• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
XÀM !!

Nick chủ thớt ko hề để lộ bất kỳ thông tin nào cho thấy đang cần bán PP , vậy mà scammer vẫn chủ động pm cả ông QH lẫn chủ thớt ??? -> nó biết ông QH và chủ thớt từng gd , chủ thớt vào tạo conver với ông QH rõ ràng , ông củng đưa mail PP rõ ràng , xong chủ thớt send vào cái mail đó rõ ràng , ghi lại stk bank vào note rõ ràng , hoàn tất giao dịch , chờ tiền về bank

Còn chat với thằng scam thì kệ mẹ nó , ko liên quan

Ông nói chủ thớt ko đưa info bank trong conver , ko chủ động pm skype , chat vs nick fake , còn ông củng ko hề xác nhận Skype của chủ thớt , nick Skype thậm chí là ko giống nick forum chủ thớt ( cái này bỏ qua ) , ông chat với 1 nick Skype chưa hề thông qua xác nhận trên forum trong khi nick chủ thớt có icon Skype , ông ko check note giao dịch , đặt trường hợp ông cố tình tự fake nick rồi send bank cho 1 tk nào đó thì sao ?? rồi giờ ông bỏ 250$ bảo hiểm ra đi thanh thản vl @@ làm ăn hay đấy , đổi nick nhớ đổi bank

BTW , mod nào teamview qua xem luôn cái proof bank cho chắc đê

Có thể QH bỏ nick do tâm lý tức giận vì bị scam lừa, lại mất thêm 1 khoản trả cho chủ thớt, nên cảm giác cay cú nhất thời. Nhưng nếu chỉ đền bù dạng 50-50 thậm chí là 70-30 đi nữa, liệu các bạn có dễ dàng pm giao dịch nữa ko. Mình thấy phần nhiều bị tâm lý ngại gd với EX dính phốt.

Nghe nói bác ấy không muốn giao dịch ở 4rum nữa vì bị xử thua :D Do đó yêu cầu banned acc luôn :D
Còn mấy vụ liên quan đến scammer đều được xử trắng án hết mà :rolleyes:
Chuyển khoản sai hay nhầm (vô tình hay cố ý) đều là do lỗi thím ấy! 750$ mà đền chưa tới 50$ ai coi cho được....
Và một điều nữa, thím ấy muốn được banned thì hãy thím ấy toại nguyện, níu kéo làm gì...sao không kêu gọi giúp đỡ ông thớt đi - ông ấy bị hại rõ ràng mà :)

XÀM !!

Nick chủ thớt ko hề để lộ bất kỳ thông tin nào cho thấy đang cần bán PP , vậy mà scammer vẫn chủ động pm cả ông QH lẫn chủ thớt ??? -> nó biết ông QH và chủ thớt từng gd , chủ thớt vào tạo conver với ông QH rõ ràng , ông củng đưa mail PP rõ ràng , xong chủ thớt send vào cái mail đó rõ ràng , ghi lại stk bank vào note rõ ràng , hoàn tất giao dịch , chờ tiền về bank

Còn chat với thằng scam thì kệ mẹ nó , ko liên quan
Hi,

Mình thấy QH dính 2 nhát liền, nên cũng vào theo dõi cho vui. Hôm nay đọc comment của bạn là hợp lý nhất. Cho phép mình bôi đen dòng chữ trong quote của bạn."Còn chat với thằng scam thì kệ mẹ nó , ko liên quan"

Bạn leechenlua có chat vs scam, fake phiếc gì thì kệ bạn ấy. Đến lúc giao dịch rõ ràng người ta giao dịch đúng người, có ghi thêm thông tin bank kèm theo đầy đủ. Chứ có giao dịch với scammer đâu.

Nghe nói anh ấy chơi thân với tay to á, hờ hờ. Nghĩ sau 1-2 tuần anh ấy len lén quay lại reg nick mới + đóng BH với sự tiếp tay của bộ nội vụ cũng ko có gì lạ.
Tay to nào bạn? Cho mình xin cái tên mình hứa sẽ có cách xử lý. Ko phải muốn nói gì là nói, chờ câu trả lời của bạn.

Last edited:
XÀM !!

Như ở trên chủ thớt đã nói là đã added skype của scammer từ lâu. Scammer lượn lờ 1 vòng quanh contact Skype rồi hỏi vu vơ là "Dạo này còn PP ko bạn?" thôi :D Sau khi thấy chủ thớt rep lại là có thì mới pm sang QH để tiến hành scam.

Bán rẻ tên tuổi :D

Chuyển khoản sai hay nhầm (vô tình hay cố ý) đều là do lỗi thím ấy! 750$ mà đền chưa tới 50$ ai coi cho được....
Và một điều nữa, thím ấy muốn được banned thì hãy thím ấy toại nguyện, níu kéo làm gì...sao không kêu gọi giúp đỡ ông thớt đi - ông ấy bị hại rõ ràng mà :)
$750 nào bác nhỉ? Vụ trước à? Vụ đó rõ ràng kết luận là ông thớt xàm rồi còn gì? Còn vụ này có $300 thôi bác ah.

Còn về số tiền đền bù thì có bảo hiểm $250 rồi mà, banned acc với đền thì cũng khác gì nhau đâu. Có phải bác thớt ko nhận được gì đâu.

Sao chưa close topic cho rồi nhỉ
QH buôn bán nhỏ lẻ thôi chứ Ex con khỉ gì mà có tên tuổi

Sao chưa close topic cho rồi nhỉ
QH buôn bán nhỏ lẻ thôi chứ Ex con khỉ gì mà có tên tuổi
Chưa có kết luận của mods mà bác :D

sorry các bác post trước mình phát biểu bậy quá. :oops: . mình xin nhận khuyết điểm. rút kinh nghiệm.

Xin chào !

Sau khi mình và @DarkLight đứng ra hòa giải mong @QuynhHa có thề thương lượng với @leechenlua bồi thường cho hợp lý nhưng bất thành.
@QuynhHa tuy không scam nhưng xác nhận thiếu trách nhiệm để @leechenlua bị scam và không bồi thường theo rule (100%) nên @QuynhHa sẽ bị banned (phát hiện clone nick cũng sẽ chung số phận) .
@leechenlua bạn tạo topic tại https://mmo4me.com/forums/suggestion-feedbacks.15/ để nhận tiền Bảo hiểm 250$ của @QuynhHa từ @Shin

Xin cảm ơn mọi người đã thảo luận và đóng góp ý kiến , chúc vui vẻ và kiếm thật nhiều $$$$ :) !

nên trả phí cho mấy bác Mod khi tham gia xử mấy vụ này nhỉ , mất thời gian

Phút 90+1
Xác nhận lần cuối mình và bác QH đã đi đến thoả thuận cuối cùng. Và bác ấy đã hoàn thành bước cuối là chuyển số tiền đã thoả thuận và giờ mình xin thực hiện bước cuối là xác nhận thoả thuận hoàn tất, nick QH vẫn sống

Phút 90+1
Xác nhận lần cuối mình và bác QH đã đi đến thoả thuận cuối cùng. Và bác ấy đã hoàn thành bước cuối là chuyển số tiền đã thoả thuận và giờ mình xin thực hiện bước cuối là xác nhận thoả thuận hoàn tất, nick QH vẫn sống

Đã unbanned @QuynhHa

30 chưa phải là Tết.

Những quyết định vào phút chót đã đem lại kết quả đẹp hơn. @leechenlua đã nhận được khoản tiền bồi thường từ @QuynhHa theo yêu cầu. Có thể không được tròn trịa, nhưng dù sao cũng đẹp hơn rất nhiều với kết cục 1 bên bị ban và 1 bên nhận tiền BH từ BQT.

Mình xin phép đóng topic tại đây.

Last edited:
Chưa xong được, @gomtien nay có online nhưng bạn ko đưa được ra được cái tên "tay to" trong BQT bảo kê cho những người mà theo bạn là dính phốt xong tạo nick khác đóng bh hoạt động lại, do đó mình đành tặng bạn vé 1 chiều ra đảo, ở đó bạn có thể thoải mái tưởng tượng, kích động, gây bạo loạn thoải mái.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,994
Latest member
tuanhvjpro
Back