Help Tại sao giá bán btc qua paypal lại cao thế ạ

nghung

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
mình thấy trên trang localbitcoins mục bán bitcoin đổi lấy paypal giá rất cao ~ 760$ trong khi giá mua và bán btc qua những phương thức khác chỉ ~700. lý do là sao ạ?

Last edited:
mình thấy trên trang localbitcoins mục bán bitcoin đổi lấy paypal giá rất cao ~ 760$ trong khi giá mua và bán btc qua những phương thức khác chỉ ~700. lý do là sao ạ?

Lý do là vì việc bán qua PP rất mạo hiểm vì người mua có thể dispute, acc có thể bị limit. Giá cao là trả cho những trg hợp đấy thôi.

Mà sao phải mua btc qua PP. Ở Vn đầy cách mua bằng VND mà

Lý do là vì việc bán qua PP rất mạo hiểm vì người mua có thể dispute, acc có thể bị limit. Giá cao là trả cho những trg hợp đấy thôi.

mình muốn gửi tiền qua pp cho bạn ở mỹ. nên tính mua btc bằng vnd rồi bán số btc đổi lấy usd chuyển vào pp bạn mình. :) thấy cũng highrisk nhưng btc buyer trên localbitcoin đó có giao dịch lâu năm uy tín. ko biết có tin được ko.

mình muốn gửi tiền qua pp cho bạn ở mỹ. nên tính mua btc bằng vnd rồi bán số btc đổi lấy usd chuyển vào pp bạn mình. :) thấy cũng highrisk nhưng btc buyer trên localbitcoin đó có giao dịch lâu năm uy tín. ko biết có tin được ko.
kiếm ai bán pp us mà uy tín rồi mua chuyển trực tiếp qua pp bạn cậu, đâu cần lằng nhằng thế mất nhiều fee mà nguy hiểm nữa.

kiếm ai bán pp us mà uy tín rồi mua chuyển trực tiếp qua pp bạn cậu, đâu cần lằng nhằng thế mất nhiều fee mà nguy hiểm nữa.
ppvn bán thì nhiều chứ ppus kiếm mãi chả ai bán. :-<
mà như các bác nói nếu kiếm người bán cũng phải tìm người uy tín ko nó dispute lại. thế thì chọn mấy buyer trên localbitcoin có lịch sử giao dịch ok thì cũng không khác gì đúng không ạ? căn bản em thấy có ông buyer mua 1btc giá 760 paypal/ giao dịch 100 lần thành công này kia, nếu thế thật thì kiếm tiền có vẻ dễ dàng quá nên cũng hơi lo.

Last edited:
vâng bạn em du học sinh thôi chả làm gì nên tk pp an toàn. thế giờ em mua đủ ppvn rồi gửi sang đó cũng được hả bác. phí mất tầm bn bác biết ko.
chuyển nhiều ko bác, hay ít ít ah

vâng bạn em du học sinh thôi chả làm gì nên tk pp an toàn. thế giờ em mua đủ ppvn rồi gửi sang đó cũng được hả bác. phí mất tầm bn bác biết ko.
mình thắc mắc bạn của bạn du học sinh, thì lúc đi ko lẻ ko làm 1 cái debit sao, bạn mình làm VCB debit mình thấy chuyển tiền VND nó bình thường

mình thắc mắc bạn của bạn du học sinh, thì lúc đi ko lẻ ko làm 1 cái debit sao, bạn mình làm VCB debit mình thấy chuyển tiền VND nó bình thường
Có thẻ debit của ngân hàng chase bên mỹ chứ ko phải của vn bạn.

Đó chỉ là 1 lí do, cái li do chính cao hơn đó là khi bạn pay 760$ BTC seller phải chịu PP phí : 4.9% + 0.5

có khi lại dính tiền bẩn nữa, paypal và skrill mệt lắm, payza nữa, mấy ví nạp tiền tử thẻ visa/master rất nguy hiểm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom