Pro IT vào giúp mình về cài win 7 trêm nền win 8 với

MrZZZZ

Banned
Reactions
116
MR
0.000
Insuree Balance
0
mình muốn nhờ các pro giúp mình cài win 7 trên nền win 8 2 cái chạy song song nha các pro. tham khảo nhìu cách trên mạng nhưng nghe nói bảo cài xong lỗi cả 2 win. có cách nào cài mà ko lỗi ko các pro
mình cần win 7 để làm với chơi game. win 8 nó ko hổ trợ nhưng lại ko muốn bỏ nó đi:(

nghe đâu cài win 8 trên ổ khác với win 7 đi
ví dụ win 7 là ổ C, còn win 8 cai ổ D
bữa có đọc qua sơ sơ

Win 7 ổ C , win 8 ổ D . Lúc khởi động bắt chọn khởi động win 7 hay win 8 như vậy có được k ?

active 2 ổ. rồi cài win vào 2 ổ đó là dc :m020: ..................

nghe nói thì dễ thật nhưng nhìu người cài xong die cả 2win 2 ổ. mình cần cách hd cài mà ko ảnh hưởng gì cho win 8 mình đang chạy kìa

b1: fomat và active ổ khác ổ Win8
b2: ghost hoặc cài = đĩa vào ổ mới fomat
b3: dùng phần mềm EASYBCD để tạo menu boot
b4:thưởng thức thành quả :binhsua166:

cài cái này cũng dễ, chia ra thêm 1 ổ đĩa set primary rồi cài win 7 vô, dùng bootloader tạo dual boot, nói thì nói vậy chứ, newbie mới vô làm cũng rối lắm

Last edited by a moderator:
Chia thêm 1 ổ >=20GB xong cài win 7 lên ổ đó. Cài bình thường chỉ khác khi chọn ổ thì chọn cái ổ vừa mới chia thêm đó nhé!

Đang cài 2 win 7 và 8 nè. Cứ cài win 7 trên ổ đĩa khác bình thường. Chả có gì lo lắng cả nhé.

làm sao có cái win 7 trên nền win 8 mà 2 cái chạy song song là sao bạn??

chỉ có cài win 7 ở 1 ổ rồi sau cài win 8 ở 1 ổ khác thì nó vào boot của win 8. nếu làm ngược lại nó chạy boot win 7. sau đó có thể vào msconfig để chỉnh win nào làm chính

còn nếu siêng tí nữa thì tải ubuntu hay backtrack 5 về cài sau cùng nó sẽ chạy boot của linux . thế là có 3 hệ điều hành song song nhé ;))

muốn cài 2 hdh thì trước tiên chia 2 partition đầu là primary(p), active p đầu, cài hoặc ghost win vào 8 hay 7 đều dc. sau khi xong thì cứ setup đầy đủ. khởi động vào win, lên mạng down cái ghost32 về, chạy trực tiếp trên win, ghost cái win còn lại vào p thứ 2. khi ghost xong chọn contine rồi exit ra. dùng tool total commander (tool quản lý nhiều hdh). cài vào . cài xong reset, rồi khi khởi động sẽ xuất hiện 2 cái hdh. bạn muốn vào win nào thì chọn win đó.

mà sao cái ổ D của mình có 33gMÀ CHƯA CÀI GÌ ĐÃ DÙNG HƠN 28G RỒI HIX
MÀ CÓ PRO NÀO THỬ CHƯA VẬY HAY CHỈ LÀ LÝ THUYẾT.

xl k phải bla, kn làm việc nhiều năm, bạn muốn cài mấy hdh mình cài cho. :binhsua56:

bạn cài kaspeky vào nó quét là dung lượng trống ra được 1 mớ :D. với chú ý xóa file windows.old với file tạm khi cài win. để xóa chọn thuộc tính ổ đĩa đó, dọn rác, dọn rác hệ thống =>xong xóa mấy file đó

- - - Updated - - -

cho 500 hình chứ ko lại bảo chém gió ;))

trước mình cài 7 win trên 1 máy, bá đạo thật:binhsua52:

Tại có tham khảo bên bkav có ng nói cài xong 2 win lỗi mất hết zữ liệu.. để mai lưu lại các thứ cần thiết va máy khác rồi cài thử xem win 8 nhìu cái ức chế quá

Tại có tham khảo bên bkav có ng nói cài xong 2 win lỗi mất hết zữ liệu.. để mai lưu lại các thứ cần thiết va máy khác rồi cài thử xem win 8 nhìu cái ức chế quá
nếu biết cài thì chả có cái lỗi khỉ gì cả bạn à :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week