Review lại ngày lên Công An về vấn đề tiền ảo

Status
Not open for further replies.
Làm gì mà cậu lên khuyên cứ như gặp phải cao thủ võ lâm
" Nên khai thật, khai hết, mấy anh ấy biết hết...bla..blla....."
Thôi em chào anh ĐTV em lượn ghê quá toàn chuyên viên an ninh mạng ko.
ờ thì nhấn mạnh vậy thôi,còn cậu khai sao thì tùy,mình run quá nên khai ra hết rồi,dù gì cũng ko làm gì sai nên khai thiệt hết luôn. :D

DTV solo bỏ mịa. Nếu trao đổi tiền ảo, rửa tiền. Giờ mấy trang auto exchange sập rồi, cơ sở dữ liệu đã bị xóa. Cái này gọi là mớm cung, để tự khai ra. Chứ biết con mịa gì mà bày đặt. Ngu mới đi in sao kê nộp cho nó, bank nó ko hợp tác, phải bắt người dân đi in sao kê là hiểu rồi:D

DTV solo bỏ mịa. Nếu trao đổi tiền ảo, rửa tiền. Giờ mấy trang auto exchange sập rồi, cơ sở dữ liệu đã bị xóa. Cái này gọi là mớm cung, để tự khai ra. Chứ biết con mịa gì mà bày đặt. Ngu mới đi in sao kê nộp cho nó, bank nó ko hợp tác, phải bắt người dân đi in sao kê là hiểu rồi:D

Bác chưa bị gọi nên ko biết chứ hồi em bị gọi. Lên nói vài câu là hiểu mấy thánh đó nắm bằng chứng bên ngân hàng rồi. Lúc đầu em cũng ko tin thế là thánh ĐTV đó nói thẳng ra lần giao dịch cuối cùng là ngày nào với ai số lượng bao nhiêu luôn (em lúc đó cũng chẳng nhớ về lục lại lịch sử giao dịch mới biết). Xét về cơ bản để an toàn và ko bị dính mấy trường hợp này thì chỉ có gặp mặt trực tiếp mà mua.

Bác chưa bị gọi nên ko biết chứ hồi em bị gọi. Lên nói vài câu là hiểu mấy thánh đó nắm bằng chứng bên ngân hàng rồi. Lúc đầu em cũng ko tin thế là thánh ĐTV đó nói thẳng ra lần giao dịch cuối cùng là ngày nào với ai số lượng bao nhiêu luôn (em lúc đó cũng chẳng nhớ về lục lại lịch sử giao dịch mới biết). Xét về cơ bản để an toàn và ko bị dính mấy trường hợp này thì chỉ có gặp mặt trực tiếp mà mua.
Cuối cùng có sao ko cậu?

Cuối cùng có sao ko cậu?

Thì cũng chỉ lấy lời khai thôi chứ cũng chả sao. Vụ của em liên quan đến LR và vấn đề mua bán LR với bác vietmarker :D

:mad: ngán nhất vụ bank show info giao dịch thôi

Bởi vậy mới nói. Mua bán sll thì nên gặp mặt trực tiếp mà làm. Nhỏ lẻ thì chả sao show cũng chẳng có gì.

Thì cũng chỉ lấy lời khai thôi chứ cũng chả sao. Vụ của em liên quan đến LR và vấn đề mua bán LR với bác vietmarker :D
vậy bạn có bị bắt đi in sao kê giao dịch bank ko,mình thì bị bắt như vậy ko biết có sao ko.

vậy bạn có bị bắt đi in sao kê giao dịch bank ko,mình thì bị bắt như vậy ko biết có sao ko.

Cũng chẳng cần in sao kê mình lục trên ebanking là ra hết chép lại mấy cái giao dịch liên quan thôi. Miễn lên đó thông tin mình đưa khớp với thông tin họ nắm thì chả sao :D

Mình đính chính 1 chút.

Trên đời này cho đến lúc không còn vũ trụ nữa (lúc đó con người không còn trên trái đất nữa) thì không có khái niệm TIỀN ẢO nhé. Cho nên mọi chuyên liên quan đến cái gọi là tiền ảo là chuyện cho vui thôi.
Bởi vì trái ngược với ảo là thực (thực khác với thật). Trên đời không có tiền thực mà chỉ có tiền thật thôi, cho nên trái với tiền thật là tiền giả.

Ảo với thực (không có ai nói ảo với thật cả)
Thật với giả( không có thật với ảo).
Trên đời chỉ có tiền thật chứ không có tiền thực.

Mà sử dụng, phát tán, trao đổi tiền giả thì chắc chắn phạm pháp.

Còn trao đổi, mua bán 1 loại tiền mà nhân loại chưa hề định nghĩa cũng như không thể định nghĩa được thì không có vấn đề gì để nói cả.

Chào các bạn mình vừa về tới là viết review cho các bạn xem nè:
Sáng 8h có mặt theo đúng hẹn trong giấy mời của CA tỉnh Bình Dương, hỏi mình là 1 anh điều tra viên khá nghiêm nhưng cũng dễ tính và nói chuyện ôn hòa.
Lí do được mời: Làm việc về vấn đề giao dịch tiền ảo.
Nội dung:
Phần hỏi-đáp: xoay quanh việc xài tiền ảo gì,tên gì, dùng tiền ảo gì,làm thế nào để có,giao dịch mua bán với ai,số tiền bao nhiêu,số lương mua và bán,dùng bao nhiêu tài khoản ngân hàng. Ngoài ra còn có 1 số câu hỏi như nhận thức thế nào về tiền ảo và mua bán tiền ảo.
Mình thì chỉ trả lời theo đúng sự thật là gõ chữ và 1 thời gian có chơi đâu tư nhưng này đã nghĩ khá lâu,số tiền do bán cho khá nhiều người và khá lâu rồi nên chỉ ước chừng.
Anh ĐTV còn hỏi sâu vào các lĩnh vực mà mình khai xem có phải là nói thật hay ko.
Phần viết tường trình: thì anh ấy cho mình 1 cái sườn bài và yêu cầu mình ngồi viết lại đúng với nhưng gì đã hỏi đáp phỉa trên.
Lời khuyên là các bạn phải thành thật trả lời, không được giấy diếm hay lấp liếm bịa chuyện vì anh ta là điều tra viên rất rành về các lĩnh vực kiếm tiền trên mạng và diễn đàn mmo4me.
Sau khi viết tường trình kí tên này nọ thì được cho về và yêu cầu ra ngân hàng sao kê lại toàn bộ giao dịch từ lúc mới làm và hẹn 1 ngày khác lên nộp và làm việc tiếp, ghi lời khai này nọ gì đó vì bữa đầu mới là buổi sơ khởi để điều tra.

P/S:
- Mình để ý thấy danh sách các bạn được mời và chưa được mời ở Bình Dương dài lắm gì mà thấy toàn VCB,DAB,ACB...,có hỏi thì a ấy nói là làm việc xong với mình sẽ mời thêm đến người tiếp theo nên các bạn ở BD cứ mà chuẩn bị tinh thần.
- Nên khai báo thật vì khí hỏi đáp thì mình thấy anh ấy biết mọi thứ giao dịch trong bank của mình.
- Anh ấy ko hỏi mua bán với ai cả cụ thể cả mà là gom chung là hỏi các người thu mua.
- Lần đầu có thể họ sẽ call mời bạn, nếu ko nghe thì sẽ gởi giấy mời,mời quá 3 lần ko đi sẽ bị cưỡng chế đi. :D
Rồi đó có nhiều đó thôi,lần đầu ngồi đối mặt với CA nên cũng khá lơ ngơ,ảnh hỏi gì thì mình khai quỵt tẹt ra hết, nên thành thật ngay từ đầu vì mình ko làm gì sai trái cả. HẾT
:oops: hỏi nhỏ xíu--- anh điều tra viên có ẹp zai ko--- bác có để ý ảnh củ to ko:oops: lúc anh í bảo bác khai-- có ai ko-- phòng kín chứ
:oops: Cho Heo số phone và lần sau đi-- dẫn Heo theo với--- Heo tình nguyện chết thay bác cho:D cái gì kín và đáo là Heo thầu hết:oops:

sao chuyện anh nói với chú , chú lại đem hết lên đây kể thế.
mai nhớ đem sao kê cho anh nhé

:( bởi vậy ,, các bác làm tiền ảo ra-- cứ send hết cho Heo-- Heo sell ra rùi send thẳng vô quỹ MMO Charity dùm cho... Có gì Heo chịu trách nhiệm cho--- sao kê vài thùng mì-- ít chăn và chiếu --.....:(

Heo thách đố vãi ra. Làm gì có tiền ảo mà send chứ. Chẳng lẽ send tiền giả à, tiền đó chỉ có đi shoping mua áo Juventus thôi.

Mình đính chính 1 chút.

Trên đời này cho đến lúc không còn vũ trụ nữa (lúc đó con người không còn trên trái đất nữa) thì không có khái niệm TIỀN ẢO nhé. Cho nên mọi chuyên liên quan đến cái gọi là tiền ảo là chuyện cho vui thôi.
Bởi vì trái ngược với ảo là thực (thực khác với thật). Trên đời không có tiền thực mà chỉ có tiền thật thôi, cho nên trái với tiền thật là tiền giả.

Ảo với thực (không có ai nói ảo với thật cả)
Thật với giả( không có thật với ảo).
Trên đời chỉ có tiền thật chứ không có tiền thực.

Mà sử dụng, phát tán, trao đổi tiền giả thì chắc chắn phạm pháp.

Còn trao đổi, mua bán 1 loại tiền mà nhân loại chưa hề định nghĩa cũng như không thể định nghĩa được thì không có vấn đề gì để nói cả.

Quyết tâm chơi ngu lấy tiếng à ?

Cậu có hiểu định nghĩa về tiền ko ?

Cả thế giới phải đặt cho nó 1 cái tên riêng , có lý do của nó , tự nhiên trên diễn đàn xuất hiện 1 ông siêu việt hơn tất cả các nhà kinh tế học , và kết luận nó là tiền giả ?

ROFL .

Cho hỏi nó giả cái gì thế ? cái gốc là cái gì ? WMZ giả dạng LR à ?

:) mà cho Heo hỏi-- tiền ảo là gì-- có ăn được ko:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,412
172,502
Latest member
trafficweb

Most viewed of week