SCAM PHIÊN ĐỐI CHẤT VỀ NGHI VẤN (DuongLM) SCAM, GÂY THIỆT HẠI 34430,93PM

Status
Not open for further replies.
mình theo dõi vụ này từ đầu đến giờ và có chút ý kiến chủ quan như sau
thứ 1 : lúc đầu vào gr để đầu tư chắc các bạn theo a ý cũng nghe câu mất trong khả năng cho phép chứ
thứ 2 : tỷ lệ thành công khoảng 80 %
thứ 3 : đầu tư hyip thì ai cũng biết chắc rằng nó là 1 hình thức sẽ scam chỉ là sớm hay muộn , nhận định đúng hay sai, có trách thì các bạn nên sem lại là đã quá tham lam và tin tưởng chăng khi cho vào số tiền lớn như vậy ? để mà có đc số tiền lớn như vậy chắc người đó cũng k phải là người bình thường k suy nghĩ , trong vụ này theo mình anh Dương cũng là nạn nhân thôi khi mà nhận định sai lầm của a ý dẫn đến hậu quả trầm trọng cả về tài chính lẫn uy tín suy sụt đáng kể, các bạn mất tiền nên đây nói một phía trách móc hạ uy tín nhằm lấy lại đc tiền là không nên, sao k nghĩ đến lúc đc hả hê kia đi ,đạo đức làm người và uy tín của người ta k chỉ xin lỗi mà lấy lại đc đâu, còn về vụ facebook thì mình nghĩ với số tiền mất và áp lực từ các mem thì các bạn thử đặt mình vào vị trí ấy đi rồi thông cảm cho người ta, hy vọng mọi việc sớm đc làm sáng tỏ và giải quyết hợp tình-lí

mâu thuẫn tí, giữa 1 và 2: "mất trong khả năng cho phép" và "chắc chắn lãi trên 80% tổng số người trong nhóm VIP" . Nếu đúng cam kết 2 thì sau vòng 2 , dường như đa số mọi người đều hòa hoặc lãi, hoặc ít nhất là số người lỗ phải ít hơn rất nhiều so với người lãi.

Cái thứ 3: nói cho công bằng thì sau vụ này, mình nghĩ 1 trong 2 bên, có 1 bên đều sẽ có mất và được:
- Dương:
+ Nếu bồi thường: bạn mất tiền, nhưng bạn sẽ có 1 tương lai làm ăn khá sáng với 1 khẩu hiệu là " dù phải bồi thường hàng trăm triệu VND, nhưng uy tín của Dương đáng giá hơn nó gấp trăm lần" :D ; có thể bạn sẽ kiếm được nhiều trong tương lai.
+ Nếu ko bồi thường: bạn ko mất tiền, nhưng bạn mất nhiều thứ khác: danh dự, uy tín, có thể bị CA hỏi thăm, có thể bị một số mem bị lỗ nặng tìm tới nhà....

- Các mem trong nhóm VIP:
+ Nếu được bồi thường: các bạn được tiền, nhưng các bạn phải xin lỗi Dương vì đã kết luận Dương đã scam, đồng thời (nếu fair play) các bạn có thể PR free cho Dương :D
+ nếu ko được bồi thường: các bạn mất tiền, nhưng các bạn được 1 bài học kinh nghiệm; đừng tin vào ai quá 50% , dù cho người ấy có vẻ đáng tin, vì chả ai có thể biết trước rằng sau 1s bạn đặt niềm tin vào người ấy, cái mà bạn tin ở người ấy có thay đổi hay không.

p.s: con người luôn uy tín khi họ có tiền và dư tiền và có khả năng kiếm được tiền; con người ko uy tín khi họ ko có tiền, ko còn tiền và mất khả năng làm ra nhiều tiền => uy tín ko phải bất biến, hãy tự chừa cho bản thân 1 con đường, đừng dại dột đem tất cả giao cho 1 người.

mâu thuẫn tí, giữa 1 và 2: "mất trong khả năng cho phép" và "chắc chắn lãi trên 80% tổng số người trong nhóm VIP" . Nếu đúng cam kết 2 thì sau vòng 2 , dường như đa số mọi người đều hòa hoặc lãi, hoặc ít nhất là số người lỗ phải ít hơn rất nhiều so với người lãi.

Cái thứ 3: nói cho công bằng thì sau vụ này, mình nghĩ 1 trong 2 bên, có 1 bên đều sẽ có mất và được:
- Dương:
+ Nếu bồi thường: bạn mất tiền, nhưng bạn sẽ có 1 tương lai làm ăn khá sáng với 1 khẩu hiệu là " dù phải bồi thường hàng trăm triệu VND, nhưng uy tín của Dương đáng giá hơn nó gấp trăm lần" :D ; có thể bạn sẽ kiếm được nhiều trong tương lai.
+ Nếu ko bồi thường: bạn ko mất tiền, nhưng bạn mất nhiều thứ khác: danh dự, uy tín, có thể bị CA hỏi thăm, có thể bị một số mem bị lỗ nặng tìm tới nhà....

- Các mem trong nhóm VIP:
+ Nếu được bồi thường: các bạn được tiền, nhưng các bạn phải xin lỗi Dương vì đã kết luận Dương đã scam, đồng thời (nếu fair play) các bạn có thể PR free cho Dương :D
+ nếu ko được bồi thường: các bạn mất tiền, nhưng các bạn được 1 bài học kinh nghiệm; đừng tin vào ai quá 50% , dù cho người ấy có vẻ đáng tin, vì chả ai có thể biết trước rằng sau 1s bạn đặt niềm tin vào người ấy, cái mà bạn tin ở người ấy có thay đổi hay không.

p.s: con người luôn uy tín khi họ có tiền và dư tiền và có khả năng kiếm được tiền; con người ko uy tín khi họ ko có tiền, ko còn tiền và mất khả năng làm ra nhiều tiền => uy tín ko phải bất biến, hãy tự chừa cho bản thân 1 con đường, đừng dại dột đem tất cả giao cho 1 người.
ở đây em nghĩ a dương cũng là nạn nhân bị scam cũng bị thiệt hại nên mọi người cũng có cái nhìn thông cảm cho a ý ! chứ đừng để vì tiền vì lợi ích cá nhân mà quên đi danh dự và đạo đức nữa :( làm phải có lúc đc lúc mất ! còn suy cho cùng thì ai cũng phải có cái đầu để suy nghĩ chứ ai có thể chi phối đc!!

Chào các bạn . Sau khi xem xét việc thảo luận của nhóm trên docgoogle kèm thỏa thuận của 2 bên về việc chia lãi và bồi thường khi site scam do @DuongLmCom tập hợp mọi người huy động vốn để dep vào site hono . BQT quyết định mở lại acount @DuongLmCom để 2 bên tự thỏa thuận thêm nếu có thêm yêu cầu thêm sẽ xử lý sau .
Thân .
@saobang123 banned forever !

Last edited:
lần sau bác @DuongLmCom bớt chém gió vụ chống lại thế giới hay thông báo trước ngày scam... tuyễn đc ai thì tuyển, không được thì đừng chém gió vậy, để rồi đụng chuyện lại lôi nhau ra nữa

Do tổ trọng tài có yêu cầu chưa Unbanned vội nên mình sẽ banned lại acount @DuongLmCom để chắc chắn không xảy ra trường hợp rủi ro nào nữa .
Tạm thời @DuongLmCom dùng acount clone vào trao đổi với các bên liên quan nhé !
Thân
mình thầy trọng tài cũng vậy mà thôi thiệt hại hơn 30k$ ko phải con số nhỏ, cái này nói thẳng ra kiện vẫn được nếu dám kiện, dạng như dùng uy tín chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng .
Nói chung 1 phần cũng do các ông kia Hyip báo trước scam 10-15 ngày thì thằng admin nó bán thân cũng ko đủ mà trả

Chơi hyip mà phang lớn thì không chết mới lạ.Thôi coi như là mất tiền ngu đi để lấy kinh nghiệm
Mảng tối còn nhiều lắm,dự là lão Dương này lập site ra hốt 1 mẻ =)))

Anh em cứ ngồi đây chờ đối chất đi nhé lol . Tính ra mỗi người có vài k, ít ấy mà lol

Đính chính chưa nhận được bất cứ khoản bồi thường nào cho thiệt hại ở site "HONOR " .
sao mấy bạn cứ phải tốn thời gian thế này nhỉ...7-800triệu đâu phải con số nhỏ .......
Đúng là rồi mọi người sẽ thấy...

sao mấy bạn cứ phải tốn thời gian thế này nhỉ...7-800triệu đâu phải con số nhỏ .......
Đến giờ này mới hiểu vì sao nhóm này dám chống lại cả thế giới vì:
1.Có tiềm lực tài chính: Tập hợp toàn các đại gia, dep 1 lúc vài k là chuyện nhỏ
2. Có niềm tin tuyệt đối: Anh Duong ML nói gì cũng nghe, bảo gì cũng làm. Bảo HYIP ngon không bao giờ die. Cả thế giới delay nhưng nhóm VIP luôn paid non-stop. haha

ở đây em nghĩ a dương cũng là nạn nhân bị scam cũng bị thiệt hại nên mọi người cũng có cái nhìn thông cảm cho a ý ! chứ đừng để vì tiền vì lợi ích cá nhân mà quên đi danh dự và đạo đức nữa :( làm phải có lúc đc lúc mất ! còn suy cho cùng thì ai cũng phải có cái đầu để suy nghĩ chứ ai có thể chi phối đc!!
phân tích từng cái vậy :(

- Dương cũng là nạn nhân bị scam: vậy mình nghĩ cậu ấy ko nên sử dụng các "cam kết" hay "chắc chắn" , vì điều này làm người đọc nghĩ rằng cậu ấy nắm "nó" trong tay (nó ở đây là lợi nhuận ấy) , cậu ấy chắc chắn giúp mọi người đạt được lợi nhuận => do vậy dù cậu ấy có là nạn nhân bị scam hay không thì mình nghĩ cậu ấy nên chịu trách nhiệm trong hành động của mình.

- Thông cảm: giống như tình yêu dzị, thông cảm phải dựa vào sự cảm thông của 2 bên và giá trị của sự cảm thông nữa :D :
+ Nếu mem VIP thông cảm cho Dương (ko đòi bồi thường nữa) thì Dương sẽ thông cảm cho các mem VIP như thế nào, viết một bài chia buồn hay sao :(
+ Giá trị của thông cảm tầm 700 triệu VND , giá trị này vượt quá khả năng thông cảm của các mem VIP rồi.

- Vi tiền, vì lợi ích cá nhân mà quên đi danh dự và đạo đức:
+ Dương có phải vì tiền không: khi mà cậu ấy vào đối chất để giành lại phần đúng cho mình, lý do duy nhất khi cậu ấy đúng là cậu ấy ko phải bồi thường tiền cho các mem trong nhóm VIP.
+ Lợi ích cá nhân: gom chung phần tiền phía trên nha, nghĩa là dù Dương hay các mem trong nhóm VIP đều giành phần đúng để được 2 thứ này.
+ Danh dự và đạo đức: cái này dành cho người làm đúng, người làm sai thì danh dự sẽ bị mất, và mọi người đánh giá là đạo đức xuống cấp. Và phần đúng hay sai của Dương và nhóm mem VIP thì mọi người tự đánh giá đi vậy.

- Làm có lúc được lúc mất: mình cũng như mọi người khi làm đều mong được, và khi bị mất thì đều cố gắng lấy lại khi khả năng cho phép, điều này không hề sai, tiền của mình bị mất, mình tìm cách lấy lại, sai chỗ nào :(

- Ai cũng có cái đầu để suy nghĩ chứ ai có thể chi phối được: chuẩn cái này rồi, mình nghĩ sau vấn đề này các mem VIP sẽ rút được bài học này, có điều đó là một điều khác với tìm cách lấy lại lợi ích cá nhân (có thể lấy được).

Trường hợp kiểu này ngoài đời thực rất nhiều nhất là trong thị trường chứng khoán, đội quân chim lợn và ng bạn. Và con số khi đầu tư chứng thì ít cũng phải hơn 1 số 0 hoặc 2 số 0 so với 700tr.
Cái này là lỗi cả 3 bên. Bên site scam là đầu tiên, thằng này chính là nguyên nhân nhưng giờ ko ai bắt tận tay, :) bên dương là thứ 2 vì chém gió, ông dương cũng chỉ mang tính thứ cấp chứ ông có quyền gì mà đòi biết chắc chắn 10-15 ngày sau site mới scam, thứ ba là các nhà đầu tư hiểu biết hạn chế về lĩnh vực mình đang ném 1,2k$ vào (30 mem).
Giờ nếu các nhà đầu tư muốn thì mang ra phường mà trình bày. Ở trên này ông dương sẽ biến mất vì hết uy tín và sẽ xuất hiên những ông dương phẩy.
Đền hay không là do luật pháp quy định, đền hay ko là do thằng nào tay to với công an quy định. :). Lên trên này thì chỉ đạt đc mục đích public nhưng sẽ ko đòi đc tiền. Hii

Vâng, rồi mọi người sẽ thấy :D

Mình đã nói ngay từ thuở ban đầu khi nhóm VIp này bắt đầu lao vào Horno , có rất nhiều việc hay dự án ngon hơn , sao lại lao đầu vào những cái mình chả tìm hiểu , nghe từ 1 phía , lợi nhuận thì cao luôn đi kèm với rủi ro cả , cái gì ít lãi nhưng chắc thì làm , nhiều bạn từ nhóm vip cũng tâm sự với mình như vậy và quyết ko theo nhóm nữa dù tài chính vẫn dư .
P/s : Hãy xem xét kỹ trước khi đầu tư , ai cũng vì lợi nhuận cả , nhưng ít hay nhiều ( an toàn hay rủi ro ) là phụ thuộc vào chính các bạn .

Đến giờ này mới hiểu vì sao nhóm này dám chống lại cả thế giới vì:
1.Có tiềm lực tài chính: Tập hợp toàn các đại gia, dep 1 lúc vài k là chuyện nhỏ
2. Có niềm tin tuyệt đối: Anh Duong ML nói gì cũng nghe, bảo gì cũng làm. Bảo HYIP ngon không bao giờ die. Cả thế giới delay nhưng nhóm VIP luôn paid non-stop. haha
em phải công nhận bác nói rất là chuẩn tập hợp toàn đại gia còn đại gia thik chơi hyip cơ :D:D:D:D

lúc mà nhóm vip chơi honor thì dự án này chạy dc 1/2 rồi hay sao ế nhỉ
:D:D:D:D

Vụ này làm liên tưởng nhớ lại vụ thằng Max

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,725
Latest member