quazabka bị hack đã thỏa thuận refund cho người bị hại

Status
Not open for further replies.
hay !!!!
20-30% 1 cái giá quá bèo
tiện đây tôi xin lập hội đóng tiền bảo hiểm rồi đi scam
ai tham gia thì inbox nhé :))

Tớ tham giá theo cậu ! Đóng bảo hiểm 100chai rồi làm cú ăn tết ! Refund 50-50 ! Khôn não nề !

tớ tham giá theo cậu ! đóng bảo hiểm 100chai rồi làm cú ăn tết ! Refund 50-50 ! Khôn não nề !

đây cũng là bào học cho anh enh. đố mà sau này ai gd không nhìn more info nữa đó .+ veri phone nếu không chắc ăn

Stop đi hãy để admin Các Mod check kỹ lại vì mình thấy có một thủ đoạn ở đây (có thể do hacker hoặc lí do gì khác)
Ngày 6.1 dưới chữ ký vẫn để đúng YM:

Nhưng tới thời điểm PM Seller thì đã khác :

Đặc điểm của More info: Muốn edit thì phải qua xác nhận bằng email đăng ký 4rum, dù nick bị hack bị change chữ ký nhưng more info cũng ko bị ảnh hưởng nếu ko bị hack mail

Tác dụng của More info: dùng để xác nhận info đối tượng giao dịch, tránh trường hợp bị hack ( giả vờ bị hack) đổ thừa cho info bị thay đổi

Thử nghĩ nếu giao dịch mà ko veri more info - thì những người cập nhật more info đã làm 1 việc vô nghĩa à?

Bạn chủ thớt cũng có cái lý riêng của bạn, tuy nhiên chuyện ko tốt đã xảy ra mà 2 bên ko thống nhất được thì ra tòa, mà ra tòa thì xử theo rule đây:

mình thấy trường hợp này có trong rule của admin mà

link : http://mmo4me.com/showthread.php?126-Noi-quy-chung-cua-MMO4VN-Forum

Thx vì nhờ bạn này mà
RULE đã về bản:binhsua90:

Bạn conglylentieng nói trường hợp này ko phải bị hack vậy bạn chứng minh dùm chủ thớt luôn thì còn gì bằng. Chứ tui nghĩ bây giờ nói 1 câu đây là cố tình scam thì cũng cần
bằng chứng thôi

Cảm ơn cậu,mình thật sự rối quá.
Trường hợp của mình thì đúng như trương hợp thứ 2 mà Admin Shin đã nêu ra.không verify số điện thoại,không xác nhận info giao dịch của mình.(Acc mình đã xài 2 năm và đã update info rõ ràng )
Mình cũng đã giải quyết nội bộ với chủ thớt là 50-50 vì đây là 2 anh em đều bị hại,bạn ấy cứ khăng khăng để Admin giải quyết,vậy thì cứ đúng luật làm phải không?
Trường hợp của bạn không nằm trong đó cho tới khi bạn chứng minh được là acc forum bị hack, chứ hok thì tui đăng ký bảo hiểm rùi cập nhật thông tin trong more info, chữ ký thì để info khác rùi tui đi cam, sau đó lại báo acc bị hack và nói tại giao dịch hok đúng với phần more info nên chỉ chịu trách nhiệm 20-30% ah, bán cam ngon luôn đó nha.

Các Pro cho hỏi lấy poof hack thì làm kiêu gì vậy? Chắc phải nhờ đến Admin Shin trợ giúp lấy Poof.(minh chỉ tìm được 1 poof đến giản xem ip lúc giao dich với chủ thớt ở city nào)
Các bạn cứ đổ hết lỗi thuộc về mình.
1, Vấn đề các bạn nói là mình không bảo vệ được tài khoản nhưng mà tài khoản thì có thể bị hack do lỗi của mình cũng có thể do lỗi bảo mật của 4rum.
2,Cứ bảo mình scam thì các bạn đưa ra poof giao dịch với info của mình đi.
Những người không biết thì đừng có chém linh tinh.
Các ban bảo mình chạy ra quán net để scam thì đưa ra bằng chứng đi. Đừng nói là khó nhé vì nó quá khó.
Trong trương hợp này mình không muốn scam 45$ để mất 1 triệu bảo hiểm và ban nick và mang tiếng xấu. Vì mình vẫn đang làm dịch vụ.

Các Pro cho hỏi lấy poof hack thì làm kiêu gì vậy? Chắc phải nhờ đến Admin Shin trợ giúp lấy Poof.(minh chỉ tìm được 1 poof đến giản xem ip lúc giao dich với chủ thớt ở city nào)
1, Vấn đề các bạn nói là mình không bảo vệ được tài khoản nhưng mà tài khoản thì có thể bị hack do lỗi của mình cũng có thể do lỗi bảo mật của 4rum.
Các ban bảo mình chạy ra quán net để scam thì đưa ra bằng chứng đi. Đừng nói là khó nhé vì nó quá khó.
Trong trương hợp này mình không muốn scam 45$ để mất 1 triệu bảo hiểm và ban nick và mang tiếng xấu. Vì mình vẫn đang làm dịch vụ.

biết là lỗi ko phải ở cậu (cái này là cậu nói), nhưng ko thể làm như cậu nói được, vì cậu ko chứng minh được nick bị hack

tạo tiền lệ rất xấu cho forum.

chạy ra quán net thì khó chỗ nào vậy cậu :))
CÓ THỂ cậu nhìn thấy sơ hở bên trong rule và áp dụng thành công, ai mà biết ?
t chả bênh ai cả
nhưng nếu vụ này mà xử 50-50 hay cực đoan hơi nữa là 20-80 thì mình và chắc chắn cũng có nhiều ng nữa mất niềm tin vào bảo hiểm- cái mà admin tạo ra để củng cố tin tưởng đối vs ng khác

Đặc điểm của More info: Muốn edit thì phải qua xác nhận bằng email đăng ký 4rum, dù nick bị hack bị change chữ ký nhưng more info cũng ko bị ảnh hưởng nếu ko bị hack mail

Tác dụng của More info: dùng để xác nhận info đối tượng giao dịch, tránh trường hợp bị hack ( giả vờ bị hack) đổ thừa cho info bị thay đổi

Thử nghĩ nếu giao dịch mà ko veri more info - thì những người cập nhật more info đã làm 1 việc vô nghĩa à?

Bạn chủ thớt cũng có cái lý riêng của bạn, tuy nhiên chuyện ko tốt đã xảy ra mà 2 bên ko thống nhất được thì ra tòa, mà ra tòa thì xử theo rule đây:

Thx vì nhờ bạn này mà
RULE đã về bản:binhsua90:

Bạn conglylentieng nói trường hợp này ko phải bị hack vậy bạn chứng minh dùm chủ thớt luôn thì còn gì bằng. Chứ tui nghĩ bây giờ nói 1 câu đây là cố tình scam thì cũng cần
bằng chứng thôi
1. Từ trước đến nay việc bị hack nick vẫn luôn là việc bàn ra tán vào mà ko bao giờ có kết quả cụ thể vì scam thật hay giả (hack thật hay giả) ko thể chứng minh đc vì rất nhiều lí do.

2. Những vấn đề khiến mọi người ủng hộ bị hại refund 100%
- Người bị tố cáo kêu bị hack nick mà có thể dễ dàng lấy lại? Ko hề có 1 chút gì cho rằng là bị hack ngòai cái chữ ký giờ đã thay đổi lại
(nếu chủ topic ko chụp ảnh lại nhanh thì giờ ko có bằng chứng gì để tố cáo vì chữ kí đã thay đổi)
- Người bị tố cáo nói chuyện phủ nhận trách nhiệm mà đổ rằng ko more info, ver fone ???? , người bị tố cáo chỉ khăng khăng đòi refund 50%???
- Người bị tố cáo xài chung ip với người khác (cái này nghi vấn vì nhiều lí do nhưng ko bàn đến cho nhức đầu)

3. Như tiền lệ: RULE đặt ra là bị hack mới đc đền bù 20 -> 30% nhưng việc chứng minh này hòan tòan mang tính tương đối , ko thể áp dụng triệt để. Và cái này mình nghĩ nghiêng về ngành dịch vụ >10tr thì đúng hơn so với 1,2 triệu tiền bảo hiểm chỉ để giúp mem giao dịch số tiền nhỏ.
Còn RULE từ trước đến nay ai cũng hiểu :
Nếu nói bị hack -> ko refund hoặc refund ko đúng với yêu cầu của người bị hại (tiền và thời gian đền bù tiền) thì vẫn BAN
Nếu nói bị hack -> refund 100% hoặc ít hơn 100% nhưng đc sự chấp thuật của người bị hại -> giữ lại tài khỏan

HẾT

Nói tóm lại 1 điều là như thế này ! Thằng Kia muốn đẩy tình huống về Mỗi bên chịu lỗ 1/2 tiền giao dịch ! Nói vậy,thử hỏi Số Tiền ko phải là 45$ mà là 10chai thì sao ! Chả nhẽ Thớt thấy rành rành như vậy rồi,giờ chấp nhận chịu lỗ 5 triệu ah ! >"< ! Chả cần bik,cứ refund 100% lại,còn ko thì tịch thu BH trả cho thớt,còn 5$ xung quỹ tạo event !

Chấm hết !

blah blah
HẾT

Những gì bạn nói tự nó đã có mâu thuẫn trong đó rồi.

Thứ nhất bạn nghi phạm ko cố tình chối bỏ trách nhiệm. => chấp nhận đền 50% dù sao cũng là 1 cách giải quyết

Thứ 2, chuyện IP trùng thì bạn đó có nói do 2 anh em ở cùng nhau chung đường truyền, ai muốn chứng minh đây là nói dối thì cũng cần proof.

Thứ 3, Quy định về việc nick bị hack trong 4rum là áp dụng chung chung, ko phân ra là bị hack thật hay giả ( vì như bạn cũng biết rất khó chứng minh) Quả thật đây là điều bất cập ở rule.

Thứ 4, các bạn khẳng định bạn kia giả vờ bị hack nick nhưng đó chỉ nên gọi là giả thiết thôi. Nói đi cũng phải nói lại, bạn đó ko thể chứng minh nick bị hack nhưng cũng chưa có ai chứng minh được bạn đó giả vờ bị hack.

Và chốt lại là bạn kia đã nói ko đóng bảo hiểm 1 triệu để đi scam 45LR, bây giờ lựa chọn xử theo rule hay cũng có thể bạn đó ko tâm phục khẩu phục và a lê hấp chấp nhận ban nick?

Cái này chỉ tính việc bị hack nick thiệt nha
Hồi trc hack nick đi scam với info giả của thằng hack thì phải bồi thg 100%(cái này khỏi phải bàn do chủ nick quản lý acc kém)
Nhg admin đả hỗ trợ phần more info để làm gì.Là dùng để dành trg hợp bị hack nick,giúp cho chủ nick quản lý acc kém tránh bị thiệt hại nhìu.
Vậy nếu trong trường hợp này rơi vào trg hợp nào?.Nếu bác nào nói là bồi thg 100% thì nên nghỉ lại thử xem more info tạo ra là để đem trưng à.Admin forum tốn chất xám để làm việc vô bổ à.Còn bác nào nói lậy 1 hội dem scam lấy 50% sau khi có vụ việc này xảy ra.Sau vụ này tôi nghỉ ai củng sẽ cẩn thận hơn nhìn vào more info để giao dịch hết.
Còn nói về chủ thớt có thể chủ thớt không tìm hiểu rỏ về 4rum nên ko bit more info dùng để làm gì.Thì bác bị thiệt thì chịu thôi.
Tôi nghỉ các bác trong 4rum nên sử dụng đúng mục đích cái more info đc tạo ra.Cứ giao dich theo cái chử kí thì mình thiệt thì ráng chiu thôi.
P/s Admin nên bổ sung phẩn việc thay đổi more info chỉ dc thay đổi sau 3 ngày để tránh trg hợp hacker nó hack dc luôn cả mail và thay đổi more ìno

Last edited by a moderator:
Cái này chỉ tính việc bị hack nick thiệt nha
Hồi trc hack nick đi scam với info giả của thằng hack thì phải bồi thg 100%(cái này khỏi phải bàn do chủ nick quản lý acc kém)
Nhg admin đả hỗ trợ phần more info để làm gì.Là dùng để dành trg hợp bị hack nick,giúp cho chủ nick quản lý acc kém tránh bị thiệt hại nhìu.
Vậy nếu trong trường hợp này rơi vào trg hợp nào?.Nếu bác nào nói là bồi thg 100% thì nên nghỉ lại thử xem more info tạo ra là để đem trưng à.Admin forum tốn chất xám để làm việc vô bổ à.Còn bác nào nói lậy 1 hội dem scam lấy 50% sau khi có vụ việc này xảy ra.Sau vụ này tôi nghỉ ai củng sẽ cẩn thận hơn nhìn vào more info để giao dịch hết.
Còn nói về chủ thớt có thể chủ thớt không tìm hiểu rỏ về 4rum nên ko bit more info dùng để làm gì.Thì bác bị thiệt thì chịu thôi.
Tôi nghỉ các bác trong 4rum nên sử dụng đúng mục đích cái more info đc tạo ra.Cứ giao dich theo cái chử kí thì mình thiệt thì ráng chiu thôi.
P/s Admin nên bổ sung phẩn việc thay đổi more info chỉ dc thay đổi sau 3 ngày để tránh trg hợp hacker nó hack dc luôn cả mail và thay đổi more ìno

thế mấy người ko cập nhập moreinfo thì là lỗi ở ai??? như cậu đấy ;))

newbie thì biết gì về moreinfo, admin nên để hiện hẳn ra hơn là đóng thế

Thấy mọi người bàn về vấn đề này nhiều , nhưng nói đi nhưng cũng phải nói lại :
1. Giả sử nick A đóng bảo hiểm 20 triệu . Bị hack nick
2. Người hack nicknick B .
nick B lập 1 topic mua bán LR như chủ thớt . ( Rồi tự dàn xếp việc thanh toán cho 2 nick LR của mình ) ( Tất nhiên k thay đổi được more info của nick A ) mà giao dịch qua yahoo ở chữ ký ( Việc này đơn giản với 2 đường truyền : 1 của 3G 1 của mạng net thông thường )
3. Sau khi thanh toán nick B lập topic report scam nick A scam với info là nick yahoo ở chữ ký
---
Vậy ban quản trị cho hỏi trường hợp như thế này thì bạn A đóng bảo hiểm 20 triệu bị mất hết tiền bảo hiểm . Vậy còn gì là công bằng ở more info. Ngẫm vụ này là bảo hiểm 1 triệu nhưng những người đóng bảo hiểm 20 - 50 triệu người ta k đồng ý với cách giải quyết này đâu

Thấy mọi người bàn về vấn đề này nhiều , nhưng nói đi nhưng cũng phải nói lại :
1. Giả sử nick A đóng bảo hiểm 20 triệu . Bị hack nick
2. Người hack nicknick B .
nick B lập 1 topic mua bán LR như chủ thớt . ( Rồi tự dàn xếp việc thanh toán cho 2 nick LR của mình ) ( Tất nhiên k thay đổi được more info của nick A ) mà giao dịch qua yahoo ở chữ ký ( Việc này đơn giản với 2 đường truyền : 1 của 3G 1 của mạng net thông thường )
3. Sau khi thanh toán nick B lập topic report scam nick A scam với info là nick yahoo ở chữ ký
---
Vậy ban quản trị cho hỏi trường hợp như thế này thì bạn A đóng bảo hiểm 20 triệu bị mất hết tiền bảo hiểm . Vậy còn gì là công bằng ở more info. Ngẫm vụ này là bảo hiểm 1 triệu nhưng những người đóng bảo hiểm 20 - 50 triệu người ta k đồng ý với cách giải quyết này đâu

theo bạn thì chủ thớt hack nick của bác kia à =))

thế mấy người ko cập nhập moreinfo thì là lỗi ở ai??? như cậu đấy ;))

newbie thì biết gì về moreinfo, admin nên để hiện hẳn ra hơn là đóng thế
Ko để more info vì ko muốn giao dich trên 4rum,còn muốn thì cứ qua trung gian thôi.có gì là phải lo
Còn là newbie ko bit thì phải vào trang rule mà đoc,hỏi thêm ng trên 4rum .Tôi hỏi bạn khi bạn tham gia cái gì bạn có tìm hiểu rõ nó ko.Nếu ko tìm hiểu rỏ nếu bạn bị gì bạn bị thiệt thôi.Tất cả nó đả nằm sẳn hết trên 4rum rùi mà.

theo bạn thì chủ thớt hack nick của bác kia à =))
Ban ko có mắt mà đọc hết chữ 1 . Giả sử à . Hay có mắt cũng như mù có đầu cũng như không

Những gì bạn nói tự nó đã có mâu thuẫn trong đó rồi.

Thứ nhất bạn nghi phạm ko cố tình chối bỏ trách nhiệm. => chấp nhận đền 50% dù sao cũng là 1 cách giải quyết

Thứ 2, chuyện IP trùng thì bạn đó có nói do 2 anh em ở cùng nhau chung đường truyền, ai muốn chứng minh đây là nói dối thì cũng cần proof.

Thứ 3, Quy định về việc nick bị hack trong 4rum là áp dụng chung chung, ko phân ra là bị hack thật hay giả ( vì như bạn cũng biết rất khó chứng minh) Quả thật đây là điều bất cập ở rule.

Thứ 4, các bạn khẳng định bạn kia giả vờ bị hack nick nhưng đó chỉ nên gọi là giả thiết thôi. Nói đi cũng phải nói lại, bạn đó ko thể chứng minh nick bị hack nhưng cũng chưa có ai chứng minh được bạn đó giả vờ bị hack.

Và chốt lại là bạn kia đã nói ko đóng bảo hiểm 1 triệu để đi scam 45LR, bây giờ lựa chọn xử theo rule hay cũng có thể bạn đó ko tâm phục khẩu phục và a lê hấp chấp nhận ban nick?
Cậu ko hiểu hay cố tình ko hiểu?
Rule admin đưa ra (bi hack : 20->30%) thực tế chưa hề đc áp dụng trong bất kì trường hợp nào. Rule này mang tính chủ quan rất lớn và người liên quan hòan tòan có thể đảo ngược kết qủa đc nếu có chuẩn bị trước.
Rule thật sự đc áp dụng từ trước đến này đều là refund 100% (hoặc 2 bên tự giải quyết) hoặc ban nick.

Còn việc bị hack hay ko bị hack thì chẳng liên quan gì chứng minh. Áp dụng RULE THẬT SỰ từ trước đến nay mà thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,984
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week