Help tầm 8 triệu thì mua laptop loại nào ok và mua ở đâu ạ

kimdai

Verified
Reactions
172
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
như tiêu đề, xin tư vấn dùm em. em cám ơn! em ở sài gòn ạ

Acer Aspire E1 571 33112G50MnW8

Ngay và luôn :D

mua cái HP, nhi quên đời máy. nhưng bán ở cửa hàng viettel á. 10tr giảm còn 7tr900, Ram 2gb, tốc độ xử lý 2.13 gHz, core i 3
thấy cũng ngon đó bạn thớt

nếu 8 triệu thì bạn nên mua máy laptop hiệu acer đi bạn!!vì chỉ có hiệu này mới có được cấu hình cao được!!!nghe nói bảo hành tới 2 năm lận!!!!về độ bền có thể không bằng các máy khác nên khi sử dụng bạn chỉ việc sử dụng cận thận là được rồi!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu ở Nha Trang tui tư vấn được, không phải máy mới đâu nhé

đây bạn ơi mualaptop8trieu.com

8tr thì khó nhỉ
acer ok là cấu hình đc giá bèo. nhưng mà nên cân nhắc. máy ko bền đâu

bạn nên nói rỏ laptop phục vụ mục đích gì, và yêu cầu của bạn ra sao nữa, chứ nói khơi khơi thế sao tư vấn đc

8tr thì khó nhỉ
acer ok là cấu hình đc giá bèo. nhưng mà nên cân nhắc. máy ko bền đâu
Công nhận acer ko bền thật, chạy 1 time là rã

như tiêu đề, xin tư vấn dùm em. em cám ơn! em ở sài gòn ạ
máy tính dưới 15tr mình nghĩ bạn nên dùng asus vì mát, bảo hành 2 năm
dell thì nên chọn dòng trung cấp vostro nhưng 8 triệu thì ko biết có không, ins thì máy nóng
hp dòng thấp rất cùi, máy nóng, dễ khùng lắm
acer siêu cùi, máy rất nhanh xuống, ngoài ra bàn phím dễ bị liệt, những đứa bạn mình sử dụng acer >3 năm điều có phím liệt, có đứa phải sử dụng bàn phím phụ chỉ có cái card wifi là tốt.
sony (quên đi, chủ yếu để khoe chứ máy mau xuống hơn dell + hp nhiều)
trái táo ( vô tiệm cầm đồ kiếm biêt đâu có)

Những thông tin trên mình chỉ khảo sát những đứa bạn mình thôi nhé, không phải hoàn toàn chính xác. Nếu bạn là sv thì chắc bạn sẽ biết rõ, đừng nhờ mấy anh tư vấn bán hàng chém gió nhé (hỏi về bảo hành hay khuyến mãi thì đc)

cam on cac ban nhieu nhe, hihi

bán lại con dell R15 đời đầu, km cho 1TB 3x core I5
chỉ hử cục pin thâu vì ta để 24/24
à máy mua cách đây 4 năm rầu

Nóng kinh khủng ( chưa vệ sinh lần nào)

máy tính dưới 15tr mình nghĩ bạn nên dùng asus vì mát, bảo hành 2 năm
dell thì nên chọn dòng trung cấp vostro nhưng 8 triệu thì ko biết có không, ins thì máy nóng
hp dòng thấp rất cùi, máy nóng, dễ khùng lắm
acer siêu cùi, máy rất nhanh xuống, ngoài ra bàn phím dễ bị liệt, những đứa bạn mình sử dụng acer >3 năm điều có phím liệt, có đứa phải sử dụng bàn phím phụ chỉ có cái card wifi là tốt.
sony (quên đi, chủ yếu để khoe chứ máy mau xuống hơn dell + hp nhiều)
trái táo ( vô tiệm cầm đồ kiếm biêt đâu có)

Những thông tin trên mình chỉ khảo sát những đứa bạn mình thôi nhé, không phải hoàn toàn chính xác. Nếu bạn là sv thì chắc bạn sẽ biết rõ, đừng nhờ mấy anh tư vấn bán hàng chém gió nhé (hỏi về bảo hành hay khuyến mãi thì đc)
fix ít thông tin
Vostro 8 triệu thì chắc chip đời 2 hàng tồn thì có. inspiron đời mới thì fix cái lỗi nóng máy rồi. e xài con 5437 lướt web xem phim ngồi chả 7-8 tiếng chưa hết pin có nóng đâu. chơi game thì hơi nóng xíu
Hp thì chuẩn rồi. cái lò nướng di dộng.
Acer no bàn cãi hàng rẻ mà
Sony thì khỏi mơ. giá e ý là lên tới nóc. chỉ dành cho mấy anh sang sang dư tiền.
Appe thì vô cầm đồ thặc
Nói chung thớt nếu mún mua máy xài ngay và xài đớ 1-2 năm thì acer cũng được nhưng mún xài bền thì nên mua dell insprion or asus dòng thấp. cấu hình tốt giá cũng khá mềm

8 chai chịu khó tìm là có máy cũ, còn tem bảo hành
tầm i5 rồi đó
(Nhatrang)

Máy tính thì ASUS - Điện thoại thì HTC nhé. Các công ty điện tử của Đài Loan chất lượng rất tốt thường toàn sản xuất để cung cấp cho các hãng nối tiếng khác (như Dell...)
ASUS dùng ổn định, mát, bền, chất lượng tương đương các máy của các hãng nổi tiềng (Dell, HP)
Mẫu mã cũ̀ng thiết kế thời trang có thể ko long lanh = Sony nhưng ASUS kiểu dáng nó có phong cách + chất riêng (theo mình là thế :))
Các hãng phổ thông bình dân Lenovo, Acer rẻ, chạy tốt nhưng xét toàn diện thì còn thua xa, con lâu mới = được ASUS
Các điểm cộng khác : Giá hợp lý, bảo hành 2 năm...vvv

Theo cảm nhận đã xài qua 2 em ASUS (1 cũ 1 mới ) Ko có 1 phàn nàn gì về cả 2 em nó. Trong khi mình xài HP, Dell, Lenovo, Acer đều ít nhất có 1 điểm cần phàn nàn :D (Nóng, chậm, cùi, xấu, đắt)

Còn nếu 8 củ thì bạn chọn máy mới, con nào cấu hình tầm như này nhé, quất về xài đảm bảo ko hối hận

hôm bữa tớ mua đc con hp ở mediamart. đang có khuyến mại giảm giá. máy core i3 ram 2gb dùng mượt xịn luôn.

Bản thân mình xài ASUS thấy máy chạy ổn định nên hôm rồi thằng em nó có 8 triệu định mua con acer nhưng mình đã khuyên nó chuyển sang ASUS vì có nhiều ưu điểm như máy khá ổn core i3, có card màn hình, Tốc độ 2.4 GHz, RAM 2GB. Bảo hành 24 tháng, máy ASUS chạy thì mát máy hơn so với các dòng khác rồi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,849
Latest member
nguyenAnn
Back
Top Bottom