Help Nơi đặt các câu hỏi liên quan đến Forex cho các bạn !

Cậu xem lại Server của Broker đó hoặc chờ nó tải dữ liệu về đầy đủ. Nghe cậu nói thế này đang còn ở bước tạo tài khoản demo hả?

Đúng vậy. Mình mới bắt đầu tìm hiểu Forex, sau khi chọn sever Demo cho trước và lập tài khoản demo, thì không hiểu sao các thông số hoàn toàn đứng im vậy cậu? Ngoài ra khi mình order buy hay sell nó đều hiện ra Market is closed hết.

Đúng vậy. Mình mới bắt đầu tìm hiểu Forex, sau khi chọn sever Demo cho trước và lập tài khoản demo, thì không hiểu sao các thông số hoàn toàn đứng im vậy cậu? Ngoài ra khi mình order buy hay sell nó đều hiện ra Market is closed hết.
t7 cn ko làm việc

Anh em cho mình hỏi cái này với:
Tình hình là mình đang treo 1 con robot EA với tk demo, mình đặt stoploss là 13 và take profit: 17
Như trong hình là giá đã đi qua thậm chí là 2 lần Take profit nhưng con robot này nó không chốt lời. Mặc dù khi test dữ liệu cũ vẫn chạy và chốt lời, cắt lỗ bình thường
Thật sự mình không hiểu nổi, mong ae nào biết giải thích giùm mình với.

Cảm ơn ae nhiều !!

Tình hình là mình đang treo 1 con robot EA với tk demo, mình đặt stoploss là 13 và take profit: 17
Như trong hình là giá đã đi qua thậm chí là 2 lần Take profit nhưng con robot này nó không chốt lời. Mặc dù khi test dữ liệu cũ vẫn chạy và chốt lời, cắt lỗ bình thường

Cảm ơn ae nhiều !!

Theo kn mình, bạn nên canh TP hay SL bằng tay cho chắc ăn.

Canh bằng tay thì dùng robot để làm gì bác? Ý bác là robot ra lệnh còn cắt lời lỗ vẫn là mình tự làm?

Theo lý thuyết thì robot chỉ ra lệnh lời và lỗ, còn cắt hay ko là do máy MT4 chứ, cái này mình suy nghỉ lại ko biết là do robot hay cái sàn giao dịch nó có chơi khâm mình ko? tk real của mình cũng bị như vậy!
Có ae nào chơi sàn FBS ko vậy

Bác thử robot của mình trên mấy sàn khác xem mấy sàn lớn như fxpro hay hotforex. nếu vẫn bị thì chắc do robot. Cơ mà nếu MT4 đã ghi rõ lệnh ra thì phải cắt lời lỗ đúng level chứ, chắc do sàn rồi.

Cảm ơn ae nhiều !!
Đã treo EA rồi mà cậu còn đặt gì nữa? Robot thì cái vụ đặt take profit vs Stop Loss là rõ rồi, hắn cũng sẽ tự cắt được lỗ và lời luôn. Trong trường hợp như hình vẽ rõ ràng là cái SÀN nó bị khùng :))) mà vì đây là tài khoản demo, nhiều khi mấy sever demo thì tụi Broker hiếm khi đầu tư nên việc lỗi là không phải không có. Nếu như bạn chơi mà tài khoản Real cũng bị như thế này thì tránh xa cái sàn đó giùm là vừa :D

Thanks các bác, lúc trước mình treo con robot này trên tk real, nó nhồi 1 lần 10 lệnh và mình mở lên thấy gần TP nên tắt cái vps, nhưng cuối cũng giá chạy quá tp và ko chốt lời, mình cháy tk, chắc là do cái sàn này rồi, để mình test lại các sàn khác... :(

Nếu chỉ treo demo thì có thể là do sàn không hỗ trợ giao dịch robot trên demo. Mà sàn của bác là gì để mọi người tránh luôn?

Tùy theo vốn, nếu như vốn ít thì 20-30% là thường - nhưng rủi ro vẫn cao. Còn 5% là dành cho tài khoản lớn và muốn lợi nhuận an toàn + rủi ro thấp.

Cho mình hỏi cơ chế hoạt động của 2 lệnh Buy Limit và Buy Stop khác nhau chỗ nào?
vd: nếu mình đặt lần lượt 2 lệnh Buy Limit và Buy Stop tại mức 1.2250 thì chương trình sẽ hoạt động ra sao?

Buy Stop là mua trên giá, Buy Limit là mua dưới giá thị trường hiện tại.

Bạn Buy Stop khi bạn muốn đặt lệnh mua khi giá vượt tới mức giá đó, còn Buy Limit là mua khi giá rớt xuống mức giá đó.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,490
170,587
Latest member
jun88cards

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom