SCAM PHIÊN ĐỐI CHẤT VỀ NGHI VẤN (DuongLM) SCAM, GÂY THIỆT HẠI 34430,93PM

Status
Not open for further replies.
Vâng, rồi mọi người sẽ thấy :D
Thấy rồi nha :D
Hóng mãi vẫn chưa thấy kết quả gì, cũng chỉ là cãi mồm
vậy mà trước hôm đối chất thì to mồm đòi ban những ai nghi ngờ mình, và khẳng định mọi người sẽ phải suy nghĩ lại sau buổi đối chất.
Cứ nghĩ sẽ dùng hành động đền tiền vả vỡ mồm những thằng chửi mình, hóa ra dùng miệng lưỡi :D

có vẻ bạn dươnglm lẩn trốn bồi thường không theo phán quyết của trọng tài :):):)
nhiều vậy s bồi thường. Cái này thì dự tính ngay từ đầu rồi :) Nói phét móc ngoặc dc mới AD =))

đúng là có tố chất CEO thiệt, móc gươm múa rồng múa phượng vài dường là hội đồng quản trị bỏ vốn cho làm ăn :eek: , khó tin nhưng có thật

Mình thay mặt nhóm VIP xin update thông tin hiện tại về TOPIC DƯƠNGLM SCAM
Bạn DƯƠNGLM đã không theo phán quyết của trọng tài không có bồi thường bất cứ thiệt hại gì cho nhóm
dưới đây là các lần đối chất và bằng chứng buộc tội DƯƠNGLM SCAM
.
Đối chấp lần 1: Magnuml
https://goo.gl/0TMvye
.
Đối chấp lần 2: honor
https://goo.gl/UQolGX
.
Đối chấp lần 3: Dưới sự giám sát của trọng tài
https://goo.gl/2ziVZB
.
Đối chấp lần 4: Chát với Anh Duong
https://goo.gl/v5BXxN
.
Các bằng chứng khác:
https://goo.gl/DzpJhD
gửi BQT xem xét

BQT xem xét gì, cái này các thím mờ mắt vì lãi cao, nghe lời dụ dỗ nên dính trap thôi. Tự tổ chức nhóm VIP đi mà đòi $ duongml đi.

BQT thì cũng chỉ ban nick là cùng chứ gì, huống hồ mọi việc xảy ra ngoài diễn đàn. Giải pháp chắc là tập hợp lại rồi thuê người tìm và đòi nợ.

Vụ này làm liên tưởng nhớ lại vụ thằng Max

Mod Animax à :rolleyes: Trước thấy bên box forex bẵng đi 1 thời gian thì ko thấy nữa nhỉ

Mình ở trong nhóm FB VIP của thằng này. Mình ko đầu tư nhưng đọc những dòng trạng thái chia sẻ nào là đảm bảo này nọ nghe đã ko thể tin được rồi. Giờ đọc đối chất mà thấy tức giận thay cho những người nghe theo nó. DuongLM lươn lẹo các câu trả lời rồi dắt mũi mọi người phải làm theo. Đảm bảo thế này thế nọ. Lúc thì bảo làm việc với admin, lúc thì lại bảo ko làm việc với admin mà thông qua người khác. Nghe mà chối không chịu được. Nếu không bồi thường thiệt hại mong các bác báo công an xử lý tội lừa đảo.. Tất cả bằng chứng trên đã cấu thành tội phạm rồi. Chỉ cần các bác mỗi người viết 1 cái đơn gửi cho C50 cho họ thụ lý. Chúc các bác đòi lại được tiền

ns chung toàn người giàu chết mà lo gì k có củi đốt tiếp chỉ có người nghèo mới sợ là k có củi :D:D:D:D

Mod Animax à :rolleyes: Trước thấy bên box forex bẵng đi 1 thời gian thì ko thấy nữa nhỉ

mod box forex max ray gì gì đó làm 1 quả bùm vài trăm củ :oops:

mod box forex max ray gì gì đó làm 1 quả bùm vài trăm củ :oops:

Tận vài trăm củ á, cậu này cũng trẻ mà, đợt quy động cho cái quỹ gì của nó để nó trade forex mà sợ thật, bao nhiêu lão làng mà còn khốn đốn, cu cậu cứ hồn nhiên gom tiền

Tận vài trăm củ á, cậu này cũng trẻ mà, đợt quy động cho cái quỹ gì của nó để nó trade forex mà sợ thật, bao nhiêu lão làng mà còn khốn đốn, cu cậu cứ hồn nhiên gom tiền

miệng thì nói cháy quỹ >>> mà ko show đc bằng chứng :rolleyes:

vụ này có vẻ vẫn còn nhiều uẩn khúc, có vẻ như AD vẫn đang che giấu 1 cái gì đó, đề nghị trọng tài và các bên liên quan làm rõ

Mình không phải là người đầu tư HYIP nên không hiểu sâu nhưng:
Theo mình thấy, thì có quá nhiều vấn đề cần làm rõ, vì những thỏa thuận thành viên không rõ ràng trách nhiệm. Theo mình thì trách nhiệm của AD ở đây là "lỗi vô ý do quá tự tin" thôi. Hậu quả không thể để bạn AD chịu trách nhiệm hoàn toàn được. Như vậy là vô lý, Bởi lẽ:
Thứ nhất, mặc dù bạn AD có phần gọi là đảm bảo rằng :"nếu các bạn làm đúng như mình .... thì 80% tham gia dự án sẽ có lãi...". Không thể dựa vào điều này mà quy kết trách nhiệm bồi thường của bạn AD được. Cần làm rõ, bạn AD có vai trò gì trong group này? theo mình thì bạn AD chỉ là người có quyền điều hành và tiếng nói thôi, không phải là người đi gom tiền của mems để đầu tư. quyền điều hành : tức là quản lý nhóm, chịu trách nhiệm về hoạt động của nhóm, Còn có tiếng nói: tức là có thể tư vấn, có hiểu biết, các bạn mems có thể tin tưởng được, vấn đề là lòng tin, không phải trách nhiệm vật chất. Hơn nữa, bạn AD không phải là người trực tiếp cầm tiền của mems đi đầu tư. Bạn AD quá tự tin với hiểu biết của mình, đưa ra phương án đầu tư cho các mems để rồi gây thiệt hại.
Thứ hai, Lỗi của bạn AD là vô ý, Vì: Trong lĩnh vực HYIP, 100 người đầu tư thì phải 99 người biết đến rủi ro cao ngất ngưỡng rồi. Đặc biệt là thành viên VIP có nhiều tiền để đầu tư thì chắc chắn phải có kiến thức về HYIP, bản thân các bạn đã biết trước được hậu quả có thể xảy ra, nhưng Các bạn mems đã tin vào bạn AD, đưa ra quyết định đầu tư sai, bản thân bạn AD cũng không cố ý và không mong muốn hậu quả xảy ra. (vì bạn AD cũng đưa ra được bằng chứng về việc mất tiền do đầu tư sai - một con số không nhỏ).
Ngoài ra,
- Cần làm rõ AD có làm đúng trách nhiệm của mình hay chưa?
- Bạn AD được lợi như thế nào trong lần đầu tư này? có liên kết với ADMIN site để cố tình scam ko
Tóm lại, kết luận cuối cùng được đưa ra khi xem xét lỗi của các bên và thiệt hại trực tiếp từ lỗi đó...
"LỢI NHUẬN CÀNG CAO, THÌ RỦI RO CÀNG LỚN" đó là nguyên tắc rồi, dù có cam kết như thế nào đi chăng nữa thì thực tế vẫn là thực tế!
p/s Hơi dài, anh em MMO nếu có đọc thì cảm ơn!

có khj nào site này của VIET NAM ko :v

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,697
170,798
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week