Tại sao lại xóa Topic report scammer?

Status
Not open for further replies.
Mời mod Tranau90 vào giải thích, tại sao lại xóa topic report "Mời lee88dung - Lê Đình Dũng vào xác nhận"?

Thiết nghĩ, đây là 1 topic rất có ích do member của mmo4me trong việc phòng chống lừa đảo. Bọn lừa đảo bây giờ nó có trăm phương ngàn kế, cái topic tổng hợp các cách thức lừa đảo cũng nên bỏ topic kia vào phòng những trường hợp tương tự sau này.

Lưu ý: vấn đề chú lee88dung sẽ nói ở chỗ khác nhé! Nếu bạn ko có gì để nói, có thể up lên để mod Tranau90 vào giải quyết!

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
Mời mod Tranau90 vào giải thích, tại sao lại xóa topic report "Mời lee88dung - Lê Đình Dũng vào xác nhận"?

Thiết nghĩ, đây là 1 topic rất có ích do member của mmo4me trong việc phòng chống lừa đảo. Bọn lừa đảo bây giờ nó có trăm phương ngàn kế, cái topic tổng hợp các cách thức lừa đảo cũng nên bỏ topic kia vào phòng những trường hợp tương tự sau này.

Lưu ý: vấn đề chú lee88dung sẽ nói ở chỗ khác nhé! Nếu bạn ko có gì để nói, có thể up lên để mod Tranau90 vào giải quyết!

tại vì điều mà ai cũng biết , và không phục

Nó (lee88dung) ko scam nhưng có ý lừa đảo chiếm đoạt, nếu mọi người ko phê phán chửi, hăm doạ nó liệu nó có trả lại 1 ít cho chủ topic ko, đã có ý định chiếm đoạt thì phải đề phòng.

nó scam chứ ko scam gì , scam trắng trợn rồi bố thí lại cho người ta một ít , thế gọi là ko scam .
xin phép mượn cái chữ kí cái nhá .
Có vẻ kiểu này dính vào clone của mod nào rồi nên sự việc mới được xử lý như thế này , chỉ còn cách tự bảo vệ mình thôi .

Upvote 0

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,548
MR
21.296
Nó (lee88dung) ko scam nhưng có ý lừa đảo chiếm đoạt, nếu mọi người ko phê phán chửi, hăm doạ nó liệu nó có trả lại 1 ít cho chủ topic ko, đã có ý định chiếm đoạt thì phải đề phòng.

Rất thích câu này của bạn! Rất ý nghĩa và súc tích!

Upvote 0

hungwar3

Verified
Reactions
246
MR
0.034
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Vụ này mấy ngày hôm nay lùm xùm, qua lại mãi không xong. Thiết nghĩ ai cũng trình bày lý do hết rồi... nên đóng lại đây thôi

Upvote 0
kiểu như thế này. anh A là thành viên ở 4rum cũng khá lâu, thấy anh B có dấu hiệu scam , lập tức vào report, sau đó anh B vào giaỉ thích là ko có scam và topic bị xóa ngay, các thành viên khác sẽ ko hay biết gì, lâu dần đến 1 ngày giả sử anh B có scam thật thì lúc đó mọi người lại nói là ko cảnh báo. or khi 1 người ko tin tửong anh B , muốn tìm hiểu anh B trên google thì chỉ biết là anh B luôn tốt nhưng ko biết là anh B đã có dấu hiệu scam

Vậy từ nay cứ có dấu hiệu scam, rồi bào giải thích or làm rõ ko scam rồi yêu cầu mod xóa đi, thế là hết dâu vết, hay nói đúng hơn là bịt đc miệng của người phát hiện oy`

học được từ vụ lee , từ nay ta có công thức kiếm sống mới :

đi scam càng nhiều càng tốt
Thằng nào kiện thì bồi thường lại 1 ít .
đút cho mod 1 ít
thế là hết scam :X

vụ thằng lee cũng chỉ mất 400$ bồi thường , trong khi nó scam người ta 1k6$ vãi

Upvote 0

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,114
MR
8.572
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Ông nào xóa thì vào xin lỗi rồi khôi phục lại topic đi, chốt hạ vấn đề đã đc giải quyết và Close là đc chứ sao lại xóa, trong topic đó có rất nhiều comment thể hiện thái độ và bản chất của nick lee88dung khi có sự cố xảy ra, cái này vô cùng cần cho những người khác tham khảo, ít nhà là để các users khác tránh xa mem này nếu sau này định mua bán acc gì đó.

Mod miếc gì làm việc theo kiểu trẩu tre vậy à :)

Upvote 0
Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
đút cho mod 1 ít

Cẩn thận kẻo bị report là vu khống MOD đấy ("Kao có nhận của nó cent nào đâu :m040: !?")

Upvote 0
Reactions
157
MR
0.000
học được từ vụ lee , từ nay ta có công thức kiếm sống mới :

đút cho mod 1 ít

mình cũng tôn trọng ý kiến của bạn nhưng 2 việc bạn nói chưa đúng lắm
1 là chưa chắc là lee88dung đút tiền cho mod , mình nghĩ ko có chuyện đó. Có chăng là do hoạt động của nick đó từ xưa đến nay có phần khiến các mod nể và "ưu ái" hơn.
2 là lee88dung scam 1040$ chứ ko phải 1k6
:D

Upvote 0

young2009

Senior
Reactions
287
MR
0.013
xóa là dúng rồi các bác. Ng ta ko scam thì lấy cái gì mà bôi nhọ.
cac bác ko scam thằng khác vu oan là scam rồi ko lẽ phải mang tiếng chữ scam cả dời.
day là 4rum kiem tiền, có trả tiền thì là ko scam. Ko trả tiền mới là scam. Còn việc trả muộn xíu thì do 2 bên chưa thỏa thuận.
thấy ông mod làm dúng.

- - - Updated - - -

các bác nên dể thời gian gõ capcha ngày kiếm vài gói mì như mình, mấy việc khác thì ko nên ép ng khác vào dường cùng. Ai cũng có lòng tự trong, các bác bị xúc phạm nên quyết ăn thua, nhưng việc này đã giải quyết xong, và nạn nhân ko khiếu nại thì các bác nên bỏ qua. Bác lee cũng đã thửa nhận sai, mõi bác lùi 1 bước là ok. Kiếm tiên mới là mục đích chính của chúng ta.
Góp ý thế thôi.

chỉ được close ko được xóa nhé bạn , admin mới có quyền xóa , câu này chính Mod animax1991 nói với mình

- - - Updated - - -

kiểu như thế này. anh A là thành viên ở 4rum cũng khá lâu, thấy anh B có dấu hiệu scam , lập tức vào report, sau đó anh B vào giaỉ thích là ko có scam và topic bị xóa ngay, các thành viên khác sẽ ko hay biết gì, lâu dần đến 1 ngày giả sử anh B có scam thật thì lúc đó mọi người lại nói là ko cảnh báo. or khi 1 người ko tin tửong anh B , muốn tìm hiểu anh B trên google thì chỉ biết là anh B luôn tốt nhưng ko biết là anh B đã có dấu hiệu scam

Vậy từ nay cứ có dấu hiệu scam, rồi bào giải thích or làm rõ ko scam rồi yêu cầu mod xóa đi, thế là hết dâu vết, hay nói đúng hơn là bịt đc miệng của người phát hiện oy`

yea !! cậu nói hay thiệt , tớ thích cậu rồi đó .Chiều nay cầm chai dầu ăn vào nhà bạn nhé

Upvote 0

Amous

Newbie
Reactions
227
MR
0.000
:binhsua10::binhsua10::binhsua10::binhsua10:mod thì công tư phải phân mình chứ nhỉ!

Upvote 0

Upvote 0

huylonely

Senior
Reactions
331
MR
0.050
Chat with me via Skype
Muốn xóa vết nhơ này đi ak mà....
Nếu Mod không phục hồi thì lập 1 topic khác với đầy đủ info của scammer lee88dung, lúc đó để coi Mod nào zô xóa nữa???

Upvote 0

tritbt

Legendary
Reactions
1,844
MR
0.027
$75.00
Muốn xóa vết nhơ này đi ak mà....
Nếu Mod không phục hồi thì lập 1 topic khác với đầy đủ info của scammer lee88dung, lúc đó để coi Mod nào zô xóa nữa???
Lập xem scam chưa mà report scammer muốn ăn ban à

- - - Updated - - -

Có chém thì chém vừa thôi anh lee lúc bị scam bới mấy tên sừng sỏ có mấy tên ở đây vào có vẻ anh hùng thì lấy nick chính ra mà nói chuyện với nhau việc gì clone 1 đống thế kia cách ăn nói không thể thay đổi đựoc

Upvote 0
Lập xem scam chưa mà report scammer muốn ăn ban à

- - - Updated - - -

Có chém thì chém vừa thôi anh lee lúc bị scam bới mấy tên sừng sỏ có mấy tên ở đây vào có vẻ anh hùng thì lấy nick chính ra mà nói chuyện với nhau việc gì clone 1 đống thế kia cách ăn nói không thể thay đổi đựoc
hiện tại có rule ngoài nick 2010 ra thì các nick 2012 đều là nick clone do bạn tribt ban hành. Mọi người cẩn thận vi phạm rule nha ;))
(mình đùa nhưng mang ý nghĩa đá đểu 1 số người ăn nói thiếu suy nghĩ, toàn nói nhảm 1 câu mà ko liên quan gì topic. Nói rõ ra là spam vô nghĩa)

Upvote 0
Reactions
91
MR
0.000
dủ sao thì lee88dung cũng ra đảo trồng dưa vs Mai An Tiêm rồi :binhsua146:, ko nên bàn về việc này nữa, còn nếu muốn để cho các mem khác biết mà tránh thì lập 1 topic mới hướng dẫn phòng tránh scam ( trong đó có cả trường hợp như bạn lee88dung ) hoặc nhờ mod animax bổ sung thêm vào bài phòng tránh scam của bạn ý.

Upvote 0
dủ sao thì lee88dung cũng ra đảo trồng dưa vs Mai An Tiêm rồi :binhsua146:, ko nên bàn về việc này nữa, còn nếu muốn để cho các mem khác biết mà tránh thì lập 1 topic mới hướng dẫn phòng tránh scam ( trong đó có cả trường hợp như bạn lee88dung ) hoặc nhờ mod animax bổ sung thêm vào bài phòng tránh scam của bạn ý.
hiện tại mọi người còn định bàn về việc có sự ưu ái của mod dành cho các pro khác và muốn report lee88dung scam vì ko làm đúng như yêu cầu. Dù cho nạn nhân đã chấp nhận bồi thường và chịu từ bỏ tố cáo.

Giống như khi bạn tố cáo 1 thằng ăn cắp cho công an. Sau khi bị tố cáo thì tên ăn cắp nói là trót tiêu mất 1 phần nên chịu trả lại 1 phần hoặc ko trả lại xu nào. Nếu nạn nhân chấp nhận thì nhận lại 1 phần tiền và rút đơn. Còn nếu ko thì mất hết.
Là nạn nhân chắc chắn ai cũng chịu thiệt 1 chút mà thu lại 1 phần chứ ko thì mất hết nên rút đơn khiếu nại. Nhưng công an ko phải trẻ con mà thích thì tố ko thích thì bỏ. Chắc chắn đó chỉ là chi tiết giảm nhẹ tội. Còn tên ăn cắp vẫn phải vào tù với tội : ĂN CẮP.
Chưa kể đến việc thằng ăn cắp sau khi kêu hết tiền và trả 1 phần , trong thời gian tòa án đang xem xét thì lại đi khắp nơi đòi thu mua 1 số tài sản khác (2 topic mua 1k stp và 1k ego) -> Ko trả hết tiền cho bị hại mặc dù có tiền (SCAM) hoặc có ý nghĩ tiếp tục scam 1 vố lớn rồi trốn (SCAM)

Mình nghĩ ban quản trị có nên làm rõ lại vụ án này. Mình cũng ko thích làm to chuyện nhưng có những người vẫn chưa chịu hiểu và làm nhiều cái đã sai còn sai hơn nên mình phân tích kĩ càng. Thay vì 1 tuần thì sau khi kháng cáo. Bị cáo có thể bị tăng nặng vì phạm các lỗi mà đã xóa bỏ (topic scam)

Last edited by a moderator:
Upvote 0
hiện tại mọi người còn định bàn về việc có sự ưu ái của mod dành cho các pro khác và muốn report lee88dung scam vì ko làm đúng như yêu cầu. Dù cho nạn nhân đã chấp nhận bồi thường và chịu từ bỏ tố cáo.

Giống như khi bạn tố cáo 1 thằng ăn cắp cho công an. Sau khi bị tố cáo thì tên ăn cắp nói là trót tiêu mất 1 phần nên chịu trả lại 1 phần hoặc ko trả lại xu nào. Nếu nạn nhân chấp nhận thì nhận lại 1 phần tiền và rút đơn. Còn nếu ko thì mất hết.
Là nạn nhân chắc chắn ai cũng chịu thiệt 1 chút mà thu lại 1 phần chứ ko thì mất hết nên rút đơn khiếu nại. Nhưng công an ko phải trẻ con mà thích thì tố ko thích thì bỏ. Chắc chắn đó chỉ là chi tiết giảm nhẹ tội. Còn tên ăn cắp vẫn phải vào tù với tội : ĂN CẮP.
Chưa kể đến việc thằng ăn cắp sau khi kêu hết tiền và trả 1 phần , trong thời gian tòa án đang xem xét thì lại đi khắp nơi đòi thu mua 1 số tài sản khác (2 topic mua 1k stp và 1k ego) -> Ko trả hết tiền cho bị hại mặc dù có tiền (SCAM) hoặc có ý nghĩ tiếp tục scam 1 vố lớn rồi trốn (SCAM)

Mình nghĩ ban quản trị có nên làm rõ lại vụ án này. Mình cũng ko thích làm to chuyện nhưng có những người vẫn chưa chịu hiểu và làm nhiều cái đã sai còn sai hơn nên mình phân tích kĩ càng. Thay vì 1 tuần thì sau khi kháng cáo. Bị cáo có thể bị tăng nặng vì phạm các lỗi mà đã xóa bỏ (topic scam)
vãi bác này 2 ngày lên đc 3 sao, bác này rảnh nhỉ chả bù cho mình :binhsua04:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1