Report dklt2010 quỵt tiền công canh withdraw

Status
Not open for further replies.
còn nói về tình người thì nếu cậu đọc đoạn tin nhắn giữa mình và cậu ấy thì mình có bắt cậu ấy trả luôn ko?

Đọc câu này của chủ thớt rồi đọc đoạn tin nhắn thấy khó hiểu, bạn kia có nói không trả đâu nhỉ, chỉ vì DM nó chưa pay. Còn nếu nó Scam thì lấy đâu ra tiền mà trả, nên nhớ giao kèo là 1/2 số tiền rút được nhé.

Còn nói về tình người hả, chủ thớt muốn được tiền trong cả 2 trường hợp DM pay và DM scam, tình người đó :|

Thôi ở đó tự sướng và nghĩ về chữ "rút được" đi nhá, đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta, mà....

Đọc câu này của chủ thớt rồi đọc đoạn tin nhắn thấy khó hiểu, bạn kia có nói không trả đâu nhỉ, chỉ vì DM nó chưa pay. Còn nếu nó Scam thì lấy đâu ra tiền mà trả, nên nhớ giao kèo là 1/2 số tiền rút được nhé.

Còn nói về tình người hả, chủ thớt muốn được tiền trong cả 2 trường hợp DM pay và DM scam, tình người đó :|

Tôi xjn "2 con ếch ngồi đáy giếng", bây giờ tôi đưa cho "2 con ếch ngồi đáy giếng" một acc, nếu "2 con ếch ngồi đáy giếng" đặt đc lệnh rút $400 như tôi đã làm, tôi sẽ ko nhận $200 tiền công nữa kể cả cậu ấy được pay, còn nếu "2 con ếch ngồi đáy giếng" ko làm đc thì xin mới "2 con ếch ngồi đáy giếng" ngừng kêu "ộp ộp" và đj ra dùm

Đúng ra thì mình cũng ko report đâu, và mình cũng chẳng cố đòi hết $200 đâu, vì đó là số tiền cũng khá lớn, và mình cũng hiểu hoàn cảnh của cậu ấy, nên mình cũng đã nói là sẽ chỉ đòi tiền khi site đó chính thức bj report scam, còn ko thì mình vẫn chờ cậu ấy được pay rồi trả mình. Nhưng cậu ấy đâu có biết điều.

DM pay -> chủ thớt được trả tiền (đương nhiên rồi)
DM scam -> trích nguyên văn lại luôn
sẽ chỉ đòi tiền khi site đó chính thức bj report scam
tức là Scam vẫn đòi tiền.

Tình người, và "hiểu hoàn cảnh" ở đâu vậy trời _ _"

trong phần tin nhắn giữa 2 người thì bạn kia nói câu nào bị gọi là "cậu ấy đâu có biết điều" chủ thớt quote lại xem kỹ cái coi, đọc hết #1 mấy lần rồi mà chưa thấy chỗ nào không biết điều cả

Tôi xjn "2 con ếch ngồi đáy giếng", bây giờ tôi đưa cho "2 con ếch ngồi đáy giếng" một acc, nếu "2 con ếch ngồi đáy giếng" đặt đc lệnh rút $400 như tôi đã làm, tôi sẽ ko nhận $200 tiền công nữa kể cả cậu ấy được pay, còn nếu "2 con ếch ngồi đáy giếng" ko làm đc thì xin mới "2 con ếch ngồi đáy giếng" ngừng kêu "ộp ộp" và đj ra dùm

Hơ, con ếch xin nói lại với chủ thớt nhìn cho rõ

Về lý : Giao kèo ghi rõ trả 1/2 số tiền rút được, bây giờ rút nhưng chưa được hay nói cách khác là được 0 thì cứ lấy 0/2 mà nhận nhé

Về tình : người ta chưa được pay nên chưa trả được chứ người ta đâu có nói không trả, còn nếu DM scam mà vẫn đòi tiền người ta thì đấy gọi là tình đấy hả @@!

Nói chung chủ thớt củng làm hơi quá như thế thì toi người ta mất.Cũng có dịch vụ rút tiền đc 1/2 nữa hả ta ????????

Về lý : Giao kèo ghi rõ trả 1/2 số tiền rút được, bây giờ rút nhưng chưa được hay nói cách khác là được 0 thì cứ lấy 0/2 mà nhận nhé

Về tình : người ta chưa được pay nên chưa trả được chứ người ta đâu có nói không trả, còn nếu DM scam mà vẫn đòi tiền người ta thì đấy gọi là tình đấy hả @@!
Đã có kết luận : 0/2=0 => Mỗi bạn được 0$LR =))

"trả công bằng 1/2 số tiền cậu rút đc"

Nếu nói về lý: Đây có thể coi là một hợp đồng "Cậu canh lúc nào rút giùm được không? trả công bằng 1/2 số tiền cậu rút được"
" Rút được" ở đây là gì ?!
"Rút" là một quá trình, một số hành động để dẫn đến một thành quả đó là "được". "Được" ở đây bao gồm thành quả và quyền lợi của cả hai bên đã ký kết hợp đồng
Hợp đồng chỉ hoàn thành khi cả 2 bên thỏa mãn các điều kiện cho nhau
Việc này cũng giống như hợp đồng đòi nợ thuê thôi!
Ví dụ: Bên A thỏa thuận với bên B,mày tới nhà thằng C đòi cho tao 10tr tao sẽ trả cho mày số tiền mày đòi được
Bên B tới nhà C đòi tiền đập phá đánh C nhưng C không có tiền để trả, C khất nợ ( trường hợp xấu là xù nợ)
Bên B trở về nói A tao đã đập C nhưng chưa có tiền, và đòi 5tr. Như vậy có hợp lý ko ?!

Về tình : Dù site có pay hay không thì cũng phải trả tiền cho chủ top, tình yêu với bác Hồ mới là tình yêu lớn, chủ top chỉ yêu Bác thôi!

Thưa các bạn! Ngồi cả buổi tối tôi theo dõi tường tận và đọc kỹ 2 Toppic của 2 bạn dklt2010xfilepro Tôi thấy rằng hầu như tất cả mọi người đều thấy bạn xfilepro là vô lý khi bạn dklt2010 không nhận được tiền vào Lr mà vẫn cứ đòi bạn ấy 50%!
Tôi chưa chơi site này nên không hiểu cách chơi ntn tại sao lại khó rút tiền đến nỗi nhờ người khác rút hộ(Chắc do nội quy site khó rút), và tôi thấy ở đây bạn xfilepro có thể thực hiện lệnh rút cho người khác!

Ở đây " đặt lênh rút" và "rút thành công" là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau:
- nếu Bạn dklt2010 "đặt được lệnh rút" và chờ $ về thì cần cái quái gì phải mất oan 200$ cho bạn xfilepro làm điều đó đúng không??

Nhưng có vẻ ở đây bác dklt2010 không làm được điều đó và muốn nhờ bác xfilepro thực hiện và trả 50% cho bác đấy nếu đặt lệnh thành công (Ai cũng biết đặt dc lệnh song thì chỉ việc chờ tiền về)

- Và ở đây bác xfilepro có nói:

Giao kèo là mình chỉ đặt lệnh rút, bạn có thể đọc topic http://mmo4me.com/showthread.php?41298-Bonus-1-AP-khi-tham-gia-DollarMonster để hiểu rõ hơn. Và giao kèo đó chung cho tất cả mem nhờ mình rút hộ. Nightmare có thể xác nhận điều này

Vậy chỉ cần Bác Nightmare Vào nói 1 tiếng bác có Nhờ cậu xfilepro "đặt lệnh rút" và có trả tiền cho cậu ấy khi Lệnh đã thành công nhưng "tiền vẫn trong chế độ pending " như cậu ấy nói k?!

Nếu Nightmare Trả tiền cho cậu xfilepro khi tiền đang chế độ "pending" Thì đương nhiên Dù DM có Scam hay k Scam thì Bác dklt2010 phải chịu thôi! Vì ở đấy tôi thấy người ta canh đặt lệnh thành công cho cậu! là người ta đã hoàn thành nhiệm vụ như làm cho bao người khác thì cậu phải thực hiện đúng!

CÒn có phải những lời bác xfilepro nói đúng như vậy không mong các bạn chờ người làm chứng mà xfilepro nói đó là cậu Nightmare sẽ vào nói gì!

Last edited by a moderator:
Thưa các bạn! Ngồi cả buổi tối tôi theo dõi tường tận và đọc kỹ 2 Toppic của 2 bạn dklt2010xfilepro Tôi thấy rằng hầu như tất cả mọi người đều thấy bạn xfilepro là vô lý khi bạn dklt2010 không nhận được tiền vào Lr mà vẫn cứ đòi bạn ấy 50%!
Tôi chưa chơi site này nên không hiểu cách chơi ntn tại sao lại khó rút tiền đến nỗi nhờ người khác rút hộ(Chắc do nội quy site khó rút), và tôi thấy ở đây bạn xfilepro có thể thực hiện lệnh rút cho người khác!

Ở đây " đặt lênh rút" và "rút thành công" là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau:
- nếu Bạn dklt2010 "đặt được lệnh rút" và chờ $ về thì cần cái quái gì phải mất oan 200$ cho bạn xfilepro làm điều đó đúng không??

Nhưng có vẻ ở đây bác dklt2010 không làm được điều đó và muốn nhờ bác xfilepro thực hiện và trả 50% cho bác đấy nếu đặt lệnh thành công (Ai cũng biết đặt dc lệnh song thì chỉ việc chờ tiền về)

- Và ở đây bác xfilepro có nói:

Vậy chỉ cần Bác Nightmare Vào nói 1 tiếng bác có Nhờ cậu xfilepro "đặt lệnh rút" và có trả tiền cho cậu ấy khi Lệnh đã thành công nhưng "tiền vẫn trong chế độ pending " như cậu ấy nói k?!

Nếu Nightmare Trả tiền cho cậu xfilepro khi tiền đang chế độ "pending" Thì đương nhiên Dù DM có Scam hay k Scam thì Bác dklt2010 phải chịu thôi! Vì ở đấy tôi thấy người ta canh đặt lệnh thành công cho cậu! là người ta đã hoàn thành nhiệm vụ như làm cho bao người khác thì cậu phải thực hiện đúng!

CÒn có phải những lời bác xfilepro nói đúng như vậy không mong các bạn chờ người làm chứng mà xfilepro nói đó là cậu Nightmare sẽ vào nói gì!

Bạn nói rất chính xác, ngoài Nightmare ra còn có Locthiennguyen

Last edited by a moderator:
Tự canh rồi tự rút cho nó sướng, nhờ vả ng` khác làm gì.

Nếu nói về lý: Đây có thể coi là một hợp đồng "Cậu canh lúc nào rút giùm được không? trả công bằng 1/2 số tiền cậu rút được"
" Rút được" ở đây là gì ?!
"Rút" là một quá trình, một số hành động để dẫn đến một thành quả đó là "được". "Được" ở đây bao gồm thành quả và quyền lợi của cả hai bên đã ký kết hợp đồng
Hợp đồng chỉ hoàn thành khi cả 2 bên thỏa mãn các điều kiện cho nhau
Việc này cũng giống như hợp đồng đòi nợ thuê thôi!
Ví dụ: Bên A thỏa thuận với bên B,mày tới nhà thằng C đòi cho tao 10tr tao sẽ trả cho mày số tiền mày đòi được
Bên B tới nhà C đòi tiền đập phá đánh C nhưng C không có tiền để trả, C khất nợ ( trường hợp xấu là xù nợ)
Bên B trở về nói A tao đã đập C nhưng chưa có tiền, và đòi 5tr. Như vậy có hợp lý ko ?!

Về tình : Dù site có pay hay không thì cũng phải trả tiền cho chủ top, tình yêu với bác Hồ mới là tình yêu lớn, chủ top chỉ yêu Bác thôi!

+ thứ nhất về 2 chữ "rút được": đừng có ngồi dưới giếng mà "ộp ộp", tôi đã bảo là nếu tôi đưa cho các bạn 1 acc DM, nếu các bạn "đặt đc lệnh rút" $400 như tôi đã làm thì tôi sẽ ko nhận $200 tiền công nữa cơ mà, ở đời ko phải cái j đã "làm" là phải "được" đâu, thế thì xã hội đã tốt đẹp rồi
+ Thứ hai: Còn nói về ví dụ đòi nợ như bạn nói, bạn thử thuê mấy đồng chí đòi nợ thuê xem, nếu ko đòi đc thì mấy đồng chí ấy có im lặng mà về ko :)), vẫn phải trả công như thường bạn ahf :))
+ Thứ 3: Đừng có nói là bạn ko thích tiền, ko bạn thích thiền thì bạn tham gia MMO làm cái quái j, hay chỉ để cho vui, để tán gái, hay j khác, bạn ko thích tiền thì mang hết số tiền bạn có đj làm từ thiện đj, dám làm ko hay chỉ đc cái nói mồm

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

Tự canh rồi tự rút cho nó sướng, nhờ vả ng` khác làm gì.

Nếu mà bạn ấy làm đc thì đã ko phải nhờ mình, đã ko có rắc rối này

Vấn đề ở đây là tiền.......cậu...........rút được, cậu rút được cái gì rồi? Nếu khẳng định là rút được thì tiền đâu?
Còn Nightmare ra còn Locthiennguyen thì cần xem xét lại giữa các bạn đã có thỏa thuận gì, với vài $ như vậy các cậu ấy sẵn sàng trả trước khi tiền về tài khoản cũng không có gì là lạ, không có chuyện được pay rồi áp đặt người khác cũng phải pay cho bạn như vậy.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,892
172,972
Latest member
hao23

Most viewed of week

Most discussed of week