Phân biệt site off việt và site nước ngoài

Reactions
804
MR
0.001
Chắc mọi người ai tham gia MMO cũng nghe nói đến làm offer phải ko. Về định nghĩa offer mình đã có bài viết phân biệt suvery và offer rồi mọi người đọc để tham khảo thêm nha.
lan man vậy đủ rồi giờ vô vấn đề chính:

Ở đây mình sẽ nói thêm về ĐN AFF . AFF là gì?
AFF nếu nói chung ra thì rất rộng nên mình chỉ giới hạn về mục offer và 1 chút về upload thui. Đa số những trang web bạn kiếm dc tiền từ nó dc gọi là AFF.
VD : ugotfile, hotfile , đó là những trang AFF. Nhưng đó là những trang AFF về upload.
Những trang AFF upload họ trả tiền cho bạn do lượt down và acc pre mà bạn bán dc.

Còn những trang AFF về offer thì sao?
Có bao giờ bạn tự hỏi họ lấy tiền từ đâu trả cho bạn ko?

Mình xin đưa ra 1 sơ đồ
A: là chủ của 1 sản phảm hay 1 thương hiệu nào đó
B: là tập hợp của nhìu A còn gọi là network
C: là site trung gian ---> đây chính là site AFF
D: là chúng ta những người làm mướn cho C đây.

và đây là sơ đồ :
A--->nhìu A--->B---->C---->D và thằng D sẽ phục vụ nhu cầu của thằng A

Có lẽ đọc tới đây các bạn vẫn chưa hỉu đâu.cho nên mình sẽ lấy VD thực tế cho các bạn dễ hỉu
+nhà bạn có 1 sản phẩm , nhà mình cũng có 1 sản phẩm , cả 2 sản phẩm đó khác nhau nhưng chúng ta có chúng 1 mục đích là quảng bá SP đó tời người tiêu dùng.
+Chúng ta hùn tiền lại để đi thuê thằng làm quảng cáo cho chúng ta ( là thằng C đó các bạn)
+Thằng C có nhiệm vụ tìm kiếm thành viên (thằng D) thực hiện những yêu cầu , yêu sách mà chúng ta đưa ra (kao có xiền ,kao mún làm gì cũng dc kaka)
+Vấn đề bắt đầu nảy sinh từ đây--> thằng C dc trả tiền nên nó mún kiếm người làm cho thằng A thì nó phải trích 1 phần tiền của nó trả lại cho ng đó. (đương nhiên số tiền nó trả sẽ rất nhỏ so với số tiền mà nhà SX trả cho nó).

Phù tới đây là xong phần định nghĩa AFF rồi ha.

giờ tới việc phân biệt site offer VN và site offer nước ngoài cả 2 site này đều là site AFF theo ĐN trên.
site VN đương nhiên do admin VN --> VD : site off của pác pipi bên ekt đó các bạn
site nước ngoài đương nhiên là mấy ông nội nước ngoài rồi ---> VD : jill và into đó
2 site này có gì giống nhau :
đều làm offer (site offer hok lẽ làm upload với ptc )
đều trả tiền cho thành viên ( ko trả kao chém chít. scam tha em)

Và quan trọng là phần khác nhau :
SITE NƯỚC NGOÀI
+site nước ngoài trả wa tài khoản trực tuyến paypal , LR , AL, WMZ , egold (ôi búa lua xua nhức đầu wa').
+site nước ngoài khi phát hiện bạn chơi nhìu acc nó sẽ banned các bạn, vì tụi nước ngoài chỉ chấp nhận 1 ng/ 1 acc/ 1IP
SITE VN
+admin là người VN nên sẽ thường thanh toán cho bạn = tiền VN và do admin là người Việt nên họ sẽ khuyến khích bạn cheat ---> Dùng sock để làm offer thực chất là cheat site đó và lẽ dĩ nhiên nó khuyến khích các bạn cheat ko lẽ nó lại đi banned các bạn ah. Nhưng do cheat nhìu wa' network phát hiện thế là tiêu lun cái site.

+1 đặc điểm của site offer VN là khi bạn làm xong bạn nộp acc cho admin or sup --> họ sẽ dựa vào network trả bao nhiu tiền cho cái acc bạn làm và sẽ trả số tiền tương ứng cho bạn. --> Vấn đề họ có trả đúng hay ko thì có trời biết đất biết và admin site đó biết:)

Và sau đây sẽ là phần đánh giá về vấn đề nên chơi site VN hay site nước ngoài. ( tạm thời để đây)

Last edited by a moderator:
Vậy giờ nên chơi offer nước ngoài hay việt đây.

Chắc hàng Việt Nam chất lượng cao quá;)

kaka. cứ từ từ . rồi sẽ phân tích đến phần nên chơi site nào cho từng lớp đối tượng . kaka. Giờ đang bận kiếm tài liệu để post cho ngay hôm nay. Gì thì gì , phải tốt nghiệp trước rồi mới tính típ.kaka. 4 ngày rồi chỉ còn 3 ngày nửa thui .kaka

VD 1 số trang off Việt?

VD 1 số trang off Việt?

me-offer --> đã die
rewardlook.com---> đã die
kixsuvery nửa.
Đây là 3 trang off mà admin là ng Việt.

Intoffer
donkey mail
jill
3 trang admin là người nước ngoài.
good luck. Hy vọng bạn biết bạn hỏi cái gì. Chứ đừng hỏi theo kiểu spam

me-offer --> đã die
rewardlook.com---> đã die
kixsuvery nửa.
Đây là 3 trang off mà admin là ng Việt.

Intoffer
donkey mail
jill
3 trang admin là người nước ngoài.
good luck. Hy vọng bạn biết bạn hỏi cái gì. Chứ đừng hỏi theo kiểu spam
Tất nhiên, hỏi để chiến mà!^^! Anh/chị cứ hiểu lầm!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom