SCAM Scam hơn 15 triệu cần mọi người bảo cách nào để mình giải quyết

theone

Junior
Reactions
89
MR
0.038
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là tưởng yên ổn rồi nhưng hôm nay vào check mail thì mới phát hiện ra số tiền đã k cánh mà bay sạch sẽ.
Chuyện thế này vào đợt tháng 9 mình có mua paypal của cậu phuong_hoang_lua_201 @pnphia2001py sau 1 thời gian giao dịch cũng khá nhiều thấy ổn thì mình oke lấy vào cũng khá nhiều,sau đó đến đầu tháng 10 thì mình k hold tiền cứ giao xong mình giao tiền thì mình chuyển tiền luôn không ngờ mình bị refund mất 1 cục vào hơn 800$ mình có nói với cậu ta thì cậu ta bảo là do paypal cậu ấy limit,mình bảo vậy thì refund lại bank cho mình thì cậu ấy nói k đồng ý mà giao acc paypal trả mình bảo mình đợi 6 tháng thì with về nhưng hôm nay vào check mail thì lại thấy bị refund lại toàn bộ số tiền còn lại trong acc.
Giờ mình muốn cậu ấy vào giải quyết cho mình vấn đề này nếu k giải quyết thì có pro nào giúp mình trong vụ này kể cả là ra công an mình cũng chấp nhận.
Proof

Đây là mail mình mới nhận và số tiền đã biến mất luôn

Gặp tiền bẩn rồi, pp nó refund lại hết
Chỉ có 1 duy nhất cách cậu có lại tiền là ku kia trả lại cậu thôi

Chấm hết, kiện cáo chỉ thêm mệt thôi, lại còn mất nhiều tiền hơn. CA ko giải quyết dc đâu :D

teamview coi case PP tự mở hay seller mở, nếu ko có tiền trả mà cậu ko chấp nhận lấy PP thì thành scam bất đắc dĩ thôi

Tình hình là tưởng yên ổn rồi nhưng hôm nay vào check mail thì mới phát hiện ra số tiền đã k cánh mà bay sạch sẽ.
Chuyện thế này vào đợt tháng 9 mình có mua paypal của cậu phuong_hoang_lua_201 @pnphia2001py sau 1 thời gian giao dịch cũng khá nhiều thấy ổn thì mình oke lấy vào cũng khá nhiều,sau đó đến đầu tháng 10 thì mình k hold tiền cứ giao xong mình giao tiền thì mình chuyển tiền luôn không ngờ mình bị refund mất 1 cục vào hơn 800$ mình có nói với cậu ta thì cậu ta bảo là do paypal cậu ấy limit,mình bảo vậy thì refund lại bank cho mình thì cậu ấy nói k đồng ý mà giao acc paypal trả mình bảo mình đợi 6 tháng thì with về nhưng hôm nay vào check mail thì lại thấy bị refund lại toàn bộ số tiền còn lại trong acc.
Giờ mình muốn cậu ấy vào giải quyết cho mình vấn đề này nếu k giải quyết thì có pro nào giúp mình trong vụ này kể cả là ra công an mình cũng chấp nhận.
Proof

Đây là mail mình mới nhận và số tiền đã biến mất luôn
trường hợp này theo mình kiên nhẫn đi . cậu kia cũng bảo là đợi thêm thời gian mà . cậu đó có bỏ trốn đâu . mới lệ báo công an cậu cũng chết đầu tiên đó . luật nào bảo vệ người exchanger . còn nữa cố gắng thương lượng. đây là sự cố giao dịch thôi . làm j mà căng thẳng quá
góp ý có j ko phải đừng chém :confused:

Chờ thôi. Acc t cũng nhận 1kpp nhưng trust k cao mới lập acc 6 tháng về đem bán mà h bị mở hold r đây. Ko khéo cũng bị 1 ai đó report như thớt mất

trường hợp này theo mình kiên nhẫn đi . cậu kia cũng bảo là đợi thêm thời gian mà . cậu đó có bỏ trốn đâu . mới lệ báo công an cậu cũng chết đầu tiên đó . luật nào bảo vệ người exchanger . còn nữa cố gắng thương lượng. đây là sự cố giao dịch thôi . làm j mà căng thẳng quá
góp ý có j ko phải đừng chém :confused:
Mình đã chấp nhận cầm acc paypal rồi cậu ah nhưng mà hôm rồi check mail mới lại thấy bị refund tiếp ở cái paypal cậu ấy đưa cho mình

Tớ bảo rồi, ku kia chơi pp bẩn, bọn pp nó refund hết về nguồn tiền rồi

Chỉ còn hi vọng ở lương tâm của cậu kia nữa thôi

Chia buồn!

Mình đã chấp nhận cầm acc paypal rồi cậu ah nhưng mà hôm rồi check mail mới lại thấy bị refund tiếp ở cái paypal cậu ấy đưa cho mình
cái này do thằng paypal nó có hiện tượng refund tuỳ ý nếu thấy nghi ngờ . nên hơi đen ở chỗ đó . nên có j 2 cậu nói chuyện thương lượng đi là tốt nhất . chứ giờ tiền ở pp cãi nhau cũng đến thế thôi . mỗi người 1 quan điểm . nên đợi 6 tháng . nói cho cậu kia hiểu đây là 1 số tiền khá lớn.

Để nói bẩn hay không cũng khó, vì đôi khi vi phạm tos của PP thì nó hold hết.

PP thằng seller bị limit, Paypal nó nghi mua bán tiền (cái này pp nó cấm) nên toàn bộ giao dịch với bạn PP nó hold và review qua bạn và pp. Seller ko can thiệp đc vào chuyện này...

Tuy nhiên 99% sau khi pp review thì tiền từ tài khoản của bạn sẽ trở lại tài khoản của seller và nó sẽ tiếp tục giữ số tiên đó cho đến 45 ngày. Nếu không có kiện cáo với acc của seller thì nó sẽ cho withd về bank.

cái này do thằng paypal nó có hiện tượng refund tuỳ ý nếu thấy nghi ngờ . nên hơi đen ở chỗ đó . nên có j 2 cậu nói chuyện thương lượng đi là tốt nhất . chứ giờ tiền ở pp cãi nhau cũng đến thế thôi . mỗi người 1 quan điểm . nên đợi 6 tháng . nói cho cậu kia hiểu đây là 1 số tiền khá lớn.
Không hiểu vấn đề rồi. Bạn ấy đã chờ hết 6 tháng rồi. Nhưng cái pp của người sell lại bị refund hết sạch không có tiền để with

Không hiểu vấn đề rồi. Bạn ấy đã chờ hết 6 tháng rồi. Nhưng cái pp của người sell lại bị refund hết sạch không có tiền để with
Đúng rồi đó cậu.

về lý thì cậu chỉ phải đợi nếu giao dịch bị giữ ở trạng thái xem xét, chưa rõ tiền sẽ đc trả về ngưởi gửi hay vẫn giữ ở acc người nhận. Còn nếu đã bị trả về acc gửi thì chả có lý gì cậu phải chờ cả.

Mà nghe cậu kia nói
"cậu mún nhận lại tiền mình thì cậu phải tự đợi 6 tháng"
là thấy siêu bựa và hoàn toàn trốn tránh trách nhiệm rồi.
Đây chính là cái rủi ro của việc mua bán paypal.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,019
173,091
Latest member
nguyendung1221

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back