Request Nợ facebook và số dư trong payoneer

thuannv

Junior
Reactions
27
MR
0.002
Insuree Balance
0
chào ae, mình có người bạn thân làm mmo áo thun, vừa rồi bạn ấy bị đột quỵ nên mất, bây giờ gia đình bạn ấy nhờ mình rút các tài khoản của bạn ấy về giúp.

PO còn 322$ nhưng facebook nó gửi tiền nợ 500$ về, số dư PO ko đủ nên chưa bị trừ.
bây giờ mình muốn hỏi 2 vấn đề:
1. Mình rút 322$ đó về ngân hàng địa phương luôn đc ko?
2. nếu bây giờ mình rút thêm 1k7$ từ site về PO thì số dư PO lên hơn 2k, vậy facebook nó có trừ 500$ nợ ko?

xin bạn nào có cách tốt nhất hướng dẫn giúp mình với. cảm ơn các bạn!

1. Được
2. Có
vậy bây giờ mình tạo 1 tài khoản payoneer khác (thông tin của mình) để rút về PO của mình, sau đó rút về tài khoản VCB của mình rồi mới gửi tiền qua cho chị bạn ấy hả bạn?

vậy bây giờ mình tạo 1 tài khoản payoneer khác (thông tin của mình) để rút về PO của mình, sau đó rút về tài khoản VCB của mình rồi mới gửi tiền qua cho chị bạn ấy hả bạn?
Bây giờ số dư trong PO bạn rút về thẻ của bạn đó đi hoặc thẻ của bạn ! Sau đó nhờ 1 người trong mmo nhận tiền từ PO và trả lại tiền vnd cho bạn ! vậy là ổn thỏa còn việc FB gởi tiền kệ nó ko sao cả !

Bây giờ số dư trong PO bạn rút về thẻ của bạn đó đi hoặc thẻ của bạn ! Sau đó nhờ 1 người trong mmo nhận tiền từ PO và trả lại tiền vnd cho bạn ! vậy là ổn thỏa còn việc FB gởi tiền kệ nó ko sao cả !

Thông tin PO là của chị bạn ấy, rút về tài khoản VCB của mình có được ko? sợ thông tin không trùng khớp có đc chấp nhận ko

Vấn đề 1 : bạn có thể rút luôn về ngân hàng địa phương trước khi rút món 1,7k

Lưu ý : ngân hàng tên chủ tài khoản phải trùng với chủ thẻ PO , ko là ko rút về đc đâu nhé

Mà tốt hơn bạn nên chuyển số dư qua thẻ khác thông qua chức năng Make a Payment

Bạn có thể bán cho a @cuipap1984 với rate 21,5 bằng rate rút về ngân hàng địa phương nhé

Vấn đề 2 :
FB có lệnh thu fee theo đợt nên nó ko treo lệnh 24/24 trên acc PO bạn cậu đâu , nên ko phải số dư > 500$ là nó thịt nợ ngay đâu

Khi bạn rút 1,7k tiếp thì bạn xem khi nào có email PO loader số dư thì login ngay vào PO send tiền qua thẻ khác qua Make A Payment
Để tránh gặp request của FB mất 500$

Đây là TH hi hữu thì mới áp dụng cách này nhé
Các chế đừng cứ lấy thành TUT áp dụng đấy nhé

chào ae, mình có người bạn thân làm mmo áo thun, vừa rồi bạn ấy bị đột quỵ nên mất, bây giờ gia đình bạn ấy nhờ mình rút các tài khoản của bạn ấy về giúp.

PO còn 322$ nhưng facebook nó gửi tiền nợ 500$ về, số dư PO ko đủ nên chưa bị trừ.
2. nếu bây giờ mình rút thêm 1k7$ từ site về PO thì số dư PO lên hơn 2k, vậy facebook nó có trừ 500$ nợ ko?

500$ nợ facebook lần đầu face auto lấy tiền trong PO ko thành công thì bạn phải thanh toán cho facebook bằng tay, nên bạn cứ yên tâm rút 1k7 PO cho người thân bạn kia nhé.
@thuannv

Xin chia buồn cùng gia chủ. :(

bác nên trả lại cho FB, để ng ta xuống dưới đó dc thanh thản, chứ mang vướng nợ nần ko tốt lắm.

bác nên trả lại cho FB, để ng ta xuống dưới đó dc thanh thản, chứ mang vướng nợ nần ko tốt lắm.
Đồng quan điểm, bây giờ FB nó khắt khe hơn với người VN vì chạy ads xog bùng tiền, giờ mà cứ như thế sau này nó chặn tính năng ghi nợ luôn quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom