Help RainMaker Studio - Nhận Design & Code tất cả các loại website.

Suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu nhé đồng chí
Ưu điểm của wordpress: Hỗ trợ tốt cho SEO, Thông dụng, cộng đồng phát triển mạnh, tương thích với gần hết các thể loại host.
Nhược điểm:
_ Là Open Source cho nên nếu không chăm chỉ cập nhập thì rất dễ bị hacker khai thác bug.
_ Dùng cho các website vừa và nhỏ. wordpress có dữ liệu, truy vấn nhiều thì sẽ gây tình trạng chậm. Về khoản này nó còn kém hơn Drupal. Mình không bàn luận Joomla ở đây vì mình anti joomla từ lúc nó tách ra khỏi mambo.

Nếu so sánh với 1 Source tự viết, và tối ưu hóa. Thì cái lợi của wordpress là chi phí đầu tư ít. Trong khi mã nguồn tự viết thì tốn kém hơn, việc nâng cấp cũng khó khăn hơn nhưng mức độ an toàn hơn.

Nhân tiện thông báo chủ thớt phát, @DoctorXuan : Em đợi cái báo giá về cái app game em mô tả cho bác tương đối lâu rồi mà ko thấy bác trả nhời. Em đã tìm được team làm rồi bác nhé. Đợi bác kiểu này mất uy tín vãi.
Bác này nói chuẩn này ^^. Mấy cái open source chỉ đc cái tiết kiệm chi phí đầu tư, còn mọi lý do khác chỉ là biện hộ về khả năng tài chính của mình :D

Sorry bạn vì vấn đề chậm trễ báo giá, như trao đổi với bạn ở YM.
Vấn đề của bạn ko phải apps mà là game. Nên thời gian chờ bóc nhân lực người làm đồ hoạ Game nó hơi lâu, vấn đề chưa báo giá bạn ngay đc là xem nhân lực làm đồ hoạ muốn đc trả công bao nhiêu sau đó tính toán nó hơi mất thời gian. Nếu bạn tìm đc team rồi thì không push tên đó nữa :D.
Hẹn hợp tác với bạn các dự án về web / web app/ service trong tương lai gần, có project nào hay ho thì cứ PM trao đổi bàn luận cùng nhau, đc thì sẽ hợp tác nhiệt tình :D

P/S ALL: Team mobile bên mình đang chạy 2 PJ cho khách nên tạm thời ko nhận thêm PJ về App của iOS và Android, khi nào xong sẽ cập nhật ở Post #2

Last edited:
Chuẩn MVC và ko mã hóa thì lo gì ko có người kế tiếp. Cần gì phải làm mới :D

Cũng còn xem dev = công nghệ gì nữa bạn à :D. Nếu mới quá cũng khó kiếm người làm tiếp, công nghệ cũ thì lại có nguy cơ lên thớt như VC Corp :D

Bác này nói chuẩn này ^^. Mấy cái open source chỉ đc cái tiết kiệm chi phí đầu tư, còn mọi lý do khác chỉ là biện hộ về khả năng tài chính của mình :D

Sorry bạn vì vấn đề chậm trễ báo giá, như trao đổi với bạn ở YM.
Vấn đề của bạn ko phải apps mà là game. Nên thời gian chờ bóc nhân lực người làm đồ hoạ Game nó hơi lâu, vấn đề chưa báo giá bạn ngay đc là xem nhân lực làm đồ hoạ muốn đc trả công bao nhiêu sau đó tính toán nó hơi mất thời gian. Nếu bạn tìm đc team rồi thì không push tên đó nữa :D.
Hẹn hợp tác với bạn các dự án về web / web app/ service trong tương lai gần, có project nào hay ho thì cứ PM trao đổi bàn luận cùng nhau, đc thì sẽ hợp tác nhiệt tình :D

P/S ALL: Team mobile bên mình đang chạy 2 PJ cho khách nên tạm thời ko nhận thêm PJ về App của iOS và Android, khi nào xong sẽ cập nhật ở Post #2
Em cũng muốn hợp tác với bác mảng web lắm. Vì thực chất thỉnh thoảng cũng có vài đồng chí đánh project, Cơ mà khách em toàn theo hướng Open Source và em chưa nhận đc project nào quá 2k Mr Obama cả :(
Nếu khách nào cần VPS, Server thì hú em bác nhá. Em tư vấn và đưa giải pháp cho :D

Em cũng muốn hợp tác với bác mảng web lắm. Vì thực chất thỉnh thoảng cũng có vài đồng chí đánh project, Cơ mà khách em toàn theo hướng Open Source và em chưa nhận đc project nào quá 2k Mr Obama cả :(
Nếu khách nào cần VPS, Server thì hú em bác nhá. Em tư vấn và đưa giải pháp cho :D
Tư vấn giải pháp + config bảo mật ấy hả? Nếu khách thuê Site Admin thì bên mình giới thiệu cho ^^.
Bên mình nhận cả các pj open source nhưng phải (2K+) mới nhận (Design + front-end + 1 chút back-end) thì cũng tới giá đó đấy :D
Nếu có PJ handmade nào hay ho bác cứ PM bên mình thảo luận đc thì hợp tác ^^

Mới có 1 bác Request cái web rao vặt đầy đủ tính năng như rongbay, chotot .... Xem sơ bộ ít nhất 10k, sợ quá chạy rồi ^^. Toàn ko tự lượng sức mình, đâu có biết những site đó nó đổ bao tiền của nhân lực vào hệ thống của nó chứ :D . Nếu chỉ cần mấy đồng bạc mà tạo đc 1 site tính năng như mấy ông lớn rồi cạnh tranh với tụi nó thì ai cũng giàu rồi......

Last edited:
Tiền bạc đổ vào thì đúng. Cơ mà với chi phí 10k để start project thì họ chạy là phải.
Design: Thuê 1 bạn desgin tốt đặt hàng cái giao diện. Chi phí chỉ tầm $500 - $750 là có 1 bộ thương hiệu từ giao diện web đến logo, banner các kiểu rồi.
Site này cỡ vừa, PHP/MySQL là ok rồi dev loại khá, có tư duy: Trả lương theo tháng, tầm $600 - $800
Hỗ trợ 1 bác phụ tá làm về Cut, responsive, jquery các kiểu trả lương theo tháng tầm $200 - $300.

Project này em nhận thấy làm tầm 2 month - tối đa 3 month --> Mức tiền đầu tư tối đa chỉ tầm $4000 thôi bác.
Còn nếu bạn nào đó đã từng làm project như thế thì chi phí rẻ bèo bác ạ. Họ cũng chưa biết các project bác thực hiện, bác hô 10k thì người ta không chạy mới lạ

Tiền bạc đổ vào thì đúng. Cơ mà với chi phí 10k để start project thì họ chạy là phải.
Design: Thuê 1 bạn desgin tốt đặt hàng cái giao diện. Chi phí chỉ tầm $500 - $750 là có 1 bộ thương hiệu từ giao diện web đến logo, banner các kiểu rồi.
Site này cỡ vừa, PHP/MySQL là ok rồi dev loại khá, có tư duy: Trả lương theo tháng, tầm $600 - $800
Hỗ trợ 1 bác phụ tá làm về Cut, responsive, jquery các kiểu trả lương theo tháng tầm $200 - $300.

Project này em nhận thấy làm tầm 2 month - tối đa 3 month --> Mức tiền đầu tư tối đa chỉ tầm $4000 thôi bác.
Còn nếu bạn nào đó đã từng làm project như thế thì chi phí rẻ bèo bác ạ. Họ cũng chưa biết các project bác thực hiện, bác hô 10k thì người ta không chạy mới lạ

Nếu bác nhận đc 4k thì PM yahoo mình đưa request và info khách cho bác contact
Mình chịu ko thể nhận đc. Vì tính dev cho khách = nodejs cho khách nhàn về vảo mật và server security.
Team mình trả lương cho members ko tính theo tháng mà tính công việc, ví dụ tính toán 1 công việc làm trong bao nhiêu tiếng. Và mỗi tiếng bao xiền. Dev nodejs bèo cũng: $5 /1 giờ, làm cho tây toàn tính $7 hoặc $8. Dev PHP như bác nói thuê tụi vn chỉ tầm $2 /1h thôi :D. Mình thấy 4k ko khả thi lắm, nếu PHP cũng tầm 5-7k, bác có hứng thì mình đưa info request và YM bác ấy cho mà làm việc.

Last edited:
Em thấy làm cho dân VN mình giá thấp, bem nc ngoài đc giá cao hơn. Em bem toàn tầm $15/h mà họ còn khen rẻ @_@ Có điều ngừng tay xíu thì họ phàn nàn, áp lực kinh lắm.

Last edited:
viết 1 cái app mất 20 triệu cơ à :eek:

Các bạn chưa đi đặt web cho riêng mình thì cứ nói này nói nọ, giá vậy là ok rùi. Mình là người đầu tư nhiều về web lên mình hiểu , để xây dựng lên một thương hiệu cho các bạn giá đó không ăn thua gì đâu. Nói chung sẽ còn phát sinh nhiêu nếu các bạn là dân kinh doanh. Việt nam mình thích của free lên nhìn giá đó nó kinh chứ dân kinh doanh xác định vốn đó như vốn mua máy móc phục vụ công việc thôi. Tổng chi phí làm web của mình nó lên đến khoảng 6 k usd rùi . Khi các bạn có hướng kinh doanh thì nó nó sẽ hoàn vốn nhanh và sẽ có một chỗ đứng trên thị trường. Đừng vì ham rẻ rùi nó ko đáp ứng được yêu cầu của mỗi cá nhân

Các bạn chưa đi đặt web cho riêng mình thì cứ nói này nói nọ, giá vậy là ok rùi. Mình là người đầu tư nhiều về web lên mình hiểu , để xây dựng lên một thương hiệu cho các bạn giá đó không ăn thua gì đâu. Nói chung sẽ còn phát sinh nhiêu nếu các bạn là dân kinh doanh. Việt nam mình thích của free lên nhìn giá đó nó kinh chứ dân kinh doanh xác định vốn đó như vốn mua máy móc phục vụ công việc thôi. Tổng chi phí làm web của mình nó lên đến khoảng 6 k usd rùi . Khi các bạn có hướng kinh doanh thì nó nó sẽ hoàn vốn nhanh và sẽ có một chỗ đứng trên thị trường. Đừng vì ham rẻ rùi nó ko đáp ứng được yêu cầu của mỗi cá nhân
Chuẩn man, chỉ có những ai kinh doanh đầu tư có bài bản mới hiểu đc cái giá mà team đưa nó quá bèo :D ...
Ai k hiểu thì kệ thôi, về mà click build WP JL rồi xài Temp có sẵn cho rẻ ^^

viết 1 cái app mất 20 triệu cơ à :eek:
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Theo bạn là bao nhiêu :D
Dự án mình quần 3 năm nay rồi ko biết tính giá thế nào :(

Mình đặt 3 cái Game cho App của mình (Game thể loại đơn giản), 30 triệu 1 Game. Mà bác xuân tóc đỏ này còn khen rẻ. 20 triệu cho 1 cái app thì đã là gì :(

Mình đặt 3 cái Game cho App của mình (Game thể loại đơn giản), 30 triệu 1 Game. Mà bác xuân tóc đỏ này còn khen rẻ. 20 triệu cho 1 cái app thì đã là gì :(
Vụ đó thế nào rồi? Hy vọng cậu thành công ăn may đc phát như chim điên :).

BTW .. vào mmo4me ném topic cho vui chứ có bao giờ hy vọng nhận đc Project từ KH trong này :rolleyes:

Vẫn chưa xong bác ạ. Lấy đâu ra mà phát như chim điên. Vướng phát design hơi đầu lâu

Vẫn chưa xong bác ạ. Lấy đâu ra mà phát như chim điên. Vướng phát design hơi đầu lâu
Chuẩn đó, nói vụ này căng ở design mà, đồ hoạ game nó đầu lâu mà mấy thằng trong team nó phát giá cao quá nên mới ko dám nhận của cậu :D..
Sống cứ phải có niềm tin và ước mơ chứ ... Nhỡ đc phát như chim điên coi như trúng số độc đắc :D..

Giá này là rẻ rồi, lại là Nodejs nữa. Kể biết bác sớm thì đã tìm hiểu bên bạn, nên thuê bên Nencer rồi.
Đang có cái tên miền Survey.is, định làm cái về survey miễn phí kiểu như surveymonkey.com
Chắc cũng phải trên 5k nhỉ :D

Bên nen sờ toàn làm fastfood thôi, nhưng min project cũng 2k :rolleyes:
Nói thẳng là dân VN thích, vì tính ra rẻ. Nhưng có thứ mọi người ko biết:
  • Công nghệ cổ.
  • Thằng nào cũng same same ko để lại dấu ấn gì về thương hiệu.
  • DDOS là chết, dễ ăn cháo hành.
Nói chung thích hợp với tụi làm ăn chụp giật thôi, lên linked chúng nó chả biết nen sờ là tụi nào ko để lại giấu ấn gì với dân trong nghề cả.

Khéo nói về nodejs ỡ bễn ko biết là gì đâu :p
Bên mình ko đặt nặng về kinh tế lắm, luôn ưu tiên các Project thú vị, áp dụng các loại công nghệ mới nhất. Chắc chỉ thích hợp với Pro làm ăn nghiêm túc và các doanh nghiệp. Niu bai thì chắc xem báo giá xong chạy mất rồi.
Min Project 2k Obama :D

Last edited:
Quánh dấu, cho app mobile :cool:

Thì cái gì cũng có cái giá của nó mà .
Có người nói rẻ vì người ta là dân trong nghề , kinh tế thoải mái ,hoặc muốn làm quy mô lớn nên $ phải bỏ ra ko là vần đề .
Còn đa số mấy bạn nói mắc thì do làm cá nhân nên nói mắc cung đúng thôi mà , vì cá nhân thu lợi nhuận thấp thì xem giá đó là cao .
cái này cũng như bữa ăn của người giàu và người nghèo :) ý kiến cá nhân cho vui thôi nhé

Bên nen sờ toàn làm fastfood thôi, nhưng min project cũng 2k :rolleyes:
Nói thẳng là dân VN thích, vì tính ra rẻ. Nhưng có thứ mọi người ko biết:
  • Công nghệ cổ.
  • Thằng nào cũng same same ko để lại dấu ấn gì về thương hiệu.
  • DDOS là chết, dễ ăn cháo hành.
Nói chung thích hợp với tụi làm ăn chụp giật thôi, lên linked chúng nó chả biết nen sờ là tụi nào ko để lại giấu ấn gì với dân trong nghề cả.

Khéo nói về nodejs ỡ bễn ko biết là gì đâu :p
Bên mình ko đặt nặng về kinh tế lắm, luôn ưu tiên các Project thú vị, áp dụng các loại công nghệ mới nhất. Chắc chỉ thích hợp với Pro làm ăn nghiêm túc và các doanh nghiệp. Niu bai thì chắc xem báo giá xong chạy mất rồi.
Min Project 2k Obama :D
Em không biết gì vào hỏi ngu thôi, Pro thông não giùm em với :) Nếu làm cái web như kiểu Facebook thì giá tầm bao nhiêu hả Pro :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,621
170,729
Latest member
inhopgiaymem
Back
Top Bottom