Ask Ở đây có anh em nào từng học CodeGym ko ạ? Xin ít review

Như tiêu đề, e thấy nó quảng cáo nhiều.

Nào là chuyển ngành sang IT từ con số 0, nào là cam kết việc làm khi ra trường.
Đào tạo full time 6 tháng, làm dự án thực tế luôn.
Em hỏi học phí thì 50 củ/1 khóa, cũng ko ít tí nào.

Nên cần review công tâm của bác nào từng học qua, học xong có thật sự có công việc ổn áp ko hay chỉ là quảng cáo ko ạ?

Hoặc có đơn vị nào đào tạo chuyển ngành qua IT thì có thể giới thiệu em tham khảo với ạ!

Thank các bác

Như tiêu đề, e thấy nó quảng cáo nhiều.

Nào là chuyển ngành sang IT từ con số 0, nào là cam kết việc làm khi ra trường.
Đào tạo full time 6 tháng, làm dự án thực tế luôn.
Em hỏi học phí thì 50 củ/1 khóa, cũng ko ít tí nào.

Nên cần review công tâm của bác nào từng học qua, học xong có thật sự có công việc ổn áp ko hay chỉ là quảng cáo ko ạ?

Hoặc có đơn vị nào đào tạo chuyển ngành qua IT thì có thể giới thiệu em tham khảo với ạ!

Thank các bác
Quảng cáo nhiều mới có nhiều tiền chứ em

Nói thật cái IT giờ gần nát lắm rùi, mấy thằng em tui giờ ra trường than quá trời. Các chỗ ngon, được được nó giờ toàn tuyển có kinh nghiệm không, còn mấy chỗ khác thì toàn phải tranh với IT trái ngành (lương lẹt đẹt 7-8tr).

Mà IT trái ngành train 6 tháng ko base nền có mấy ông chịu nổi đâu, vào làm dc 3-4 tháng thấy căng quá cũng nghỉ.
Bạn nên suy nghĩ kỹ. Học để tự code for fun thì dc, còn tầm này đi làm thì mệt lắm đấy, kiểu gì cũng phải nhét tiền cho trung tâm để học xong course nó giới thiệu chỗ làm.
IT ko phải nát mà ko dành cho bọn ảo tưởng, toàn mấy thằng trái ngành với học 1-2 năm ra hét lương ngàn đô thì chả bị chửi cho thối mõm ra.

Ta làm IT từ 2010, cày cuốc dập mặt, sau này ra riêng mới kiếm ăn đc 1 mớ, bọn giờ ảo tưởng quá nên nghĩ dễ ăn lắm.

Bản thân mình học Codegym ra nên lúc mới đầu cũng nghi ngờ giống bạn, nhưng nếu bạn quyết tâm học thì nên chọn 1 trung tâm để học nhé, ae nói lên mạng học vậy thôi chứ ko có ràng buộc thì ko bao giờ ra nghề được đâu. Codegym thì khá đắt nếu cho mình chọn lại chắc cũng ko chọn :D

IT ko phải nát mà ko dành cho bọn ảo tưởng, toàn mấy thằng trái ngành với học 1-2 năm ra hét lương ngàn đô thì chả bị chửi cho thối mõm ra.

Ta làm IT từ 2010, cày cuốc dập mặt, sau này ra riêng mới kiếm ăn đc 1 mớ, bọn giờ ảo tưởng quá nên nghĩ dễ ăn lắm.
cảm ơn bác, người có thâm niên trong nghề phát biểu uy tín.
Bác cho em hỏi bác làm bên mảng gì IT ạ.
Front end hay Back end.
Bên trung tâm nó tư vấn em học thì cứ bắt đầu bằng front end, rồi backend, sau đó full stack thì từ đó lấy cơ sở để học bên ops, AI, Mobile....
Mà nghe học 8 tháng, tuần 3 buổi, buổi có 3 tiếng mà e nghe phát sợ. Học tổng 8 tháng có trăm mấy giờ thì fullstack nỗi gì nỗi :(

Bản thân mình học Codegym ra nên lúc mới đầu cũng nghi ngờ giống bạn, nhưng nếu bạn quyết tâm học thì nên chọn 1 trung tâm để học nhé, ae nói lên mạng học vậy thôi chứ ko có ràng buộc thì ko bao giờ ra nghề được đâu. Codegym thì khá đắt nếu cho mình chọn lại chắc cũng ko chọn :D

Bạn học code gym ở khu vực nào ạ.
Học xong thì có được hỗ trợ apply vào công ty nào ko hay thả thí cho học viên tự đi xin ạ

Học xong thì có được hỗ trợ apply vào công ty nào ko hay thả thí cho học viên tự đi xin ạ
học IT thì khả năng tự học tự tìm kiếm tài liệu cũng là chủ yếu , codegym thì mình thấy học ở đó tự học là chủ yếu còn lại nhờ sp khá khoai vì giảng viên ko đủ người để hỗ trợ , toàn là tụi học viên tự hỏi nhau...nói đào tạo 6 tháng chứ nếu chưa tìm hiểu gì qua chắc cày cuốc trâu bò lắm 6 tháng mới tốt nghiệp đc còn ko thì mình nghĩ phải dao động từ 8-12 tháng mới học xong nếu chưa tìm hiểu gì qua IT.

học IT thì khả năng tự học tự tìm kiếm tài liệu cũng là chủ yếu , codegym thì mình thấy học ở đó tự học là chủ yếu còn lại nhờ sp khá khoai vì giảng viên ko đủ người để hỗ trợ , toàn là tụi học viên tự hỏi nhau...nói đào tạo 6 tháng chứ nếu chưa tìm hiểu gì qua chắc cày cuốc trâu bò lắm 6 tháng mới tốt nghiệp đc còn ko thì mình nghĩ phải dao động từ 8-12 tháng mới học xong nếu chưa tìm hiểu gì qua IT.
bạn học xong rồi giờ làm việc ổn ko ạ? nó có hỗ trợ xin việc khi tốt nghiệp ko?

6 tháng từ con số 0 đến đi làm luôn thì là quảng cáo thôi, trung tâm nào chả nói vậy. Tất cả còn phải phụ thuộc vào nỗ lực của bạn, năng lực tiếp thu, năng lực tự học của bạn. Tuy nhiên thì việc khởi đầu bằng cách học ở trung tâm đóng 1 số tiền lớn sẽ khiến bạn nghiêm túc và cố gắng hơn, so với việc tự học, còn đã có kiến thức nhất định rồi thì tự học lại hiệu quả và tiết kiệm hơn

Mình học Code Gym (CG) Đà Nẵng nhé, học xong HR CG sẽ gửi CV của mình đi các công ty liên kết với CG, hiện tại đang làm Fsoft, nói chung mình cảm thấy quyết định chuyển sang học IT là đúng, chọn CG cũng đúng nhưng nó hơi đắt, nếu có tiền thì không thành vấn đề vì CG khá chất lượng, nếu không chọn CG mình cũng không biết chọn trung tâm nào khác vì mình không có học qua trung tâm đó nên không biết như thế nào :D, lúc phỏng vấn vào làm thì mình có gặp 1 số bạn ở trung tâm khác ví dụ reikkei, iviettech, vài ông dạy kèm nữa....

Mình nghĩ bạn nên quyết định nhanh và đầu tư hết thời gian và công sức vào việc học để có thể ra việc được, nếu bạn trì trệ thì bạn sẽ chậm hơn người khác thôi á, lúc xưa mình học bách khoa ra làm điện, thấy ae bên IT lương 1k rồi mình vẫn 7-8tr, phân vân mãi mới dám chuyển ngành á :v

Mình học Code Gym (CG) Đà Nẵng nhé, học xong HR CG sẽ gửi CV của mình đi các công ty liên kết với CG, hiện tại đang làm Fsoft, nói chung mình cảm thấy quyết định chuyển sang học IT là đúng, chọn CG cũng đúng nhưng nó hơi đắt, nếu có tiền thì không thành vấn đề vì CG khá chất lượng, nếu không chọn CG mình cũng không biết chọn trung tâm nào khác vì mình không có học qua trung tâm đó nên không biết như thế nào :D, lúc phỏng vấn vào làm thì mình có gặp 1 số bạn ở trung tâm khác ví dụ reikkei, iviettech, vài ông dạy kèm nữa....
vào fsoft dạng fresher à bác, lương lậu ổn ko. Bác bao nhiêu tuổi lúc quyết định chuyển ngành vậy ạ? Em cũng Đà nẵng đây. Thấy có cybersoft cũng hay quảng cáo, mà giá rẻ hơn 1 nửa so với codegym, ko có cam kết có việc làm

vào fsoft dạng fresher à bác, lương lậu ổn ko. Bác bao nhiêu tuổi lúc quyết định chuyển ngành vậy ạ? Em cũng Đà nẵng đây. Thấy có cybersoft cũng hay quảng cáo, mà giá rẻ hơn 1 nửa so với codegym, ko có cam kết có việc làm
bạn bao nhiêu tuổi rồi...

29 là sn 94 à ... có thêm kĩ năng tiếng anh hay tiếng nhật tốt ko bạn... Nếu có chịu khó đầu tư học thôi , học codegym chủ yếu tự học là chủ yếu đấy...
Có thêm tiếng anh toiec tầm 650 bạn ạ. Tiếng Nhật thì ko biết 1 chữ. Bạn có phải dân IT ko

ừ bạn.Học cũng hơi nặng đấy ;)) đầu tư thì triển thôi...
ý bạn là học gì nặng ạ, tiếng Nhật hay IT.
Với bạn có trong ngành này ko, hay cũng dân chuyển ngành sang IT chẳng hạn, cho mình xin ít kinh nghiệm với

ý bạn là học gì nặng ạ, tiếng Nhật hay IT.
Với bạn có trong ngành này ko, hay cũng dân chuyển ngành sang IT chẳng hạn, cho mình xin ít kinh nghiệm với
mình trong ngành bạn ơi , IT học 6 tháng nặng mà cày cuốc ghê lắm đấy nặng đầu lắm...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,661
170,752
Latest member
noithatbaolong
Back
Top Bottom