[Pix] Update tình hình lặp code - [ Hỏi đáp chuyện lặp code khi gõ vẫn diễn ra ]

o0money0o

Verified
Reactions
149
MR
0.002
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Có hay k có chuyện lặp code, nếu có thì do con đường nào? Mong mấy bác giải đáp giùm mình.
- Proxy yếu, hoặc dửng dưng lúc mạnh lúc yếu.
- Mạng chính kém chất lượng.

Có nhiều bác làm vẫn k bị lặp code, nhưng với tình hình log vào 1 bầy id mà chuyện lặp code đôi khi thỉnh thoảng vấn thường xuyên diễn ra, bác nào có kinh nghiệm, trợ giúp với, mình kém ở vấn đề này lắm.

Trường hợp lặp code xuất hiện nè bà con..

Lặp code trên cùng 1 ID, có nhiều loại lặp code # id nữa cơ, cẩn thận đi bà con,
soft xuân đức 12/7 nhé, k lặp mới ghê, đâu fix được, cái này do mạng proxy chậm rồi.

Pix đang kiếm cớ hốt bạc oánh ERo đây mà, :binhsua36:
http://mmo4me.com/showthread.php?66...-tinh-hinh-Load-cua-PIX&p=1383855#post1383855

Chuyện lặp code đang làm mình đau đầu trong thời gian vừa qua mà các bác lại k bị, chuyện thực heB0 về câu chuyện lặp code này như thế nào, mình có comment ở topic tình hình load của pix ver 5.1, mấy bác có thể xem qua các minh họa ở dưới:

1. Lặp code do dòng chữ sau đây vì proxy yếu, nhưng mình khẳng định proxy k hề yếu, và do... nguyên nhân gì cũng k biết nữa.

Sau đợt mưa bác sỹ, log id vào proxy thì toàn bị lặp code. Tớ hiểu ra 1 điều là nó lặp code là do cái này nè các bác, chỗ khoanh tròn màu đỏ ý. mấy bác có triệu chứng như vậy k.

http://mmo4me.com/showthread.php?66...-tinh-hinh-Load-cua-PIX&p=1396016#post1396016

2. Lặp code do mạng.

Kết quả sau khi check lặp code, có vài code vẫn gõ được nhưng k có chữ nào được hiển thị và hiển thị ở dạng trống.

soft XD ngày 29/6, hay 8/7 đều lặp code kinh quá, những code này k nhấn esc gì cả nhé mà vẫn fill blank, chú ý là code lại gõ được. Lặp code kinh vãi..

Do proxy chăng, lưu ý là chỉ log 2id/ proxy mà vẫn bị lặp code.
Không esc nhé, điền error/dontsee nó vẫn là text trống.

Các bác thử phán đoán xem con đường nào sẽ làm code bị lặp.
Cám ơn! Thanks.

chỗ này đang thảo luận về vấn đề lặp code bạn ơi :D

à à 5 gr đã về với chúa vì sự cố này
ko gõ trên web nên ko biết web có lặp hay ko
nếu web ko lặp mà soft lặp thì chỉ có thể là do soft , vì proxy check thấy mạnh mới đưa vào sử dụng , ko đổ thừa proxy dc

à à 5 gr đã về với chúa vì sự cố này
ko gõ trên web nên ko biết web có lặp hay ko
nếu web ko lặp mà soft lặp thì chỉ có thể là do soft , vì proxy check thấy mạnh mới đưa vào sử dụng , ko đổ thừa proxy dc
Lucky có thể chú ý cái thanh balance và pri, id nào nó có đoạn trạng thái này là id đó chuẩn bị lặp code trước đó.

Soft xuân đức 12/7 nếu nói do soft thì ai cũng bị, đằng này lúc hiện ra chữ "Alive Kee..." là chuẩn bị sẵn sàng cho việc lặp code, nãy giờ mới kiểm chứng 3 proxy đăng nhập tầm 10 id, đang gõ mà nó vẫn thỉnh thoảng xuất hiện chữ "Alive Kee..." ở 1 vài id chuẩn bị cho việc lặp code trước đó và thực tế nó lặp code đúng id đó. Có lẽ là proxy lúc nhanh lúc chậm chăng???

bữa h toàn làm đêm nên luck ko biết nữa , luck hay bị lặp vào khoảng thời gian trưa , money còn thấy dấu hiệu keep alive chi đó còn đỡ , luck vẫn load như gió ko có bất kì dấu hiệu j

Daisy đâu òi , bữa cũng bị lặp vào nói coi nà , stt có báo lỗi j hok

Mà sao bubu ko hề lặp nhỉ :D 2 soft kết hợp với nhau thì tuyệt

Up hình khủng tiếp tục lặp code do proxy chuẩn bị yếu dần :|

Mọi người chú ý nè: code này nó lặp 2 lần 234MVbAp lần đầu nó xuất hiện ở id vị trí thứ 4 như trên hình (Chú ý nè: Tớ k có chụp hình này vì k thể nào biết trước được nó sẽ lặp code), sau đó là xuất hiện chữ "Alive kee..." tại id vị trí thứ 4 đó luôn, và hãy xem ảnh thứ 2 nó vẫn lặp lại như trên.và vẫn id thứ 4, minh chứng rõ ràng do proxy rồi. Chắc do proxy các bạn mạnh, k phải là proxy rỡm. => Kết luận proxy yếu dẫn đến lặp liên tục, proxy lúc mạnh lúc yếu thì lặp thỉnh thoảng và k thường xuyên.

Kết quả sau khi mở id bị lặp code vị trí thứ 4, hoho, nản toàn tập, soft xuan duc 12/7 nhé

Các bác có bị tương tự vào up proof chứng minh lặp code và cách khắc phục như thế nào với soft xuân đức 12/7 luôn nhé. Mục đích mở topic này để xuân đức có thể khắc phục bản soft này được hoàn thiện trong phiên bản mới nhất về sau thôi, mong bác xuân đức khắc phục lỗi lặp code nếu đúng như lời Lucky nói để anh em yên tâm hơn khi làm việc và k sợ pix ban.

Last edited by a moderator:
Lucky có thể chú ý cái thanh balance và pri, id nào nó có đoạn trạng thái này là id đó chuẩn bị lặp code trước đó.

Soft xuân đức 12/7 nếu nói do soft thì ai cũng bị, đằng này lúc hiện ra chữ "Alive Kee..." là chuẩn bị sẵn sàng cho việc lặp code, nãy giờ mới kiểm chứng 3 proxy đăng nhập tầm 10 id, đang gõ mà nó vẫn thỉnh thoảng xuất hiện chữ "Alive Kee..." ở 1 vài id chuẩn bị cho việc lặp code trước đó và thực tế nó lặp code đúng id đó. Có lẽ là proxy lúc nhanh lúc chậm chăng???
=> bạn nói đúng đó, Lập code do Proxy chứ ko phải do soft, Mình gõ soft XD từ bữa tới h update bản mới nhất lun nhưng vẫn không lặp code và chỉ lặp code khi nó hiện cái KeepAlive đó thôi.

Nhưng mà nếu mún chứng minh soft có bị lặp hay không thì bạn dùng ip chính của mình có thể log 5id. Bạn log 5id làm thử 1h 2h gì đó xem có lập code ko là bik liền chứ gì :D:D

soft bubu hnay mình làm cũng bị lặp code nhưng ít hơn XĐ, nó lặp liên tục 1 loại code còn lại thì hem bít vì XĐ hết hạn mấy bnay rồi

=> bạn nói đúng đó, Lập code do Proxy chứ ko phải do soft, Mình gõ soft XD từ bữa tới h update bản mới nhất lun nhưng vẫn không lặp code và chỉ lặp code khi nó hiện cái KeepAlive đó thôi.

Nhưng mà nếu mún chứng minh soft có bị lặp hay không thì bạn dùng ip chính của mình có thể log 5id. Bạn log 5id làm thử 1h 2h gì đó xem có lập code ko là bik liền chứ gì :D:D

ừ, vụ này phải thử ip chính xem sao, nếu 1h, 2h nó vẫn lặp khi hiện chữ KeepAlive thì khẳng định do soft 100%.

vừa bị lặp , ko thấy hiện lỗi ở stt

Lặp này ở 2 id khác nhau, khác với cái kia, lặp này mình test tháy có check thì cả 2 id đếu có code bt @@; còn lặp 1 id kia thì mình test mãi ko bị nên ko tìm được nguyên nhân, giờ có exception kia thì có lẽ fix được @@. HÌnh như cái kia lỗi khi post, ko post lên server được nên nó bị lặp, và đến khi timeout thì thành code trống. Mình vừa update soft xong, hi vọng là êts.

Lucky ơi, bác đang dùng pro switch phiên bản 5.5.1 build 6k à
tớ thấy bác dùng quét hơn 6k proxy, trong khi đó tớ quét có 750 proxy :(

:binhsua53::binhsua53::binhsua53::binhsua53:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,233
172,284
Latest member
fb88comcc

Most viewed of week

Most discussed of week