• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Refund phí bảo hiểm của zwhynotme

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,350
MR
49.297
Chào các bạn,

Đã có kết quả cuối cùng về zwhynotme. Các bạn những bị zwhynotme thì Post yêu cầu theo mẫu sau tại đây để mình tổng kết và Refund nha. Nếu còn dư mình sẽ Refund lại cho zwhynotme:
  • Chi tiết về sản phẩm bạn mua
  • Tổng số tiền bị SCAM
  • Tổng số tiền cần Refund
  • Và Log chat, bằng chứng bạn Mua / Bán với zwhynotme
  • Proof chuyển tiền
Note:
  • Hạn báo danh: 11/11/2013
  • Những trường hợp báo danh trễ BQT sẽ không giải quyết. Vì mọi người không thể đợi một vài cá nhân trễ được, hy vọng bạn thông cảm
  • Không được SPAM dưới mọi hình thức. Cảnh cáo lần 1, lần 2 BANNED ít nhất 1 ngày
BQT MMO4ME
Thân

Chào các bạn,

Đã có kết quả cuối cùng về zwhynotme. Các bạn những bị zwhynotme thì Post yêu cầu theo mẫu sau tại đây để mình tổng kết và Refund nha. Nếu còn dư mình sẽ Refund lại cho zwhynotme:
  • Tổng số tiền bị SCAM
  • Proof chuyển tiền
Note:
  • Những trường hợp báo danh trễ BQT sẽ không giải quyết. Vì mọi người không thể đợi một vài cá nhân trễ được, hy vọng bạn thông cảm
  • Không được SPAM dưới mọi hình thức. Cảnh cáo lần 1, lần 2 BANNED ít nhất 1 ngày
BQT MMO4ME
Thân
Chào anh Shin,
Theo em nghĩ đã scam thì thu lại hết số tiền bảo hiểm, chứ dư trả lại thì người ta cứ đóng bảo hiểm vài chục triệu rồi đi scam, trót lọt thì không sao còn bị phát hiện tố cáo dư lại được trả lại, thiếu thì họ lãi, tức là scammer không bao giờ bị thiệt. Đó là ý kiến cá nhân của e thôi, forum không nên nhân từ quá với scammer.

uhm mình cũng nghĩ thế :)) đóng fee có 1 2 tr đi scam nhiều hơn thì lời , ít hơn thì được trả lại chắc toàn mem lo đi scam ko quá chưa tính đến việc 1 số người bị hại mà ko biết hay ko cập nhật thường xuyên thời điểm lấy tiền bảo hiểm thì ko lẽ thêm 1 điểm có lợi cho scammer tiếp ?? Mình nghĩ nên áp dụng mạnh tay hoặc nếu ko có biện pháp gì thì thêm cái rules nếu đã xác định scam thì số tiền bảo hiêm dư sẽ ko hoàn trả mà bổ xung vào việc gì đấy :-?? ủng hộ forum , ủng hộ từ thiện hoặc làm 1 cái quĩ riêng hoạt động hoặc quĩ hổ trợ cho những người bị dính scam ở mấy vụ khác mà số tiền bảo hiểm ko đủ thanh toán v..v.. , Chứ ko cần phải minh bạch và sòng phẳng đến mức tiền dư trả lại cho tk scammer như thế ;)) ý kiến cá nhân thôi nha

Ad có info ko tung lên là may cho nó r`, còn refund lại cho nó làm gì :eek::eek::eek:

Chào các bạn,

• Tổng số tiền bị SCAM
  • Proof chuyển tiền
Note:
BQT MMO4ME
Thân
zwhynotme đã được xác nhận là Trần Nguyễn Hoàn Mỹ, Cái tên này là scammer khét lẹt ở mmo4me rồi. Bạn không cần phải trả lại đâu. Nếu còn thừa thì nên sung quỹ hay làm event chứ số tiền còn lại ít vậy không đủ để chia cho các nạn nhân đã bị scam trước đây.

Chào anh Shin,
Theo em nghĩ đã scam thì thu lại hết số tiền bảo hiểm, chứ dư trả lại thì người ta cứ đóng bảo hiểm vài chục triệu rồi đi scam, trót lọt thì không sao còn bị phát hiện tố cáo dư lại được trả lại, thiếu thì họ lãi, tức là scammer không bao giờ bị thiệt. Đó là ý kiến cá nhân của e thôi, forum không nên nhân từ quá với scammer.
đồng cách nghĩ với ông này,thừa thì sung quỹ từ thiện hay tạo event cho a e khác trong 4rum chứ chả lại làm gì cho bọn đó,nó đi scam thì nó cũng xác định rồi

số tiền scam nhiều hơn bảo hiểm thì nạn nhân chịu thiệt thòi khi chia nhau không đủ
số tiền scam ít hơn bảo hiểm thì scammer nhận lại tiền thừa, hài quá admin

làm thế thì sao giảm nạn scam được, sẽ có nhiều scammer đóng bảo hiểm để scam, được nhiều thì chuồn, được ít thì nhận lại cho đủ (chẳng mất mát tí gì).

1 phiếu cho xung công hoặc chia nốt phần thừa cho những nạn nhân sẽ hợp lý hơn.

Thằng Hoàn Mỹ này đánh chết cũng không chừa, đề nghị ad đừng nên nhân từ quá, nếu còn dư số bảo hiểm thì nên xung vào công quỹ hoặc box charity thì hay hơn

nói thật Refund lại cho zwhynotme là ko đúng. và mình cũng ý kiến thêm là bây giờ nó scam mà đi thu thập bằng chứng thì quá muộn. sao các bác bị scam ko tự tố cáo nó như bác hôm nọ bị lừa hơn 800k đi. mình nghĩ toàn bộ số tiền bảo hiểm phải được trả lại cho bạn nào đứng lên tố cáo chứ

đầu tiên là phải trả lại cho bạn mới bị scam 800k đã rồi làm gì thì làm. Các bác tưởng tiền trên trời rơi xuống hả mà xung vào công quỹ. Còn nhưng người người bị scam trước cho dù thằng hoàn mỹ làm thì cũng không dc refun. Chỉ refun cho bạn mới bị scam 800k thôi, chắc bạn ý đang rất buồn, thấy tội, còn bao nhiêu thì AD muốn làm gì thì làm

đầu tiên là phải trả lại cho bạn mới bị scam 800k đã rồi làm gì thì làm. Các bác tưởng tiền trên trời rơi xuống hả mà xung vào công quỹ. Còn nhưng người người bị scam trước cho dù thằng hoàn mỹ làm thì cũng không dc refun. Chỉ refun cho bạn mới bị scam 800k thôi, chắc bạn ý đang rất buồn, thấy tội, còn bao nhiêu thì AD muốn làm gì thì làm
có người mới bị scam 500$ nữa kìa
cái gì cũng phải chia đều chứ làm gì có đầu tiên cuối cùng
sao những ng trước ko dc refund
bạn nói hài quá
có thể những ng trước họ ko đủ bằng chứng nên ko tố cáo dc thì sao
với lại nick này cũng mới lập và có bảo hiểm
còn những nick trước làm gì có bảo hiểm

ko bao giờ có chuyện chia đều nhé. bây giờ vụ scam vỡ lở nó lập nick phụ hoặc nhờ bạn bè rồi tạo chứng cứ giả scam để được chia tiền thì làm thế nào. các bạn nói mà ko nghĩ trường hợp đó à. ai đã đứng lên chứng minh được nó là scam thì người đó nhận tiền bảo hiểm. vụ việc xảy ra rồi mới bắt đầu post scam thì nói thẳng ra ko biết clone ăn vụ bảo hiểm hay ko nhưng các bạn ngu v` lo`. mong ADM đừng xét những vụ sau khi có thông báo nó scam. làm vậy khác nào giúp nó xâu xé tiền BH

like cho bác. mình chưa hiểu cơ chế bảo hiểm của forum như nào nhưng mình xin đặt ra giả thuyết như này.
- có bạn bảo nhiều người bị scam, phải đợi điều tra rùi chia tiền.
mình nghĩ: + có 2 trường hợp. 1 là trước lúc có người báo,2 là sau lúc có người báo. nếu là trước thì có thể ko có đủ bằng chứng chứng minh nó scam. cái này bạn ngu bạn chịu. nếu là sau thì bạn quá ngu khi không theo dõi tin tức forum mà đã GD với nó.
+ thêm 1 trường hợp nữa là chính sách bảo hiểm quá ưu đãi nên scam từ lúc lập nick đã tạo chứng cứ giả để khi nó bị phát hiện thì nhảy vào đòi ăn chia.. cái này cầm chắc lãi chứ chẳng phải hoàn vốn.
- mục đích đóng tiền bảo hiểm của các bạn ấy là như thế nào và người giữ tiền bảo hiểm có trách nhiệm gì ở đây?
+ nói thật là bảo trả lại tiền cho scam thì mình thấy cách làm việc của BQT quá ngu dốt. mình xin nói thẳng các bạn ban nick mình cũng đc và mình cũng chẳng ăn chia gì ở đây nhưng khi mod post như vậy ko thấy mọi người ném đá à. cái gì cũng phải hợp lý 1 tý chứ làm ăn thế ai dám chơi ở cái FR này nữa.
+ các bạn nhận tiền bảo hiểm, tạo uy tín cho người đóng bảo hiểm thì các bạn cũng phải có trách nhiệm khi người đó scam nhé. đa phần mấy vụ scam mình thấy mod không có thông tin gì của nick scam hết.thế thì ai đóng cũng được à. BQT chỉ biết nhận tiền còn chúng nó làm gì mặc nó à.
* còn nhiều điều muốn nói nhưng nói càng thêm ức và lòi ra sự ngu dốt của BQT. mình mới tham gia FR, mục đích lên đây để giao lưu cách kiếm tiền và cũng chẳng có tiếng nói gì cũng chẳng phải thằng AHBP gì hết nhưng BQT hãy đọc và ngẫm lại xem cách làm việc của mình nhé. mình nghĩ những việc đơn giản như ai đóng bảo hiểm phải có thông tin người đó là 1 việc quá đơn giản và cần thiết mà BQT còn ko làm đc thì làm làm gì. chấm hết. gạch đá, ban nick mình nhận.

• Chi tiết về sản phẩm: Bán 522 $pp
  • Tổng số tiền bị SCAM: 522 $ = 10.283.000
  • Tổng số tiền cần Refund = 10.283.000
  • Và Log chat, bằng chứng bạn Mua / Bán với zwhynotme:
  • rcxbua
  • Proof chuyển tiền:
    rcxbez
  • Có người bảo mình chưa hẳn bị scam vì có thể dispute được, nhưng đó cũng chỉ là có thể, mà shin yêu cầu hạn chót post là 11/11 nên mình phải post lên để shin chia tiền bảo hiểm cho đúng. Nếu mình dis thành công sẽ refund tiền lại cho shin hoặc thêm cho các bị hại khác. Có lẽ mình là người mất nhiều nhất

• Chi tiết về sản phẩm: Bán 522 $pp
  • Tổng số tiền bị SCAM: 522 $ = 10.283.000
  • Tổng số tiền cần Refund = 10.283.000
  • Và Log chat, bằng chứng bạn Mua / Bán với zwhynotme:
  • rcxbua
  • Proof chuyển tiền:
    rcxbez
  • Có người bảo mình chưa hẳn bị scam vì có thể dispute được, nhưng đó cũng chỉ là có thể, mà shin yêu cầu hạn chót post là 11/11 nên mình phải post lên để shin chia tiền bảo hiểm cho đúng. Nếu mình dis thành công sẽ refund tiền lại cho shin hoặc thêm cho các bị hại khác. Có lẽ mình là người mất nhiều nhất
chào bạn. chia buồn cùng số tiền bị mất nhưng cho mình hỏi tới tối ngày 04/11 đã có quyết định thằng zwhynotme scam mà sao bạn vẫn đâm đầu vào giao dịch với nó vậy. thêm nữa nó đóng bảo hiểm có 2tr mà sao bạn giao dịch hơn 500$ với nó vậy? đây là mình thắc mắc thôi chứ ko có ý gì đâu tại mình thấy hơi vô lý

Theo mình nếu Admin còn tiếp tục chính sách bảo hiểm như thế này, thì đóng BH đi scam sẽ không bao giờ sợ lỗ :D

VD: đóng BH 10tr. scam ít hơn 10tr thì huề vốn, còn scam lớn hơn 10tr thì lời :confused:

Làm giàu không khó rồi, tạo nick mới, đóng BH và đi scam :confused:

Bạn bị scam cũng đã nói rõ, mong BQT bớt chút thời gian suy nghĩ về điều này :(

Mình xin phép có đôi lời tâm sự!

Mình cũng đã từng dính 1 vụ scam của bạn Hoàn Mỹ này:

http://mmo4me.com/threads/scam-aldr...ck1406-chuyen-gia-scam-o-moi-dien-dan.128552/

Điều mình đáng buồn ở đây là tên này không phải scam chỉ 1,2 lần. Mọi người có thể tìm thử thông tin ở google sẽ thấy mức độ scam của tên này bao phủ như thế nào. Mình có nghe mod tunvit đã đi gặp tên này 1 lần và chỉ uống nước nói chuyện khuyên răn rồi cho qua, để rồi nó lại đi giở trò scam.

Không lâu sau đó có 1 topic của mod legialoc:

http://mmo4me.com/threads/can-cau-t...voi-minh-giai-quyet-thang-exchanger1s.129132/

và nghe nói các mod sẽ cùng lên SG và hỏi thăm bạn ấy lần 2. Nhưng hình như mọi chuyện đã chìm vào dĩ vãng! Để rồi giờ tên Hoàn Mỹ vẫn tung hoành ngang dọc.
Là một victim, từng bị tên Hoàn Mỹ scam nên mình hiểu cảm giác của các bị hại giống mình là như thế nào. Ban quản trị đã từng gặp nó 1 lần để khuyên răn, để rồi tên nhóc này vẫn cứng đầu đi cướp mồ hôi nước mắt của người khác. Vậy thì tại sao lại không thể lên gặp nó 1 lần nữa? Khuyên răn không được thì dùng biện pháp mạnh. Sau vụ mình bị scam 600k, chứng kiến thêm nhiều bị hại khác mà thủ phạm chỉ có 1 người. Mình tin rằng, nếu tính tổng tiền nó đã scam trên MMO, có lẽ nó cũng đáng đi tù vì tội chiếm đoạt tài sản. Mình hy vọng ban quản trị sẽ có biện pháp tốt để răn đe tên này. Thân!

chào bạn. chia buồn cùng số tiền bị mất nhưng cho mình hỏi tới tối ngày 04/11 đã có quyết định thằng zwhynotme scam mà sao bạn vẫn đâm đầu vào giao dịch với nó vậy. thêm nữa nó đóng bảo hiểm có 2tr mà sao bạn giao dịch hơn 500$ với nó vậy? đây là mình thắc mắc thôi chứ ko có ý gì đâu tại mình thấy hơi vô lý
chắc bạn ko theo dõi topic report, nó fake nick người mua pp, thằng bạn ko nhìn kỹ nên bị scam

Còn bạn tưởng tiền của thằng scam là tiền dưới đất chui lên tay hả? Với vai trò cũng từng là một nạn nhân của thằng dog Hoàn Mỹ nếu như số tiền refund có dư thì tui cũng có thể đóng góp ý kiến được. Bạn không thấy AD nói là sẽ trả lại cho scamer mà sao còn nói AD muốn làm gì thì làm!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,028
171,078
Latest member
JollyRoger

Most discussed of week

Most discussed of week

Back