Ask Ở đây có anh em nào từng học CodeGym ko ạ? Xin ít review

Như tiêu đề, e thấy nó quảng cáo nhiều.

Nào là chuyển ngành sang IT từ con số 0, nào là cam kết việc làm khi ra trường.
Đào tạo full time 6 tháng, làm dự án thực tế luôn.
Em hỏi học phí thì 50 củ/1 khóa, cũng ko ít tí nào.

Nên cần review công tâm của bác nào từng học qua, học xong có thật sự có công việc ổn áp ko hay chỉ là quảng cáo ko ạ?

Hoặc có đơn vị nào đào tạo chuyển ngành qua IT thì có thể giới thiệu em tham khảo với ạ!

Thank các bác

Thật ra trung tâm cũng chỉ là nơi hệ thống hoá lại kiến thức cho bạn biết được những cái doanh nghiệp cần thôi. Để một người không biết gì về IT học 6 tháng thì cao lắm cũng chỉ fresher là hết mức rồi.

trước mình hỏi thì là 50 củ, đúng là mắc thật. bạn của bạn sinh năm mấy và học mất bao lâu để đi làm vậy ạ? Có được bên codegym hỗ trợ cviec sau khi học xong ko ạ?
6 tháng luôn. xong PV bên cty anh trai mình. à thì 1 số yếu tố quan hệ nữa. nó sn 92 á. trong thời gian này. mình nghĩ nên tự học. ở udemy hoặc codeschool á. tích cực đi học ở nhóm IT. hoặc kiếm ai đang làm IT dạy 1-1. fresher vs junior đang khó có chỗ đứng trong thời gian này. 2023 và 2024 xương lắm. và ĐN layoff cũng không ít đâu

6 tháng luôn. xong PV bên cty anh trai mình. à thì 1 số yếu tố quan hệ nữa. nó sn 92 á. trong thời gian này. mình nghĩ nên tự học. ở udemy hoặc codeschool á. tích cực đi học ở nhóm IT. hoặc kiếm ai đang làm IT dạy 1-1. fresher vs junior đang khó có chỗ đứng trong thời gian này. 2023 và 2024 xương lắm. và ĐN layoff cũng không ít đâu

92 và cũng mới học à bạn?
Đúng rồi thời điểm này lại đang suy thoái, fresher vs junior cũng căng lắm, nhưng thôi cứ cô gắng

vào fsoft dạng fresher à bác, lương lậu ổn ko. Bác bao nhiêu tuổi lúc quyết định chuyển ngành vậy ạ? Em cũng Đà nẵng đây. Thấy có cybersoft cũng hay quảng cáo, mà giá rẻ hơn 1 nửa so với codegym, ko có cam kết có việc làm
lúc học xong CG sẽ apply cv thay mình, mình có pass dev ở 1 cty startup nhưng ko vào, vào fresher fsoft á, tùy thời điểm, ngày xưa học xong làm dev luôn, nay hầu hết ra sẽ intern hoặc fresher, mình 27 á, thua bác 2t, mà nếu bác 29 rồi thì chuyển ngành hơi nguy hiểm á, ý kiến cá nhân :D

lúc học xong CG sẽ apply cv thay mình, mình có pass dev ở 1 cty startup nhưng ko vào, vào fresher fsoft á, tùy thời điểm, ngày xưa học xong làm dev luôn, nay hầu hết ra sẽ intern hoặc fresher, mình 27 á, thua bác 2t, mà nếu bác 29 rồi thì chuyển ngành hơi nguy hiểm á, ý kiến cá nhân :D
đúng rồi bạn, thấy đang có làn sóng layoff lập trình viên khá lớn. Hic, Định học thì lại thế này

giờ tự học đi ,học tìm tự khóa dạy 1 kèm coi,có mấy cha cũng pro dạy 1 kèm 1 đó
tìm toi trên mấy bác học khóa it ,định hướng theo thế nào
chứ học it giờ nát lắm rồi..

học Unreal/Unity rồi làm RIP game bán trên steam/google đó. Hiện nó đang giảm fees cho dev. Rip source về chỉnh sửa tháng cũng kiếm vài k rồi. chịu khó chạy offer cheat kiếm thêm.
IT mà nát thì chỉ ra làm shark tank mới sống nỗi :popo_big_smile:

xác minh rồi nhé, đây là lừa đảo , bọn đi dạy là bọn học qua rồi nhưng k kiếm ra tiền nên bày ra đi dạy

xác minh rồi nhé, đây là lừa đảo , bọn đi dạy là bọn học qua rồi nhưng k kiếm ra tiền nên bày ra đi dạy
nói vậy khác nào giống như bọn học sư phạm. xong ra bị mất dạy nên về làm giáo viên dạy học :popo_big_smile:

nói vậy khác nào giống như bọn học sư phạm. xong ra bị mất dạy nên về làm giáo viên dạy học :popo_big_smile:
bọn nó kiểu máy móc , năng lực k có nên ko ai nhận , nên đi dạy thôi , đi dạy lằ ăn chắc nhất , còn học viên làm ra tiền hay ko cũng kệ họ

lừa đảo chỗ nào bạn. mình còn biết cả co-founder, giảng viên bên đấy nữa. học phí đắt thôi. Ăn nói thì phải có bằng chứng. Học cntt mà không có tinh thần tự học với tự nghiên cứu thì cũng nên đừng đi học cho mất thời gian

lừa đảo chỗ nào bạn. mình còn biết cả co-founder, giảng viên bên đấy nữa. học phí đắt thôi. Ăn nói thì phải có bằng chứng. Học cntt mà không có tinh thần tự học với tự nghiên cứu thì cũng nên đừng đi học cho mất thời gian
vì mi cò mồi mà , nên bung bô là đúng rồi

sự thật thường mất lòng á
thôi đi ông tướng. cũng bày đặt làm cái bio ở dưới. to đầu mà còn không phân biệt được giảng viên với mentor còn comment chi ở đây vậy. không biết viết được cái hello world không nữa. chừng nào rep cái trả lời kia thì cmt tiếp nhé. chứ mất thời gian lắm. làm sương sương trong ngành 7 năm thôi. việc lol gì phải đi ref mấy cái trung tâm. ông thích tui kể mấy trung tâm khác không. profile của mấy trung tâm đó luôn.

thôi đi ông tướng. cũng bày đặt làm cái bio ở dưới. to đầu mà còn không phân biệt được giảng viên với mentor còn comment chi ở đây vậy. không biết viết được cái hello world không nữa. chừng nào rep cái trả lời kia thì cmt tiếp nhé. chứ mất thời gian lắm. làm sương sương trong ngành 7 năm thôi. việc lol gì phải đi ref mấy cái trung tâm. ông thích tui kể mấy trung tâm khác không. profile của mấy trung tâm đó luôn.
xin cách phân biệt giảng viên với mentor :popo_big_smile:

sự thật là vậy , đây là lừa đảo

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom