Tại sao lại xóa Topic report scammer?

Status
Not open for further replies.
Mời mod Tranau90 vào giải thích, tại sao lại xóa topic report "Mời lee88dung - Lê Đình Dũng vào xác nhận"?

Thiết nghĩ, đây là 1 topic rất có ích do member của mmo4me trong việc phòng chống lừa đảo. Bọn lừa đảo bây giờ nó có trăm phương ngàn kế, cái topic tổng hợp các cách thức lừa đảo cũng nên bỏ topic kia vào phòng những trường hợp tương tự sau này.

Lưu ý: vấn đề chú lee88dung sẽ nói ở chỗ khác nhé! Nếu bạn ko có gì để nói, có thể up lên để mod Tranau90 vào giải quyết!

Reactions
157
MR
0.000
việc này đãng nhẽ bị quên lãng nếu ko có topic của mình nên mình cũng muốn comment 1 câu
Mình có nói chuyện với mod tranau90 và thấy cậu ấy ko tham gia nhiều trong forum nên chỉ giải quyết theo yêu cầu khi có người nhờ vả.
Còn việc delete topic scam thì kể ra cũng là sai, hi vọng tranau90 vào comment 1 câu nhận sai và rút kinh nghiệm việc này. Ko nên giải quyết theo tình cảm mà nên nhìn vào bằng chứng trước mắt

Upvote 0

canawan

Hero
Reactions
2,367
MR
0.060
Chat with me via Skype X.com
mình ko nhắc đến chuyện của cậu lee, mình chỉ thắc mắc là tại sao lại xóa topic đi 1 cách vô lý như vậy. kể cả người bị report ko scam thì cũng ko được xóa đi. nếu người bị report ko scam thì trong topic report đó chỉ cần đính chính đi là người đọc hay người xem đều có thể biết. đằng này lại xóa đi là ko đúng, làm như vậy là thiên về lợi ích cá nhân. hơn nữa nếu thực sự là mod traunau tự tay xóa bài trong box scam tức là đã vi phạm lãnh địa của các mod ở box scam. trong 1 diễn đàn nếu bài viết ko có ý phản động, chống cách mạng, ko spam thì ko có quyền được xóa mà ko có lý do. chỉ là góp ý

Upvote 0
mình ko nhắc đến chuyện của cậu lee, mình chỉ thắc mắc là tại sao lại xóa topic đi 1 cách vô lý như vậy. kể cả người bị report ko scam thì cũng ko được xóa đi. nếu người bị report ko scam thì trong topic report đó chỉ cần đính chính đi là người đọc hay người xem đều có thể biết. đằng này lại xóa đi là ko đúng, làm như vậy là thiên về lợi ích cá nhân. hơn nữa nếu thực sự là mod traunau tự tay xóa bài trong box scam tức là đã vi phạm lãnh địa của các mod ở box scam. trong 1 diễn đàn nếu bài viết ko có ý phản động, chống cách mạng, ko spam thì ko có quyền được xóa mà ko có lý do. chỉ là góp ý
mình đã comment bên trên ý kiến của mình

còn mình xin bổ sung là nhiều người giờ sống kiểu lụy quyền, lụy tiền quá . Để che mờ cái danh dự, cái bản lĩnh của bản thân. Mình thông cảm vì lúc mình chưa kiếm đc tiền cũng phải nịnh mấy pro đi trên.
Kinh nghiệm của mình là thay vì đánh mất bản thân thì tự thân vận động, ko có ai tôn trọng bạn khi bạn ko có tài năng. Còn cảm thấy cái gì đúng thì theo còn cứ comment và hành xử kiểu vô lý nịnh đầm thì cả đời cũng chỉ là đi theo đuôi người ta. Ko bao giờ khá lên được
thank

- - - Updated - - -

Up lên
4rum này mà mod nào cũng như mirinda thì tốt biết mấy.
hiện tại về phía ban quản lý forum mình chỉ tôn trọng mod mirinda, 2 admin forum. Còn lại mình chưa nhận ra đc thêm ai cho mình cảm thấy tôn trọng vì hành xử đúng đắn và công bằng

Upvote 0

hoangdouis12

Kindness
Reactions
1,644
MR
0.083
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
xóa là dúng rồi các bác. Ng ta ko scam thì lấy cái gì mà bôi nhọ.
cac bác ko scam thằng khác vu oan là scam rồi ko lẽ phải mang tiếng chữ scam cả dời.
day là 4rum kiem tiền, có trả tiền thì là ko scam. Ko trả tiền mới là scam. Còn việc trả muộn xíu thì do 2 bên chưa thỏa thuận.
thấy ông mod làm dúng.

- - - Updated - - -

các bác nên dể thời gian gõ capcha ngày kiếm vài gói mì như mình, mấy việc khác thì ko nên ép ng khác vào dường cùng. Ai cũng có lòng tự trong, các bác bị xúc phạm nên quyết ăn thua, nhưng việc này đã giải quyết xong, và nạn nhân ko khiếu nại thì các bác nên bỏ qua. Bác lee cũng đã thửa nhận sai, mõi bác lùi 1 bước là ok. Kiếm tiên mới là mục đích chính của chúng ta.
Góp ý thế thôi.

Upvote 0
nói như hoangouis12 thì cái lí lịch trong hồ sơ ko quan trọng nhỉ, cứ lừa đảo rồi công an ghi rồi xóa?
Lí lịch theo bản thân 1 người cả đời.
Và tiếp nữa là việc này thể hiện cách đối xử ko công bằng vì sharingtb cũng đã giải quyết và thậm chí còn hợp lòng tất cả forum chứ ko như lee88dung mà topic chỉ closed ?
Kiếm tiền là phụ thôi , đặt đồng tiền lên trên hết mà đánh mất bản lĩnh thì ko đáng đâu >.<

Upvote 0

viona

Banned
Reactions
202
MR
0.000
Chat with me via Skype
cac bác ko scam thằng khác vu oan là scam rồi ko lẽ phải mang tiếng chữ scam cả dời.
day là 4rum kiem tiền, có trả tiền thì là ko scam. Ko trả tiền mới là scam. Còn việc trả muộn xíu thì do 2 bên chưa thỏa thuận.
thấy ông mod làm dúng.

- - - Updated - - -

các bác nên dể thời gian gõ capcha ngày kiếm vài gói mì như mình, mấy việc khác thì ko nên ép ng khác vào dường cùng. Ai cũng có lòng tự trong, các bác bị xúc phạm nên quyết ăn thua, nhưng việc này đã giải quyết xong, và nạn nhân ko khiếu nại thì các bác nên bỏ qua. Bác lee cũng đã thửa nhận sai, mõi bác lùi 1 bước là ok. Kiếm tiên mới là mục đích chính của chúng ta.
Góp ý thế thôi.

Nó (lee88dung) ko scam nhưng có ý lừa đảo chiếm đoạt, nếu mọi người ko phê phán chửi, hăm doạ nó liệu nó có trả lại 1 ít cho chủ topic ko, đã có ý định chiếm đoạt thì phải đề phòng.

Upvote 0

wsnssiw

Senior
Reactions
203
MR
0.031
Nó (lee88dung) ko scam nhưng có ý lừa đảo chiếm đoạt, nếu mọi người ko phê phán chửi, hăm doạ nó liệu nó có trả lại 1 ít cho chủ topic ko, đã có ý định chiếm đoạt thì phải đề phòng.
chữ ký :hihi: .

Upvote 0
thấy ông mod làm dúng.

- - - Updated - - -

Góp ý thế thôi.

cậu nói sai rồi. topic đang ở dạng waiting ask mà, đã report đâu. tại sao các topic khác ko bị xóa mà mỗi topic đó bị xóa, người khác nhìn vào đánh giá ra sao

Upvote 0
kiểu như thế này. anh A là thành viên ở 4rum cũng khá lâu, thấy anh B có dấu hiệu scam , lập tức vào report, sau đó anh B vào giaỉ thích là ko có scam và topic bị xóa ngay, các thành viên khác sẽ ko hay biết gì, lâu dần đến 1 ngày giả sử anh B có scam thật thì lúc đó mọi người lại nói là ko cảnh báo. or khi 1 người ko tin tửong anh B , muốn tìm hiểu anh B trên google thì chỉ biết là anh B luôn tốt nhưng ko biết là anh B đã có dấu hiệu scam

Vậy từ nay cứ có dấu hiệu scam, rồi bào giải thích or làm rõ ko scam rồi yêu cầu mod xóa đi, thế là hết dâu vết, hay nói đúng hơn là bịt đc miệng của người phát hiện oy`

Upvote 0

DarkLight

Kindness
Verified
Reactions
1,027
MR
0.012
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mod Tranau90 làm vậy bản thân mình thấy là không đúng rồi. Đề nghị Admin làm rõ chuyện này. Nếu đúng có việc "lạm dụng chức quyền" hay "bao che" ở đây thì cần xử lý nghiêm khắc.

Upvote 0
Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
thấy ông mod làm dúng.

- - - Updated - - -

Góp ý thế thôi.

Vậy bro giải thích tai sao thread report Sharing scam (Để Scam hẳn hoi) thì vẫn trơ ra đó mặc dù Sharing không scam cũng như giải quyết rất ổn thỏa chứ không bố láo như bị can trogn thread waitting kia ?!

- - - Updated - - -

Coi lại BOX Report Scam ngẫm mà buồn cười thật.
Người ta đóng bảo hiểm hẳng 5 triệu, úp info bị report, thỏa thuận giải quyết êm đẹp thì close thread.
Còn người đang bị report waitting thì xóa đi mất....... Thật là đau lòng cho you sharing..... :m080:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1

Most viewed of week