Review lại ngày lên Công An về vấn đề tiền ảo

Status
Not open for further replies.

fear2014

Banned
Reactions
60
MR
0.000
Chào các bạn mình vừa về tới là viết review cho các bạn xem nè:
Sáng 8h có mặt theo đúng hẹn trong giấy mời của CA tỉnh Bình Dương, hỏi mình là 1 anh điều tra viên khá nghiêm nhưng cũng dễ tính và nói chuyện ôn hòa.
Lí do được mời: Làm việc về vấn đề giao dịch tiền ảo.
Nội dung:
Phần hỏi-đáp: xoay quanh việc xài tiền ảo gì,tên gì, dùng tiền ảo gì,làm thế nào để có,giao dịch mua bán với ai,số tiền bao nhiêu,số lương mua và bán,dùng bao nhiêu tài khoản ngân hàng. Ngoài ra còn có 1 số câu hỏi như nhận thức thế nào về tiền ảo và mua bán tiền ảo.
Mình thì chỉ trả lời theo đúng sự thật là gõ chữ và 1 thời gian có chơi đâu tư nhưng này đã nghĩ khá lâu,số tiền do bán cho khá nhiều người và khá lâu rồi nên chỉ ước chừng.
Anh ĐTV còn hỏi sâu vào các lĩnh vực mà mình khai xem có phải là nói thật hay ko.
Phần viết tường trình: thì anh ấy cho mình 1 cái sườn bài và yêu cầu mình ngồi viết lại đúng với nhưng gì đã hỏi đáp phỉa trên.
Lời khuyên là các bạn phải thành thật trả lời, không được giấy diếm hay lấp liếm bịa chuyện vì anh ta là điều tra viên rất rành về các lĩnh vực kiếm tiền trên mạng và diễn đàn mmo4me.
Sau khi viết tường trình kí tên này nọ thì được cho về và yêu cầu ra ngân hàng sao kê lại toàn bộ giao dịch từ lúc mới làm và hẹn 1 ngày khác lên nộp và làm việc tiếp, ghi lời khai này nọ gì đó vì bữa đầu mới là buổi sơ khởi để điều tra.

P/S:
- Mình để ý thấy danh sách các bạn được mời và chưa được mời ở Bình Dương dài lắm gì mà thấy toàn VCB,DAB,ACB...,có hỏi thì a ấy nói là làm việc xong với mình sẽ mời thêm đến người tiếp theo nên các bạn ở BD cứ mà chuẩn bị tinh thần.
- Nên khai báo thật vì khí hỏi đáp thì mình thấy anh ấy biết mọi thứ giao dịch trong bank của mình.
- Anh ấy ko hỏi mua bán với ai cả cụ thể cả mà là gom chung là hỏi các người thu mua.
- Lần đầu có thể họ sẽ call mời bạn, nếu ko nghe thì sẽ gởi giấy mời,mời quá 3 lần ko đi sẽ bị cưỡng chế đi. :D
Rồi đó có nhiều đó thôi,lần đầu ngồi đối mặt với CA nên cũng khá lơ ngơ,ảnh hỏi gì thì mình khai quỵt tẹt ra hết, nên thành thật ngay từ đầu vì mình ko làm gì sai trái cả. HẾT

Last edited:
trốn thuế nghi ngờ rửa tiền nhưng Viet Nam chưa công nhận tiền ảo gây thất thoát 1 số vốn lớn cho nhà nước nhưng chưa có luật ban hành , cẩn thân điều tra viên cũng là mấy ông trong diễn đàn này thì toi mạng , tại sao Viet Nam mình lại vậy nhỉ , nếu ko ban hành ra 1 dự luật quản lý tiền ảo coi , năm 2012 là thời gian bùng nổ tiền LR , PM , Paypal về việt nam ko phải là ít mà cái Viet nam làm đó là MẤT BÒ MỚI LO LÀM CHUỒNG

cậu giao dịch tiền ảo gì mà phải lên CA thế?

mình nghĩ chắc anh ĐTV cũng người trong 4rum này vì mình chưa nói gì là anh ấy biết mmo4me.com rầu. :D , mà nói chung ảnh cũng nói chuyện ồn hòa lắm

mình nghĩ chắc anh ĐTV cũng người trong 4rum này vì mình chưa nói gì là anh ấy biết mmo4me.com rầu. :D , mà nói chung ảnh cũng nói chuyện ồn hòa lắm
Do mấy người trước có khai forum này rồi, nên anh ĐTV biết là chuyện bình thường. Còn chuyên môn các ngành thì chưa chắc anh ĐTV biết :D

Do mấy người trước có khai forum này rồi, nên anh ĐTV biết là chuyện bình thường. Còn chuyên môn các ngành thì chưa chắc anh ĐTV biết :D
ko mod ơi, em vừa khai gõ chữ thì ảnh nói là captcha phải ko, nói đầu tư thì ảnh nói là invest, hyip hay gì gì,rồi còn ngồi giải thik mấy cái bản chất của nó nữa, trước nay em chơi cũng toàn nghe lời người khác mà đầu tư à,mấy cái này em cũng chưa biết nữa

ko mod ơi, em vừa khai gõ chữ thì ảnh nói là captcha phải ko, nói đầu tư thì nói là invest, hyip hay gì gì,rồi còn ngồi giải thik mấy cái bản chất của nó nữa, trước nay em chơi cũng toàn nghe lời người khác mà đầu tư à,mấy cái này em cũng chưa biết nữa
muốn biết mấy cái đó củng dể mà ! 4room đã có từng box giới thiệu rỏ ràng hết rồi :D

ko mod ơi, em vừa khai gõ chữ thì ảnh nói là captcha phải ko, nói đầu tư thì nói là invest, hyip hay gì gì,rồi còn ngồi giải thik mấy cái bản chất của nó nữa, trước nay em chơi cũng toàn nghe lời người khác mà đầu tư à,mấy cái này em cũng chưa biết nữa
Thì anh công an biết tổng quan về các ngành dựa vào lời khai của mấy người đc mời trước, chứ chuyên sâu thì chắc chưa tìm hiểu hết đâu.

vâng thì em chỉ biết là khi hỏi đáp thì anh ấy nói thế nên nói lại với mọi người à,giờ còn 1 ngày hẹn nữa nên cũng còn khá lo

Mình thì chả đụng đến coin chỉ có sài wmz với paypal, mà nghĩ mấy cái này thì có gì đâu mà giấu, mình làm trong lĩnh vục k bị cấm thì có sao nói vậy còn mấy ông làm ăn mờ ám mới ợt thôi, tháng rút về 15-20 củ chia cho 3 người thì thu nhập tháng cũng chả nhiêu nên chắc cũng chả liên quan thuế má. Mấy thằng chuyên đi scam mong cho công an tóm dái vặt lông hết đi cho forum lành mạnh

vâng thì em chỉ biết là khi hỏi đáp thì anh ấy nói thế nên nói lại với mọi người à,giờ còn 1 ngày hẹn nữa nên cũng còn khá lo
gd nhiều ko mà bị gọi lên thế C :rolleyes:

Mà cái logo bữa nay mới đổi hay do máy nó lưu cache mà sáng nay ngày 2 mới thấy cái avata chúc mừng năm mới :eek:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,412
172,502
Latest member
trafficweb

Most viewed of week

Most discussed of week