Sắp tới thi đại học gặp cái thông tư 13 éo muốn thi nữa!

đi NVQS chẳng khác nào vùi lắp tương lai>>>> đi móc bọc

giờ đi NVQS xong rồi học đh => tự công nhận rằng kiến thức học cấp 3 chẳng liên qua đến đh :D => vẫn học được cố gắn thôi
đh rồi đi NVSQ==> đây mới gọi là vùi lắp tuơng lai nè :(

Ngày xưa tụi mình đi bộ đội tranh nhau đi, ngay mình đây giấy báo đại học đến cùng với giấy NVQS mình chọn NVQS . Thế hệ trẻ bây giờ chán quá. Vào đại học thì có quái gì đâu, ăn chơi đàn đúm suốt ngày chứ quái gì
thế đi NVQS về rồi a có đi học tiếp không, chắc là có

ns như ông thì xh này éo phát triển đâu!!
Đứa quái nào cũng nghĩ như chú thì ch* nó bảo vệ xã hội này à. ăn sung mặc sướng cho quen vào giờ đi NVQS thì kêu trời, mà cái loại chưa gì đã than trời như chú thì chắc gì đã làm được gì cho xh . Xem bên HQ kìa, có mấy ai xin hoãn được nghĩa vụ quân sự không, VN thì bỏ 5tr bạc là trốn được liền nhưng mà cái gì cũng nghĩ đến lợi ích cá nhân thì chẳng bao giờ khá nổi đâu .Thân

Nói chung thà cứ như bên Hàn Quốc đấy, ai đến tuổi cũng phải đi. Chứ thấy có người đi người không đi thấy cũng có vẻ bất công. Còn công việc với học hành thì đi xong cũng học rồi làm cũng được, có mấy thằng bạn đi nghĩa vụ về cũng đi học đi làm bình thường.

M trc cũng vướng vụ này, đi thử máu rồi, may có người quen, khổ sở mãi mới qua :(
Nhà có 2 anh em, thằng em m dự báo chắc chắn phải đi, cơ mà lúc đi khám sức khỏe nó giả vờ cận thị, thoát NVQS còn êm hơn mình. Có hình xăm, thiếu cân, lùn....vvv mấy tật này cũng ko phải đi

thế đi NVQS về rồi a có đi học tiếp không, chắc là có

Đảm bảo có nhá, quan trọng có muốn học hay không thôi. Hơn nữa vào NVQS không có nghĩa là chỉ làm việc, trong đó bạn có thể học tiếp lên cao nữa nếu có khả năng. Chú mình và nhiều người khác cũng đều từ đi lính mà được vào quân đội cả ( lâu rồi). Bây giờ người ta ra chủ trương đó là muốn nâng cao trình độ của binh sĩ không phải để vét người cho chiến tranh đâu mà phải sợ

đi thì cũng tốt. nhưng tốt nhất là học những cái nên học, và đừng bị nhồi sọ :v
thêm nữa là chúc toàn thây trở về :D

Nói chung thà cứ như bên Hàn Quốc đấy, ai đến tuổi cũng phải đi. Chứ thấy có người đi người không đi thấy cũng có vẻ bất công. Còn công việc với học hành thì đi xong cũng học rồi làm cũng được, có mấy thằng bạn đi nghĩa vụ về cũng đi học đi làm bình thường.
nhưng mà mất thời gian bác ợ, đi NVQS về có mấy ai ôn thi trúng đại học đâu

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

bạn đúng ý mình đấy đi thì về chấp nó ôn 2 năm lun coi thi đậu ko!

Đảm bảo có nhá, quan trọng có muốn học hay không thôi. Hơn nữa vào NVQS không có nghĩa là chỉ làm việc, trong đó bạn có thể học tiếp lên cao nữa nếu có khả năng. Chú mình và nhiều người khác cũng đều từ đi lính mà được vào quân đội cả ( lâu rồi). Bây giờ người ta ra chủ trương đó là muốn nâng cao trình độ của binh sĩ không phải để vét người cho chiến tranh đâu mà phải sợ

Hero bàn phím àh :) biết ông giỏi lắm đi về xong học tiếp thử xem đâu ko chấp ôn lun 2 năm! coi thi trên 20 điểm ko!

- - - Updated - - -

Cái đó tùy bạn thôi hà, theo mình thì trúng rồi cứ đi, trốn làm gì cho mệt :D

Hero bàn phím àh :) biết ông giỏi lắm đi về xong học tiếp thử xem đâu ko chấp ôn lun 2 năm! coi thi trên 20 điểm ko!

Ai là Hero đây =)) giờ chú sợ NVQS chứ gì, có cả tỉ cách đó, trốn đi. Search gg coi. Nói thẳng anh sống lâu hơn chú, anh chẳng việc quái gì phải hơn thua với chú làm gì. Anh cũng đang đi học. Điểm anh thi cũng chỉ đủ qua điểm sàn. Cho anh ôn 2 năm nữa thì cũng chỉ ở mức đó thôi. Nhưng mà cái quan trọn anh nói ở đây không phải là anh giỏi hay không mà là cơ hội trong QĐ . Vào quân đội không hẳn là con đường cùng hiểu chưa ? Mà chắc quái gì đã được gọi vào mà sợ run mật lên thế. Nhà anh còn mấy đứa, đứa nào cũng học trường chuyên nhưng xác định phải có một người trong nhà tham gia quân đội đấy . =)) nản

Nãy ngồi đọc từ trang 1 đến trang 8!
=> Những ai ủng hộ đi nghĩa vụ quân sự,nghĩa vụ quân sự là ling thiêng là bảo vệ tố quốc..bla..bla!=> Các a trên 26t rồi! Chưa đi nghĩa vụ và sẽ ko bao giờ đi NVQS thì các a vô tư! :)
=> Những ai ko muốn đi=> Đang làm ra $, biết là đi NVQS thì sẽ bị vùi lấp tương lai, bị tụt hậu so với lớp trẻ sau 1,5 năm đi NVQS!
Kết luận! Hãy đặt mình vào hoàn cảnh của người bị gọi đi NVQS thì sẽ hiểu!
CÁc chú đi NVQS về được khỏe mạnh, chính chắn, được 12tr5! Xin lỗi chứ 1,5 năm đó dân mmo kiếm gấp 10! và sau 1,5 năm đó thì ko biết có còn kiếm $ từ mmo được nữa ko do thua kém về kiến thức so với người đi sau rồi!
Ai yu nước thì xin mời! Post lên đây cái proof là mình tình nguyện đi nghĩa vụ nào rồi hãy TO MỒM

Last edited by a moderator:
=> Những ai ủng hộ đi nghĩa vụ quân sự,nghĩa vụ quân sự là ling thiêng là bảo vệ tố quốc..bla..bla!=> Các a trên 26t rồi! Chưa đi nghĩa vụ thì các a vô tư! :)
=> Những ai ko muốn đi=> Đang làm ra $, biết là đi NVQS thì sẽ bị vùi lấp tương lai, bị tụt hậu so với lớp trẻ sau 1,5 năm đi NVQS!
CÁc chú đi NVQS về được khỏe mạnh, chính chắn, được 12tr5! Xin lỗi chứ 1,5 năm đó dân mmo kiếm gấp 10! và sau 1,5 năm đó thì ko biết có còn kiếm $ từ mmo được nữa ko do thua kém về kiến thức so với người đi sau rồi!
Ai yu nước thì xin mời! Post lên đây cái proof là mình tình nguyện đi nghĩa vụ nào rồi hãy TO MỒM

bạn nói quá chuẩn ^^~ tâm lý lắm :D

=> Những ai ủng hộ đi nghĩa vụ quân sự,nghĩa vụ quân sự là ling thiêng là bảo vệ tố quốc..bla..bla!=> Các a trên 26t rồi! Chưa đi nghĩa vụ và sẽ ko bao giờ đi NVQS thì các a vô tư! :)

Vote cho ku kiệt đai gia :m190:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,956
Latest member
hehe6789

Most discussed of week

Most discussed of week

Back