Help [quaza] chiến lược "make by me"

Tùy bác có khá nhiều hình thức như dep qua Visa , Bank Wire , LR , WMZ . vv :D

Max
cảm ơn bạn nhiều, mình thấy có vẻ như chơi forex dựa chủ yếu vào phân tích kĩ thuật có phải ko??? mình cũng biết chút về PTKT trong đầu tư chứng khoán, ko biết có áp dụng được ko nhỉ??? :D

Đang tới những bước cuối để hoàn thành system. Định đặt tên là Quasar system. Ai chưa biết Quasar là gì thì wiki nhá ;))

Đang tối ưu hóa cái system này nên cần 1 ít thời gian nữa. PAMM bậy bạ mà chưa hoàn thành xong system có mà chết à.

Còn tại sao lại tên là "Quasar" ?
Quasar là 1 thực thể đứng riêng rẽ trong vũ trụ, nó không thuộc 1 hệ thiên hà, ngân hà nào hết, là 1 thiên thể cực xa và cực sáng
Nhưng bản chất nó là 1 hố đen cực lớn, nó hút tất cả những gì xung quanh nó rất mạnh và rất nhanh

1 tí kiến thức Vật lí lớp 12, hồi đó học ấn tượng nhất thằng này ;))

Quay lại vấn đề, trong quá trình test vẫn bị loss nhưng ko đáng kể, đang cố khắc phục nhưng chắc ko được. Cũng phải, kinh doanh phải có lời có lỗ nhưng giảm thiểu lỗ và tăng lợi nhuận mới quan trọng. Để thêm 1 thời gian nữa nếu vẫn loss đều trong chu kì nhất định thì sẽ đặt trung bình bị loss. Từ đó có thể quản lý dc cái loss ko vượt quá giới hạn, an tâm để đặt kì vọng lợi nhuận
Nhưng cuối cùng có lợi nhuận là dc chứ gì :))

Từ đó có thể quản lý dc cái loss ko vượt quá giới hạn, an tâm để đặt kì vọng lợi nhuận
Nhưng cuối cùng có lợi nhuận là dc chứ gì :))
Chuẩn.
Quan trọng là có profit nhiều hơn loss. Cơ mà mỗi lần vào lệnh của bác, lệnh có profit cũng chiếm tới 80%-90% rồi còn gì nữa. Bác định 100% mới chịu à, hehe

Em hỏi thử câu này nhé :D . Sau mỗi lệnh thua thì các bác có biết lí do là tại sao ko ;)) ? Em cá là hết 99% ko biết câu trả lời rồi =)) . Và sau khi thua thì mấy lệnh tiếp theo các bác có thắng để gỡ lại ko ;)) ? Em cá cũng không vì lúc thua thì hóa rồ , muốn gỡ nhanh >>> vào lệnh nhanh không suy nghĩ >>> chắc chắn chết =)) . Muốn thắng market không dễ nhưng mà cũng không khó . Các bác chỉ việc nhớ mình là kẻ đi săn , còn market là con mồi . Và trước khi đi săn thì các bác nên chuẩn bị sẵn các phương án . Đừng để mình trở thành con mồi để market nó săn lại ;)) .

Em hỏi thử câu này nhé :D . Sau mỗi lệnh thua thì các bác có biết lí do là tại sao ko ;)) ? Em cá là hết 99% ko biết câu trả lời rồi =)) . Và sau khi thua thì mấy lệnh tiếp theo các bác có thắng để gỡ lại ko ;)) ? Em cá cũng không vì lúc thua thì hóa rồ , muốn gỡ nhanh >>> vào lệnh nhanh không suy nghĩ >>> chắc chắn chết =)) . Muốn thắng market không dễ nhưng mà cũng không khó . Các bác chỉ việc nhớ mình là kẻ đi săn , còn market là con mồi . Và trước khi đi săn thì các bác nên chuẩn bị sẵn các phương án . Đừng để mình trở thành con mồi để market nó săn lại ;)) .

Like, thế mới bảo đầu tư cần nhất tính kiên nhẫn.
Còn lệnh đã hit SL thì market nói lên 1 điều system của mình đã sai, và sai thì ko nên cố chấp, làm lại cái khác. Như con GU đó, vãi nó hit SL của mình cái là đi 1 cái lèo @@. Còn con EU đoán 1.35 nhưng nó lên 1.37. Ko ai đoán trước dc nhưng dựa vào kinh nghiệm để tính toán cho chính xác
Market mà là con mồi thì mình chắc kí sinh trùng =))

Like, thế mới bảo đầu tư cần nhất tính kiên nhẫn.
Còn lệnh đã hit SL thì market nói lên 1 điều system của mình đã sai, và sai thì ko nên cố chấp, làm lại cái khác. Như con GU đó, vãi nó hit SL của mình cái là đi 1 cái lèo @@. Còn con EU đoán 1.35 nhưng nó lên 1.37. Ko ai đoán trước dc nhưng dựa vào kinh nghiệm để tính toán cho chính xác
Market mà là con mồi thì mình chắc kí sinh trùng =))

Em thì toàn đi săn thôi bác ạ ;)) . Thấy giá vào vùng thơm là em săn ngay ;)) . Em trade kiểu rình rập chứ không phải kiểu dồn dập =)) .

Đấy, cứ cho mấy tụi bằng loại giỏi ĐH Ngân hàng ra múa may với đồng tiền thì chỉ có lỗ ;))

Riêng cái ngành tài chính này ko có 1 trường lớp chính thống nào dạy 1 cách bài bản để có thể kiếm lợi nhuận từ thị trường hết =.=

Học ĐH xong cũng ra đếm tiền cho NH, mà mấy công thức để tính toán thì có công nghệ thông tin làm rồi, áp số liệu vào máy nó tính cho. Thật sự ĐH 5 năm thấy hơi dư

Đọc xong lý giải của ngân hàng cũng chả hiểu lý giải làm cái đệch gì nữa. Lỗ là do kinh doanh dỏm, bày đặt đổ lỗi này nọ!
"Lý giải việc lỗ nặng từ hoạt động kinh doanh ngoại hối và vàng trong năm 2012, Ngân hàng ACB cho biết: Theo thông tư 12-2012 của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam có hiệu lực thi hành kể từ ngày 30-4-2012, tổ chức tín dụng không được huy động vốn bằng vàng, trừ trường hợp phát hành chứng chỉ ngắn hạn bằng vàng để chi trả vàng theo yêu cầu của khách hàng khi tổ chức tín dụng không đủ vàng để chi trả.

Việc phát hành chứng chỉ ngắn hạn bằng vàng của tổ chức tín dụng chấm dứt vào ngày 25-11-2012. Mức độ ảnh hưởng của ngân hàng trong việc đáp ứng yêu cầu của khách hàng nhằm tuân thủ với Thông tư 12 dẫn đến khoản lỗ 612,408 tỉ đồng trong quý 4-2012."

Ít người vào tham gia dự đoán nhỉ :)) .
Để e dự đoán vài cặp nhé ;)) .
Dòng họ GBP : Gbp/usd , Gbp/Aud , Gbp/Nzd >>> up . Mục tiêu ít nhất là 100 pips . Riêng Gbp/Aud có thể sẽ up lên gần 1.50xx .
Nhà họ Aud >>> giảm . Bây giờ em đã vào lệnh múc thằng Aud/Cad rồi . TP : 1.0350 .

P/S : Phân tích mang tính chất tham khảo , chém gió là chính . Ai muốn đấu đá PM inbox riêng nhé :)) .

Ít người vào tham gia dự đoán nhỉ :)) .
Để e dự đoán vài cặp nhé ;)) .
Dòng họ GBP : Gbp/usd , Gbp/Aud , Gbp/Nzd >>> up . Mục tiêu ít nhất là 100 pips . Riêng Gbp/Aud có thể sẽ up lên gần 1.50xx .
Nhà họ Aud >>> giảm . Bây giờ em đã vào lệnh múc thằng Aud/Cad rồi . TP : 1.0350 .

P/S : Phân tích mang tính chất tham khảo , chém gió là chính . Ai muốn đấu đá PM inbox riêng nhé :)) .

kèo nào giờ cũng + pips . Trade giờ Á đấy . Ai có ý kiến gì về session nữa ko @.@ .

Sao không ai thảo luận gì thế nhỉ :m195: . Làm em chán quá . Thảo luận sôi nổi thì em mới có hứng quăng chiến lược lên được . Nếu no comment thì em chả có hứng thú ở lại đây nữa đâu :m002:

Sao không ai thảo luận gì thế nhỉ :m195: . Làm em chán quá . Thảo luận sôi nổi thì em mới có hứng quăng chiến lược lên được . Nếu no comment thì em chả có hứng thú ở lại đây nữa đâu :m002:
Để thảo luận thì phải tạo môi trường thảo luận chứ???? Mấy cái tip hay kèo gì gì đó mọi người có thể dễ dàng tìm kiếm rất nhiều site và nguồn trên internet mà :). Thảo luận khác với việc ai trade được nhiều pips hơn hay có nhiều kèo nhiều tip thắng hơn! Nếu cậu chỉ ra vì sao có những tín hiệu đó, lúc nào là lúc có thể sử dụng tín hiệu đó .v.v.v mới gọi là thảo luận. Cái topic này lập ra mình để vậy đấy, chứ từ đâu đến cuối có bao nhiều cái là thảo luận hay tập trung vấn đề khác???

Hế lô mô tô
Như đã nói lúc trước nếu ai theo dõi, Eur 1.30 vẫn là vùng battle zone chính và quan trọng, hơn 1 tuần vừa rồi vẫn dao động trong vùng đó. Nếu break line này thì Eur sẽ đi theo hướng nó break rất mạnh
Watch closely

dạo này ít thấy bác quaza cập nhật kèo cho anh em haizzzzzzz
Mừng TK2 lên dc mốc 5k USD. Thích nhất giai đoạn tới 1 mốc nào đó, rút tiền ra, fund 1 ít vào TK khác, tăng nó lên

Bác này hôm bữa nói mình bên VSG là học volume của bác này nè, TK giờ lên nhiu rồi hay vẫn còn thúi ;)) =))

pro nào phân tích hộ tình hình cặp eur/usd với, sao euro nó lì quá nhể :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,960
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week