Sách phát triển bản thân, ae MMO nên đọc để luôn có động lực

vandain

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Nếu bạn là một người làm MMO thì cũng hiểu rằng thời gian đầu bạn sẽ luôn hừng hực í chí, nhưng càng về sau cảm giác cô đơn sẽ làm bạn chùng lại không con động lực phát triển bản thân cũng như làm việc mỗi ngày.

Chính vì vâỵ trong bài viết này mình giới thiệu đến các bạn những quyển sách phát triển bản thân để bạn có thể tạo được những thói quen, loại bỏ sự trì hoàn và tập trung làm việc online giúp bạn kiếm thêm thu nhập.

3 quyển sách bên dưới mình đã đọc và cảm thấy rất phù hợp với các ae làm việc kiếm tiền online. Hy vọng đã giúp được các ae có thêm những quyển sách bổ ích

01. Sức Mạnh Của Tập Trung

Đây là quyển sách được tôi giới thiệu đến các bạn đầu tiên. Bởi nếu làm mọi việc mà không có sự tập trung thì thứ bạn mất đi sẽ nhiều hơn những gì bạn đạt được trong công việc. Mất thời gian, trí lực, sức khỏe và hiệu quả công việc không tốt là điều có thể khẳng định.

“Tác giả của quyển sách Jack Canfield. Một chuyên gia hàng đầu thế giới về phát triển tiềm năng con người, và của nhiều chuyên gia cũng như những doanh nhân thành đạt, hạnh phúc nhất trên thế giới. Cuốn sách này sẽ chỉ ra cho bạn cách thức để giải quyết những bế tắc thông qua việc tập trung giải quyết ba vấn đề chính:

– Áp lực thời gian.

– Tự do tài chính.

– Sự cân bằng giữa cuộc sống gia đình và công việc.

Với 10 chiến thuật tập trung hiệu quả, Jack Canfield đã mang đến cho bạn những phương pháp rất thực tế và hữu dụng như: thay đổi thói quen xấu, thiết lập thói quen mới có hiệu quả; tập trung vào những điều mình làm tốt nhất; sống có mục đích; yêu cầu những gì bạn muốn; tạo dựng những mối quan hệ tuyệt vời… Những chiến thuật này sẽ là vũ khí đắc lực để giúp bạn tránh được những sai lầm và tạo cân bằng cho cuộc sống, tiết kiệm được thời gian, công sức. – Tiki“.

02. Sức Mạnh Của Thói Quen

Nhìn tiêu đề có thể bạn sẽ nghĩ rằng đây là hai quyển sách của một tác giả. Nhưng không, quyển sách này của Charles Duhigg. Và lí do nào mà tôi lại đặt nó ở vị trí thứ 2?

Theo tôi nếu bạn có sự tập trung và có một thói quen lặp lại liên tục mỗi ngày chính là chìa khóa cho mọi thành công, giúp bạn phát triển bản thân một cách hiệu quả nhất.

“Chìa khoá quan trọng nhất để mở cánh cửa thành công chính là sự kết hợp nhuần nhuyễn những thói quen tốt với nhau. Câu hỏi đặt ra là làm thế nào để phân biệt thói quen tốt và thói quen xấu? Thói quen có nằm trong tầm kiểm soát của chúng ta hay không? Với ba phần khá đầy đặn, “Sức mạnh của thói quen” cho bạn cái nhìn toàn diện không chỉ về thói quen cá nhân, của tổ chức mà còn là của toàn xã hội, cùng với lời khuyên để vận dụng các thói quen đó. Muốn thay đổi thói quen, bạn phải phá vỡ những việc làm tuỳ hứng hàng ngày – câu “thần chú” này chỉ đường cho bạn tới thành công.

Sức mạnh của thói quen sẽ làm bạn say mê bởi những ý tưởng thú vị, những nghiên cứu ấn tượng, những phân tích thông minh và những lời khuyên thiết thực. Những độc giả đưa cuốn sách này vào danh sách bestseller của Thời báo New York suốt 40 tuần đã kiểm chứng điều đó. – The Daily“.

03. Việc Hôm Nay Chớ Để Ngày Mai

Tên sách chắc hẳn bạn đã được nghe đi nghe lại rất nhiều lần rồi đúng không nào?

Hay thậm chí, trong tâm trí bạn cũng luôn nhắc bạn về câu nói này. Bởi nó ngắn gọn, dễ nhớ nhưng hoàn toàn chính xác. Việc hôm nay hãy hoàn thành trong hôm nay, đừng để cuộc sống của bạn luôn là ở ngay mai.

“Tại sao có người luôn đứng đầu danh sách hoàn thành xuất sắc công việc?

Họ giải quyết xong xuôi hàng đống giấy tờ, hoàn thành đúng thời hạn các dự án được giao, đến đúng hẹn các buổi gặp mặt, thậm chí chu toàn cả công việc nhà… và lúc nào tinh thần cũng rất thoải mái…

Là do họ chăm chỉ? Thực ra chăm chỉ chiếm một phần nhỏ. Tất nhiên, chăm chỉ là một yếu tố cần, và chúng ta đều biết rằng có rất nhiều người gây dựng thành công và hạnh phúc bằng những cách thức thiết lập và điều hành cuộc sống của mình thật hiệu quả.

Trong cuốn sách này, tác giả nổi tiếng Richard Templar đưa ra những quy tắc thực tiễn và dễ áp dụng, lồng ghép với các tình huống cụ thể cả trong công việc lẫn đời sống cá nhân. Đọc cuốn sách, bạn sẽ biết cách hoàn thành hết được những công việc của mình mà không tốn nhiều công sức. – Tiki“.

Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm những quyển sách tài chính hay nên đọc hoặc những câu nói tạo động lực phát triển bản thân mỗi ngày tại website listsach nhé!​

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,623
170,732
Latest member
khoahuy023
Back
Top Bottom