Got Paid Sự thật kiếm tiền cashfiesta - 50$

Status
Not open for further replies.
Sao mình làm theo hướng dẫn mà nó chẳng duyệt cái offer nào hết vậy ta :binhsua09:

sao ai cũng xin nick, hỏi mình thế, hỏi bác dangtrung86 đi:binhsua146:, bác ấy biết tất tần tật về cashfiesta ấy :binhsua144:

---------- Post added at 10:39 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

vunewbie bạn ơi cho mình hỏi trong mục street address thì mình điền địa chỉ theo sổ hộ khẩu, theo CMND hay là theo địa chỉ mình đang sống hiện tại, vì địa chỉ trên CMND của mình bây giờ thay đổi rồi thì sợ nó ko chuyển sec đúng địa chỉ thì sao nhỉ, với lại cho mình hỏi thêm với mục first name và last name mình sẽ điền như thế nào chính xác nhất, mình tên là đặng quang tiến
Xin cảm ơn bạn nhiều

1 - street address : cái này chưa chắc vì CMND mình giống HK. bạn có thể nói rõ hơn CMND bạn đang điền địa chỉ theo cái nào ko ?. Còn không thì tốt nhất ra thằng ngân hàng hỏi nó nếu nhờ thu séc thì địa chỉ trện séc điền giống hộ khẩu hay CMND ? không biết thì hỏi mà :binhsua37:

2 - Frist Name : DANG QUANG , Last Name : TIEN

Last edited by a moderator:
sao ai cũng xin nick, hỏi mình thế, hỏi bác dangtrung86 đi:binhsua146:, bác ấy biết tất tần tật về cashfiesta ấy :binhsua144:

---------- Post added at 10:39 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

1 - street address : cái này chưa chắc vì CMND mình giống HK. bạn có thể nói rõ hơn CMND bạn đang điền địa chỉ theo cái nào ko ?. Còn không thì tốt nhất ra thằng ngân hàng hỏi nó nếu nhờ thu séc thì địa chỉ trện séc điền giống hộ khẩu hay CMND ? không biết thì hỏi mà :binhsua37:

Mình thấy trong T. Anh First Name nghĩa là tên, còn last name là Họ, sao bạn vunewbie lại trả lời bạn Tiên thế nhỉ? Hay là trong giao dịch quốc tế phải vậy?

Nếu hôm nay (07-06) mình làm off thì khi nào nó duyệt và khi nào nó pay wa paypal vậy các bạn? Help me...:binhsua31:

Mình thấy trong T. Anh First Name nghĩa là tên, còn last name là Họ, sao bạn vunewbie lại trả lời bạn Tiên thế nhỉ? Hay là trong giao dịch quốc tế phải vậy?

chính xác, nhưng tiếng việt mình thì ngược lại, tiếng anh nó điền séc là First name + Last Name. Nếu mình điền theo kiểu nó thì khi séc về VN thì là TIEN DANG QUANG, vậy thì sao xác thực bằng CMND dc ? Do đó ta phải điền theo kiểu của mình để séc về VN sẽ là DANG QUANG TIEN

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:25 AM ----------

Nếu hôm nay (07-06) mình làm off thì khi nào nó duyệt và khi nào nó pay wa paypal vậy các bạn? Help me...:binhsua31:

hôm nay làm off thì từ 22 - 30 tháng 7 nó duyệt, nếu đủ tiền >=50$ thì từ 1 -15 tháng 8 có thể yêu cầu pay qua paypal.

---------- Post added at 10:32 AM ---------- Previous post was at 10:27 AM ----------

NOTE all : Đề nghị bà con đọc kỹ trang 1 của bác dangtrung86 trước khi hỏi, tránh hỏi hoài 1 loại câu nhé

CMND của mình có địa chỉ là: 10A1, tập thể trường trung học nông nghiệp, Hà Nội
Còn hiện tại địa chỉ của mình là: Số 2C, ngõ 172 phố vũ hữu, quận thanh xuân, hà nội
Vì hồi trước có bán nhà 1 lần nên địa chỉ thay đổi, ko bít giờ mình nên điền địa chỉ nào?

địa chỉ nhà em là : 1/21/49 đường trần phú, phường trần đăng ninh , TP nam định. thì viết zô profile của em như thế nào để nhận đc sec ạ

Nếu mình pay bằng paypal thằng này thì có cần phải điền info địa chỉ gì chính xác không nhỉ :binhsua19:, ủa mà cho mình hỏi sao mình cài hide ip easy vào r, crack rồi nhưng khi mở lên để chọn nation thì lại k có United Kingdom nhỉ ?

Còn hiện tại địa chỉ của mình là: Số 2C, ngõ 172 phố vũ hữu, quận thanh xuân, hà nội
Vì hồi trước có bán nhà 1 lần nên địa chỉ thay đổi, ko bít giờ mình nên điền địa chỉ nào?

địa chỉ nhà em là : 1/21/49 đường trần phú, phường trần đăng ninh , TP nam định. thì viết zô profile của em như thế nào để nhận đc sec ạ
Mình đã thử thay đổi địa chỉ 5,6 lần gì đó khi request séc lần đầu tiên, nhưng vẫn ko dc..Nên nản quá mới mail cho nó hỏi có thanh toán qua paypal, Liberty Reserve không. Giờ nó đồng ý thanh toán qua paypal rồi, các bạn lại cứ thích khổ:D,,Ai đã nhận séc rồi thì hẵng theo cách này nhé. còn không theo mình làm Paypal đơn giản hơn nhiều mà..Địa chỉ của Việt Nam ko chuẩn cho lắm, nên ko nhận được séc là chuyện thường đấy...

P.S ai còn muốn nhận séc thì làm theo bạn vunewbie nhé...bạn ấy nhận séc nhiều lần rồi..Vunewbie cố gắng chút nhé:D.

Nếu mình pay bằng paypal thằng này thì có cần phải điền info địa chỉ gì chính xác không nhỉ , ủa mà cho mình hỏi sao mình cài hide ip easy vào r, crack rồi nhưng khi mở lên để chọn nation thì lại k có United Kingdom nhỉ ?
Theo mình khi chọn thanh toán bằng Paypal thì điạ chỉ ko quan trọng. chỉ cần Paypal đã verify là được...
Hide ip easy vẫn dùng bình thường mà bạn

cách gửi tièn như thé nào

Anh ơi cho em hỏi khi thanh toán check ( séc ) . ví dụ 100$ thì mất chi phí bao nhiêu . trong vòng bao nhiêu ngày thì nó mới gửi séc tới . khi gửi séc thì nó có bỏ trong bao bì ko . thank admin nhiều :binhsua45:

Anh ơi cho em hỏi khi thanh toán check ( séc ) . ví dụ 100$ thì mất chi phí bao nhiêu . trong vòng bao nhiêu ngày thì nó mới gửi séc tới . khi gửi séc thì nó có bỏ trong bao bì ko . thank admin nhiều :binhsua45:
Séc thì cũng mất 1 tháng thì phải...vunewbie vào thì giải đáp cái này với nhé:D, mình ko chắc nữa....
Còn phí thì bạn xem hình này nè:

Sao kì vậy nhỉ mình khi mở Hide IP Easy thì chọn location thì lại không có Unitied Kingdom (Mình sài Win 7) Hideip.jpg hình nè cậu, mình tìm hết rồi cũng k thấy nước Anh :binhsua10:

Dùng địa chỉ của cái hộ khẩu nào mà có tên mình trong đó ấy

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:12 PM ----------

viết y chang, không có dấu, quan trọng là nó phải giống trong hộ khẩu và hộ khẩu phải có mình trong đó

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

1 - phí là do mỗi ngân hàng quy định, tuy nhiên dưới 100$ thì phí là 5-7$, trên 100$ thì tính theo %, ngoài ra mình cũng phải mất 2$ cho phí vận chuyển séc từ VN qua Mỹ, còn ban đầu thằng casfiesta đã trừ sẵn 2$ trong séc cho phí từ đó về Vn rồi.

2 - nếu đầu tháng nhấn gửi séc thì cuối tháng về tới nhà mình

3 - séc là do người đưa thư đem tới tận nhà ( nếu trên séc điền đúng địa chỉ ), bỏ trong 1 bao thơ và không có ký nhận gì cả, người đưa thư sẽ quăng nó vô nhà như mấy cái thư thông báo nhập học...

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

p/S : tên nào trả lời rồi mà ko thank thì lần sau khỏi mà hỏi nhá :binhsua33:

Mọi người ơi choi mình hỏi 1 số vấn đề này với:
- Tại sao mình đăng ký SO từ tháng 4, sang tháng 5 được duyệt 3 off, nhưng tại sao giờ sang tháng 6 rồi mà rate của mình vẫn là 1000 points=0.5$ nhỉ, mình tưởng là sang tháng mới nó sẽ reset rate của mình để tính lại cho tháng mới đó chứ nhỉ?
- Ai có thể cho mình cái link về cách lập tài khoản Paypal 1 cách cụ thể được ko? Nếu làm full từ đầu đến cuối thì mất bao nhiêu chi phí nhỉ?
- Trong phần điền địa chỉ đó thì mình sẽ điền địa chỉ bằng tiếng anh hay tiếng việt ko dấu nhỉ, và nếu yêu cầu thanh toán bằng sec thì thì chuyển về việt nam nó sẽ ghi địa chỉ như thế nào?
Xin cảm ơn mọi người nhé !:binhsua10:

Mọi người ơi choi mình hỏi 1 số vấn đề này với:
- Tại sao mình đăng ký SO từ tháng 4, sang tháng 5 được duyệt 3 off, nhưng tại sao giờ sang tháng 6 rồi mà rate của mình vẫn là 1000 points=0.5$ nhỉ, mình tưởng là sang tháng mới nó sẽ reset rate của mình để tính lại cho tháng mới đó chứ nhỉ?
- Ai có thể cho mình cái link về cách lập tài khoản Paypal 1 cách cụ thể được ko? Nếu làm full từ đầu đến cuối thì mất bao nhiêu chi phí nhỉ?
- Trong phần điền địa chỉ đó thì mình sẽ điền địa chỉ bằng tiếng anh hay tiếng việt ko dấu nhỉ, và nếu yêu cầu thanh toán bằng sec thì thì chuyển về việt nam nó sẽ ghi địa chỉ như thế nào?
Xin cảm ơn mọi người nhé !:binhsua10:

_ tháng 5 hiện rate của tháng 4, tháng 6 sẽ hiện rate tháng 5 nhưng giờ rate tháng 5 chưa duyệt nên nó vẫn hiện của tháng 4 thôi. ko có gì cả...bạn chờ ít ngày nữa. sẽ có kết quả của tháng 5.
- Thông tin về paypal, địa chỉ bạn tham khảo các comment của bạn vunewbie kìa...ngay ở trên mà bạn ko đọc....
- chi tiết về paypal bạn có thể vào trang web vnpaypal.com
Have fun!!

Dùng địa chỉ của cái hộ khẩu nào mà có tên mình trong đó ấy

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:12 PM ----------

viết y chang, không có dấu, quan trọng là nó phải giống trong hộ khẩu và hộ khẩu phải có mình trong đó

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

1 - phí là do mỗi ngân hàng quy định, tuy nhiên dưới 100$ thì phí là 5-7$, trên 100$ thì tính theo %, ngoài ra mình cũng phải mất 2$ cho phí vận chuyển séc từ VN qua Mỹ, còn ban đầu thằng casfiesta đã trừ sẵn 2$ trong séc cho phí từ đó về Vn rồi.

2 - nếu đầu tháng nhấn gửi séc thì cuối tháng về tới nhà mình

3 - séc là do người đưa thư đem tới tận nhà ( nếu trên séc điền đúng địa chỉ ), bỏ trong 1 bao thơ và không có ký nhận gì cả, người đưa thư sẽ quăng nó vô nhà như mấy cái thư thông báo nhập học...

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

p/S : tên nào trả lời rồi mà ko thank thì lần sau khỏi mà hỏi nhá :binhsua33:

Ko thấy nút thank đâu hết :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,953
173,029
Latest member
kiet2006cm