SCAM Scalelab network unlink khi chuẩn bị paid

naga

Newbie
Reactions
68
MR
0.032
Tình hình là ra đi hơn $1k
kênh vẫn còn xanh nguyên
Tháng 5 chuẩn bị paid tiền tháng 3 thì hôm nay nhận mail unlink không một lý do
anh em chú ý né thằng này ra nhé
haizz buồn ghê, unlink hình như là không được paid luôn

Attachments

34.2 KB · Views: 418
Last edited:
nó với pen anh em cùng cha khác ông nội , pen bẩn hơn xiu :))

giống thằng ben v~, pay tháng đầu tháng sau unlink. @!$!@

Có nêu nguyên nhân gì đâu, kênh vẫn xanh lè, chắc $ nhiều nó cho mình ăn cam rồi
thấy $ ít nó paid nhiều lắm mà $ nhiều tí là cho ăn quả unlink
chán thật...

Scamlab có tiếng lâu nay rồi mà nhiều bác cứ nào là uy tín nào là chết vẫn pay :v dưới 50$ thôi nhé :v

Mình chơi qua Zic Network tháng vài K vẫn pay bình thường.
Bạn này chắc kênh lách bản quyền hình nhỏ, không thèm đổi cả thumbnail, kênh nhìn như bãi rác thì nó chả unlink. Mà Kênh chắc được 2-3$ cả tháng xong chém lên 1K.
Hôm trước cũng gặp một ông tướng trên group kêu bị network gì scam hơn 3K $, cũng cảnh báo như thật, sau nhờ cu cậu comment trong topic khác mới phát hiện cả kênh được có vài ngàn views, và chưa kiếm được $ nhờ YouTube.
Bọn Bent thì không nói, nó bựa quá rồi.

Mình chơi qua Zic Network tháng vài K vẫn pay bình thường.
Bạn này chắc kênh lách bản quyền hình nhỏ, không thèm đổi cả thumbnail, kênh nhìn như bãi rác thì nó chả unlink. Mà Kênh chắc được 2-3$ cả tháng xong chém lên 1K.
Hôm trước cũng gặp một ông tướng trên group kêu bị network gì scam hơn 3K $, cũng cảnh báo như thật, sau nhờ cu cậu comment trong topic khác mới phát hiện cả kênh được có vài ngàn views, và chưa kiếm được $ nhờ YouTube.
Bọn Bent thì không nói, nó bựa quá rồi.
vâng có 2-3$ cả tháng đây thôi, đừng có đoán già đoán non nữa
Mình vào đây share cho mọi người biết cái Net "scamlab" này , ko cần bạn phải vào hàm hồ như vậy, ok?
Kênh mình vẫn xanh rờn, không bị vấn đề gì, vậy net nó unlink mà không nêu một lý do gì, email support cũng chả thèm trả lời cơ, thử hỏi vậy có scam hay không

Attachments

82.4 KB · Views: 259
    23.3 KB · Views: 248
Last edited:
vâng có 2-3$ cả tháng đây thôi, đừng có đoán già đoán non nữa
Mình vào đây share cho mọi người biết cái Net "scamlab" này , ko cần bạn phải vào hàm hồ như vậy, ok?
Kênh mình vẫn xanh rờn, không bị vấn đề gì, vậy net nó unlink mà không nêu một lý do gì, email support cũng chả thèm trả lời cơ, thử hỏi vậy có scam hay không

"Bạn này chắc kênh lách bản quyền hình nhỏ, không thèm đổi cả thumbnail, kênh nhìn như bãi rác thì nó chả unlink."
Sao không thấy bạn giải thích cái này vậy?
Và đấy là mình chỉ ví dụ một trường hợp như vậy.

Còn sau khi xem lại mấy cái ảnh của bạn. Thì mình thấy thế này:
- Bạn tham gia net redmcn. Mình vào website của nó thử, thì web trống không, landing page không có gì, không có cả kênh YouTube, Facebook, Twitter của network, có duy nhất là email của network [email protected] :eek:
- Nói về cái ảnh này:

Đúng như mình đoán mà, đây chắc bạn chơi Action Movie hoặc gì đó tương tự, nhìn analytics này thì sai làm sao được.
Bất kể network uy tín nào nó mà soi kênh bạn nó cũng sẽ đá bạn ra thôi. Vì bạn chơi bản quyền quá nặng, có Quiz ngày xưa thì nó mới kệ thôi.
Network bây giờ nó không khoái để những kênh này tham gia network vì YouTube hiện tại giới hạn số lượng kênh die trong network, có quá nhiều kênh die có thể dẫn tới cả network bị phạt, không được quyền mời thêm kênh mới.

Bạn có thể nói rằng, thế sao nó cho vào rồi đá? Mình chắc chắc là khi tham gia network, kênh của bạn không phải nội dung bản quyền nặng như này. Bạn vào net xong mới chuyển sang chiến nội dung này, thì phải chấp nhận hên xui thôi. Kênh nào cũng được pay, cũng ngon ăn hết thì Việt Nam giờ toàn triệu phú USD từ YouTube rồi.

"Mình vào đây share cho mọi người biết cái Net "scamlab" này , ko cần bạn phải vào hàm hồ như vậy, ok?"

Sao lại là hàm hồ? Bạn share là có ý tốt, nhưng bạn share cái gì nó phải đúng.
Bạn share nhưng bạn lấp liếm thông tin, lại thành ra phản tác dụng. Không những không giúp được người khác mà đôi khi lại thành hại người khác.
Ví dụ như mình đây, chơi qua Zic network kênh tháng vài K, nhiều view nên ăn 90%. Nếu trước đó đọc được bài của bạn, có lẽ đã không chơi và chuyển sang chơi tạm network 60% hoặc hơn tý. Vậy là lòng tốt của bạn nó thành gì?

Mình tranh luận chút thôi nhé, chứ không tranh cãi đâu.
Mình chỉ muốn nói rằng, khi bạn đưa ra thông tin thì nên đưa thông tin đầy đủ, chính xác, mang tính khách quan.
Vì thông tin là quan trọng, đôi khi nó có sức ảnh hưởng rất lớn đến cộng đồng.

"Bạn này chắc kênh lách bản quyền hình nhỏ, không thèm đổi cả thumbnail, kênh nhìn như bãi rác thì nó chả unlink."
Sao không thấy bạn giải thích cái này vậy?
Và đấy là mình chỉ ví dụ một trường hợp như vậy.

Còn sau khi xem lại mấy cái ảnh của bạn. Thì mình thấy thế này:
- Bạn tham gia net redmcn. Mình vào website của nó thử, thì web trống không, landing page không có gì, không có cả kênh YouTube, Facebook, Twitter của network, có duy nhất là email của network [email protected] :eek:
- Nói về cái ảnh này:

Đúng như mình đoán mà, đây chắc bạn chơi Action Movie hoặc gì đó tương tự, nhìn analytics này thì sai làm sao được.
Bất kể network uy tín nào nó mà soi kênh bạn nó cũng sẽ đá bạn ra thôi. Vì bạn chơi bản quyền quá nặng, có Quiz ngày xưa thì nó mới kệ thôi.
Network bây giờ nó không khoái để những kênh này tham gia network vì YouTube hiện tại giới hạn số lượng kênh die trong network, có quá nhiều kênh die có thể dẫn tới cả network bị phạt, không được quyền mời thêm kênh mới.

Bạn có thể nói rằng, thế sao nó cho vào rồi đá? Mình chắc chắc là khi tham gia network, kênh của bạn không phải nội dung bản quyền nặng như này. Bạn vào net xong mới chuyển sang chiến nội dung này, thì phải chấp nhận hên xui thôi. Kênh nào cũng được pay, cũng ngon ăn hết thì Việt Nam giờ toàn triệu phú USD từ YouTube rồi.

"Mình vào đây share cho mọi người biết cái Net "scamlab" này , ko cần bạn phải vào hàm hồ như vậy, ok?"

Sao lại là hàm hồ? Bạn share là có ý tốt, nhưng bạn share cái gì nó phải đúng.
Bạn share nhưng bạn lấp liếm thông tin, lại thành ra phản tác dụng. Không những không giúp được người khác mà đôi khi lại thành hại người khác.
Ví dụ như mình đây, chơi qua Zic network kênh tháng vài K, nhiều view nên ăn 90%. Nếu trước đó đọc được bài của bạn, có lẽ đã không chơi và chuyển sang chơi tạm network 60% hoặc hơn tý. Vậy là lòng tốt của bạn nó thành gì?

Mình tranh luận chút thôi nhé, chứ không tranh cãi đâu.
Mình chỉ muốn nói rằng, khi bạn đưa ra thông tin thì nên đưa thông tin đầy đủ, chính xác, mang tính khách quan.
Vì thông tin là quan trọng, đôi khi nó có sức ảnh hưởng rất lớn đến cộng đồng.

Sao bạn cứ quan trọng phải thumbnail riêng nhỉ, ko thumbnail riêng là net đá kênh à, nực cười, tỉ lệ unlike/like chỉ chiếm 1/10 (500 like/50 unlike) bạn nghĩ video này rác ư.

Vấn đề ở đây là tui đã xoá video đó lâu rồi, còn những video còn lại của kênh tui là bán content (video tự làm + bản quyền nhẹ_, không có chuyện như bãi rác đâu nhé kèm theo đó là tụi Net nó đã nhận được tiền từ google adsense rồi sao không paid xong rồi mới đá, ở đây nó lại unlink kênh tui trước ngày paid vài ngày

Còn vấn đề unlink ở đây là thằng net chính Scalelab nó đá không phải thằng sub network, ok?. Tui gửi support cho Net scalelab nó còn không thèm rep, thằng sub thì nó còn reply lại xin link channel để xem có giúp được gì không

Last edited:
view như vậy Net ngó là phải, phải chi view bác cứ đều đều dù bác có chơi bản quyền nặng nó còn tạm bỏ qua chứ chơi chiêu thì chịu thôi. Chắc nó nghĩ bác boost view nên mới unlink.

view như vậy Net ngó là phải, phải chi view bác cứ đều đều dù bác có chơi bản quyền nặng nó còn tạm bỏ qua chứ chơi chiêu thì chịu thôi. Chắc nó nghĩ bác boost view nên mới unlink.
Boot view hay xài TE nó đều biết bạn ơi. Ai choi TE cuối tháng youtube nó đều trừ tiền. Video mình ăn đề xuất nên real traffic
Mình chỉ nói ở đây là google paid cho net rồi mà nó không paid cho mình mà unlink không nêu một lý do. Ít nhất thì cũng phải paid rồi unlink cũng còn được. Viết mail hỏi lý do unlink cũng không reply.
Google adsense kênh die nó còn paid, trong khi kênh xanh rờn, net nhận được tiền từ google rồi mà unlink cướp tiền của partner
Mình viết topic này cho biết rủi ro của net này .Ai thích thì cứ tham gia .

Net nào chả vậy, luôn ko muốn pay, vào Net nên chịu thôi bác ah. Nó nói thẳng nó scam thì mình cũng làm j dc nó đâu :)

Tình hình là ra đi hơn $1k
kênh vẫn còn xanh nguyên
Tháng 5 chuẩn bị paid tiền tháng 3 thì hôm nay nhận mail unlink không một lý do
anh em chú ý né thằng này ra nhé
haizz buồn ghê, unlink hình như là không được paid luôn
:) bác qua net em này, tắt kt mà nó còn chẳng thèm đá

Net nào chả vậy, luôn ko muốn pay, vào Net nên chịu thôi bác ah. Nó nói thẳng nó scam thì mình cũng làm j dc nó đâu :)
ùm đúng , giờ cạch Net, qua chăn rau nuôi gà cho bền :D

:) bác qua net em này, tắt kt mà nó còn chẳng thèm đá
Net nào ngon vậy, ko đá mà có paid ko mới là vấn đề :p

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week