Solved PC khởi động một chút thì bị tắt rồi tự khởi động lại, cứ lặp đi lặp lại như vậy

Status
Not open for further replies.
Reactions
17
MR
0.000
PC của mình main Gigabyte h61m-ds2 rev 3.0 , CPU celeron 1620 ,1 RAM ddr3 2gb . 3 hôm trước chạy bình thường,rồi mình tắt hết điện đến hôm nay tự dưng mình nhấn nút power thấy quạt CPU quay, quạt nguồn quay đèn báo khởi động cũng đỏ tuy nhiên nó chỉ chạy một tý xíu (khoảng 10s) rồi giống như mất nguồn " bị tắt ngang" [các quạt không quay, đèn tín hiệu cũng không], một lúc sau( 2s) lại tự khởi động lại cứ như vậy lặp đi lặp lại mà không thể khởi động hoàn chỉnh được. máy mình bị sự cố gì mong các bạn giúp đỡ xin cảm ơn!

Như máy kình jos bảo hư main ròi thay main mới nó cũng vậy. Chả hiểu bị j

Như máy kình jos bảo hư main ròi thay main mới nó cũng vậy. Chả hiểu bị j
hĩ , main minh còn mới mà . hĩ hư main là khổ mình lắm . các cao nhân giúp mình chuẩn đoán lỗi này với

khả năng là RAM bị lỏng. Tháo ram ra lau cẩn thận rồi gắn lại thử xem sao bác, trường hợp này mình thấy nhiều bạn bị

mình đã tháo ra , gắn vào lại nhiều lần , và gắn rất sát rồi :(:(:(:(
cách đây tầm 1 tháng mình cũng bị lỗi y chang như bạn vậy. mà dàn thì mới lắp đc mấy ngày. xong có đứa bạn trc cũng bị mấy lần vậy mách lại cho, tháo ra lắp lại cẩn thận thì bình thường trở lại. nếu bạn thử r mà k đc thì thử mượn con ram máy khác lắp thử xem sao

cách đây tầm 1 tháng mình cũng bị lỗi y chang như bạn vậy. mà dàn thì mới lắp đc mấy ngày. xong có đứa bạn trc cũng bị mấy lần vậy mách lại cho, tháo ra lắp lại cẩn thận thì bình thường trở lại. nếu bạn thử r mà k đc thì thử mượn con ram máy khác lắp thử xem sao
tks cậu , để mai mình mượn RAM khác test thử

đáp chăn ngủ đi bạn! mai mang ra tiệm nó xem cho nhanh! ko rành nghich bậy hư thêm ak!

Máy bác thèm chịch rồi :))

Hư main, hư nguồn, hư ổ cứng đều có thể. Thằng bạn em cũng mới bị như vậy và là do hư nút nguồn :D
mình cũng nghĩ có thể Nguồn mình có vấn đề
Có thể do cpu quá nóng check lại phần keo tản nhiệt cho cpu ở trong máy
cũng có khả năng này , vì lúc nãy mình co tháo CPU ra thấy rất ít keo tản nhiệt + quạt chip CPU quat hoi yếu ( không biết QUAT có hư không )

Hư quạt rồi. Trước cũng bị, hư quạt mở mấy s máy tự khởi động lại

main bác bị chập rồi

với lỗi cpu quá nóng cũng xảy ra tình trạng reset tương tự như của bạn, thường thì nó sẽ boot vào win 1 lúc CPU nóng quá mới khởi động lại. Sau đó là liên tục cứ vài giây 1 lần. Tình trạng này tương đối hiếm, thường do quên ko gắn cáp cấp nguồn cho fan CPU. Thử vệ sinh sạch sẽ ram, nếu vẫn ko được thì mượn ram khác, ram khác vẫn ko được thì vấn đề nằm ở main.

với lỗi cpu quá nóng cũng xảy ra tình trạng reset tương tự như của bạn, thường thì nó sẽ boot vào win 1 lúc CPU nóng quá mới khởi động lại. Sau đó là liên tục cứ vài giây 1 lần. Tình trạng này tương đối hiếm, thường do quên ko gắn cáp cấp nguồn cho fan CPU. Thử vệ sinh sạch sẽ ram, nếu vẫn ko được thì mượn ram khác, ram khác vẫn ko được thì vấn đề nằm ở main.
PC mình k vao boot dc . bật lên kêu bíp bíp liên tục rồi tắt và tự khởi động lại . màn hình k có tín hiểu , bàn phím cũng k hiện 3 đèn ( chưa vào boot)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom