SCAM PHIÊN ĐỐI CHẤT VỀ NGHI VẤN (DuongLM) SCAM, GÂY THIỆT HẠI 34430,93PM

Status
Not open for further replies.
theo mình thì mình nghĩ đơn giản là thế này: (đây là ý kiến ở ngoài của mình thôi chứ mình ko nắm rõ nên chỉ nói theo hướng từ ngoài vào)
trường hợp 1: Nếu là duonglm kêu gọi mọi người đầu tư tiền chung 1 nick xong sau đó dương lấy số tiền đó chứ ko đầu tư nhưng vẫn giả lãi mọi người đầy đủ theo ROI của site đến khi site scam thì là dương đang tự đánh bạc với khoản tiền đó. nhưng nếu dương khẳng định có dep vào site để ăn hoa hồng thì dương nên để tổ trọng tài teamview vào kiểm tra xem có đúng ko.

trường hợp 2: Mọi người tin tưởng dương và làm theo những gì dương nói xong giờ gặp chuyện quay ra bắt đền thì mọi người lại hoàn toàn sai lầm vì mọi người đâu phải người thân của dương mà dám tin dương 99% như thế. lấy cái gì để đảm bảo dương uy tín chỉ với vài trăm $ đóng bảo hiểm MMO4ME? Giờ dương nói có nick ở nhóm VIP này nọ là quyền của dương chẳng ai được quyền kiểm tra vì đó là cách làm của ngta ngta ko chia sẻ thì thôi. Nếu đã tin dương thì cũng như tin vào 1 site HYIP có sự rủi ro lớn. Mà chúng ta biết site HYIP nào chả nói hay nói ngọt. Thêm nữa các trọng tài ở MMO4ME cũng ko có trách nhiệm và thẩm quyền để xử lý vụ việc này, nếu có xử lý thì tốt nhất các bạn lôi nhau ra pháp luật. Các bạn hùa nhau vào nhóm của dương trên FB chứ đâu có liên quan đến cái diễn đàn này mà vào đây hô hào nhau rùm beng hết lên được như thế. Các mod hay các trọng tài nhận phân xử vụ này là quá sai lầm rồi, lúc họ làm họ có hỏi ai đâu mà giờ trách nhiêm lại đổ lên các trọng tài ở MMO4ME. rồi sau này lên báo lên đài có phải làm xấu diễn đàn chúng ta ra chỉ vì những vụ việc vô lý. Họ sai hay đúng kệ họ tự xử theo luật pháp hoặc luật rừng với nhau. ko dính dáng gì đến diễn đàn này cả đâu

đây là ý kiến cá nhân của em thôi chứ ko có ý chê trách hay bênh vực ai cả. nếu có chẳng may đụng vào lòng tự ái của ai thì em xin lỗi!!!
Mọi người dep thẳng vào site với các nick là ref của Dương nhé bạn. Và lúc dep cũng là theo chỉ đạo cảu Dương, thời gian dep và số lượn dep cũng vậy...

Mọi người dep thẳng vào site với các nick là ref của Dương nhé bạn. Và lúc dep cũng là theo chỉ đạo cảu Dương, thời gian dep và số lượn dep cũng vậy...
họ lấy gì để tin tưởng dương và nghe theo dương hoàn toàn như thế??? phải chăng là lấy sự thiếu hiểu biết của họ và mấy câu nói tạm coi là chém gió của dương???

Không coment linh tinh kèm pr dịch vụ - ai cố ý coment linh tinh ra đảo ở 7 ngày nhé :oops:
xin lỗi mod em đang ví dụ thôi chứ em có bao h huy động ai hùm vốn đâu ạ T.T

theo mình thì mình nghĩ đơn giản là thế này: (đây là ý kiến ở ngoài của mình thôi chứ mình ko nắm rõ nên chỉ nói theo hướng từ ngoài vào)
trường hợp 1: Nếu là duonglm kêu gọi mọi người đầu tư tiền chung 1 nick xong sau đó dương lấy số tiền đó chứ ko đầu tư nhưng vẫn giả lãi mọi người đầy đủ theo ROI của site đến khi site scam thì là dương đang tự đánh bạc với khoản tiền đó. nhưng nếu dương khẳng định có dep vào site để ăn hoa hồng thì dương nên để tổ trọng tài teamview vào kiểm tra xem có đúng ko.

trường hợp 2: Mọi người tin tưởng dương và làm theo những gì dương nói xong giờ gặp chuyện quay ra bắt đền thì mọi người lại hoàn toàn sai lầm vì mọi người đâu phải người thân của dương mà dám tin dương 99% như thế. lấy cái gì để đảm bảo dương uy tín chỉ với vài trăm $ đóng bảo hiểm MMO4ME? Giờ dương nói có nick ở nhóm VIP này nọ là quyền của dương chẳng ai được quyền kiểm tra vì đó là cách làm của ngta ngta ko chia sẻ thì thôi. Nếu đã tin dương thì cũng như tin vào 1 site HYIP có sự rủi ro lớn. Mà chúng ta biết site HYIP nào chả nói hay nói ngọt. Thêm nữa các trọng tài ở MMO4ME cũng ko có trách nhiệm và thẩm quyền để xử lý vụ việc này, nếu có xử lý thì tốt nhất các bạn lôi nhau ra pháp luật. Các bạn hùa nhau vào nhóm của dương trên FB chứ đâu có liên quan đến cái diễn đàn này mà vào đây hô hào nhau rùm beng hết lên được như thế. Các mod hay các trọng tài nhận phân xử vụ này là quá sai lầm rồi, lúc họ làm họ có hỏi ai đâu mà giờ trách nhiêm lại đổ lên các trọng tài ở MMO4ME. rồi sau này lên báo lên đài có phải làm xấu diễn đàn chúng ta ra chỉ vì những vụ việc vô lý. Họ sai hay đúng kệ họ tự xử theo luật pháp hoặc luật rừng với nhau. ko dính dáng gì đến diễn đàn này cả đâu. Cái bảo hiểm của MMO là để đánh giá độ an toàn. Ví dụ bảo hiểm của mình là 500$, bất kỳ ai giao dịch với mình cũng nên hạn chế ở mức <500$ là mốc an toàn. Còn giao dịch hơn mà có làm sao thì phải tự chịu trách nhiệm thôi. Hơn nữa các trọng tài xử xong dương ko refund lại tiền thì cũng chỉ thu về đc khoản tiền bảo hiểm và block nick dương. Việc lấy lại đc tiền hay ko vẫn là do những người trong cuộc tự phải đi đòi nhé!

đây là ý kiến cá nhân của em thôi chứ ko có ý chê trách hay bênh vực ai cả. nếu có chẳng may đụng vào lòng tự ái của ai thì em xin lỗi!!!

Tiền dep vào site chứ không dep vào ví của mình và mình hoàn không cầm tiền của mọi người mang đi đầu tư ( có bằng chứng cụ thể )

Và khẳng định không có chuyện lừa đảo chiếm đoạt tài sản như mọi người đang bàn tán

U5351543 (DUONGLM.COM)

U9353776 (Magnum - Invest In Future)

U9213630 (Honor - For The Brave Busimess LTD)

Mình xin công bố luôn số tiền mà mình mất trong dự án này là
Honor
Tổng đầu tư : 71.000$
Tổng nhận : 28.700$
Thiệt hại : -42.300$
Magnum
Đầu tư 1300$
Thiệt hại 1300$
---------
Đền bù nhóm Magnum : 2206$

Tiền dep vào site chứ không dep vào ví của mình và mình hoàn không cầm tiền của mọi người mang đi đầu tư ( có bằng chứng cụ thể )

Và khẳng định không có chuyện lừa đảo chiếm đoạt tài sản như mọi người đang bàn tán

U5351543 (DUONGLM.COM)

Honor
Magnum
Đầu tư 1300$
Thiệt hại 1300$
---------
cái này là lỗi của bạn đã nói bạn báo trước site scam 10-15 ngày bạn là người chơi Hyip bạn rỏ hyip nó ra sao mà bạn dám khẳng định như vậy vì câu nói đó mấy người kia mới dám tin theo cậu thôi

U5351543 (DUONGLM.COM)

Honor
Magnum
Đầu tư 1300$
Thiệt hại 1300$
---------
hết chuyện. ko còn gì để bàn, giờ duonglm tự nhận chém gió về cái vụ nick VIP gì gì và tự tâng bốc bản thân cùng với cái vụ nhóm VIP là xong. mặc dù mình ko biết bạn có nick VIP gì gì hay ko nhưng từ giờ về sau còn ai tin tưởng theo bạn thì nên chọn site tốt tốt mà chơi. honor mình biết thừa lý do chết là do 1 nhóm chứng khoán ở pháp vân dep vào ~2 tỷ 2 đúng thời điểm đó góp phần cho site scam sớm. Cái này mình đã chia sẻ với a @locthiennguyen từ trc lúc site có dấu hiệu scam tức là trước cả lúc bạn thông báo site sẽ scam sau 15 ngày

Về cơ bản thì cái topic này là vô nghĩa. Bên trọng tài có quyết định ra sao thì cũng ko thay đổi đc kết quả.

Về cơ bản thì cái topic này là vô nghĩa. Bên trọng tài có quyết định ra sao thì cũng ko thay đổi đc kết quả.

Topic này để gây áp lực cho anh dương và sớm nhận được đền bù :D

mình cũng biết qua vụ này từ ngày đầu, mình có ở trong group của Anh Dương từ hơn 1 năm nay. Theo mình thấy thì nếu ai ko hiểu mà xem cái phần đối chất thì thật sự là rất loằng ngoằng khó hiểu. Mình e là tổ trọng tài sẽ không thể hiểu nối bản chất 1 cách sâu sắc nhất.
Vấn đề theo í mình vắn tắt thì thế này,
1: Anh Dương nói bạn ấy có tham gia 1 diễn đàn mà bạn ấy tự đặt tên là VIP, còn nó là diễn đàn nào tên là gì thì chả có ai ở đây biết cả( tại sao ko thấy đối chất cái này ). Diễn đàn này tập chung rất nhiều mem lớn chơi HYIP, có số vốn có thể huy động là rất lớn, có tiếng nói và có thể gây ảnh hưởng tới cả các Admin của các site HYIP.
2. Để tham gia vào cái nhóm có thể gâp ảnh hưởng đến Admin của site HYIP thì yêu cầu phải phải có sẵn số tiền lớn trong PM và làm theo chiến thuật của nhóm, để khi có lệnh là dep vào, nuôi cho lãi của Site liên tục tăng và làm nó sống.. Anh Dương tất nhiên muốn tham gia nhưng không đủ lực, bạn ấy nghĩ là những thông tin và quyền lợi của bạn ấy khi đc vào nhóm là rất lớn, có thể biết đc như những gì bạn ấy nói ( biết trước ngày site scam từ 10-15 ngày, với các Plan lớn thì lãi hàng ngày có thể lên đến 7.7% => dù có dep ngày gần cuối nhất cũng có thể thu hồi đến 80%) nên kêu gọi thêm các bạn đang kêu gào ở Topic này tham gia. Vì bạn ấy nghĩ nó sẽ ổn.
3. Bạn ấy kêu gọi các nhà đầu tư, có bảo lãnh của bạn ấy là tham gia chắc chắn sẽ không lỗ. Cùng lắm ai lỗ ở đợt này thì dự án kế tiếp sẽ đc ưu tiên đép sớm ( có thể là đẩy lên dep đầu để chắc chắn có lãi ). Và đưa ra vài yêu cầu cho các thành viên, lập 1 nhóm kín trên FB gọi nó cũng với cái tên là nhóm VIP. ( có lẽ VIP thật vì mình cũng thấy toàn người có tiền, nhóm này vip đc chứ cái diễn đàn thì ..... :( )
4. Dự án đầu tiên đã không mấy khả quan, đến dự án thứ 2 là cái hono gì gì đó, kêu gọi vốn rất lớn,theo chỉ đạo của AD đã đep vô site, đc 2 ngày sau thì phải thì AD báo site sẽ scam trong vài ngày tới,nhưng hình như là ngày hôm sau thì phải. => Số tiền bị mất rất lớn,lớn ntn các bạn có thể xem ở tên của Topic hoặc xem ở bài viết đầu topic =))
5. Sau vài ngày ko có phương án sử lý với các nhà đầu tư, AD đã khóa Facebook, xóa các bài trong các nhóm đặc biệt là nhóm bạn ấy gọi là nhóm VIP trên FB,
Tiếp đó, các mem trong nhóm VIP fb bắt đầu đi tố cáo Anh Dương ở đây và 1 số các Group lớn trên FB..
=====================> và các bạn cùng tôi ở đây và theo dõi tiếp.
Đây chỉ là nhận định dựa trên các thông tin cá nhân mình biết, ko thiên vị ko quy chụp ai cả nhé.. Còn nội dùng sâu xa và những phần phát sinh thì mình cũng ko có rõ.... Mình cam đoan là nói sự thật thôi ko thêm ko nếm... Mong các thánh đừng chém mình.

nói chung là bạn ấy chém gió đảm bảo quyền lợi nhóm VIP (những người này tin tưởng nên đầu tư 1 số tiền lớn) và site scam ...:D tốt nhất tránh xa :v

Last edited:
Thế đã đền bù gì chưa - chủ topic vào cho ý kiến thống nhất đã :)
Đã bồi thường 2020$ về việc tự quyết định phương án đầu đầu tư vào site mới
AD cũng là thành viên nhóm và nếu các bạn lỗ thỳ AD cũng lỗ

Chả liên quan gì đến vụ việc trước cả. À, mà thôi. Có nói có làm. Ráng chơi ráng chịu.

Bác cứ đền bù cái khoản 32k đã rồi mở nick cũng chưa muộn :p

Lần đầu thấy có người như bác. Thiệt hại trên 30k. Chém gió là bảo lãnh báo trước 10-15ngay, rồi chống lại thế giới. Đến lúc site scam thì lại đổ lỗi cho site và cũng nói là thiệt hại cùng và đền bù lại đc 2k, bác nghĩ làm vậy bố thằng nào dám theo bác vụ sau...

Lần đầu thấy có người như bác. Thiệt hại trên 30k. Chém gió là bảo lãnh báo trước 10-15ngay, rồi chống lại thế giới. Đến lúc site scam thì lại đổ lỗi cho site và cũng nói là thiệt hại cùng và đền bù lại đc 2k, bác nghĩ làm vậy bố thằng nào dám theo bác vụ sau...
2k đó là site khác :D còn site nữa kìa :D

mình cũng biết qua vụ này từ ngày đầu, mình có ở trong group của Anh Dương từ hơn 1 năm nay. Theo mình thấy thì nếu ai ko hiểu mà xem cái phần đối chất thì thật sự là rất loằng ngoằng khó hiểu. Mình e là tổ trọng tài sẽ không thể hiểu nối bản chất 1 cách sâu sắc nhất.
Vấn đề theo í mình vắn tắt thì thế này,
1: Anh Dương nói bạn ấy có tham gia 1 diễn đàn mà bạn ấy tự đặt tên là VIP, còn nó là diễn đàn nào tên là gì thì chả có ai ở đây biết cả( tại sao ko thấy đối chất cái này ). Diễn đàn này tập chung rất nhiều mem lớn chơi HYIP, có số vốn có thể huy động là rất lớn, có tiếng nói và có thể gây ảnh hưởng tới cả các Admin của các site HYIP.
2. Để tham gia vào cái nhóm có thể gâp ảnh hưởng đến Admin của site HYIP thì yêu cầu phải phải có sẵn số tiền lớn trong PM và làm theo chiến thuật của nhóm, để khi có lệnh là dep vào, nuôi cho lãi của Site liên tục tăng và làm nó sống.. Anh Dương tất nhiên muốn tham gia nhưng không đủ lực, bạn ấy nghĩ là những thông tin và quyền lợi của bạn ấy khi đc vào nhóm là rất lớn, có thể biết đc như những gì bạn ấy nói ( biết trước ngày site scam từ 10-15 ngày, với các Plan lớn thì lãi hàng ngày có thể lên đến 7.7% => dù có dep ngày gần cuối nhất cũng có thể thu hồi đến 80%) nên kêu gọi thêm các bạn đang kêu gào ở Topic này tham gia. Vì bạn ấy nghĩ nó sẽ ổn.
3. Bạn ấy kêu gọi các nhà đầu tư, có bảo lãnh của bạn ấy là tham gia chắc chắn sẽ không lỗ. Cùng lắm ai lỗ ở đợt này thì dự án kế tiếp sẽ đc ưu tiên đép sớm ( có thể là đẩy lên dep đầu để chắc chắn có lãi ). Và đưa ra vài yêu cầu cho các thành viên, lập 1 nhóm kín trên FB gọi nó cũng với cái tên là nhóm VIP. ( có lẽ VIP thật vì mình cũng thấy toàn người có tiền, nhóm này vip đc chứ cái diễn đàn thì ..... :( )
4. Dự án đầu tiên đã không mấy khả quan, đến dự án thứ 2 là cái hono gì gì đó, kêu gọi vốn rất lớn,theo chỉ đạo của AD đã đep vô site, đc 2 ngày sau thì phải thì AD báo site sẽ scam trong vài ngày tới,nhưng hình như là ngày hôm sau thì phải. => Số tiền bị mất rất lớn,lớn ntn các bạn có thể xem ở tên của Topic hoặc xem ở bài viết đầu topic =))
5. Sau vài ngày ko có phương án sử lý với các nhà đầu tư, AD đã khóa Facebook, xóa các bài trong các nhóm đặc biệt là nhóm bạn ấy gọi là nhóm VIP trên FB,
Tiếp đó, các mem trong nhóm VIP fb bắt đầu đi tố cáo Anh Dương ở đây và 1 số các Group lớn trên FB..
=====================> và các bạn cùng tôi ở đây và theo dõi tiếp.
Đây chỉ là nhận định dựa trên các thông tin cá nhân mình biết, ko thiên vị ko quy chụp ai cả nhé.. Còn nội dùng sâu xa và những phần phát sinh thì mình cũng ko có rõ.... Mình cam đoan là nói sự thật thôi ko thêm ko nếm... Mong các thánh đừng chém mình.

đọc xong phần đối chất và cái cm này, giờ mới hơi hiểu hiểu ấy :D ;

Cơ bản:
- vòng 1 thua.
- vòng 2 thua.
- Dương mời mọi người vào nhóm vip, cam kết sẽ có lãi , ai chưa lãi sẽ được lãi ở vòng sau. Nhưng đáng tiếc trước mắt 2 vòng đều thua => người lãi rất ít, người thua rất nhiều => sai với cam kết của Dương, mọi người bắt Dương phải bồi thường.
- lí do Dương phải bồi thường: đưa ra những hứa hẹn nhưng ko thành sự thật, gây ra mất mát của các thành viên.
- lí do có thể các bạn sẽ ko được bồi thường: Dương ko uy tín và có thể biến mất trên cộng đồng MMO.

p.s: về lí, mình nghĩ Dương sai, và Dương nên bồi thường cho các thành viên nhóm VIP. Về tình: Dương cũng nên bồi thương cho mọi người , vì họ tin tưởng vào uy tín của Dương để chấp nhận nghe theo các điều kiện mà Dương đưa ra. Về sự thật: hãy cầu mong Dương là người uy tín, giàu có và luôn biết phấn đấu vượt nghịch cảnh :D ; nếu ko, chia buồn các bạn :(

p.s: cm cá nhân, nhảm tí :D , và cm chỉ dựa theo phần đối chất và bài viết đã tag vào, sau này nếu có vấn đề mới phát sinh sẽ viết khác tùy theo tình huống :D , vì sự thật chỉ được làm rõ khi các bí mật không còn bị che giấu , còn hiện giờ kết luận chỉ dựa theo sự thật được phát hiện theo từng thời điểm :D

mình theo dõi vụ này từ đầu đến giờ và có chút ý kiến chủ quan như sau
thứ 1 : lúc đầu vào gr để đầu tư chắc các bạn theo a ý cũng nghe câu mất trong khả năng cho phép chứ
thứ 2 : tỷ lệ thành công khoảng 80 %
thứ 3 : đầu tư hyip thì ai cũng biết chắc rằng nó là 1 hình thức sẽ scam chỉ là sớm hay muộn , nhận định đúng hay sai, có trách thì các bạn nên sem lại là đã quá tham lam và tin tưởng chăng khi cho vào số tiền lớn như vậy ? để mà có đc số tiền lớn như vậy chắc người đó cũng k phải là người bình thường k suy nghĩ , trong vụ này theo mình anh Dương cũng là nạn nhân thôi khi mà nhận định sai lầm của a ý dẫn đến hậu quả trầm trọng cả về tài chính lẫn uy tín suy sụt đáng kể, các bạn mất tiền nên đây nói một phía trách móc hạ uy tín nhằm lấy lại đc tiền là không nên, sao k nghĩ đến lúc đc hả hê kia đi ,đạo đức làm người và uy tín của người ta k chỉ xin lỗi mà lấy lại đc đâu, còn về vụ facebook thì mình nghĩ với số tiền mất và áp lực từ các mem thì các bạn thử đặt mình vào vị trí ấy đi rồi thông cảm cho người ta, hy vọng mọi việc sớm đc làm sáng tỏ và giải quyết hợp tình-lí

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,629
170,737
Latest member
RevinfotechInc
Back
Top Bottom