Help tầm 8 triệu thì mua laptop loại nào ok và mua ở đâu ạ

Ai nói Acer mau hỏng nhỉ ? nhà mình xài 3 cái, 2 máy bàn, 1 laptop đều của Acer 5 năm rồi có hỏng gì đâu. ( máy chạy tầm 20h mỗi ngày nha)

Tớ mới mua con ASUS X45C giá 8,8tr
Cấu hình i3 3110M - RAM 2GB - HDD 500GB
Dùng thấy ngon lại được bảo hành 2 năm. Bạn có thể mua để dùng.

Ai nói Acer mau hỏng nhỉ ? nhà mình xài 3 cái, 2 máy bàn, 1 laptop đều của Acer 5 năm rồi có hỏng gì đâu. ( máy chạy tầm 20h mỗi ngày nha)
Acer máy bàn thì nói làm gì hả cậu? Còn laptop thì thường do người sử dụng, nếu lap cậu có VGA rời, hoạt động mạnh (cần sử dụng nhiều đến ram, card) 20 tiếng liền mà chưa sửa bao giờ (chưa vệ sinh, thay keo tản nhiệt,.v.v..) thì quả thật máy bạn rất trâu.
Như máy HP mình, sử dụng chip AMD có thể nói là siêu nóng, nhưng nếu chỉ chơi game nhẹ thì mình onl từ ngày này sang ngày khác vẫn còn tốt. (Máy mình cũ rồi nhé).

Acer máy bàn thì nói làm gì hả cậu? Còn laptop thì thường do người sử dụng, nếu lap cậu có VGA rời, hoạt động mạnh (cần sử dụng nhiều đến ram, card) 20 tiếng liền mà chưa sửa bao giờ (chưa vệ sinh, thay keo tản nhiệt,.v.v..) thì quả thật máy bạn rất trâu.
Như máy HP mình, sử dụng chip AMD có thể nói là siêu nóng, nhưng nếu chỉ chơi game nhẹ thì mình onl từ ngày này sang ngày khác vẫn còn tốt. (Máy mình cũ rồi nhé).

mình ko rành về máy tính, máy mua sao để zậy tới giờ chủ yếu dùng để cày game :D

sony vaio SVE1511RFX/B :( xơi ko thím

Mua lại máy cũ Asus dòng K. Core i5 ram 2-4gb VGA geforce 512mb-1gb.. chưa hết bảo hành giá chỉ tầm 7-8tr. Chịu khó test cho kỹ là ok.

Khi nào chọn được dòng nào ứng ý thì pm mình, mình chỉ chỗ cho mua, rẻ hơn Phong Vũ/Nguyễn Kim/Thế Giới Di Động/.v.v. nhưng đồ ngon chứ không phải đồ cùi nha

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,850
Latest member
MasterChris
Back
Top Bottom