Ask Site như thế này có bật được kiếm tiền không các pro ?

kit041121

Junior
Solutions
1
Reactions
199
MR
2.424
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Mình mới lập site về mmo là https://kenhchiasekiemtienonline.blogspot.com
Thật sự là mình thích về chủ đề này nên muốn lập site về chủ đề này, không biết site về chủ đề này có vi phạm nội dung hay nhạy cảm với GA ko mn ?
Mà domain và theme blogspot có ổn ko ? mình thấy blogspot index chậm quá, mãi chưa thấy lên google mặc dù paste cả cái domain vào.
Mọi người góp ý thêm với mình với
Cám ơn

Bạn phải học thêm cách SEO cho 1 website là nên tiến hành làm gì thì mới được google để mắt đến, từ khoá riêng sau này mới search được… Nghiên cứu vừa làm vừa học đi bạn, bây giờ bạn đã có website để thực hành rồi đó.

Bạn phải học thêm cách SEO cho 1 website là nên tiến hành làm gì thì mới được google để mắt đến, từ khoá riêng sau này mới search được… Nghiên cứu vừa làm vừa học đi bạn, bây giờ bạn đã có website để thực hành rồi đó.
uh`, mình mở site này để thực hành, mình lăn tăn ko biết nội dung về mmo như site mình thì GA có chấp nhận ko.

uh`, mình mở site này để thực hành, mình lăn tăn ko biết nội dung về mmo như site mình thì GA có chấp nhận ko.
Chấp nhận bình thường nha.

Nhiều site về lĩnh vực chia sẻ kiếm tiền online đã chơi GA từ lâu rồi. Chỉ có 3x mới chính thức bị cấm.

Cái này theme + domain ngon rồi. Mình để domain của blogspot và theme đó được ko ?
Theme không liên quan đến GA nhé bạn. Cứ theme mặc định có phân bổ rõ ràng bố cục là được rồi.

blog spot dễ ban Ga lắm

cám ơn các bạn, thế thì mình cứ làm cái theme có sẵn của blogspot rồi đầu tư 1 cái domain là đẹp mn nhỉ
Themes mua từ các chỗ bán theme cho blogspot cũng được, vì đẹp hơn theme mặc định rất nhiều, mặc dù cả 2 không ảnh hưởng đến GA… nhưng đẹp hơn vẫn thích hơn! ;)

Còn mua domain thì đúng rồi bạn. Quan trọng nhất là bạn nên ra nội dung đều đều nhé! Chúc kiếm được nhiều tiền! :cool::cool::cool::popo_boss::popo_boss::popo_boss:

cám ơn các bạn, thế thì mình cứ làm cái theme có sẵn của blogspot rồi đầu tư 1 cái domain là đẹp mn nhỉ
đó là sản phẩm của google nên nó sẽ giám sát rất kĩ , vì mã nguồn của nó , dẫn đến chỉ 1 cái j đó k tự nhiên là nó sẽ quy vào cheat và ban ngay , vậy tốt nhất là làm 1 web riêng , giờ có rất nhiều công cụ để tạo web , tạo web sản xuất sản phẩm bài viết thì đơn gian đâu có j phức tạp vì có rất nhiều công cụ hở trợ web builder ............ , chỉ có làm web quản lý member , điều hành kiểu mmo4me mới rắc rối thôi , đươc cái là nó độc lặp nên google , nên sẽ khó bị ban hơn

Bạn nên xài Wordpress và mua domain riêng nhé, để phát triển site lâu dài thì nên xài Wordpress cho ngon dễ dàng thêm tính năng mới cho site hoặc thay đổi giao diện cho chuyên nghiệp

khi nào site có ít traffic tự nhiên mình nghĩ khả năng dc duyệt sẽ cao hơn đó.

wordpress kiếm theme free sạch ở đâu bạn nhỉ, hay phải mua nhỉ.
Hôm nào mình lục lại mấy themes premium wordpress rồi post gửi cho bạn. Nhưng bạn chắc bạn sẽ bỏ blogspot chứ ? Cả 2 đều đăng ký GA được, mỗi cái có cái thế mạnh riêng, không thằng nào perfect hơn thằng nào cả!

Hôm nào mình lục lại mấy themes premium wordpress rồi post gửi cho bạn. Nhưng bạn chắc bạn sẽ bỏ blogspot chứ ? Cả 2 đều đăng ký GA được, mỗi cái có cái thế mạnh riêng, không thằng nào perfect hơn thằng nào cả!
Mình chạy cả 2, xem ntn. Blogspot có thế mạnh gì bạn ? Bạn kiếm xem rồi cho tớ nhé. Cám ơn bạn.

Mình chạy cả 2, xem ntn. Blogspot có thế mạnh gì bạn ? Bạn kiếm xem rồi cho tớ nhé. Cám ơn bạn.
Mình chỉ ví dụ 1 cái đơn giản nhất:

- 1 cái hệ thống cloud server do Google quản lý và 1 con vps do bạn tự setup tự quản lý: băng thông, bảo mật, tấn công từ chối dịch vụ, bảo trì, sự cố, thời gian công sức để theo dõi...

Còn khuyết điểm cũng khỏi bàn cãi: blogpost không thể tùy biến nhiều như các script chạy trên vps như Wordpress, sàn thương mại B2C v.v...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,791
170,875
Latest member
noithatthietke
Back
Top Bottom