Scam như này thì tố cáo kiểu gì ?

thosan2019

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
hôm qua thấy bất thường trong tài khoản điện thoại em dùng cụ thể là số tiền tài khoản hụt 30 ngàn
em mới tra myviettel thì biết bị trang Hỗ trợ facebook online scam, em gọi vào số tổng đài của trang này chuông vẫn đổ ko nhận được hỗ trợ nào mà tài khoản trừ 30k

Cái số hotline fb này mình đã nghi scam từ lâu. Bạn post lên để mọi người cảnh giác chứ cũng k biết phải xử lý nó thế nào

cái này có 30k cũng kêu, thì đừng tham gia nữa
tham gia cái méo gì hả bạn, thấy nó ghi tổng đài hỗ trợ đang cần hỗ trợ thì alo gọi giải quyết nhưng *** ai bắt máy mà bị trừ tiền thì thử hỏi là scam 100% chứ làm gì có công ty nào hỗ trợ kiểu này ?

https://anninhthudo.vn/doi-song/phat-hien-lua-dao-qua-mang-to-cao-the-nao/734865.antd
đm nó chứ để bài ở đây anh em cảnh giác mà nếu có nhiều người thì gửi cho tôi tôi đi tố cáo cho nó vô tù, đm 30k ko lớn nhưng mà sẽ rất nhiều người bị lừa vì mình ko phải gà mà còn bị lừa thì rất nhiều người buôn bán kinh doanh online nhỏ kinh nghiệm ít bị khóa fb hoặc xác nhận , mình bị dính là do nick công ty nên mình vội cũng biết là mất phí nhưng *** hiểu sao nó trừ 1 cục 30k luôn mà ko có ai nhấc máy hết

sđt đâu? nếu gọi 1900 1800 thì trừ đúng rồi, cái này nhà mạng nó hớp chứ nó hớp đc cc gì

sđt đâu? nếu gọi 1900 1800 thì trừ đúng rồi, cái này nhà mạng nó hớp chứ nó hớp đc cc gì
bạn đọc ko hiểu à vấn đề tổng đài gì mất phí ai nói gì nhưng ko ai nhấc máy mà bị trừ tiền thì tổng đài nào đúng vậy

mới gọi lên để xem thế nào, xác nhận đổ 4 hồi chuông trừ hơn 20k :))
1 23/12/2018 15:22:11 19001975 19 Gọi đi 0 15,000 0.00

theo như mình biết thì nó có nhấc máy, nhưng để chế độ giống như đổ chuông để người khác tưởng không nhấc máy :))

theo như mình biết thì nó có nhấc máy, nhưng để chế độ giống như đổ chuông để người khác tưởng không nhấc máy :))
thế thì nó chơi khăm quá,
Report cho Google
tố cáo được nhưng phải nhiều người, mình vừa nghiên cứu tình trạng này đã có xảy ra ở các mạng viettel vina mobi từ lâu rồi nhưng về xử lí thì chưa có, tại sao lại cho 1 số cá nhân ko có uy tín đăng kí đầu số để kinh doanh, điều khoản, hợp đồng .......

tham gia cái méo gì hả bạn, thấy nó ghi tổng đài hỗ trợ đang cần hỗ trợ thì alo gọi giải quyết nhưng *** ai bắt máy mà bị trừ tiền thì thử hỏi là scam 100% chứ làm gì có công ty nào hỗ trợ kiểu này ?
à giờ mới hiểu

bức xúc là nó ko giải đáp cho mình mà lại trừ tiền của mình tại sao google lại cho những web như này trên top ????
nó bỏ tiền ra quảng cáo, mình gọi tổng đài hỗ trợ nào cũng vậy mà ( trừ tổng đài chính nhà mạng đang dùng )

Hãy cùng cộng đồng tự bảo vệ mình thôi. Nó nói là hỗ trợ chứ nếu nó bảo là đại điện của fb tại vn thì nói là lừa đảo. Ai có ông chú làm ở các nhà mạng hỏi xem số dt đó tên tổ chức, cty hay cá nhân nào để cùng nhau vạch mặt thớt nó

nó bỏ tiền ra quảng cáo, mình gọi tổng đài hỗ trợ nào cũng vậy mà ( trừ tổng đài chính nhà mạng đang dùng )
Hãy cùng cộng đồng tự bảo vệ mình thôi. Nó nói là hỗ trợ chứ nếu nó bảo là đại điện của fb tại vn thì nói là lừa đảo. Ai có ông chú làm ở các nhà mạng hỏi xem số dt đó tên tổ chức, cty hay cá nhân nào để cùng nhau vạch mặt thớt nó
làm gì có tổng đài nào gọi ko nhấc máy lại bị trừ tiền , rõ ràng là nó cố ý scam tình trạng bị chặn post chặn like chặn các thứ đang trên mạng, nó theo kịp xu thế lừa người thiếu hiểu biết đề phòng , mình gọi xác định hỗ trợ thì tất nhiên mình đã xác định mất tiền nhưng mà chuông đổ cũng bị trừ tiền thì làm gì có tổng đài nào như thế, rõ ràng là nó dùng thủ thuật như bác domain nói nó nhấc máy rồi để ở chế độ chờ đm cú vãi mình nick mình thì ko sao bị nick công ty nên mới xối xả bị nó lừa :(

Đã gọi tổng đài thì không có chuyện không nhấc máy nhé. Từ lúc gọi vào thì tổng đài tự động bắt máy r. Sau đó là mục bài hát hoặc lời chào. THử nghĩ đến trường hợp chúng ta thay thế lời chào bằng một đoạn chuông giống y hệt chuông reo nghĩa là bên kia cho phát chuông reo chứ k phải k bắt máy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,641
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom