[scam] bankphat lừa đảo mem nói xấu admin captchaguru

thôi không nói nữa bây h mọi người đã nghe theo 1 phía rồi có nói cũng bằng thừa , admin guru là người trên trời phán xuống là bankphat scam thì cả nhà captcha kêu bankphat scam và cái roof của nó muốn đưa lên là đã pay tới 1000USD thì mọi người cũng sẽ nói là có roof guru chứng cứ đã pay 1000$ , các bạn vẫn ko hiễu đc rằng tất cả đều có thể tạo ra đc. những ai làm việc cho mình cũng đều biết mình rất cố gắng nhiệt tình để thanh toán cho các bạn . Nếu mà mình muốn scam thì đêm hôm đó mình pay cho gần cả grop để làm gì " các bạn vào xem trước 1 ngày admin guru dỡ trò mình đã thanh toán cho gần hết tất cả các ban http://mmo4me.com/showthread.php?65720-Tuyen-Mem-Captchaguru tại sao nếu mình muốn scam lại còn pay để làm gì" nếu có trách la trách admin guru đã gài mình vào thế bí đường cùng . và cái roof vớ vẫn có thể đưa số tiền lên xuông theo ý muốn của admin guru thì cũng chẳng nói lên đc điều gì .

mình hok biết ai đúng ai sai nhưng bạn nhầm rồi nhé nếu pay = MB thì ko làm giả đc nhé bạn khi send MB sẽ có email của MB báo về mail mình và ghi rất rỏ ràng mail nào pay cho bạn nếu admin có bằng chứng đó thì cậu xong rồi còn nếu admin ko chứng minh đc thì cậu vô tội:D

Đọc từ đầu đến cuối tôi thấy vài người không hỉu vấn đề thì phải toàn bênh vực cho thằng admin guru ko.Tui xin giải thích vấn đề từ proof thằng admin guru nó gửi: http://captchaguru.com/phat/LR_SCREEN_SHOT.jpg
Nếu các bác xem thì thấy rõ đây chỉ là proof ngày 16 thui =>tiền lg từ ngày 11-16. Vậy số tiền từ ngày 11-16 ko bit bankphat đã trả chưa(nếu trả rùi thì thôi ko nhắc tới).
Còn từ ngày 16-20 thì ko có proof (nếu có thì thằng admin nó củng up lên rùi)=> bankphat chưa nhân dc proof từ ngày 16-20(nên các bác trong group bankphat phải hỉu là bankphat chua nhận dc proof cho tiền công từ ngày 16-20)
Mà vào ngày 20 nó ban group của bankphat thì cần phải phân tích lại là xem thằng admin guru nó bịa đặt đủ điều để ban group bác nhằm muc địch scam tiền bác hay không?(vì rất có thể xảy ra khi proof trong vòng 3 ngày(từ 13-16) lên đến 200$)

Nhưng mình thấy bankphat nên trả tiền công từ ngày 16-20 cho mem trong group.Bác nên nhớ khi ra ngoài ng ta lập công ty nếu công ty phá sản thì ng chủ củng chiu lỗ nha.Nếu ko là đi tù đó.Còn trong này bác tuyển mem mà không đưa ra các điều kiện chặt chẽ dẩn tới bi ban group thì là do bác phải chiu lổ thui không phàn nàn ai được tại mem trong group bác đâu có làm trực tip với admin guru.Vì thế nếu bác không thỏa thuận với mem trong Group sẻ đền bù bao nhiu(phải có sự đồng ý mem tron G là bác trả bao nhiu nha chứ ko phải tự mình đặt ra là sẻ trả 10% hay 50%...).làm chủ ăn thì hg lổ thì phải chịu thôi.Nếu không thanh toán từ 16-20 thì tui củng vote ban bác(nếu ngoài đời là đi tù rùi đó)

Đọc từ đầu đến cuối tôi thấy vài người không hỉu vấn đề thì phải toàn bênh vực cho thằng admin guru ko.Tui xin giải thích vấn đề từ proof thằng admin guru nó gửi: http://captchaguru.com/phat/LR_SCREEN_SHOT.jpg
Nếu các bác xem thì thấy rõ đây chỉ là proof ngày 16 thui =>tiền lg từ ngày 11-16. Vậy số tiền từ ngày 11-16 ko bit bankphat đã trả chưa(nếu trả rùi thì thôi ko nhắc tới).
Còn từ ngày 16-20 thì ko có proof (nếu có thì thằng admin nó củng up lên rùi)=> bankphat chưa nhân dc proof từ ngày 16-20(nên các bác trong group bankphat phải hỉu là bankphat chua nhận dc proof cho tiền công từ ngày 16-20)
Mà vào ngày 20 nó ban group của bankphat thì cần phải phân tích lại là xem thằng admin guru nó bịa đặt đủ điều để ban group bác nhằm muc địch scam tiền bác hay không?(vì rất có thể xảy ra khi proof trong vòng 3 ngày(từ 13-16) lên đến 200$)

Nhưng mình thấy bankphat nên trả tiền công từ ngày 16-20 cho mem trong group.Bác nên nhớ khi ra ngoài ng ta lập công ty nếu công ty phá sản thì ng chủ củng chiu lỗ nha.Nếu ko là đi tù đó.Còn trong này bác tuyển mem mà không đưa ra các điều kiện chặt chẽ dẩn tới bi ban group thì là do bác phải chiu lổ thui không phàn nàn ai được tại mem trong group bác đâu có làm trực tip với admin guru.Vì thế nếu bác không thỏa thuận với mem trong Group sẻ đền bù bao nhiu(phải có sự đồng ý mem tron G là bác trả bao nhiu nha chứ ko phải tự mình đặt ra là sẻ trả 10% hay 50%...).làm chủ ăn thì hg lổ thì phải chịu thôi.Nếu không thanh toán từ 16-20 thì tui củng vote ban bác(nếu ngoài đời là đi tù rùi đó)
nói về mặt pháp lý như cậu mình có thể nghe được nhưng về mặt quy tắc bất cứ ai khi tham giam làm việc ở bất cứ dự án nào đều phải đọc kỹ hướng dẫn và cách làm việc và những rũi ro ,và do xác định được việc như vậy nên mình đã đăt ra quy tắc chung nếu scam sẽ chĩu 10% , nếu như các bác admin mmo ra quy định nếu sile captcha nào mà bị scam thì chủ grop phải chịu lãnh hết hoặc bao nhiu % thì mình làm theo quy định của mmo. và mình cũng ko hề nói là ko thanh toán , nhưng thật sự bây h , không thể nào tổng kết bằng miệng , ko lẽ có 1 nick nào đó vào clone kêu " tôi lam dc 5$ , người khác tôi 10$ ,tôi 3,........$ , thì mình phải pay hết số đó hay sao. ko thể nào có tiền nuối cũng ko chịu được và trên thực tế , chính mình cũng phải bỏ tiền của mình ra để thanh toán cho mem , chính các bạn cũng phải hiểu điều này , mem mình làm hơn 70 mem làm việc tại sao chỉ có khoãng từ 3 đến 4 ID vào clone ID chửi mình , nếu nói cho cùng thì những mem đang pm chửi mình thì chỉ có khoãng 1>2ID thực chất là chưa pay vì ID baned .

Last edited by a moderator:
nói về mặt pháp lý như cậu mình có thể nghe được nhưng về mặt quy tắc bất cứ ai khi tham giam làm việc ở bất cứ dự án nào đều phải đọc kỹ hướng dẫn và cách làm việc và những rũi ro ,và do xác định được việc như vậy nên mình đã đăt ra quy tắc chung nếu scam sẽ chĩu 10% , nếu như các bác admin mmo ra quy định nếu sile captcha nào mà bị scam thì chủ grop phải chịu lãnh hết hoặc bao nhiu % thì mình làm theo quy định của mmo. và mình cũng ko hề nói là ko thanh toán , nhưng thật sự bây h , không thể nào tổng kết bằng miệng , ko lẽ có 1 nick nào đó vào clone kêu " tôi lam dc 5$ , người khác tôi 10$ ,tôi 3,........$ , thì mình phải pay hết số đó hay sao. ko thể nào có tiền nuối cũng ko chịu được và trên thực tế , chính mình cũng phải bỏ tiền của mình ra để thanh toán cho mem , chính các bạn cũng phải hiểu điều này , mem mình làm hơn 70 mem làm việc tại sao chỉ có khoãng từ 3 đến 4 ID vào clone ID chửi mình , nếu nói cho cùng thì những mem đang pm chửi mình thì chỉ có khoãng 1>2ID thực chất là chưa pay vì ID baned .

thằng admin guru cũng tai tiếng từ trước rùi. anh em nên bình tĩnh
cùng là người VN sao cứ đấu đá nhau
ai là người có tai tiếng trước thì nên nghi ngờ người đó trước
làm chủ 1 group chả ai muốn scam cả
vì mất nguồn lợi lâu dài

uh nhỉ ko để ý cái số 10% trong topic của bác.Nếu đặt ra vậy rùi thì cứ làm vậy thui(thanh toán 10% cho mem).nếu admin guru nó up proof ngày 20 thì là vấn đề khác :m131:
Chúc bác mau giàu và tim phương pháp quản lý mem chặt đối với các dự án khác.Nhung nghe nói số tiền làm từ 16-20 khoảng 300$(chỉ nge thui nha) => 10% thì tầm 30$ thui.Sao nói bác lổ 1tr mấy trong tiền hoc nhỉ :binhsua163:

Last edited by a moderator:
uh nhỉ ko để ý cái số 10% trong topic của bác.Nếu đặt ra vậy rùi thì cứ làm vậy thui(thanh toán 10% cho mem).nếu admin guru nó up proof ngày 20 thì là vấn đề khác :m131:
Chúc bác mau giàu và tim phương pháp quản lý mem chặt đối với các dự án khác.Nhung nghe nói số tiền làm từ 16-20 khoảng 300$(chỉ nge thui nha) => 10% thì tầm 30$ thui.Sao nói bác lổ 1tr mấy trong tiền hoc nhỉ :binhsua163:
Uhm bạn đã hỏi thì mình cũng nói thẳng luôn , thực hiện thanh toán cho mem trước bằng số tiền của mình , nhưng admin đã hứa hẹn là sáng hôm sau sẽ thanh toán tất cả số tiền đó , vi vậy đúng vào sáng hôm sau khi mình đăng nhập vào tài khoãn thì số tiền đã thành thế này http://www.mediafire.com/view/?r2hseaoqocdhrhh các bạn cho mình hỏi có ai mà được thanh toán rồi mà số tiền âm -167$ ko và sau đó mình hỏi lý dọ tại sao thì tất cả đã có post roof cách nói chuyện ngang ngược của nó, đã post đầy đủ đoạn nói chuyện của nó các bạn chưa đọc đã chữi mình, ngay cả các ông chủ soft bubu cũng biết cách lằm ăn của admin guru các bạn có thể pm để hỏi.

stop không tranh cãi nữa,..... Tuy không thích bác này nhưng cũng phải lôi lời của bác ấy ra vậy.
Việc admin ban nhóm của bankphat là đúng, nhưng trước khi việc bị ban group thì admin đã thanh toán đầy đủ ngày 16/7/2012 vì vậy
Yêu cầu: bankphat phải thanh toán cho tất cả mem đến ngày 16/07/2012 , còn qua ngày đó thì do bị ban cả group nên cậu ko phải thanh toán nữa. Tất cả mem nào làm cho bankphat chưa đc pay thì yêu cầu thanh toán đến ngày 16/07/2012. Qua ngày đó thì các bạn chịu chung kết quả là banned ko 1 đồng nào với bankphat
Việc bankphat bỏ tiền túi pay sau ngày 17/07/2012 là bạn ấy chịu lỗ là đúng nên ko nói bạn ấy scam, vụ việc này có lẽ bạn bankphat bị lỗ 1 khoản nhưng bạn vẫn phải thanh toán cho mem có lương trước 16/07/2012 vì lúc đó admin đã pay đủ

Đôi lời với hoangnam,bankphat,kiemthe: việc group bị ban các cậu có trách nhiệm phải giải thích và giải quyết thỏa đáng chứ ko phải là nói vài câu vô trách nhiệm rồi mặc ai nghĩ gì thì nghĩ
Các cậu có đc ăn học đầy đủ ko vậy, tôi bỏ thời gian là vì muốn giúp các cậu đòi tiền và tháo ban nhưng admin có proof nên tôi nc rất đàng hoàng vậy mà các cậu lại thốt ra nhưng câu của dân vô học bọn đầu đường xó chợ, tôi chẳng phá ai và cũng chẳng giúp ai tôi làm việc theo proof.
Nếu các cậu đúng thì cứ bình tĩnh giải quyết chứ đừng sửng cồ ăn nói mất dạy như dân vô học sẽ làm mọi người ghét hơn đấy

Kết luận: nhóm captchaguru ko scam nhưng do bị ban nên tất cả ID làm sau ngày 16/07/2012 ko đc thanh toán, còn mem nào làm đc trước ngày 16/7/2012 chưa đc thanh toán hãy pm nhóm capchaguru để đc thanh toán

(admin captchaguru rất khó trong viêc ko làm việc đều đặn và xài phần mềm bên thứ 3 nên ai làm captchaguru thì nên suy nghĩ kĩ kẻo dính nợ)

chuyện này rất dễ nếu thật sự bạn muốn xem tôi có thể giúp chỉ cần vào nc với thằng admin và bảo nó mở khoá ra là đc ngay kêu nó là tôi cần xem để thanh toán cho cộng nhân tôi bảo đảm nó sẽ Unban cho bạn nhưng phải nói rỏ Unban trong bao lâu thằng admin đó rất dể tính

Đây là admin guru chủ động nhờ mình dịch hộ topic này mọi người bàn tán gì chứ mình ko có ý tìm hiểu,và ông ấy đã gửi proff chỉ ko pay cho bankphat 20$ sau khi đã banned account của bankphat chứ ko phải 250 hay 300$ như phat nói.Còn cuns2 - người hợp tác với bankphat, đã lấy đủ 250$
--------------------------------------------------------------------------------------
gurucaptcha: hi tiger

gurucaptcha: Plz add captcha.guru in skype

gurucaptcha: alot of responses are there on the thread
all in vniz language
can u please read and tel lme whats going on

tiger: ok
please give me that thread

Sent at 7:22 PM on Saturday

gurucaptcha: http://mmo4me.com/showthread.php?68045-CaptchaGuRu-baned-Grop/page13

Sent at 7:30 PM on Saturday

tiger: bankphat told you ban his group and not paid, so, he dont paid his member and told you try to not paid him
but you showed proof, so his members told him is scammer
and he busy
bankphat told you is scammer before you open captchaguru server
and you alway try to not paid

gurucaptcha: so still no website admin came in.
?

tiger: time to resolve is 24h
so, who scam will be banned
tell me, how many money in bankphat's group when you ban his group, and why you ban his group
i can help you tell his member
you never scam

Sent at 7:41 PM on Saturday

gurucaptcha: I ban group because they cheated. I stopped payment of $20 after they cheated. they used thir party soft to increase their codes count

tiger: he told you not paid for him $300 and he not paid his member

gurucaptcha: I have already submitted proofs of payment

tiger: he told your proofs is 16/07/2012, and money from 17/07 to 20/07 you not paid for him, so he not paid for his members

gurucaptcha: I banned them on 17
lol
paid on 16
and banned on 17
it was few hours on 17 that i not paid, only $20
I have proof that she was demanding $20

tiger: can you give me this proff, i can help you tell all members in our forum
proff $20

Sent at 7:51 PM on Saturday

gurucaptcha: yes
captchaguru.com/phat/20_demand.pnh
sorry