Tại sao lại xóa Topic report scammer?

Status
Not open for further replies.
Mời mod Tranau90 vào giải thích, tại sao lại xóa topic report "Mời lee88dung - Lê Đình Dũng vào xác nhận"?

Thiết nghĩ, đây là 1 topic rất có ích do member của mmo4me trong việc phòng chống lừa đảo. Bọn lừa đảo bây giờ nó có trăm phương ngàn kế, cái topic tổng hợp các cách thức lừa đảo cũng nên bỏ topic kia vào phòng những trường hợp tương tự sau này.

Lưu ý: vấn đề chú lee88dung sẽ nói ở chỗ khác nhé! Nếu bạn ko có gì để nói, có thể up lên để mod Tranau90 vào giải quyết!

hungwar3

Verified
Reactions
246
MR
0.034
Call me! Call me! Chat with me via Skype
xóa rồi có lôi nên lại được ko nhỉ?? hay là mất rồi.

mất thì mờ lại topic để ae còn bít lịch sử :m122:

Forum VBB thì delete thì chỉ vào trash thôi :D, un-delete được

Upvote 0

phamthangdlqb

Senior
Reactions
696
MR
0.001
Chat with me via Skype
thấy mod giải quyết thế củng hợp tình rồi, nhưng chỉ cần khóa lại thôi, chứ đừng delete vội..ace còn theo dõi để rút kinh nghiệm
Việc lee đã giải quyết xong hiểu lầm, hay chậm trả tiền thì có thể yêu cầu mod xóa là đúng. mình cũng đã từng vào trong trường hợp này mình cũng hiểu mà..
Chúc cả nhà kiếm được nhiều tiền..hehe..

Upvote 0

poiuyt

Newbie
Reactions
70
MR
0.000
Upvote 0

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,548
MR
21.296
Trước khi close topic này thì phải phục hồi lại topic kia! Chứ lời nói xin lỗi không bằng hành động sửa sai đâu!

Mình nói trước mình không ghét mod Âu, nhưng bạn này sao lại dễ dàng nghe lời nói của người khác rồi lấy quyền Mod để thực hiện không đúng chức năng của bản thân mình!!!?

Lee sai thì rõ ràng, bán rồi là của người ta, không có vụ thấy lợi ích sau đó thì lại đòi thuyết phục người ta bán lại, dotnet không chịu thì bạn lee lại bắt đầu tâm lý bực tức và chơi xấu lẫn nhau ??? Sai như vậy mà bị còn muốn xóa topic đó, rồi bạn Âu cũng đi nghe lời và làm liền ???!

Xin hết!

Upvote 0
Reactions
157
MR
0.000
Mod đã vào thì giải quyết luôn vụ này cho rõ ràng nhớ :)

Ở đây nhấn manh chi tiết.
Log chat của lee88dung kêu là hết tiền chỉ còn 8tr bồi thường cho 1040$ scam , chủ topic đành phải chấp nhận. Nhưng ngay sau đó lập 2 topic mua 2k$ . Sự mâu thuẫn ở đây các bạn có thể thấy rõ.

Vì topic bị xóa lee88dung đã vi phạm luật mua - bán. Sau khi bán xong thì lee88dung ko có quyền gì về tài khoản đó. Kể cả khoản 1040$ tiền up founder nhưng lee88dung đã tự ý refund qua PZ dù không được sự cho phép của người mua , khi dispute được thì ko trả đủ 1040$ cho chủ mua tài khoản đó mà ép giá.
Đáng ra chủ topic đó phải nhận được 1040$ hoặc ít hơn chút vì fee PZ và có thể cho lee88dung đồng nào hay đồng đó. Nhưng ngược lại lại bị lee88dung ép nên chỉ nhận được có 8tr. Do bị scam nên chấp nhận được đồng nào hay đồng đó chứ cũng ko vui vẻ gì. Đọc log chat thấy chủ topic bị lee88dung ép nên đành chấp nhận. Nếu " khởi tố " lại vụ này thì lee88dung vẫn mang danh scammer theo bạn comment.
Và với mình lee88dung là kẻ mà mình ko bao giờ muốn dính dáng đến giao dich

- - - Updated - - -

hiện tại mọi người còn định bàn về việc có sự ưu ái của mod dành cho các pro khác và muốn report lee88dung scam vì ko làm đúng như yêu cầu. Dù cho nạn nhân đã chấp nhận bồi thường và chịu từ bỏ tố cáo.

Giống như khi bạn tố cáo 1 thằng ăn cắp cho công an. Sau khi bị tố cáo thì tên ăn cắp nói là trót tiêu mất 1 phần nên chịu trả lại 1 phần hoặc ko trả lại xu nào. Nếu nạn nhân chấp nhận thì nhận lại 1 phần tiền và rút đơn. Còn nếu ko thì mất hết.
Là nạn nhân chắc chắn ai cũng chịu thiệt 1 chút mà thu lại 1 phần chứ ko thì mất hết nên rút đơn khiếu nại. Nhưng công an ko phải trẻ con mà thích thì tố ko thích thì bỏ. Chắc chắn đó chỉ là chi tiết giảm nhẹ tội. Còn tên ăn cắp vẫn phải vào tù với tội : ĂN CẮP.
Chưa kể đến việc thằng ăn cắp sau khi kêu hết tiền và trả 1 phần , trong thời gian tòa án đang xem xét thì lại đi khắp nơi đòi thu mua 1 số tài sản khác (2 topic mua 1k stp và 1k ego) -> Ko trả hết tiền cho bị hại mặc dù có tiền (SCAM) hoặc có ý nghĩ tiếp tục scam 1 vố lớn rồi trốn (SCAM)

Mình nghĩ ban quản trị có nên làm rõ lại vụ án này. Mình cũng ko thích làm to chuyện nhưng có những người vẫn chưa chịu hiểu và làm nhiều cái đã sai còn sai hơn nên mình phân tích kĩ càng. Thay vì 1 tuần thì sau khi kháng cáo. Bị cáo có thể bị tăng nặng vì phạm các lỗi mà đã xóa bỏ (topic scam)
up thêm cho mod đọc vào xử lý lee88dung việc ép nạn nhân và ăn chặn tiền của nạn nhân

Upvote 0
Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
anh nói chuẩn men rồi. nhiều khi mod đc tạo ra chỉ để có tên tuổi chứ làm việc thì ko đc nhiêu
Nói thế coi chừng bị unset đấy bro :m080:

- - - Updated - - -

Đầu tiên cho mình xin lỗi Mod Box Report Scam và toàn thể các member trong forum.Chỗ mình ở đang mất mạng từ sáng tới h và dùng dcom nhưng k vào được nên mình đang sang nhờ nhà bạn để viết những dòng comment này.Sự thật là lee88dung có pm mình delete topic vì cậu ấy bảo đã có topic giải quyết rùi nên mình thấy thế delete giúp chứ k có ý gì cả.Mà thật sự delete và close thì các bạn cũng vẫn nhìn thấy topic mà.Sự việc đã vậy mình xin nhận trách nhiệm về mình và mong các bạn thông cảm.Mình xin rút kinh nghiệm
MOD nói hay nhỉ ?! Thế giờ có ai vào thread đó để đọc được cái gì đâu mà biết nó môtê gì trong khi đang waiting !?

- - - Updated - - -

thấy mod giải quyết thế củng hợp tình rồi, nhưng chỉ cần khóa lại thôi, chứ đừng delete vội..ace còn theo dõi để rút kinh nghiệm
Việc lee đã giải quyết xong hiểu lầm, hay chậm trả tiền thì có thể yêu cầu mod xóa là đúng. mình cũng đã từng vào trong trường hợp này mình cũng hiểu mà..
Chúc cả nhà kiếm được nhiều tiền..hehe..
Thread waiting cần thời gian kiểm chứng thì xóa, còn thread report scam đã giải quyết xong xuôi thì để chình ình đó...
Nghe người ta nhờ vả cái là làm mà không coi trước ngó sau vào làm sai chức năng nhiệm vụ của mình, sai nguyên tắc hoạt động của BQT.
Vào nói câu xin lỗi là xong àh !? Vậy thì quá ngon cơm goài :m080:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1