♥♣♥[POLL]Có nên tấn công server pix để gây chú ý ?♥♣♥

Có nên tấn công server pix ?

• Total voters
    114
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Cá nhân mình thấy bạn hiểu vấn đề nhưng nhìn vấn đề chưa có chiều sâu :) . Bạn so sánh việc gõ captcha với 1 việc ngoài đường đó là 1 sự so sánh quá khập khiễng và vì thế mình sẽ không phân tích sự so sánh ấy. (nói nữa bạn lại so sánh với PTU, offer, HYIP...thì m chịu lun)
Ở đây chúng ta đang nói và phân tích về vấn đề sòng phẳng giữa pix và người làm. Bạn lúc nào cũng chỉ đưa ra được 1 cái lý do duy nhất để phản biện là:
- Pix nó tạo công ăn việc làm và bạn cho rằng phải trả ơn nó. Nó không cần người làm tức là bạn thấy chúng ta phải chạy theo nó
Điều đó có phần đúng nhưng thực tế là sai hoàn toàn. Mình đánh giá cao pix về vấn đề chiến lược cũng như kinh doanh của nó chứ không nghĩ nó chỉ chăm chăm cái kiểu bảo thủ trẻ con của bạn đâu. Nó làm tất cả vì lợi ích (profit) của nó và tới khi nó ảnh hưởng quá nhiều tới người làm việc thì chúng ta phải lên tiếng. Đó là quyền lợi chứ đừng nghĩ, đừng sợ hãi, đừng nhát gan.
- Lợi ích nó thu được bằng tổng lợi ích của tất cả người gõ công lại nên khi làm những việc ảnh hưởng tới lợi ích trên số lượng người lớn ví dụ như đình công thì người thiệt hơn sẽ là nó và nó sẽ phải nhún nhường hoặc thay đổi, hoặc sẽ sụp đổ về lâu về dài
- Việc bạn kêu gọi mọi người quay lại làm là thể hiện sự ích kỷ vì quyền lợi cá nhân của bạn và nếu phần đông ai cũng như bạn sẽ thiệt thân so với pix thôi
- Bạn quá bảo thủ và hơi có chút nông nổi
- Bạn nên tập so sánh trước khi đưa ra 1 so sánh nào đó xem nó có hợp lý không
- Nếu muốn hiểu thêm về pix và "profit" thì nên đọc thêm mấy cuốn sách Đắc Nhân Tâm Kế hay Dạy Con Làm Giàu
- Good luck ;)

uhm, cậu nói đúng
có lẽ tớ quá đặt cái tôi vào quan điểm của mình mà ko quan tâm tới quan điểm người khác :)
cám ơn cậu đã nhắc nhở :)
thật sự thì tham gia mmo, ai cũng như ai cũng chỉ mong kiếm đc tiền trang trải cho cuộc sống
mong muốn kết thêm bạn bè, vì thật sự mmo thì tớ ko có thời gian cho bạn bè ngoài cuộc sông nữa.
Thôi thì thêm bạn bớt thù, ai mà tớ làm cho khó chịu thì cho tớ xin lỗi nhé :)
Còn tùy các cậu có quan điểm và cách làm riêng nhưng mình chỉ mong các cậu nghĩ kĩ trước khi làm.

À còn về đắc nhân tâm thì mình có 1 quyển đầu giường và 2 tháng mình đọc lại 1 lần
tuy nhiên, so với thời kì mình thì quyển sách đó có vẻ ko còn phù hợp cho lắm ;)
Tuy nhiên ai chưa đọc thì lên đọc: Nã Phá Luân (napoleon) , Mỹ kim ($), ..... :D

Phá hoại thì captcha2cash kìa nó mới gọi lại đại bóc lột sức lao động không biết dạo này còn ai gõ trang này không nhỉ :binhsua141:

Phá hoại thì captcha2cash kìa nó mới gọi lại đại bóc lột sức lao động không biết dạo này còn ai gõ trang này không nhỉ :binhsua141:

ấy bác lạc đề rồi bác ạ...

Có thể các bạn thấy chỉ còn khúc xương nhưng đó vẫn có thể là miếng ăn của kẻ khác, mong các bạn suy nghĩ kỹ trước khi hành động.

pix đối với em nó là cả cục mỡ chứ xương gì, đang thất nghiệp mà

Ai ủng hộ việc tấn công phá hoại thằng pix cũng có nghĩa là ủng hộ việc đóng cái box capcha này. Nếu admin ủng hộ poll này thì cứ làm theo đa số đóng box này lại đi.

Đồng ý, nhưng mình sẽ ko tham gia

Đồng ý, nhưng mình sẽ ko tham gia

hài nhất là cái "Đồng ý, nhưng sẽ ko tham gia" này giống như mấy ông ở hậu phương to còi nhưng bảo ra trận thì lại co d.á.i, tất nhiên ko nói bác

sever pix quá tốt và là 1 sever tải đường truyền rất tốt
mình cũng đình công từ trước tới h
nhưng không đồng ý dos sv lắm :D

hài nhất là cái "Đồng ý, nhưng sẽ ko tham gia" này giống như mấy ông ở hậu phương to còi nhưng bảo ra trận thì lại co d.á.i, tất nhiên ko nói bác

không tham gia vì không có hàng ấy bác ạ :m021: chứ không phải là không nhát :m021:

Ai ủng hộ việc tấn công phá hoại thằng pix cũng có nghĩa là ủng hộ việc đóng cái box capcha này. Nếu admin ủng hộ poll này thì cứ làm theo đa số đóng box này lại đi.

Ơ... bác này hôm trước năn nỉ mở lại cái update mà sao hôm nay lại kêu ai muốn đóng thì đóng lại nhỉ... khó hiểu bác thật... :binhsua141::binhsua141:

Ơ... bác này hôm trước năn nỉ mở lại cái update mà sao hôm nay lại kêu ai muốn đóng thì đóng lại nhỉ... khó hiểu bác thật... :binhsua141::binhsua141:
cái này còn phụ thuộc vào pix , nếu mà thằng mega có tiến triển , load siêu nhân như kolo và tính tiền theo cách của bạn nghĩa là 1000/1 . và đêm đến vẫn 1.35 /1000 đảm bảo mất pix thì box captra vẫn tồn tại trong tim người MMO captra ^^

cái này còn phụ thuộc vào pix , nếu mà thằng mega có tiến triển , load siêu nhân như kolo và tính tiền theo cách của bạn nghĩa là 1000/1 . và đêm đến vẫn 1.35 /1000 đảm bảo mất pix thì box captra vẫn tồn tại trong tim người MMO captra ^^
Và bạn đã tỉnh ngủ chưa cưng :p

Và bạn đã tỉnh ngủ chưa cưng :p
là sao , đúng roài mà , hiện thằng mega thua pix về tốc độ load 1 tí tẹo và chạy 15 s < khuyết điểm lớn > nó chỉ cần kick lên 20 rồi load = siêu nhân kolo và tính tiền lên giá tí thì đảm bảo thằng pix là ế luôn , cho nó bơ vơ không hoạt động được tự khắc đóng cửa , đỡ mất công tấn công nó là gì , mệt người ra =))

Tôi nghĩ rằng chủ đề này đã ra ngoài khuôn khổ của diễn đàn rồi, vì theo nội quy thì ko dc bàn luận các vấn đề tương tự như hacking, việc tấn công này có thể xem là 1 cách hacking.
Hồi lần đầu tôi vào diễn đàn có xem bài của bạn wingstar hướng dẫn cách gõ pix, tôi để ý thấy 1 số bạn hỏi về việc gõ 1 chữ thì wingstar đều từ chối trả lời trên diễn đàn, chỉ có thể nói riêng mà thôi. Tôi thấy chủ đề tấn công pix cũng thế, các bạn muốn tấn công nếu muốn tìm kiếm thêm sự ủng hộ thì nên gửi tin riêng, ko nên công khai trên diễn đàn như vậy (Như khi tôi cảm thấy bị ai hiếp đáp, mà phản kháng bình thường thấy ko ăn thua, tôi có thể dùng luật rừng chơi nó, nhưng cố ko để lại dấu vết, trừ khi tôi tự nguyện muốn "bóc lịch").

là sao , đúng roài mà , hiện thằng mega thua pix về tốc độ load 1 tí tẹo và chạy 15 s < khuyết điểm lớn > nó chỉ cần kick lên 20 rồi load = siêu nhân kolo và tính tiền lên giá tí thì đảm bảo thằng pix là ế luôn , cho nó bơ vơ không hoạt động được tự khắc đóng cửa , đỡ mất công tấn công nó là gì , mệt người ra =))

Và nó scam thì cũng ngu luôn :m021: Load kiểu đó khác nào nó bỏ công ra làm lời à :m146: ít ra cũng để cho nó it tiền ăn cháo chứ :m021:

Tôi nghĩ rằng chủ đề này đã ra ngoài khuôn khổ của diễn đàn rồi, vì theo nội quy thì ko dc bàn luận các vấn đề tương tự như hacking, việc tấn công này có thể xem là 1 cách hacking.
Hồi lần đầu tôi vào diễn đàn có xem bài của bạn wingstar hướng dẫn cách gõ pix, tôi để ý thấy 1 số bạn hỏi về việc gõ 1 chữ thì wingstar đều từ chối trả lời trên diễn đàn, chỉ có thể nói riêng mà thôi. Tôi thấy chủ đề tấn công pix cũng thế, các bạn muốn tấn công nếu muốn tìm kiếm thêm sự ủng hộ thì nên gửi tin riêng, ko nên công khai trên diễn đàn như vậy (Như khi tôi cảm thấy bị ai hiếp đáp, mà phản kháng bình thường thấy ko ăn thua, tôi có thể dùng luật rừng chơi nó, nhưng cố ko để lại dấu vết, trừ khi tôi tự nguyện muốn "bóc lịch").

đông ý với bác đã làm chuyện phi pháp lại còn bô bô cái mồm."Có nên tấn công server pix ?" giỏ thì " tấn công " đi hỏi làm gì, ra vẻ..

đông ý với bác đã làm chuyện phi pháp lại còn bô bô cái mồm."Có nên tấn công server pix ?" giỏ thì " tấn công " đi hỏi làm gì, ra vẻ..
Bạn đồng ý với tôi thì ko nên viết như thế, tôi chắc gì ko muốn tấn công pix đâu :D
Như tôi đã nói tôi cho là việc này ngoài diễn đàn, nên mặc dù tôi có ý kiến riêng về việc có tấn công pix hay ko nhưng tôi sẽ ko nêu ra ở đây. Tôi chỉ có thể thảo luận riêng về việc này mà thôi.

Bạn đồng ý với tôi thì ko nên viết như thế, tôi chắc gì ko muốn tấn công pix đâu :D
Như tôi đã nói tôi cho là việc này ngoài diễn đàn, nên mặc dù tôi có ý kiến riêng về việc có tấn công pix hay ko nhưng tôi sẽ ko nêu ra ở đây. Tôi chỉ có thể thảo luận riêng về việc này mà thôi.

ọc may quá chưa tks ko thì lại phí hí hí hí

box lộn xộn quá, không bit sẽ đi về đâu .. mỗi ngừi một í, cãi thế này 8.3.2013 cũng ko kqa j .!

"ăn không được thì phá cho hôi", làm cho ngừoi ta sưốt bao nhiều năm, bị cho nghĩ việc 1 cái là tìm cách phá hoại. lớn hết rồi còn con nít nữa đâu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,788
170,874
Latest member
Uuuuuu6
Back
Top Bottom