Rule vô lý của box invest matrix

Mình muốn nói về vấn đề của box invest matrix
Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay.
Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng.
Còn với các site invest plan, invest share, invest matrix thì việc thông báo trước thời gian site chạy để thông báo và thu hút nhà đầu tư. Đây là dạng invest rõ ràng, phổ biến và thậm chí là nguồn chơi chủ yếu của các investor trên thế giới.
Các bạn có thể thấy trên tất cả các forum lớn về invest thì việc giới thiệu site trước khi site chạy thuộc các dạng invest đó là việc được chấp nhận trên tất cả các forum trên thế giới

Nhìn về forum mình, mình cảm thấy số người hiểu về invest shares, invest plan, invest matrix và invest cycler rất ít. Chính vì vậy họ không hiểu gì về nó nên nhận xét và có ý kiến sai lầm về nó.

Chính vì như vậy mới có các dạng topic kiểu này:
http://mmo4me.com/showthread.php?75612-GlobalAdsBrokercom-GAB-Thay-doi-de-ton-tai/page71
Đây là 1 dạng invest shares và người chơi chỉ nên chơi nó trong vài ngày đầu, như topic này mình chắc chắn 100% người chơi sau sẽ lỗ nặng vì họ không hiểu về invest shares. Và nhiều topic khác cũng tương tự

Mình không nói mình giỏi nhưng mình đảm bảo sẽ giữ quyền lợi và lợi ích cho thành viên tin tưởng mình. Giúp mọi người hiểu rõ về các dạng invest họ chơi và cách chiến để có lãi.

Điều mình muốn nói cuối cùng: Muốn phát triển bạn phải biết tiếp thu cái mới, với những điều được thế giới công nhận thì bạn nên đi theo.
Rule bạn đúng với các site không rõ nhưng với site rõ ràng thông tin và cơ chế hoạt động thì nó hoàn toàn là vô lý.

Cám ơn các bạn đã đọc

trangex1

Banned
Reactions
190
MR
0.000
Mình đợi tất cả những ai nói rule trên là đúng thì vui lòng comment cho mình biết lí do nào trên kia mình nói là sai?

Mình nói rõ nha, rule trên đúng với những site không rõ cơ chế, mình cũng đã lập topic về các site đó và trong đó mình chỉ pub site và ko hề đặt link ref nha.
Còn đây là các dạng invest đầy đủ thông tin và cơ chế hoạt động phổ biến trên thế giới và việc đặt link ref đợi site chạy là việc chuẩn bị cho các nhà đầu tư.

Nếu các bạn không đưa được ra ý kiến các bạn nói mình sai thì xin tmod hanhyes vui lòng sửa lại rule. Thank

Last edited by a moderator:
Upvote 0

huuthu

Senior
Reactions
97
MR
0.000
Rất hoan nghênh ý tưởng của thớt.thế giới luôn thay đổi vì thế quy tắc cũng từ đó mà thay đổi theo.admin cũng nên xem xét tình hình rồi sửa đổi bổ sung có chọn lọc để ngày càng hoàn thiện hơn bộ quy tắc.Phù hợp với điều kiệu nước mình nhằm mục đích bảo vệ quyền lợi và lợi ích của các thành viên trong mmo.vài lời.

Upvote 0

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133
Box invest matrix đang được xây dựng trên cơ sở những site uy tín, dài ngày. Nếu theo ý bạn thì cho toàn site ngắn ngày vào đó à. Mình thấy invest matrix có một nét riêng rất hay mà chẳng ở đâu có, mà mỗi khi muốn đầu tư mình đều vào box đó tìm hiểu trước. Mấy site ngắn ngày cho vào đó chỉ làm rác box, chơi được vài ngày thì site gần như là die. Ai không may invest vài thì 100% là lỗ.
Nếu bạn thích tuyển ref cho ***c site đó vẫn có thể vào box Affiliate Programs hay MMO's Job Market.
Vote cho quản lý box matrix invest chặt hơn nữa.

Upvote 0
Box invest matrix đang được xây dựng trên cơ sở những site uy tín, dài ngày. Nếu theo ý bạn thì cho toàn site ngắn ngày vào đó à. Mình thấy invest matrix có một nét riêng rất hay mà chẳng ở đâu có, mà mỗi khi muốn đầu tư mình đều vào box đó tìm hiểu trước. Mấy site ngắn ngày cho vào đó chỉ làm rác box, chơi được vài ngày thì site gần như là die. Ai không may invest vài thì 100% là lỗ.
Nếu bạn thích tuyển ref cho ***c site đó vẫn có thể vào box Affiliate Programs hay MMO's Job Market.
Anh không thích chơi anh có thể không chơi mà? Và những người kiếm lời từ site cũng không ít. Thậm chí anh cũng là người đang chơi ??
Và hiên tại cho em hỏi site PRS anh đang chơi anh thu lại đc bao nhiêu % rồi và mỗi ngày anh vẫn nhận được bao nhiêu % từ site?
extrang: site PRS
extrang: anh thu về được bao nhiêu % rồi
Viet Su Viet: gần 100%
extrang: vậy anh comment như vậy à?

- - - Updated - - -

Nếu vậy thì box Matrix invest chia làm 4 box con : invest shares, invest plan, invest matrix và invest cycler có ruler riêng cho từng box con:binhsua35:

Chẳng có rule nào ngoài sự hiểu biết của thành viên, mình có topic nói rõ cơ chế và cách chơi của tất cả các dạng site đó, nhưng có mấy người vào đọc???????

Upvote 0
Ok thông thường những site ngắn ngày và kiểu ponzi lỗ liễu hầu như ai cũng muốn tránh xa ! có nên thì tuyển bọn nước ngoài :m131:

Upvote 0

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình cũng nghĩ như chủ thớt nói thôi, mấy site invest dạo này cứ như HYIP ý (nhưng vẫn có cảm giác an toàn hơn), chiến nhanh rồi rút thôi còn thu được lợi nhuận!

Upvote 0
Ok thông thường những site ngắn ngày và kiểu ponzi lỗ liễu hầu như ai cũng muốn tránh xa ! có nên thì tuyển bọn nước ngoài :m131:
cậu biết lí do lỗ là gì ko? Là người VN mình không hiểu mà không chịu tìm hiểu,
là người VN mình thích đạp nên nhau mà sống như site này vậy
http://mmo4me.com/showthread.php?756...ton-tai/page71

Còn với mình tất cả site chạy được vài giờ đến 1 ngày tùy từng site mình sẽ báo mọi người ko chơi nữa. Rất nhiều người pm mình hỏi chơi site PRS sau 1 ngày và mình từ chối nếu không số người ref cho mình cũng phải thêm 20 người nữa là ít.
Mình nói rõ bản chất chỉ chiến nhanh rút gọn, thành viên đi sau ko được dep vào

Upvote 0

hung_hoang_ta

Verified
Reactions
224
MR
0.000
-"Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay." mình thấy rule này là đúng không có gì sai cả. Hiện tại box invest matrix rất là rối giờ mà ko có proof thì người người nhà nhà vào spam chả mấy mà nó thành bãi rác. Thời gian để có proof từ một site invest mới ra thì chỉ tầm 1-3 ngày nên a e có chiến muộn mấy ngày cũng không ảnh hưởng hưởng gì còn nếu ảnh hưởng thì site đó không đáng để đầu tư vì nó chỉ đảm bảo cho lợi ít một số ít cá nhân không đem lại lợi nhuận cho đa số người đầu tư.:)

-"Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng." Còn tụi mở site đầu tư thì site nào cũng có cơ chế hoạt động và có thông tin để thu hút đầu tư nhưng điều đó không nói lên được gì cả. Mình ghi nhận muốn phát triển tất nhiên phải biết tiếp thu cái mới nhưng mà là tiếp thu có chọn lọc.

Cuối cùng mình thấy rule mà ban quản trị đưa ra như vậy cũng là để giảm thiểu rủi ro khi tham gia đầu tư online. :)

Upvote 0
Anh không thích chơi anh có thể không chơi mà? Và những người kiếm lời từ site cũng không ít. Thậm chí anh cũng là người đang chơi ??
Và hiên tại cho em hỏi site PRS anh đang chơi anh thu lại đc bao nhiêu % rồi và mỗi ngày anh vẫn nhận được bao nhiêu % từ site?

Mấy site đó em còn lạ gì, trong vòng 2 ngày đầu mà không thu được coi như là lỗ, 2 site WWS, GRS thì giờ cả ngày có được đồng nào đâu.

Upvote 0
"Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay." mình thấy rule này là đúng không có gì sai cả. Hiện tại box invest matrix rất là rối giờ mà ko có proof thì người người nhà nhà vào spam chả mấy mà nó thành bãi rác. Thời gian để có proof từ một site invest mới ra thì chỉ tầm 1-3 ngày nên a e có chiến muộn mấy ngày cũng không ảnh hưởng hưởng gì còn nếu ảnh hưởng thì site đó không đáng để đầu tư vì nó chỉ đảm bảo cho lợi ít một số ít cá nhân không đem lại lợi nhuận cho đa số người đầu tư.:)
"Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng." Còn tụi mở site đầu tư thì site nào cũng có cơ chế hoạt động và có thông tin để thu hút đầu tư nhưng điều đó không nói lên được gì cả. Mình ghi nhận muốn phát triển tất nhiên phải biết tiếp thu cái mới nhưng mà là tiếp thu có chọn lọc.

Cuối cùng mình thấy rule mà ban quản trị đưa ra như vậy cũng là để giảm thiểu rủi ro khi tham gia đầu tư online. :)
đây là điển hình của một người không hiểu mà vẫn cố hiểu theo ý kiến chủ quan bản thân không chịu tìm hiểu và vấn đề đang nói

- - - Updated - - -

Mấy site đó em còn lạ gì, trong vòng 2 ngày đầu mà không thu được coi như là lỗ, 2 site WWS, GRS thì giờ cả ngày có được đồng nào đâu.
Tùy site thôi, như PRS em khẳng định nó sống ít nhất 1 tuần nữa. Lãi vẫn 10->15% 1 ngày thì có gì phải than vãn về nó?
Còn về WWS: lỗi site ngay từ lúc đầu chạy thì coi như hỏng ko nói. Còn GRS nó hoạt động rất tốt rồi số người lãi không không ít giờ nó die cũng ko có gì trách nó cả?

Upvote 0
Mình cũng nghĩ như chủ thớt nói thôi, mấy site invest dạo này cứ như HYIP ý (nhưng vẫn có cảm giác an toàn hơn), chiến nhanh rồi rút thôi còn thu được lợi nhuận!
cũng tùy vào từng site thôi cậu ơi.nhưng được cái là chơi site dang này luyện tim cũng tốt........................

Upvote 0

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
Những site Invest hiện tại biến tướng quá nhiều. Có cảm giác những admin site HYIP hiện tại đều tập trung làm site Invest trá hình cả.

Chủ thớt giải thích cho mình invest shares, invest plan khác HYIP ở chổ nào nào ? Ở điều lệ những con số chứ ko phải là sự tin tưởng, rồi an toàn hơn đâu nhé. Mấy cái đấy ai nói cũng dc.

Upvote 0
đây là điển hình của một người không hiểu mà vẫn cố hiểu theo ý kiến chủ quan bản thân không chịu tìm hiểu và vấn đề đang nói

- - - Updated - - -

Tùy site thôi, như PRS em khẳng định nó sống ít nhất 1 tuần nữa. Lãi vẫn 10->15% 1 ngày thì có gì phải than vãn về nó?
Còn về WWS: lỗi site ngay từ lúc đầu chạy thì coi như hỏng ko nói. Còn GRS nó hoạt động rất tốt rồi số người lãi không không ít giờ nó die cũng ko có gì trách nó cả?
- Vậy ý kiến của cậu là không chủ quan ah và cậu cũng đừng nói những câu xáo rỗng như vậy:)

- Có thể mình không hiểu rõ invest bằng cậu nhưng mình hiểu được mục đích của việc invest là đem lại lợi nhuận cho nhà đầu tư a e tham gia invest cũng vì mục đích đó, cái box invest mở ra cũng là để đem lại lợi nhuận cho đa số anh em trong này và rule đó đưa ra để đảm bảo cho a e đầu tư có lợi nhuận. :)

Upvote 0
-"Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay." mình thấy rule này là đúng không có gì sai cả. Hiện tại box invest matrix rất là rối giờ mà ko có proof thì người người nhà nhà vào spam chả mấy mà nó thành bãi rác. Thời gian để có proof từ một site invest mới ra thì chỉ tầm 1-3 ngày nên a e có chiến muộn mấy ngày cũng không ảnh hưởng hưởng gì còn nếu ảnh hưởng thì site đó không đáng để đầu tư vì nó chỉ đảm bảo cho lợi ít một số ít cá nhân không đem lại lợi nhuận cho đa số người đầu tư.:)

-"Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng." Còn tụi mở site đầu tư thì site nào cũng có cơ chế hoạt động và có thông tin để thu hút đầu tư nhưng điều đó không nói lên được gì cả. Mình ghi nhận muốn phát triển tất nhiên phải biết tiếp thu cái mới nhưng mà là tiếp thu có chọn lọc.

1like cho ý kiến....................................................................................................................................

Upvote 0
Những site Invest hiện tại biến tướng quá nhiều. Có cảm giác những admin site HYIP hiện tại đều tập trung làm site Invest trá hình cả.

Chủ thớt giải thích cho mình invest shares, invest plan khác HYIP ở chổ nào nào ? Ở điều lệ những con số chứ ko phải là sự tin tưởng, rồi an toàn hơn đâu nhé. Mấy cái đấy ai nói cũng dc.

Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư, và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner
Còn invest shares: lấy tiền người sau trả cho người trước nên có lợi cho thành viên đi trước
Còn invest plans: ngoài việc tái đầu tư và banner thì không khác gì HIYP

- - - Updated - - -

- Vậy ý kiến của cậu là không chủ quan ah và cậu cũng đừng nói những câu xáo rỗng như vậy:)

- Có thể mình không hiểu rõ invest bằng cậu nhưng mình hiểu được mục đích của việc invest là đem lại lợi nhuận cho nhà đầu tư a e tham gia invest cũng vì mục đích đó, cái box invest mở ra cũng là để đem lại lợi nhuận cho đa số anh em trong này và rule đó đưa ra để đảm bảo cho a e đầu tư có lợi nhuận. :)

Mình nói cậu nghe, vui lòng tìm hiểu lại về invest shares rồi hãy comment được chứ vì cậu comment chẳng liên quan đến invest shares?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week