Help Nơi thảo luận của newbie đây.

USDBuilding Permits1.02M0.94M0.89M
USDCore CPI m/m0.1%0.2%0.1%
USDUnemployment Claims360K332K328K
USDCPI m/m-0.4%-0.3%-0.2%
USDHousing Starts0.85M0.98M1.02M
10:00amUSDPhilly Fed Manufacturing Index-5.22.51.3

tin bùn cho ktế mỹ nhưng là tin vui cho mình

USDBuilding Permits1.02M0.94M0.89M
USDCore CPI m/m0.1%0.2%0.1%
USDUnemployment Claims360K332K328K
USDCPI m/m-0.4%-0.3%-0.2%
USDHousing Starts0.85M0.98M1.02M
10:00amUSDPhilly Fed Manufacturing Index-5.22.51.3

tin bùn cho ktế mỹ nhưng là tin vui cho mình

bác xem news trên web nào thế? trước h toàn nghe sctv8 với maxi-forex :binhsua139:

Thử sàn HotForex.com nhé bác. Có demo chạy tốt, nếu muốn dep thì minimum có 5$ thôi.

Có sàn nào cho đăng ký chơi demo không các bác ? muốn chơi thử 2-3 tháng rồi nhảy vào sàn exness chơi thử

Sàn nào cũng có cả bạn nhưng rèn khá lâu mới trade thắng được
Phải xác định là một hình thức kinh doanh dài hơi với chiiej. Luoc ,nguyen tac kinh foanh ro rang

Sàn nào cũng có cả bạn nhưng rèn khá lâu mới trade thắng được
Phải xác định là một hình thức kinh doanh dài hơi với chiiej. Luoc ,nguyen tac kinh foanh ro rang

https://www.exness.com sàn này có demo ko bạn, nếu có thì down ở đâu vậy.

k hiểu j thì bạn cứ hỏi bạn à. newbie với nhau có j mình sẽ chia sẻ. :)) cái lệnh hút chết. dính tp trước khi quay đầu :p:binhsua08:

Hút chết ngay nến nào vậy thớt?

Đã test với demo và win liên tục.khi test live thì cháy tk ;)).Đúng thật giữa đánh live với demo nó khác nhau quá nhiều.

Mình chơi demo khoái nhất không để SL, có khi 2,3 ngày sau lệnh lại ăn TP :D Đánh live mà thế thì cháy tài khoản gấp.

Các đồng chí có ý tưởng đánh ko SL hay là ngồi canh lệnh nên ko cần SL hay để đấy kiểu gì cũng lãi thì chỉ nên coi Fx đánh Demo giải trí thôi còn những ai nghiêm túc với đầu tư kênh này thì phải sớm có tư tưởng khác. Các bác có thể đánh đề, chơi lô chứ không thể đánh hay chơi Forex được :)

Newbie nên tạo các tài khao3n demo 1 thời gian, trade pro rùi tính tiếp :)

Các đồng chí có ý tưởng đánh ko SL hay là ngồi canh lệnh nên ko cần SL hay để đấy kiểu gì cũng lãi thì chỉ nên coi Fx đánh Demo giải trí thôi còn những ai nghiêm túc với đầu tư kênh này thì phải sớm có tư tưởng khác. Các bác có thể đánh đề, chơi lô chứ không thể đánh hay chơi Forex được :)

Bác nói đúng đấy. Hôm trước admin của một diễn đàn forex lớn có nói mình là giả sử là ăn chắc 90% lệnh nên đánh không SL thì vẫn có thể thua vì biết đâu lúc đó cúp điện, hoặc bỗng dưng có mấy cái news lớn là thị trường xoay chiều ngay nên trade là phải luôn có SL. Forex thắng 10 lệnh nhưng thua 1 lệnh không có SL vẫn có thể cháy

Bác nói đúng đấy. Hôm trước admin của một diễn đàn forex lớn có nói mình là giả sử là ăn chắc 90% lệnh nên đánh không SL thì vẫn có thể thua vì biết đâu lúc đó cúp điện, hoặc bỗng dưng có mấy cái news lớn là thị trường xoay chiều ngay nên trade là phải luôn có SL. Forex thắng 10 lệnh nhưng thua 1 lệnh không có SL vẫn có thể cháy

Thật ra, đa số, với những ai xem forex là cờ bạc, mún tìm lợi nhuận hơn 20%/tháng (hơn 20 lần bank), thì sớm muộn cũng thua thôi,

tk $1000, đòn bẩy 100, mà 1 lần vào lệnh là 0.2, 0.3, rồi cover liên tục, thì chỉ có cháy, s/l thì mòn dần dần rồi hết tiền.

Tk $1000, bạn đánh 0.01 đi, cúp điện, tin mạnh cỡ nào cũng ko cháy đc, nếu vào đúng trend, vài lệnh 0.01 trên 22 ngày giao dịch cũng có thể kím đc >50$, đã là 5%/tháng rồi. Nhưng mấy ai làm được vậy? Nhìn tk là muốn trade, ib xúi trade, broker xúi trade, vào lệnh liên tục mà ko nắm rõ thông tin.
Quyết định trong tình trạng thiếu thông tin, từ từ rồi cũng stop out thôi :)

Thực hư lợi nhuận “chơi Forex” như thế nào?

"Chẳng hạn, với một lệnh mua euro, bán USD, trader chỉ cần có 100USD để mua được số euro tương đương 4.000USD (nếu chơi với tỷ lệ đòn bẩy tài chính 40%). Khi tỷ giá giữa hai đồng tiền này lên xuống vài điểm phần trăm là đã có cơ hội kiếm lợi nhuận từ vài chục đến vài trăm USD chỉ trong thời gian ngắn, ngược lại trader cũng có thể mất cả 100USD đó trong mấy giây. Tỷ suất lợi nhuận đối với loại hình đầu tư, kinh doanh này có thể hơn 100%/số vốn đầu tư ban đầu, hấp dẫn nhất trong các kênh đầu tư hiện nay. Chính vì lợi nhuận hấp dẫn như vậy nên thu hút được rất nhiều nhà đầu tư bỏ qua các rủi ro để tham gia loại hình kinh doanh “chui” này."
-Tham khảo forex từ 1 website...

Mình có chổ không hiểu, tại sao lại mất cả 100 USD, thế euro mình mua về chỉ là euro ảo thôi à? không còn dùng để giao dịch được nữa sao? chẳng lẽ forex là bỏ tiền thật ra mua 1 thứ tiền ảo? nếu giá tiền ảo thấp hơn tiền thật thì mình mất tất cả à?

Update: khi post đến đây thì đã mù mờ đoán ra lý do mất cả 100USD, phải chăng chính là do cái gọi là đòn bẩy tài chính 40%? Nếu đúng vậy thì mình không sử dụng đòn bẩy ấy được không, hay là bắt buộc phải dùng

Thực hư lợi nhuận “chơi Forex” như thế nào?

"Chẳng hạn, với một lệnh mua euro, bán USD, trader chỉ cần có 100USD để mua được số euro tương đương 4.000USD (nếu chơi với tỷ lệ đòn bẩy tài chính 40%). Khi tỷ giá giữa hai đồng tiền này lên xuống vài điểm phần trăm là đã có cơ hội kiếm lợi nhuận từ vài chục đến vài trăm USD chỉ trong thời gian ngắn, ngược lại trader cũng có thể mất cả 100USD đó trong mấy giây. Tỷ suất lợi nhuận đối với loại hình đầu tư, kinh doanh này có thể hơn 100%/số vốn đầu tư ban đầu, hấp dẫn nhất trong các kênh đầu tư hiện nay. Chính vì lợi nhuận hấp dẫn như vậy nên thu hút được rất nhiều nhà đầu tư bỏ qua các rủi ro để tham gia loại hình kinh doanh “chui” này."
-Tham khảo forex từ 1 website...

Mình có chổ không hiểu, tại sao lại mất cả 100 USD, thế euro mình mua về chỉ là euro ảo thôi à? không còn dùng để giao dịch được nữa sao? chẳng lẽ forex là bỏ tiền thật ra mua 1 thứ tiền ảo? nếu giá tiền ảo thấp hơn tiền thật thì mình mất tất cả à?

Update: khi post đến đây thì đã mù mờ đoán ra lý do mất cả 100USD, phải chăng chính là do cái gọi là đòn bẩy tài chính 40%? Nếu đúng vậy thì mình không sử dụng đòn bẩy ấy được không, hay là bắt buộc phải dùng

Euro bạn mua ko phải là Euro ảo (đối với broker thật sự, lệnh được đưa vào ngân hàng).

Còn về việc đòn bẩy thì bạn tìm hiểu link mình đưa, có giải thích hết, coi xong bạn có thể tự trả lời những thắc mắc còn lại.

http://www.youtube.com/watch?v=PnUCin4swe4

http://fxtrade.oanda.com/learn/intro-to-currency-trading/benefits/leverage

không biết chơi forex và cũng ko có tiền chơi hi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,740
Latest member
topsonvn

Most viewed of week