Help [quaza] chiến lược "make by me"

ui ui thằng GU bá đạo quá =)) .

^^ nó vẫn chưa chuyển trend nên đợi tin ra là bốc hàng chứ để lâu nó thiu ;))

Mới sang VSG coi chatbox, vẫn là 1 đám cãi nhau PTCB PTKT, thôi cứ cho tụi nó đi theo PTCB đi rồi từ từ sẽ biết mùi =))
Còn PTKT cũng ko phải dễ, người thông minh thì phải 3 năm mới hiểu được nguyên lý hoạt động và kiếm lời từ market.
P/S: PTCB khó hơn PTKT nhiều lần, tư chất ko hơn ai đòi đi theo PTCB ;))

Last edited by a moderator:
Cũng chả phải chiêu gì ghê gớm . Canh từ hôm thứ 7 tuần trước rồi hôm nay nó mới chịu test cản
untitltdt.bmp

Mới có 1 ý tưởng mới về Chaos Theory, nên trích 1 ít tiền để test về sự hỗn loạn trong tâm lý thị trường xem ý tưởng có thuận lợi để đi tiếp hay ko. Cái này ấp ủ cũng dc 4 tháng nay, giờ mới có thời gian rảnh để test

Cái này chỉ là 1 gia vị thêm vào, vì đã trải qua quá trình dài kiểm chứng chiến lược của mình nhận thấy xác định xu hướng rất tốt nhưng còn thiếu 1 cái gì đó để lọc nhiễu nhằm giảm loss, tăng lợi nhuận 1 cách tối đa

Nếu thuận lợi sẽ kết hợp với cách hiện tại để maximize profit, giảm loss và thu hẹp drawdown khi đạt profit

Bế quan 1 thời gian, good luck

Mới có 1 ý tưởng mới về Chaos Theory, nên trích 1 ít tiền để test về sự hỗn loạn trong tâm lý thị trường xem ý tưởng có thuận lợi để đi tiếp hay ko. Cái này ấp ủ cũng dc 4 tháng nay, giờ mới có thời gian rảnh để test

Cái này chỉ là 1 gia vị thêm vào, vì đã trải qua quá trình dài kiểm chứng chiến lược của mình nhận thấy xác định xu hướng rất tốt nhưng còn thiếu 1 cái gì đó để lọc nhiễu nhằm giảm loss, tăng lợi nhuận 1 cách tối đa

Nếu thuận lợi sẽ kết hợp với cách hiện tại để maximize profit, giảm loss và thu hẹp drawdown khi đạt profit

có gì bác post lên đây anh em thao khảo nhé ;))

em cũng đang theo chaos

thuật toán của nó khó

đặc biệt là alligator không biết vì sao bill william lại set up số liệu như vậy

AO slow lại chọn chu kỳ 34 trong khi 1 tháng chỉ có 22 ngày trade

bác có cao kiến gì k? ;))

Chúc bác thành công . Khi đó thì nhớ quay lại đây chia sẻ với anh em nhé ;)) .

Lên núi bình àn nhé ! Đừng mang hổ báo gì theo khi về nhá :)

Công nhận tránh xa những forum, những tin tức mỗi ngày được post trên mạng (cái này cực kì làm xao nhãng) và chỉ tập trung tính toán các phép tính trong Chaos Theory, phân tích tâm lý, coi bộ có hiệu quả. Lệnh in and out tốt ghê, có điều vẫn chưa sát giá lắm, chỉ hốt được 85% lúc market mạnh, kì vọng là 95% nếu theo lý thuyết
Market thay đổi thì phép tính cũng thay đổi tùy thuộc vào độ giãn nở, giá và biến động, nhưng chủ yếu vẫn dựa vào tâm lý (khi họ sợ là lúc ta tham, khi họ tham là lúc ta sợ)

So far so good

Đúng rồi, nhưng chỉ là nền tảng, và nền tảng thì rất nhiều cái sai

Mai market mở cửa, Tết nhất vẫn phải làm việc, có ai siêng như mình ko ta ;))

Nghĩa là tự mình phải thấy được những cái chưa hợp lý đó thì mới thông hả bác :))

mình newbie rất mong được học hỏi từ các bạn :D đầu tiên cho em hỏi hiện tại các bác đang trade với broker nào trong nước hay nước ngoài ạ

mình newbie rất mong được học hỏi từ các bạn :D đầu tiên cho em hỏi hiện tại các bác đang trade với broker nào trong nước hay nước ngoài ạ

Nếu bạn thích làm từ thiện hoặc thích rải tiền thì chọn trong nước
Nếu nghiêm túc thì nc ngoài
Nhưng nước ngoài thì chọn những broker thuộc những tổ chức tài chính lớn, né các sàn bonus, blah blah blah...

cho mình hỏi sàn forex4you cũng có bonus. k bt có uy tín k bác quaza.

Nếu bạn thích làm từ thiện hoặc thích rải tiền thì chọn trong nước
Nếu nghiêm túc thì nc ngoài
Nhưng nước ngoài thì chọn những broker thuộc những tổ chức tài chính lớn, né các sàn bonus, blah blah blah...
Vâng, mình cũng nghĩ là mấy tay broker trong nước không tin được. Bác cho em hỏi luôn hiện tại bác đang chơi trên sàn nào ??? với thường anh em mình chơi forex hay deposit thông qua hình thức nào ???

Forex.com FXCM
VISA

Thi triển võ công tiếp
2 lệnh vào chiến trường

Lệnh này thi triển có 1 chút sai sót nên thiếu 1 pip mới vào trận, sau đó lên 60 pips lận, tiếc ghê =.=

Vâng, mình cũng nghĩ là mấy tay broker trong nước không tin được. Bác cho em hỏi luôn hiện tại bác đang chơi trên sàn nào ??? với thường anh em mình chơi forex hay deposit thông qua hình thức nào ???

Tùy bác có khá nhiều hình thức như dep qua Visa , Bank Wire , LR , WMZ . vv :D

Max

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week