• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

SmartWebViewer - Chính thức ra mắt anh em :)

Status
Not open for further replies.

update xong lỗi nè thớt ,à sao update lên cái k xài dc bản cũ nưa luôn :(

bật HMA lên, change IP là cái tool check key out liền, kéo theo cái SWV cũng out luôn

up cho anh :)

Các Bác cho em hỏi làm thế nào đề chèn ssh của mình vào thế? phải sửa giống theo form của file ssh.txt ah, có cái gì convert ko ạ?

code xong rùi phải code thêm imacro

dang vốt it vêooeoeooeeooeoe

bác thêm lệnh chờ 1 thành phần của web như text, value, ... khi thứ mình cần đã load xong thì tiếp tục các lệnh tiếp theo
thêm lệnh reload lại trang web
Tool chay voi hma khi fake ip se bi out

Last edited:
PageReadyState()

Code:
{var} => PageReadyState()

Dùng để lấy trạng thái hiện tại của trang web. Có vài trạng thái được trả về như sau:
uninitialized: Chưa khởi tạo
interactive: Đã khởi tạo và đang hoạt động
complete: Trang web đã tải hoàn tất
Ví dụ:

Code:
OpenUrl => mmosolution.net
If => PageReadyState() => Contain => complete
Show => Web Page Loaded
EndIf

Minh thay co chuc nang doc list.
ma chua co ham tao list va ham tra ve do dai cua list.

vấn đề cái webspy
check vào ô Cenceled click... thì hoạt động tốt nhưng khi muốn bỏ chọn thì phải làm sao, ko click vào ko dc vì chức năng click đã bị vô hiệu
Ah, quên mất cái rule đơn giản này. Thank cậu !
Muon lay thuot tinh ID cua tag UL thi sao abn
Dùng hàm Extract nhé cậu:
Code:
{value} => ExtractXpath(id,xpath)
Show => {value}
Mình góp ý như sau:
+Không mỡ popup site được.
Đã thử yes và on BlockPopUp
http://rejestr.org/demo.html site này mở trình duyệt firefox thì chạy ầm ầm popup. còn khi vào tool thì nó không hiện popup được. Nhưng vẫn thấy con chuột lâu lâu hiện biểu tượng load.
+Không mở các cửa sổ trong 1 thẻ.Khi mở 1 site, rồi từ site đó mở ra link khác dạng mở tab khác nhưng nó cứ hiện ra cửa sổ mới. rồi từ của sổ mới đó không thể nào thao tác trên cưả sổ mới đó.
+load cửa sổ mới chậm. Ví dụ: vô web mp3.zing.vn = tool rồi nhấp vô quảng cáo thì khoảng 30 giây sau mới thấy nó hiện ra cửa sổ mới.
+ ActivateBrowser và DeactivateBrowser không hoạt động hay sao ấy. nó cử hiện browser chính lên.
+lệnh WaitPageLoaded không sài được. sử dụng với mp3.zing.vn nó load vài s là complete cái trang. vậy mà nó không tự thực hiện lệnh tiếp theo. phải đợi = số giây trong hàm xong thì mới chạy lệnh khác tiếp ( nói chung là lệnh WaitPageLoaded = lệnh Delay)
+ Lệnh
Click => Point => RandomNumber(100,805) => RandomNumber(0,500)
Delay => 1
Delay => 1
......
Delay => 1
Nó Click theo 1 đường chéo. Khi X tăng Y tăng, X giảm, Y giảm. Không click loạn xạ trong khung cho trước như trên.
=>giữ 1 biến X,Y thì sẽ đi ngang hoặc đi dọc.
tool này khi mà hoàn thành thì xác định ngon là cái chắc. mình muốn làm hướng nào cũng được. không gò bó.
Thanks !
+ Popup đưa vào bug để fix cho version kế.
+ Popup đưa vào tab page luôn thì để thêm lệnh config cho vụ này.
+ Load cửa sổ mới hơi chậm chắc do Popup mà ra, để test lại rồi fix luôn.
+ ActivateBrowser => bên tớ hoạt động, chưa biết PC khác thì sao.
+ WaitPageLoaded => cở bản nó thấy Browser báo "complete" thì nó chạy tiếp lệnh kế.
+ Click: RandomNumber thì tùy máy tính nó random ra con số chứ tui ko sắp đặt cho nó theo đường chéo được. Sẽ tạo thêm lệnh click ngẫu nhiên vào hình chữ nhật.
View attachment 46106
update xong lỗi nè thớt ,à sao update lên cái k xài dc bản cũ nưa luôn :(
bật HMA lên, change IP là cái tool check key out liền, kéo theo cái SWV cũng out luôn
Lại vấn đề check key :(
Chắc tui thay đổi cách check key theo kiểu 1 key = bao nhiêu threading, dự là sẽ ổn hơn.
Các Bác cho em hỏi làm thế nào đề chèn ssh của mình vào thế? phải sửa giống theo form của file ssh.txt ah, có cái gì convert ko ạ?
Copy ssh bỏ vào Configuration > SSH > Save lại.
dùng cho ptc và offer hả mấy huynh
Dự là sẽ có file Macro dùng cho PTC và Offers
code xong rùi phải code thêm imacro

dang vốt it vêooeoeooeeooeoe
:)
TOOL NÀY CÓ CHỨC NĂNG REG GMAIL HOT MAIL PHẢI KHÔNG BẠN
Dự là sẽ có file macro reg mail, post sau.
bác thêm lệnh chờ 1 thành phần của web như text, value, ... khi thứ mình cần đã load xong thì tiếp tục các lệnh tiếp theo
thêm lệnh reload lại trang web
Tool chay voi hma khi fake ip se bi out
+ Dùng lệnh If => TextInPoint(x,y) để check xem element đó load xong chưa nhé cậu.
+ Sẽ thêm lệnh Reload page.
Minh thay co chuc nang doc list.
ma chua co ham tao list va ham tra ve do dai cua list.
List ở đây là dùng để đọc thông tin từ list lên dùng, dành cho trường hợp điền thông tin vào các form rồi submit đó.
OpenList và ReadList là đủ dùng cho trước mắt rồi, từ từ sẽ nghĩ ra các vấn đề nâng cao thêm cho List. :)
tool này giúp nâng cao trình độ người dùng :v
:)

noob như em, được thớt tặng 7 ngày và vào nhìn :'( ; hóng thớt ra clip hướng dẫn làm thử vài hàm :'(

sao mà đọc khó hiểu thế, chắc tools này chỉ dành cho bro thôi

@VinaCaptcha chừng nào ra ver mới fix cái vụ check key bác. để mình destroy cái vps để không tốn $
bác có thể cho tool check key ngưng hoạt động trong lúc chạy auto, khi auto xong thì bật lại

Last edited:
Có cái recoder nữa thì hay đó anh ạ, chứ như vậy thì rất khó dùng cho newbie, đòi hỏi họ phải có chút kiến thức về thuật toán cũng như code :)

Chưa thấy bác sửa lỗi Start xong 1-2 giây sau mất ngay Pause và Stop, hiện lại nút Start, muốn stop fải nhấn start rồi nhấn lẹ stop
Ko biết cái này có fải lỗi ko vào Web Spy tick vào Cancelled Mouse Click thì ko tick lại nút đó để hết cancel dc :v Fải tắt hết Tool mới trở lại bình thường.
Không biết bác có định thêm hàm mà tìm 1 đoạn text như "Complete,......." để bỏ vào if check dc ko nhỉ?
Hết ý kiến.

Chưa thấy bác sửa lỗi Start xong 1-2 giây sau mất ngay Pause và Stop, hiện lại nút Start, muốn stop fải nhấn start rồi nhấn lẹ stop
Ko biết cái này có fải lỗi ko vào Web Spy tick vào Cancelled Mouse Click thì ko tick lại nút đó để hết cancel dc :v Fải tắt hết Tool mới trở lại bình thường.
Không biết bác có định thêm hàm mà tìm 1 đoạn text như "Complete,......." để bỏ vào if check dc ko nhỉ?
Hết ý kiến.
lỗi thì đã báo ở trên rồi. cái hàm bạn nói đã có rồi, trong hướng dẫn ấy. GetTextInPoint, ExtractText,...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,537
Latest member
188bet18265

Most viewed of week

Most discussed of week