Ask Hỏi cách chống copy trên blogspot

langthang03

Newbie
Reactions
3
MR
0.155
Mình kiếm trên mạng có các đoạn code nhúng vào html để chống bôi đen, chuột phải để copy
Nhưng chưa tìm được code để tắt "Ctrl + P". Vì khi ctrl P (print) xong vẫn có thể quét khối để copy. Bác nào biết chỉ mình đoạn code anti "Ctrl + P" trên blogspot với ạ

Mình kiếm trên mạng có các đoạn code nhúng vào html để chống bôi đen, chuột phải để copy
Nhưng chưa tìm được code để tắt "Ctrl + P". Vì khi ctrl P (print) xong vẫn có thể quét khối để copy. Bác nào biết chỉ mình đoạn code anti "Ctrl + P" trên blogspot với ạ
Có vài cách để làm theo ý muốn của bạn. Cách đơn giản và nhanh nhất là ẩn hết thông tin hiển thị khi user bấm Ctrl + P bằng 1 lệnh CSS đơn giản như sau:

CSS:
<style type="text/css" media="print">
    * { display: none; }
</style>

Kết quả: Khi user in thì sẽ ra 1 trang trắng không nội dung:

Chút chia sẻ mong site bạn tiến xa hơn nữa.

Upvote 2
Có vài cách để làm theo ý muốn của bạn. Cách đơn giản và nhanh nhất là ẩn hết thông tin hiển thị khi user bấm Ctrl + P bằng 1 lệnh CSS đơn giản như sau:

CSS:
</style>

Mình gà quá, k biết css này chèn vô phần nào trong html bạn nhỉ?

Upvote 0
Mình gà quá, k biết css này chèn vô phần nào trong html bạn nhỉ?
Vì bạn nói về blogspot nên sẽ phải làm như sau trong phần Dashboard của blogspot:

Layout --> Add a Gadget --> HTML&Javascript --> Copy và paste đoạn code của mình vào trong khung content của configure ( phần Title thì tùy ý bạn )

Còn cách khác nhưng bạn phải tự edit file html của blogspot, hướng dẫn trên là cách simple nhất rồi bạn.

Upvote 0
Vì bạn nói về blogspot nên sẽ phải làm như sau trong phần Dashboard của blogspot:

Layout --> Add a Gadget --> HTML&Javascript --> Copy và paste đoạn code của mình vào trong khung content của configure ( phần Title thì tùy ý bạn )

Còn cách khác nhưng bạn phải tự edit file html của blogspot, hướng dẫn trên là cách simple nhất rồi bạn.

Hic. Lưu xong mình vẫn có thể Ctrl P rồi quét khối được ạ

Upvote 0

CSS:
</style>

@langthang03 : Code trên của mình là cách simple nhất để hạn chế việc in ấn nội dung khi hiển thị content trên màn hình. Mình nghĩ bạn đã có dùng những code khác kết hợp để tăng thêm mức hạn chế người khác copy content, nhưng tất cả mọi script chỉ để hạn chế được đối với user ướt web bình thường thôi.

Còn với user có hiểu biết sâu về web, thì bất kỳ nội dung nào 1 khi đã hiển thị được trên máy tính rồi thì đều có cách để lấy được tất cả contecnt cả! ( Trừ khi bạn không public nội dung lên internet. )

Upvote 0

CSS:
</style>

Cách này thì em đã copy đoạn script và áp dụng thành công rồi! Thanks bác.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back