Announce Refund phí bảo hiểm của zwhynotme

Status
Not open for further replies.
bạn của bạn là ai thì gọi vào đây hộ cái -_-

đây là topic refund, ko phải topic chém gió, bạn cũng ko phải là admin hay mod, ko có quyền yêu cầu gì ở đây.mời bạn tui vào làm gì, xem mặt thằng nào mà ngu thế để cho bị scam hả, rãnh thì tìm cách mà kiếm $ đi, vào mà comment soi mói làm gì

Có ý kiến: $ thừa BH trả lại cho thằng Scam...nhưng không chuyển khoản,kêu nó tới tận nhà bác @Shin lấy... cùng có mặt của những người bị hại.. chia chác nhau tại đó...:D

đây là topic refund, ko phải topic chém gió, bạn cũng ko phải là admin hay mod, ko có quyền yêu cầu gì ở đây.mời bạn tui vào làm gì, xem mặt thằng nào mà ngu thế để cho bị scam hả, rãnh thì tìm cách mà kiếm $ đi, vào mà comment soi mói làm gì
Topic tố cáo thằng scam có từ mồng 4 mà sao mồng 5 Bạn của bạn lại bị lừa. Tôi có quyền nghi ngờ cái prof đấy là do scam dựng lên.
VÀ bạn có cũng không có quyền bảo là tôi không dc phép nghi ngờ bạn. ok

Còn bạn tưởng tiền của thằng scam là tiền dưới đất chui lên tay hả? Với vai trò cũng từng là một nạn nhân của thằng dog Hoàn Mỹ nếu như số tiền refund có dư thì tui cũng có thể đóng góp ý kiến được. Bạn không thấy AD nói là sẽ trả lại cho scamer mà sao còn nói AD muốn làm gì thì làm!
Còn bạn. Tôi bảo số tiền còn lại AD muốn làm gì thì làm chứ không phải là refun lại cho thằng scam ( bạn đọc có hiểu không )

nếu admin mà refund cho scam thì là quá vớ vẩn, và bị nhiều người đáp gạch, đã scam lại còn refund, thằng này scam quá nhiều rồi ko phải một lần, có 10 lần tiền bảo hiểm cũng chưa chắc bằng số tiền nó scam, admin làm như thế này, chỉ giúp khuyến khích đóng bảo hiểm để scam cho sướng thôi.

Chào các bạn,

Đây là lý do mà mình có ý muốn Refund lại cho zwhynotme:
  1. Số tiền này không thuộc về BQT
  2. BQT chỉ giữ số tiền này để trả lại cho người bị hại, nếu không còn ai bị hại nữa và còn dư thì chắc chắn phải trả lại cho người ta, BQT không thể tự ý sử dụng.

Theo như thông tin các bạn có nói là rất nhiều người khác đã bị SCAM. Thì mình cũng mong nhờ các bạn nhắn với họ là:
  • Sau khi Refund cho những người trực tiếp bị hại từ zwhynotme. Số tiền còn dư mình sẽ Refund lại cho họ
  • Và nếu vẫn còn dư thì mình mới trả lại cho zwhynotme

Cám ơn các bạn rất nhiều
Thân

Chào các bạn,

Đây là lý do mà mình có ý muốn Refund lại cho zwhynotme:
  1. Số tiền này không thuộc về BQT
  2. BQT chỉ giữ số tiền này để trả lại cho người bị hại, nếu không còn ai bị hại nữa và còn dư thì chắc chắn phải trả lại cho người ta, BQT không thể tự ý sử dụng.

Theo như thông tin các bạn có nói là rất nhiều người khác đã bị SCAM. Thì mình cũng mong nhờ các bạn nhắn với họ là:
  • Sau khi Refund cho những người trực tiếp bị hại từ zwhynotme. Số tiền còn dư mình sẽ Refund lại cho họ
  • Và nếu vẫn còn dư thì mình mới trả lại cho zwhynotme

Cám ơn các bạn rất nhiều
Thân
Bạn làm như vậy là dung túng scammer. Vậy bây giờ scammer sẽ thoải mái đóng BH để scam. Nếu scam > số tiền BH sẽ bùng luôn -> có lãi. Nếu scam < số tiền BH thì được nhận lại = hòa. Vậy là scammer chỉ có hòa và lãi. Làm ăn quá dễ dàng. Bạn nên ra rules sẽ tịch thu toàn bộ số tiền còn thừa của scammer để quyên vào quỹ từ thiện cho hoạt động từ thiện của forum chẳng hạn. Nếu bạn vẫn giữ ý kiến là trả lại tiền cho scammer thì bạn quá quan liêu chả khác gì quan chức bây giờ. Sống chết mặc bay tiền thầy bỏ túi, tao có tiền lãi của bọn nó đóng BH. Thằng nào ngu bị scam chết cmnd.

Vấn đề này , theo mình cần bàn thêm để làm rõ một số cách sao cho hợp lý chứ k nên để cá nhân @Shin tự quyết định vậy được . Tiền có thể là của người khác nhưng thông tin scammer thì chỉ có 1 người mà theo điều tra ra nên ko có gì chối cãi được . Theo mình những vấn đề như thế này bạn nên sát với thực tế forum hơn và tham khảo một số MOD thường trực ở box scam như @legialoc @animax1991

PS : Hoặc bạn có thể tham khảo ý kiến của các bạn uy tín ở forum . Ko ai là ko ghét scammer cả . Và theo mình nghĩ cũng chỉ có cùng lắm 1 ,2 scammer là hoạt động liên tục trong lĩnh vực này .

Có 2 vấn đề
1. Scam xong thì dù ít hay nhiều toàn bộ số tiền đóng bảo hiểm sẽ phải refund cho người bị hại hoặc xung quỹ 4rom ( làm event , sự kiện v.v.v. ). Cái này cũng sẽ tỉ lệ thuận với số tiền bảo hiểm mà các bạn sẽ đóng. Đóng nhiều ---> uy tín cao ( nếu scamer pro thì lãi không thì lỗ :)) ). Đóng ít ---> uy tín sẽ thấp hơn
2. Tất cả các trường hợp mà bị scam sau khi có report chính thức được BQT ( ad ) xác nhận sẽ không được refund. Chả cần biết đúng sai gì cả, lúc đó thực sự là ngu thì chịu -- thế thôi. Giờ cứ scam bừa đi. Đến lúc bị phát hiện lôi cái acc lập từ đời tám hoánh nào ra rồi chát chit log liếc đầy đủ vào báo scam số tiền khổng lồ vẫn đc refund thì đúng là chịu
Tóm lại với cái đống luật như này thì lách cái scamer là nhanh giàu nhất mà chỉ có từ huề vốn đến lãi mà thôi

Đây là proofs của mình, Mình bị scam $203
1. Log chat

2. Paypal transaction

3. Open Dispute

Đề nghị 2 bạn @dinhcaothang và @diepvonhu sửa lại comment hoặc cung cấp proofs. Nếu ko mình nói mod ban nick 2 bạn tội vu khống đó
Sau khi xem lại topic lúc trước thì xác định bạn ko phải scammer. Do hôm đó đi ngủ sớm nên không theo dõi hết topic nên XIN LỖI bạn nha!:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,420
171,473
Latest member
playzoneapp

Most viewed of week

Most discussed of week