Phát hiện 1 lỗi chính tả hài hước của Dantri [10-6-2011]

kiengia261

Hero
Reactions
481
MR
0.002
Chào các bác, như mọi khi, thường check tin vào cuối ngày. Nhưng phát hiện lý thú nên post cho các bác giải trí. Dantri thường bị tố vì...sai chính tả, cùng với Vietnamnet, vnexpress cũng ko tránh khỏi, chắc do tốc độ update ảnh hưởng.

Mời các bác bình luận :))

Đố các bạn biết bài báo nói gì :D

Last edited by a moderator:
Dễ thui mờ. Ý nó nói là con chó - cái con chó nổi tiếng thế giới vì nó được tiền thừa kế nên gọi là con chó triệu phú- Đã qua đời

con chó triệu phú qua đời :)). Phải gọi là triệu phú qua đời con chó hưởng gia tài chứ

thế con chó chết à. Chủ chết mà ghi vậy sao đúng dc
Dễ thui mờ. Ý nó nói là con chó - cái con chó nổi tiếng thế giới vì nó được tiền thừa kế nên gọi là con chó triệu phú- Đã qua đời

thui chả rãnh mắc công nó lại cho tiền thưởng thì khổ

ko đọc kĩ bài báo còn trách người ta .

- 1 chủ nó chết để lại 12 triệu USD cho con chó cưng của mình .
- 2 bây giờ con chó chết rồi nhưng nó sẽ không được chôn cất mà sẽ bị đem đi hỏa táng .

- con chó tên Trouble Helmsley và chủ nó tên Leona Helmsley

Trước khi chết, Trouble Helmsly đã có ít nhất từ 20 đến 30 lần bị bắt cóc để đòi tiền chuộc.

ban giám đốc khu nghĩa địa này đã từ chối và cho biết vật nuôi không được chôn cất ở đây. Chú chó Trouble sẽ được mang đi hỏa táng.

nguồn : http://dantri.com.vn/c728/s728-488623/con-cho-trieu-phu-noi-tieng-qua-doi.htm

- chả hiểu đã bao giờ các bạn chịu đọc hết 1 bài báo hay 1 quyển truyện bao giờ chưa .

Last edited by a moderator:
chịu mấy ông này! chẳng chụ đọc hết câu chuyện đã chém gió!

nản chủ thớt , 1 tờ báo có uy tín ít khi mắc sai sót lắm cậu ơi
nhanh nhẩu hậu đậu :))

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:51 PM ----------

chủ thớt tình PR cho chình mình đây mà ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,239
171,308
Latest member
gbdoithuong180
Back
Top Bottom