Review thực tế tốc độ 4G tại VN

acevnvn

Exchanger
Verified
Solutions
1
Reactions
2,444
MR
4.194
Insuree Balance
87662|1488.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Bất kề ngành nghề gì liên quan đến thương mại trực tuyến thì cái căn bản đầu tiên đó là Internet và tất nhiên yếu tố "tốc độ" luôn được đặt lên hàng đầu !

Theo trang công nghệ genk.vn:
"Trải nghiệm thực tế, tốc độ download trung bình đạt 132,74 Mbps, còn tốc độ upload trung bình đạt 44,64 Mbps. Hãy nhớ, mạng cáp quang gói phổ thông mà các bạn đang dùng cũng chỉ có từ 20 đến 40 Mbps. Còn 4G là 132Mbps tương đương tốc độ tải 16 MB mỗi giây. Có nghĩa là bạn có thể tải một trò chơi khoảng 160 MB chỉ trong vòng 10 giây"

Tương lai của 4G tại VN theo "thứ trưởng" Phan Tâm (VNNIC):
"Tôi tin rằng năm 2016 sẽ là năm khởi đầu thuận lợi cho 4G còn 2017 sẽ chứng kiến sự phát triển mạnh mẽ của công nghệ này".

1. Thiết bị hỗ trợ:
- Alcatel Y853 ( 1800, 2100, 2600 ) Bao full 3G, 4G all nhà mạng tại VN
- IP 6S plus ( 9.3.1 ) phiên bản thấp nhất để sử dụng 4G LTE
- SS Galaxy S6 edge.

2. Trải nghiệm thực tế ngay tại Vũng Tàu city

- Sau khi ra Lê Hồng Phong đổi sim 4G new, ngay lập tức màn hình đã xuất hiện dòng chữ LTE, tuy nhiên đã sử dụng hết băng thông từ trước nên tốc độ vẫn rùa bò.

- Mua sim 4G gắn vào Alcatel Y853, ( Max 15 thiết bị kết nối cùng lúc )

- Test tốc độ thực tế của 4G khi di chuyển trên đường Phó Đức Chính với galaxy S6 edge, bắt wifi từ alcatel bỏ trong giỏ xách

- So với tốc độ trên S6 khi bắt wifi Anh Quân Hotel

- Tốc độ 4G trên laptop bắt wifi từ alcatel lúc 5h30 sáng

- Tốc độ wifi của Anh Quân Hotel lúc 5h30 sáng

3. Đánh giá :

Tốc độ 4G tại một số khu vực thí điểm phía Nam là tương đối cao, đúng như Genk nhận xét nó cao hơn hẳn một số gói cáp quang phổ thông. Tuy nhiên có vẻ tất cả đang trong giai đoạn thử nghiệm. Một số vị trí của Vũng Tàu LTE rất yếu có khi rớt luôn cả 2G ko nghe gọi được :p

Tất cả thử nghiệm đều mang tính khách quan và đa số là thực nghiệm khi di chuyển, vì vậy anh em mmo hoàn toàn an tâm chuẩn bị đón chào sự bùng nổ 4G sắp tới. Make money everywhere

4. Khuyết điểm:
Tốc độ tương đối cao nhưng vẫn cách xa 4G chuẩn, chưa ổn định. Hết băng thông tốc độ cao là về lại 2.5G. Hi vọng các nhà mạng sẽ bóp băng thông khi hết 4G về 3G tốc độ cao khi triển khai diện rộng.

Cám ơn thương hiệu Apple, Samsung, Alcatel, Viettel đã đồng hành cùng chương trình
Cám ơn 2 khách hàng đầu tiên mua Alcatel @cuipap1984@tieuthulama đã ủng hộ và là cảm hứng cho mình thực hiện review này :cool:

Last edited:
Mua từ hôm hàng vừa về ! giá cả ok , chưa test 4g nhưng chạy 3g bỏ cốp xe đi đâu cũng có wifi kkkk !

Kinh hơn cả 4g nhật bản ak @@! , hay mình ở vùng khỉ ho cò gáy nhể

Noi thật là ếu bao giờ tin vào trang speed test.
Cách test chuân nhất là tải một file nào đó cỡ 1~2 GB.
1. Tải bằng IDM vào xem speed.
2. Xem speed bằng cFosSpeed.

2 năm trước cũng mua 1 cục phát wifi của HUAWEI giá 1.7 củ, nó bắt 3G phát ra wifi cũng khá ngon, nó chạy đc nguồn từ cục pin dự phòng.
Xài tạm cho tới khi 4G đc support trên toàn quốc sẽ đổi cục khác, BTW thím nào có nhu cầu sẽ thanh lý, mấy bạn gái xinh thì đi ô teo 1 phát là đc :oops:.

Attachments

120.6 KB · Views: 71
    125.9 KB · Views: 71
giá bao nhiu a

Giá cục đó bn nhỉ? vài bữa đi du lịch roài k có mạng thì toi :))

1.229.000
Tiki.vn nó sell 2.499 theo google. Thấy ok thì mai giao lưu cafe trong giờ hành chính nhé ;)

Kinh hơn cả 4g nhật bản ak @@! , hay mình ở vùng khỉ ho cò gáy nhể

Check thực tế đó bạn, cơ mà Nhật hình như lên 5G rồi, ở thị xã Bà Rịa có 4G luôn mới ác, SG thì chưa :(

Noi thật là ếu bao giờ tin vào trang speed test.
Cách test chuân nhất là tải một file nào đó cỡ 1~2 GB.
1. Tải bằng IDM vào xem speed.
2. Xem speed bằng cFosSpeed.

2 năm trước cũng mua 1 cục phát wifi của HUAWEI giá 1.7 củ, nó bắt 3G phát ra wifi cũng khá ngon, nó chạy đc nguồn từ cục pin dự phòng.
Xài tạm cho tới khi 4G đc support trên toàn quốc sẽ đổi cục khác, BTW thím nào có nhu cầu sẽ thanh lý, mấy bạn gái xinh thì đi ô teo 1 phát là đc :oops:.

Đo thế chuẩn quá rồi
Tuy nhiên đo 4G theo 1 hướng speedtest cũng phản ánh được sự chênh lệch giữa 4G và gói cáp quang căn bản. 4G phát wifi kết nối 3 thiết bị 1 lúc cùng view youtube ko giật lag cũng là một thành tựu đáng ghi nhận. Di động mà

Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm mifi nhưng giá 1tr7 đa số là 3G và nếu là thiết bị hỗ trợ cả 3 và 4 G thì cũng chỉ sử dụng đc 3G do ko đúng tần số 4G tại VN. Lưu ý khi mua mifi muốn dùng full 4G ở VN thiết bị phải hỗ trợ băng tần 1800 và 2600 còn 3G 2100 thì mặc định rồi. Nhiều bạn không để ý cứ mua đại vì trên bao bì ghi 4G lại ôm hận

giá bao nhiu a

1.229.000 / em em ới

Mai là 1.230 ngày kia là 1.231 :D

Kích cỡ = 2.5 bao diêm bỏ túi ok em nhé

Last edited:
Cái cần đo là tốc độ tải thực tế, cứ tải thử và mắt nhìn thấy mới đáng tin ^_^, mấy thông số của nó hơi bị ảo đấy ko tin đc đâu.
Bạn thử cài CFO SPEED rồi tải một file nào đó 2GB và upload lên youtube xem tốc độ down và up của nó bao nhiêu mới là tốc độ mạng thật sự mà bạn có thể với tới nhé.
Cái phát wifi từ 3G mình mua cách đây 2 năm rồi, xài cũng tiện. Mà giờ nếu mua chắc cũng sẽ mua cái support cả 4G, giờ xài tạm nó tới khi 4G nó phổ cập đã, giờ mới thí điểm ở mấy TP lớn, ai ở chỗ đc thí điểm thì sướng rồi :v

đọc nhiều nhức hết mắt, tóm lại 1 cục phát ra sóng wifi + sim = bao nhiu, và bảng giá dùng 4g ntn

đọc nhiều nhức hết mắt, tóm lại 1 cục phát ra sóng wifi + sim = bao nhiu, và bảng giá dùng 4g ntn
Nói thế chả phải bán hàng trá hình à :p. Đang review giữa 4G và cáp quang hotel mà =]]

Thiết bị 1.229.000 full box + củ sạc MADE IN VN
Sim + gói cước là do nhà mạng tức bạn mua bên ngoài. Cước 3G sao thì 4G vậy ko chênh lệch

Lưu ý: Khu vực ko có 4G nó tự nhảy 3G và ngược lại

Dùng clone paypal rất chuẩn

Nói thế chả phải bán hàng trá hình à :p. Đang review giữa 4G và cáp quang hotel mà =]]

Thiết bị 1.229.000 full box + củ sạc MADE IN VN
Sim + gói cước là do nhà mạng tức bạn mua bên ngoài. Cước 3G sao thì 4G vậy ko chênh lệch

Lưu ý: Khu vực ko có 4G nó tự nhảy 3G và ngược lại

Dùng clone paypal rất chuẩn
Mai mấy h, qua thông ass lấy 1 cái :D

quánh dấu phát

Vẫn thua cáp quang viettel 45M của mình :D

Các bác cho e hỏi tí, cái cục wifi kia bắt 3g phát ra thì tốc độ cũng chỉ như 3g hay dùng thôi ạ

1.229.000
Tiki.vn nó sell 2.499 theo google. Thấy ok thì mai giao lưu cafe trong giờ hành chính nhé ;)

Check thực tế đó bạn, cơ mà Nhật hình như lên 5G rồi, ở thị xã Bà Rịa có 4G luôn mới ác, SG thì chưa :(

Đo thế chuẩn quá rồi
Tuy nhiên đo 4G theo 1 hướng speedtest cũng phản ánh được sự chênh lệch giữa 4G và gói cáp quang căn bản. 4G phát wifi kết nối 3 thiết bị 1 lúc cùng view youtube ko giật lag cũng là một thành tựu đáng ghi nhận. Di động mà

Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm mifi nhưng giá 1tr7 đa số là 3G và nếu là thiết bị hỗ trợ cả 3 và 4 G thì cũng chỉ sử dụng đc 3G do ko đúng tần số 4G tại VN. Lưu ý khi mua mifi muốn dùng full 4G ở VN thiết bị phải hỗ trợ băng tần 1800 và 2600 còn 3G 2100 thì mặc định rồi. Nhiều bạn không để ý cứ mua đại vì trên bao bì ghi 4G lại ôm hận

1.229.000 / em em ới

Mai là 1.230 ngày kia là 1.231 :D

Kích cỡ = 2.5 bao diêm bỏ túi ok em nhé
thêm vài thông số đi a như pin sài dc bao lâu khi sử dụng liên tục

chỗ mình 3G lúc nào Test căng đét lên được hơn 20Mbps 1 tí ngon phết, không biết sau 4G ngon ko :D. Tốc độ thực tế nhé, thiết bị báo đang tải về >2MB/s.
Đang dùng con TP-Link M7350, pin 2500 mà 10 người cùng connect dùng thoải mái cả ngày không hết pin.

Đo 4G tại khách sạn ngay TTTM Bà Rịa, tốc độ cao nhưng không ổn định

Test với IDM trên youtube lúc 13h

Clip [1080p HD LIVE] 120715 T-ARA (티아라) - DAY BY DAY > 100 MB donwload quá nhanh bấm cái có open nên ko kịp chụp

Clip bao công từ 3 - 4 MB/S

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,606
170,711
Latest member
top88w
Back
Top Bottom