Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
@candylop Em muốn xin bác một vài cái link 4room mà có coin nào mới ra mắt, sắp ra mắt được không? Lên bitcointalk nhưng vẫn mù mờ, k biết nó nằm ở chỗ nào :) thanks bác
coin nào mới cũng mò lên bitcointalk hết, lên twiter folow thêm thằng bittrex nua đế biết coin nào sắp add canh xem có xơ múi dc gì k

Nhìn cái cục 70 triệu doge giá trị 71 btc mà ức chế vồn. Chừng đó doge bằng hồi trước mình đào có 3 tiếng đồng hồ chứ có khó gì. Giờ nó cầm 1 cục doge làm mưa làm gió thấy oai thật.
biết trước thì đã giàu. số mình chắc chỉ được thế thôi buồn làm chi

Nhau hết đi , trade hoài :)

OK bác nhậu thôi.
k có btc nói thật là chả làm dc gì, nhìu lúc mún fake cái buy wall đẻ tự xả kéo tụi nó cũng k dc :(, đang mún hốt thêm e NAV :(, thằng dog thì k khoái nó :(, đại gia dog giờ nhìu quá. nhìn cái volum bên crypsty mà thật là éo tin dc
Um bọn nó gọi là giàu xưa. Hic hic mình mà để lại cái đống đóc của mình thì giờ mình đâu có thua gì bọn nó.

Gia tài doge của mình lúc trước giờ mà để lại bán cũng được 900 triệu (lúc đỉnh cao bán hơn 3 tỷ 8 vì giá btc lúc đó 800$ và giá doge cũng cao hơn bây giờ) nhưng lúc đó bán có 30 triệu thôi. Lúc đó đào bằng 1 cái card MSI R9 270x và 1 cặp asus 6990 bạn cho mượn. Hic hic ai ngờ nó lên giá cỡ đó.

Vụ doge chưa đau bằng vụ VTC. Lúc đó mình giàu thứ 2( đào cật lực trong 2 ngày rưỡi) trong cộng đồng VTC chỉ thua thằng dev.

Lúc giá VTC lên đỉnh cao thì tài sản của mình bán ra tiền việt lên tới 1 tỷ 8 vào ngày mùng 4 tết. Tiếc rằng mình đã bán sạch với giá 48 triệu để chi tiêu và trả nợ vào ngày 24 tết. Ai mà ngờ giá nó lên khiếp vậy.

Huhu nhắc lại đau lòng quá.

OK bác nhậu thôi.

Um bọn nó gọi là giàu xưa. Hic hic mình mà để lại cái đống đóc của mình thì giờ mình đâu có thua gì bọn nó.

Gia tài doge của mình lúc trước giờ mà để lại bán cũng được 900 triệu (lúc đỉnh cao bán hơn 3 tỷ 8 vì giá btc lúc đó 800$ và giá doge cũng cao hơn bây giờ) nhưng lúc đó bán có 30 triệu thôi. Lúc đó đào bằng 1 cái card MSI R9 270x và 1 cặp asus 6990 bạn cho mượn. Hic hic ai ngờ nó lên giá cỡ đó.
Bác giàu thế :O liệu STR có tương lai như doge k bác nhỉ để e ôm mấy trăm k :rolleyes:

Bác giàu thế :O liệu STR có tương lai như doge k bác nhỉ để e ôm mấy trăm k :rolleyes:
Thời gian sau này cũng đã bỏ nhỡ vài coin quan trọng như:

UTC, MAX ( 2 coin này cùng thời với VTC)

AUR (đào 1 ngày bán ngay được 0.05 btc, để lại 10 ngày sau bán 3,5 btc)

TIPS giá 2 litoshi sau đó 2 ngày (ngày 28 tết) giá tăng 154 litoshi. Vụ đó mình mất hơn 400 triệu vì khinh nó nhỏ (vụ này anh em đào coin Việt Nam trúng đậm).

DRK giá tăng 27 nghìn lần nhưng mình ko thèm quan tâm nó mới đau chứ. Hic hic biết mà giữ coin này là giàu nhất.
BC giá cũng tăng mấy trăm lần.

XDN giá tăng 49 lần sau 2 tháng (lần tăng cuối cùng gần đây nhất là 1 tuần trước.) Coin mà mình nói là sẽ hướng dẫn tut cho các bạn đào thay vì lao vào đào doge.

OK bác nhậu thôi.

Vụ doge chưa đau bằng vụ VTC. Lúc đó mình giàu thứ 2( đào cật lực trong 2 ngày rưỡi) trong cộng đồng VTC chỉ thua thằng dev.

Lúc giá VTC lên đỉnh cao thì tài sản của mình bán ra tiền việt lên tới 1 tỷ 8 vào ngày mùng 4 tết. Tiếc rằng mình đã bán sạch với giá 48 triệu để chi tiêu và trả nợ vào ngày 24 tết. Ai mà ngờ giá nó lên khiếp vậy.

Huhu nhắc lại đau lòng quá.

@@ Bộ anh sắm cả bộ dàn khoan hay sao mà coin nào ra máy anh cũng đào khủng khiếp vậy @@

@@ Bộ anh sắm cả bộ dàn khoan hay sao mà coin nào ra máy anh cũng đào khủng khiếp vậy @@
Tính toán coin lúc đó là cả 1 bí quyết. Có nhiều bác ở trên MMO này làm chứng. Hồi đó đào coin mà tính toán trúng (giống như trade bây giờ vậy) thì mới được lợi nhuận cao ngất được. Lúc đó chữ ký của mình là " Mỗi câu hỏi về coin là 0.5 BTC". Mỗi khi câu hỏi được bật mí đúng thì việc thu lại 0.5 btc bỏ ra có 1 tiếng đồng hồ thôi.

Tính toán coin lúc đó là cả 1 bí quyết. Có nhiều bác ở trên MMO này làm chứng. Hồi đó đào coin mà tính toán trúng (giống như trade bây giờ vậy) thì mới được lợi nhuận cao ngất được. Lúc đó chữ ký của mình là " Mỗi câu hỏi về coin là 0.5 BTC". Mỗi khi câu hỏi được bật mí đúng thì việc thu lại 0.5 btc bỏ ra có 1 tiếng đồng hồ thôi.
cái thời of pin sống mà e biết tới bác thì tài sản của em chắc ko phải là 300 củ mà là 3 tỷ mất :(

Nể bác thật ! phong thánh quả không sai!

cái thời of pin sống mà e biết tới bác thì tài sản của em chắc ko phải là 300 củ mà là 3 tỷ mất :(
Thời oanh liệt nay còn đâu.

Hồi đó mình đâu có biết đầu cơ, bump, dump, làm giá như bây giờ. Chỉ biết rằng mình đào được coin nhanh gấp nhiều lần người ta và mình biết thông tin coin lên sàn thuộc loại nhanh nhứt nhì cho nên hễ ai đưa coin lên sau đều bị mình mua sạch nên buộc người sau mua phải mua giá cao hơn mình.
Giờ bọn nó biết nhiều rồi, làm ăn khó hơn.

hỏi thật: thế giờ tài sản bác đang là bn :D

hỏi thật: thế giờ tài sản bác đang là bn :D
Cơ hội không nhiều và thường bỏ qua rồi đó.

Bỏ ra 5 triệu rưỡi mua 1 cái card và 1 ít công sức. Thu lại 2 quả đậm doge và vtc gần 100 củ và tái đầu tư vào dàn card mới.

Nói ở trên mà bác ko hiểu à. Có phải là mình bán được đỉnh mấy tỷ đó đâu trời.

Cơ hội không nhiều và thường bỏ qua rồi đó.

Bỏ ra 5 triệu rưỡi mua 1 cái card và 1 ít công sức. Thu lại 2 quả đậm doge và vtc gần 100 củ và tái đầu tư vào dàn card mới.

Nói ở trên mà bác ko hiểu à. Có phải là mình bán được đỉnh mấy tỷ đó đâu trời.
ý mình là sau bao năm trade với đào bác kiếm đk bn thôi, hay tiêu hết rồi :D

Sau này đào coin khó khăn hơn, profit giảm nhiều nên chuyển sang trade. Từ đó đến nay kỹ thuật đào coin và phong tục trade đã thay đổi tới 5 lần. Cũng lên bờ xuống ruộng, đánh đổi, mất mát đủ thứ mới có chút kinh nghiệm chứ có phải tự nhiên có đâu.

nếu biết trước vậy, mình đi vay mượn hồi, 1 btc 2$ đó mua lấy 1000 btc lúc rồi mình bán lúc đỉnh điểm là 1k /1 btc mình cũng giàu:D

nếu biết trước vậy, mình đi vay mượn hồi, 1 btc 2$ đó mua lấy 1000 btc lúc đỉnh điểm lên 1k /1 btc mình cũng giàu:D
còn cơ hội với STR đó sao bác ko làm đi :D

Giờ nói chuyện tương lai đi ai biết được STR hay dog or LTC hay 1 loại nào nữa sau này lên ~ BTC thì sao :p.

Ai biết được thì đầu cơ giờ mai mốt cũng giàu hết rồi haha.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,897
Latest member
toilavit

Most viewed of week

Most discussed of week