• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help [quaza] chiến lược "make by me"

biết là cản và hỗ trợ, nhưng dùng cái gì để xác định mức cản và hỗ trợ

có cản và hỗ trợ rồi còn phải có thêm indicator gì mới vào lệnh chứ, gặp cản bay vào đón đỉnh bắt đáy liền thì cháy tài khoản chỉ là vấn đề thời gian thôi

Cùng 1 thứ vũ khí nhưng mỗi người xài mỗi style khác nhau . Thế nên hiệu quả nó mới khác nhau . Cao thủ chỉ cầm cục đá trên tay thì cũng có thể hạ được những tên cầm gươm .

Ay da mới thi Đường lối CM ĐCS VN về, chắc 10 rồi ;))

Cách trade của mình hả, bình thường thôi
1. Buy low sell high
2. Dùng con mắt và cái đầu
3. Hỗ trợ và kháng cự chỉ là nhất thời, cái chính là nhìn vào market cảm nhận xem buyer nhiều hơn hay seller nhiều hơn, nếu buyer nhiều mà hiện tại giá đã cao thì vẫn nhảy vào buy và ngược lại. Cách này chỉ cũng ko được, nó giống như giác quan thứ 6 vậy ;))
4. RSI 1 thời gian test rồi, chỉ đúng có 60% à, Vào sai cái là đa số toàn gồng lệnh rồi mới thoát dc. Cách trade của mình thì xác suất khoảng 85%-99%, ít gồng lệnh
Cách chơi đó và cách vào lệnh với khối lượng của cậu mình tin là 100% lận đó :))

Cách chơi đó và cách vào lệnh với khối lượng của cậu mình tin là 100% lận đó :))

Chứ vào volume cao cho giống gamble à. Giới hạn của mình chỉ là 1 lot, nếu có nhiều tín hiệu cho, VD 5 tín hiệu chẳng hạn, thì mỗi lệnh là 0.2 lot. Nếu suôn sẻ ko loss lệnh nào thì 30 triệu/tháng, còn trường hợp tệ nhất là chỉ 10 triệu/ tháng :D
Timing, all about timing

Có ai đang ăn buffe ở New World Hotel ko, nếu có thì có thể gặp mình ở đó bây giờ:">. Mời cả nhà ăn trưa

Last edited by a moderator:
Chứ vào volume cao cho giống gamble à. Giới hạn của mình chỉ là 1 lot, nếu có nhiều tín hiệu cho, VD 5 tín hiệu chẳng hạn, thì mỗi lệnh là 0.2 lot. Nếu suôn sẻ ko loss lệnh nào thì 30 triệu/tháng, còn trường hợp tệ nhất là chỉ 10 triệu/ tháng :D
Timing, all about timing

Có ai đang ăn buffe ở New World Hotel ko, nếu có thì có thể gặp mình ở đó bây giờ:">. Mời cả nhà ăn trưa
Uhm đúng rồi! Giới hạn mà tận 1 lot với cách chơi đó tài khoản không thể dưới 10k được mô hấy :). Chính xác với cách chơi này thì Timing là một yếu tố đặt lên hàng đâu rồi, và đồng thời kiên nhẫn thì không cần phải nói mà cái chính là người chơi Forex cũng chưa hẳn phải cần đến việc luôn tìm kiếm lợi nhuận trong thị trường. Bởi vậy các bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi xem tín hiệu của một người nào đó thì cần phải chú tâm tới cách chơi của người đó để hành động cho chính xác!
P/S :Mà quaza cũng đừng vội kết luận người khác đúng sai khi người khác chơi cách chơi khác cậu đấy ! :)

Uhm đúng rồi! Giới hạn mà tận 1 lot với cách chơi đó tài khoản không thể dưới 10k được mô hấy :). Chính xác với cách chơi này thì Timing là một yếu tố đặt lên hàng đâu rồi, và đồng thời kiên nhẫn thì không cần phải nói mà cái chính là người chơi Forex cũng chưa hẳn phải cần đến việc luôn tìm kiếm lợi nhuận trong thị trường. Bởi vậy các bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi xem tín hiệu của một người nào đó thì cần phải chú tâm tới cách chơi của người đó để hành động cho chính xác!
P/S :Mà quaza cũng đừng vội kết luận người khác đúng sai khi người khác chơi cách chơi khác cậu đấy ! :)

Hehe, ai kết luận đúng sai gì trong thị trường này, quan trọng là đúng thì được bao nhiêu, sai thì mất bao nhiêu, sai nhiều nhưng loss ít và đúng ít nhưng được nhiều thì vẫn là thành công
Nhưng cái bạn Tiencvkl vào cmt giống như thách thức nên mình phải cmt lại cho phải đạo. Chứ vào cmt:" hình như mình thây nó vẫn còn up mà bạn lại nói down thì cũng hơi kì, bạn có ý kiến gì ko?" thì ai dư hơi ngồi chửi lộn làm gì @.@

Thôi, Merry Christmas, từ noel tới năm mới là sẽ có 3 ngày trade cuối cùng, chúc các bạn 3 ngày đó profit để có tiền đi chơi năm mới hehe. Mình thì rất sợ vài ngày cuối, vãi lắm, năm ngoái nó làm 1 phát choáng luôn @@

mình ít vào topic thế này nhưng thấy bạn quaza hơi tự tin quá nên góp ý thôi hôm trc thấy câu này
Tài khoản còn 5$ sell EU ở 1.3200 vậy mà vẫn cháy Zz!
Chủ thớt cho hỏi khi nó retrace vào buy thì an toàn hơn hả?
quaza trả lời thế này 5 USD của bạn đấu lại 2 ngàn tỉ USD ko mà đi sell =]]
Ùhm rồi ngày khác lại bảo sell đi
vậy 2000 tỉ USD có giá trị chỉ trong mấy giờ thôi hả bạn

Hehe, ai kết luận đúng sai gì trong thị trường này, quan trọng là đúng thì được bao nhiêu, sai thì mất bao nhiêu, sai nhiều nhưng loss ít và đúng ít nhưng được nhiều thì vẫn là thành công
Nhưng cái bạn Tiencvkl vào cmt giống như thách thức nên mình phải cmt lại cho phải đạo. Chứ vào cmt:" hình như mình thây nó vẫn còn up mà bạn lại nói down thì cũng hơi kì, bạn có ý kiến gì ko?" thì ai dư hơi ngồi chửi lộn làm gì @.@

Thôi, Merry Christmas, từ noel tới năm mới là sẽ có 3 ngày trade cuối cùng, chúc các bạn 3 ngày đó profit để có tiền đi chơi năm mới hehe. Mình thì rất sợ vài ngày cuối, vãi lắm, năm ngoái nó làm 1 phát choáng luôn @@
Ủa vậy ngày nào thị trưởng mở cửa lại vậy? Sau tết dương à?

Ủa vậy ngày nào thị trưởng mở cửa lại vậy? Sau tết dương à?

Find out Forex Holiday Trading hours: December 24, 2012 - January 2, 2013
All time is referring to the Server time (GMT+2)
Date Trading hours Customer service Hours
December 24, 2012 Close at 12:00 Close at 12:00
December 25, 2012 Closed Closed
December 26, 2012 Open at 10:00 am Open at 10:00 am
December 31, 2012 Close at 12:00 Close at 12:00
January 1, 2013 Closed Closed
January 2, 2013 Open at 10:00 am Open at 10:00 am
Posted: 12/18/2012 12:32:27 AM with 0 comments

mình ít vào topic thế này nhưng thấy bạn quaza hơi tự tin quá nên góp ý thôi hôm trc thấy câu này
Tài khoản còn 5$ sell EU ở 1.3200 vậy mà vẫn cháy Zz!
Chủ thớt cho hỏi khi nó retrace vào buy thì an toàn hơn hả?
quaza trả lời thế này 5 USD của bạn đấu lại 2 ngàn tỉ USD ko mà đi sell =]]
Ùhm rồi ngày khác lại bảo sell đi
vậy 2000 tỉ USD có giá trị chỉ trong mấy giờ thôi hả bạn

Lại 1 bạn ko chịu hiểu à
Cái hôm mà bạn sell 1.3200, lượng buyer còn khá nhiều, bạn mà đi sell thì 5 USD đấu với 2 ngàn tỉ USD là đúng rồi.
Nhưng 2 hôm trước mình đã thấy lượng buyer ít và yếu dần, lượng seller càng lúc càng tăng (buyer take profit, seller jump in market), nên phán đoán nó sẽ giảm bất cứ lúc nào và giảm rất mạnh, đêm hôm qua là minh chứng
Lúc bạn sell tại 1.32 thì buyer vẫn còn đủ sức để đẩy lên 100 pips nữa như bạn đã thấy, ko lẽ bạn ngồi gồng 100 pips? Thay vào đó sao bạn ko take profit 100 pips như mình đã làm? Cái cách bạn vào thị trường thì đúng rồi nhưng ko đúng thời điểm thì phải gồng thôi, hạn chế gồng mới thành công được

Lại 1 bạn ko chịu hiểu à
Cái hôm mà bạn sell 1.3200, lượng buyer còn khá nhiều, bạn mà đi sell thì 5 USD đấu với 2 ngàn tỉ USD là đúng rồi.
Nhưng 2 hôm trước mình đã thấy lượng buyer ít và yếu dần, lượng seller càng lúc càng tăng (buyer take profit, seller jump in market), nên phán đoán nó sẽ giảm bất cứ lúc nào và giảm rất mạnh, đêm hôm qua là minh chứng
Lúc bạn sell tại 1.32 thì buyer vẫn còn đủ sức để đẩy lên 100 pips nữa như bạn đã thấy, ko lẽ bạn ngồi gồng 100 pips? Thay vào đó sao bạn ko take profit 100 pips như mình đã làm? Cái cách bạn vào thị trường thì đúng rồi nhưng ko đúng thời điểm thì phải gồng thôi, hạn chế gồng mới thành công được
thế này bạn à
hôm EU đang up trade như mình cũng ko sell tại 1.320.
bạn cũng ko nên nói câu đó
5 USD của bạn đấu lại 2 ngàn tỉ USD ko mà đi sell
theo bạn nghĩa là sao, 2000 tỷ là gì vậy bạn, tin gì để nói là 2000 tỷ., QE3 thì ra tin lâu rồi, ( hay bạn nói tới “bờ vực tài khóa” )
mình thấy câu nói đó của bạn là tự tin và khoe khoang quá.
bạn nên nói ko nên sell tại 1.320 vì Eu còn up mạnh , đợi thời gian nữa rồi sell giá cao hơn là đủ rồi.

Àh mà nhân tiện nói về cái vụ buyer - seller này mình cũng muốn thảo luận về một chỉ số mà không biết quaza chơi tại FXCM có biết tới chỉ số SSI (Speculative Sentiment Index) đây là một chỉ số mà bên Fxcm bọn họ cũng đo lường số người đang buy và số người đang sell trên một số cặp đấy! Khi nào chúng ta sẽ lấy số liệu ở đó ra phân tích và làm rõ về số liệu này nhá :)

Àh mà nhân tiện nói về cái vụ buyer - seller này mình cũng muốn thảo luận về một chỉ số mà không biết quaza chơi tại FXCM có biết tới chỉ số SSI (Speculative Sentiment Index) đây là một chỉ số mà bên Fxcm bọn họ cũng đo lường số người đang buy và số người đang sell trên một số cặp đấy! Khi nào chúng ta sẽ lấy số liệu ở đó ra phân tích và làm rõ về số liệu này nhá :)

volume và open intersted của SSI là toàn bộ market à MOD nice

Announcements

Forum statistics

Threads
419,032
171,080
Latest member
vicoappcom

Most discussed of week

Most discussed of week

Back