Report Paypal âm tiền

mrmtv

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
chào các bác ,
tình hình là em có con paypal VN , em add bank của em , con paypal này bán hàng , đợt rồi bận quá bị khách hàng distput nhiều và paypal refunt tiền lại cho khách , và hiện tại nó bị âm .
ko biết là con paypal bị âm thế thì bên paypal có đòi tiền mình không nhỉ các bác .
em gà paypal quá không biết nên lên đây nhờ các pro chỉ giáo em với
thank các pro nhiều

Âm bao nhiêu thớt, âm ít thì add vô, nhiều thì bỏ acc

Các bác ạ,

Mình nghĩ là nên đắp tiền âm, làm ăn có Đạo Đức chút để giữ thể diện cho người VN. Tư duy dài hạn thế này thì đất nước mới tiến bộ được.

Chứ vứt account âm tiền bỏ chạy thì lợi ngắn hại dài hạn thôi.

Nói vậy thôi chứ hẳn là có trẻ trâu cũng không hiểu đâu.

Last edited:
sell rẻ lại cho người khác xài nếu âm ít.âm nhiều bác nạp tiền dzô xài tiếp hehe

đừng đùa với pp :D

âm bỏ đi thôi :D

Các bác ạ,

Mình nghĩ là nên đắp tiền âm, làm ăn có Đạo Đức chút để giữ thể diện cho người VN. Tư duy dài hạn thế này thì đất nước mới tiến bộ được.

Mình làm ăn có đạo đức với pp, nhưng thằng khác có làm ăn đạo đức với mình không. Nó bán xong nó DIS, xong lại đem tiền mình ra bù vào để lấy lại chút đạo đức với paypal à

Các bác ạ,

Đầu tiên, cho mình xin lỗi trước nếu mình có quá đáng
Thứ 2, hứa là bạn sẽ tha lỗi cho mình nhé
Thứ 3, bị ngu hay cố tỏ ra anh hùng mà lại chọn giải pháp như vậy, đạo đức này để làm gì, hiên ngang để làm gì, sau này nhìn lại lúc nào cũng tự trách bản thân về cái ngu ngốc của mình khi từng quyết định như vậy

Đầu tiên, cho mình xin lỗi trước nếu mình có quá đáng
Thứ 2, hứa là bạn sẽ tha lỗi cho mình nhé
Thứ 3, bị ngu hay cố tỏ ra anh hùng mà lại chọn giải pháp như vậy, đạo đức này để làm gì, hiên ngang để làm gì, sau này nhìn lại lúc nào cũng tự trách bản thân về cái ngu ngốc của mình khi từng quyết định như vậy
Sao nóng tính ghê vậy bạn, mình thấy bác ấy chỉ hơi quá lời tí thôi chứ cũng đúng mà. Thử đặt trường hợp thế này, ai cũng âm tiền bỏ acc lập mới, rồi đến 1 ngày PP thấy với VN rủi ro quá cao quyết định đóng cửa với VN, khi đó chúng ta mất đi 1 kênh thanh toán, mà mất đi kênh thanh toán là cơ hội làm ăn sẽ bị thu hẹp lại, vậy khác gì chúng ta gián tiếp đập bể nồi cơm của chính chúng ta?

Sao nóng tính ghê vậy bạn, mình thấy bác ấy chỉ hơi quá lời tí thôi chứ cũng đúng mà. Thử đặt trường hợp thế này, ai cũng âm tiền bỏ acc lập mới, rồi đến 1 ngày PP thấy với VN rủi ro quá cao quyết định đóng cửa với VN, khi đó chúng ta mất đi 1 kênh thanh toán, mà mất đi kênh thanh toán là cơ hội làm ăn sẽ bị thu hẹp lại, vậy khác gì chúng ta gián tiếp đập bể nồi cơm của chính chúng ta?

Sử dụng paypal lâu dài là phải hiểu và khôn khéo để tránh rủi ro. Tuy nhiên ko phải là tất cả.

Khi tạo paypal để kinh doanh thì nên bù đắp số âm, qua đó mô hình cũng đc đánh giá, ngược lại ko cần duy trì thì bỏ đi chả có đạo đức gì ở đây hết
Xuất phát từ một nước dân chủ ko có nghĩa nguy cơ là cấm, mà họ sẽ có những hạn chế nhất định

Ví dụ :
Protected buyer & seller mỗi khi vực có sự khác biệt trong PayPal User Agreement

Paypal mỗi giao dịch và trường hợp rất khác nhau, kiểu mỗi người mỗi tính và phản ứng riêng. Nhưng mình thấy quá nhiều quy ước chung đc đặt ra.
Một khi ở VN, Net nào report fraud nhiều, nhận tiền nhiều thì đừng hỏi tại sao nhận tiền Net có cả invoice nhưng vẫn 180 days

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom