Ask [publisher] ai có kinh nghiệm publisher vào mình hỏi 1 tý?

haivlnewbie

Senior
Reactions
99
MR
0.000

Mình xin giải thích trước khi hỏi: chỉ quan tâm đến 3 cái impressions , valid click , renvenue
Impressions : lượng truy cập (mình đoán là như vậy vì nghĩa gốc không sát lắm :) )
Valid clicks : click hợp lệ
revenue : thu nhập

cho mình hỏi là cái lượng truy nhập cao + click hợp lệ cao = thu nhập cao à.
bởi vì mình thấy ngày 23 , mình có 41 lượt truy cập + 8 click hợp lệ = $7,84
còn ngày 24 , có 35 lượt mà có tới 16 click hợp lê mà thu nhập thâp hơn có $7,63

mới tham gia mmo chưa hiểu rõ , mong mọi người đừng gạch nhé :)

Nhìn cpm kìa bác , tùy khách nó click cái quảng cáo nào , chủ quảng cáo nó mua quảng cáo đó bao nhiêu chủ site mới ăn chia với mình dc , em nghỉ zậy

Impressions có thể hiểu là chỉ xem 1 trang đầu tiên, cái này dùng auto exchange cũng được tính
Valid clicks hội đủ tiêu chuẩn của 1 click thực thụ: refer, sub page, time viewing...
CTR lấy VC/IM*100% xác suất click tính theo %
CPM lên tới hàng trăm $, cái này ảo thế, CPM có cao thì cũng $6 đó giờ đã từng thấy và đã được pay, lên tới thế ấy thì ko biết, chắc scam cmnr
Renvenue lợi nhuận, cái này khỏi bàn cãi

3 Cái Impressions, Valid clicks, CTR thì bạn trên đã giải thích rồi còn riêng cái CPM thì là thế này.
CPM = Revenue x 1000 / Impressions (revenue chính là số tiền bạn được hưởng)
==> CPM càng cao thì ứng dụng của bạn càng phải sát với yêu cầu của nhà quảng cáo. Nếu ko thì nhà quảng cáo sẽ ko chấp nhận :)

Impressions có thể hiểu là chỉ xem 1 trang đầu tiên, cái này dùng auto exchange cũng được tính
Valid clicks hội đủ tiêu chuẩn của 1 click thực thụ: refer, sub page, time viewing...
CPM lên tới hàng trăm $, cái này ảo thế, CPM có cao thì cũng $6 đó giờ đã từng thấy và đã được pay, lên tới thế ấy thì ko biết, chắc scam cmnr

Chitika đó thím ::D:D:p;)

chả hiểu sao lúc cái cpm lên vài trăm $ lúc xuống có 0.xxx$ nhỉ có biết không???:confused:

3 Cái Impressions, Valid clicks, CTR thì bạn trên đã giải thích rồi còn riêng cái CPM thì là thế này.
CPM = Revenue x 1000 / Impressions (revenue chính là số tiền bạn được hưởng)
==> CPM càng cao thì ứng dụng của bạn càng phải sát với yêu cầu của nhà quảng cáo. Nếu ko thì nhà quảng cáo sẽ ko chấp nhận :)
chả hiểu sao lúc cái cpm lên vài trăm $ lúc xuống có 0.xxx$ nhỉ có biết không???:confused:
Bác có biết không???

Announcements

Forum statistics

Threads
418,752
170,839
Latest member
vf555moe

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom