• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

SmartWebViewer - Chính thức ra mắt anh em :)

Status
Not open for further replies.
cái file keyboard....mouse...dll phải hok. nếu là file này thì yên tâm, nó chỉ là thư viện của tool thôi

Có mấy con keylog to chình ình ếu dám test :(
Đó là do antivirus nó hiểu lầm file MouseKeyboardActivityMonitor.dll và file SmartWebViewer.exe do được pack mã hóa chứ tool ko có keylog.
@A Phương: anh nên thêm 1 đoạn tos trên tool trước khi chạy tool phải accept tos mới được xài, trên mmo nhiều người hay đổ thừa lắm, lỡ xài máy dốt mất mát gì lại đè tool ra nói do tool thì khốn nạn ra :)

Đó là do antivirus nó hiểu lầm file MouseKeyboardActivityMonitor.dll và file SmartWebViewer.exe do được pack mã hóa chứ tool ko có keylog.
@A Phương: anh nên thêm 1 đoạn tos trên tool trước khi chạy tool phải accept tos mới được xài, trên mmo nhiều người hay đổ thừa lắm, lỡ xài máy dốt mất mát gì lại đè tool ra nói do tool thì khốn nạn ra :)
Đại ca code ra mặt :p

Bác ko phải móc nhau thế :confused: mình ko hiểu code , quét thấy sao nói vậy thôi

Bác ko phải móc nhau thế :confused: mình ko hiểu code , quét thấy sao nói vậy thôi
Bạn hiểu sai ý mình rồi, mình chỉ giải thích câu đầu cho bạn thôi thôi, còn cái ps là mình nói với a Phương, vì mình đã từng gặp nhiều trường hợp này rồi, thà cay đắng nhưng nó thật nó bền chứ nói tránh nói giảm lỡ có gì lôi nhau lên report thì mất tinh nghĩa luôn đó ;)

Có mấy con keylog to chình ình ếu dám test :(

Khi chạy hay test tool tốt nhất là cho nó chạy trên máy ảo (vmware or virtualbox) thì cho dù có virus hay keylog cũng kệ tía nó, ko ảnh hưởng.
Hoặc nếu máy cài antivirus như AVAST thì cho chạy vào sandbox, được cách ly hoàn toàn, có gì thì cung ko ảnh hưởng.
Nói vậy thôi chứ một tool đã đầu tư rất lớn và công phu như vậy thì nếu antivirus có detect ra thì .... ignore nó đi. hoặc tạo rule bỏ thông báo cho rồi.
Cứ yên tâm mà dùng đi bạn. :D:D:D:D.

PS : Newbie cái gi không biết thì tra google trước, tra ko ra thì bất bí quá mới hỏi, còn nếu newbie mà tra google => ra hết thì tự nhiên thành pro luôn. :p:p:p

Anh Phượng mà làm cho nó sử dụng giống Macro recorder thì tốt, VD như ở phần viết lệnh Macro - Macro Editor, khi ấn vào 1 action nào đấy thì nó tự động viết ra dòng lệnh, mình chỉ phải thay đổi các giá trị của biến thôi. Còn lấy tọa độ chuột thì chỉ việc di chuyển chuột đến vị trí mong muốn trên Browser panel, rồi ấn F2 chẳng hạn sẽ tự động bắt tọa độ chuột đó, tương tự với scroll :) Thêm nữa có thể cho phép lưu multi profile browser thì tốt quá, mỗi profile sẽ tương ứng với 1 useragent và 1 data của nó, như vậy sẽ chỉ phải nhập data cho 1 profile 1 lần, ko phải clear cookie các kiểu nữa, nhiệm vụ của tool lúc ấy chỉ là thay proxy, thay profile, random time delay, thực hiện các thao tác mong muốn -> việc này em nghĩ có vẻ tăng tính real hơn khi chiến traffic hoặc chiến các site sử dụng lại data :)
Đó là những ý kiến đóng góp của em, rất mong tool sớm hoàn thiện :)

quả thật đầu hàng cái server check key , tool có vẻ hay mà ko cách gì dùng được >.<

quả thật đầu hàng cái server check key , tool có vẻ hay mà ko cách gì dùng được >.<
Update version mới đi cậu ! Fix vụ check key về server cùi bấp rồi :D

Anh Phượng mà làm cho nó sử dụng giống Macro recorder thì tốt, VD như ở phần viết lệnh Macro - Macro Editor, khi ấn vào 1 action nào đấy thì nó tự động viết ra dòng lệnh, mình chỉ phải thay đổi các giá trị của biến thôi. Còn lấy tọa độ chuột thì chỉ việc di chuyển chuột đến vị trí mong muốn trên Browser panel, rồi ấn F2 chẳng hạn sẽ tự động bắt tọa độ chuột đó, tương tự với scroll :) Thêm nữa có thể cho phép lưu multi profile browser thì tốt quá, mỗi profile sẽ tương ứng với 1 useragent và 1 data của nó, như vậy sẽ chỉ phải nhập data cho 1 profile 1 lần, ko phải clear cookie các kiểu nữa, nhiệm vụ của tool lúc ấy chỉ là thay proxy, thay profile, random time delay, thực hiện các thao tác mong muốn -> việc này em nghĩ có vẻ tăng tính real hơn khi chiến traffic hoặc chiến các site sử dụng lại data :)
Đó là những ý kiến đóng góp của em, rất mong tool sớm hoàn thiện :)

View attachment 46079

trước khi tool ra mắt mình cũng nghĩ nó sẽ như bạn nói :D.
tool bây h tuy khó dùng nhưng nếu dùng quen thì sẽ thấy nó rất mạnh. tool như vậy sẽ bị ks ít đi thì càng tốt mà!!!

WaitPageLoaded

Code:
WaitPageLoaded => con số giây timeout

Trong quá trình chờ trang web tải về, nếu phát hiện trang web tải xong thì chạy tiếp tới lệnh Macro kế.
Nếu chờ quá thời gian timeout thì chạy tới lệnh Macro kế.
Ví dụ:

Code:
OpenUrl => mmosolution.net
WaitPageLoaded => 60
Show => Web Page Loaded !

WaitPageLoaded

Code:
WaitPageLoaded => con số giây timeout

Trong quá trình chờ trang web tải về, nếu phát hiện trang web tải xong thì chạy tiếp tới lệnh Macro kế.
Nếu chờ quá thời gian timeout thì chạy tới lệnh Macro kế.
Ví dụ:

Code:
WaitPageLoaded => 60
Show => Web Page Loaded !

bác ơi đọc inbox cái , em vừa nhắn bác trong inbox

PageReadyState()

Code:
{var} => PageReadyState()

Dùng để lấy trạng thái hiện tại của trang web. Có vài trạng thái được trả về như sau:
uninitialized: Chưa khởi tạo
interactive: Đã khởi tạo và đang hoạt động
complete: Trang web đã tải hoàn tất
Ví dụ:

Code:
If => PageReadyState() => Contain => complete
Show => Web Page Loaded
EndIf

vấn đề cái webspy
check vào ô Cenceled click... thì hoạt động tốt nhưng khi muốn bỏ chọn thì phải làm sao, ko click vào ko dc vì chức năng click đã bị vô hiệu

PageReadyState()

Code:
{var} => PageReadyState()

Dùng để lấy trạng thái hiện tại của trang web. Có vài trạng thái được trả về như sau:
uninitialized: Chưa khởi tạo
interactive: Đã khởi tạo và đang hoạt động
complete: Trang web đã tải hoàn tất
Ví dụ:

Code:
If => PageReadyState() => Contain => complete
Show => Web Page Loaded
EndIf

Muon lay thuot tinh ID cua tag UL thi sao abn

Mình góp ý như sau:
+Không mỡ popup site được.
Đã thử yes và on BlockPopUp
http://rejestr.org/demo.html site này mở trình duyệt firefox thì chạy ầm ầm popup. còn khi vào tool thì nó không hiện popup được. Nhưng vẫn thấy con chuột lâu lâu hiện biểu tượng load.
+Không mở các cửa sổ trong 1 thẻ.Khi mở 1 site, rồi từ site đó mở ra link khác dạng mở tab khác nhưng nó cứ hiện ra cửa sổ mới. rồi từ của sổ mới đó không thể nào thao tác trên cưả sổ mới đó.
+load cửa sổ mới chậm. Ví dụ: vô web mp3.zing.vn = tool rồi nhấp vô quảng cáo thì khoảng 30 giây sau mới thấy nó hiện ra cửa sổ mới.
+ ActivateBrowser và DeactivateBrowser không hoạt động hay sao ấy. nó cử hiện browser chính lên.
+lệnh WaitPageLoaded không sài được. sử dụng với mp3.zing.vn nó load vài s là complete cái trang. vậy mà nó không tự thực hiện lệnh tiếp theo. phải đợi = số giây trong hàm xong thì mới chạy lệnh khác tiếp ( nói chung là lệnh WaitPageLoaded = lệnh Delay)
+ Lệnh
Click => Point => RandomNumber(100,805) => RandomNumber(0,500)
Delay => 1
Delay => 1
......
Delay => 1
Nó Click theo 1 đường chéo. Khi X tăng Y tăng, X giảm, Y giảm. Không click loạn xạ trong khung cho trước như trên.
=>giữ 1 biến X,Y thì sẽ đi ngang hoặc đi dọc.
tool này khi mà hoàn thành thì xác định ngon là cái chắc. mình muốn làm hướng nào cũng được. không gò bó.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,444
172,447
Latest member
kisscartooncam

Most viewed of week

Most viewed of week