Announce Phòng chống SCAMMER

vào search các mod và admin chưa thấy ai public thông tin...:binhsua29:

Tự update thông tin của mình được ko?!
Vì mình cũng ko đủ thời gian để tham gia sự kiện. chỉ muốn tự cập nhật thông tin của chính mình thui. Mà thông tin của mình thì làm gì có sour link ^^

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 07:04 PM ----------

Ruby nghĩ có cái này thì scammer càng dễ scam hơn >"< vì có được lòng tin của member, vì member đã vào đây và check thông tin >"<

Ruby ko bao giờ trở thành scammer nhưng cũng ko dám điền thông tin vào.
Còn nếu Ruby mà là scammer thì càng khoái cái tool này nữa á , sẽ điền làm sao cho lừa đc mọi người

Điểm yếu lớn nhất của biện pháp này là khó mà xác thực được thông tin thành viên chính xác :( và cũng khó có cách nào giải quyết điểm yếu này
Mình nghĩ là phải kiểm duyệt chắc chắn rùi mới very chứ chắc ko very lung tung đâu :D

Tự update thông tin của mình được ko?!
Vì mình cũng ko đủ thời gian để tham gia sự kiện. chỉ muốn tự cập nhật thông tin của chính mình thui. Mà thông tin của mình thì làm gì có sour link ^^

mìnu tự add rùi lấy cái trang profile của mình làm link lun :-s

Cái ni hay nhưng mà khó khả thi ! Nếu admin đưa phần này vào phần edit profile để các mem update vào đó là được rồi. Cũng chỉ nắm được những thông tin như số LR hay các payment system khác chứ không thể giải quyết được mô :). Chúng ta chỉ mới ở qui mô của một diễn đàn tham gia trao đổi với nhau và là môi trường để một số mem như exchanger..v.v có thể khai thác thôi. Chứ Forum chúng ta chưa có là một tổ chức để có thể yêu cầu mem cung cấp các thông tin xác thực rõ ràng. Đây là ý kiên của riêng mình chỉ mang tính chất tham khảo, dù sao vẫn rất mong Forum chúng ta hoạt động một cách sôi nổi và lành mạnh hơn -hạn chế được scammer !

Tại sao ko up cái tài khoản việt nam có tên tuổi có thông tin, scam thì gọi ngân hàng hỏi là biết...up cái tk nứoc ngoài có làm được gì đâu nhỉ

Mình thấy khó khả thi, khó có thể very chính xác đc thông tin của mem, vì cmnd vẫn fake đc

Để mình làm ví dụ , các bạn có thể hình dung tool như thế nào

address :

paypemt :

Email: (yahoo)

ACC balance :

Để mình làm ví dụ , các bạn có thể hình dung tool như thế nào

address :

paypemt :

Email: (yahoo)

ACC balance :

có vẻ khả thi đó pup yh chuẩn lên đỡ bị hàng fake bác nào bj scam nữa thì thôi bó tay r :m020:

đã update tất tần tật.
nhưng thấy cách này cũng không khả thi lắm.
đâu ai check dc info đó 100% là thật :m068:

Mình thấy khó khả thi, khó có thể very chính xác đc thông tin của mem, vì cmnd vẫn fake đc

đã update tất tần tật.
nhưng thấy cách này cũng không khả thi lắm.
đâu ai check dc info đó 100% là thật :m068:

được tha tù vể rùi ha.......bước nhập info này nên yêu cầu từ khi lập nick mmo...bây h ko ai vào update thì cũng chịu :binhsua18:

Cách này chưa thấy khả thi đâu cả. Nên để mỗi user tự submit info và các proof cần thiết ví dụ như cmt và đơn điện nước để verify.

vào dùng thử tool thì cả admin và mod đều chưa pblic .Cũng chưa biết update payment kiểu gì.

Đợi a shin có topic hướng dẫn thôi.

Chào các bạn,

Nếu ai đó chưa bao giờ Public tức là người đó có nhiều điều nghi vấn, càng cần phải đề phòng.

BQT chỉ có thể kiểm tra và xác minh bằng những gì chính người đó Post lên và tương đối chính xác. Đây sẽ là tài liệu giúp các bạn rất nhiều để biết được người bạn sắp giao dịch có uy tín thật hay không. Nếu:
  • Sử dụng Payment Account mà đã có nhiều người sử dụng
  • Thiếu địa chỉ, hoặc có quá nhiều địa chỉ
  • ....

Các bạn cố gắng cập nhật đúng Source Link nha:

Hy vọng mọi điều đều tốt đẹp. Và chúc các bạn vui vẻ
BQT MMO4ME

Nhỡ Mem vào Public không đúng sự thật thì sao vậy Admin? Chắc BQT cũng không đủ trình để xác thực thông tin đó là đúng hay sai đâu
Nếu ai đó chưa bao giờ Public tức là người đó có nhiều điều nghi vấn, càng cần phải đề phòng.
Nghe cái này hơi hơi khó vì số người scam vẫn ít hơn không scam.Đôi khi public info lên internet cũng ko phải là hay vì đã từng đọc nhiều bài báo viết về bán info rồi.
Nhưng dù gì thì cũng vote cho tinh thần chống scam của BQT

thú nhận là chưa cập nhật info =.=" làm offer nên hiểu rõ pub info sẽ bị như thế nào mà =.=" :(( quả báo đến rùi hả giời :((

Chưa khẳng định được trong khi Police nói thế này có phải là trù ẻo Mem không? Lúc nào biết chắc thì hãy nói. Làm Pol là to mà lại không xác định được vai trò cũng như lời nói của mình
View attachment 10655

Announcements

Forum statistics

Threads
418,745
170,834
Latest member
CryptoTeamOnline

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom