SCAM nick mmo : chimcugay . yahoo :focus_on_ambition. scammer. so dt : 01637453287

Status
Not open for further replies.
mình thấy banned luôn là vừa, His của yahoo có thể xóa đc, nên ko có giá trị gì cả :)
đúng vậy. bọn scammer làm ảnh hưởng rất nhiều đến a e trong mmo. nhất la những newber. cần phải xủ lí thật nhanh . thật dứt khoát. nếu k nó sẽ scam thêm nhiều người khác. và đó là lỗi của những mod vì đã xử lí vụ việc 1 cách yếu kém

đúng vậy. bọn scammer làm ảnh hưởng rất nhiều đến a e trong mmo. nhất la những newber. cần phải xủ lí thật nhanh . thật dứt khoát. nếu k nó sẽ scam thêm nhiều người khác. và đó là lỗi của những mod vì đã xử lí vụ việc 1 cách yếu kém
nói mod hồi bị banned giờ đó bác, mình sinh hoạt trong 4rum ngta, ngta có quyền thôi :)

Neu coi thi coi tu nam 2010 di, khoang 7 cai
Onl dt k danh dc dau nha
Chang ai khung scam 10trieu ma lai nghi ng khac k dung trung gian nhe.
Day k ngu toi muc day :))
Thua biet tinh hinh mmo hien tai nen scam dua vao nick thi vai chuc $ tro lai con may ra nhe

Nói theo luật thì chưa có đủ chứng cứ chứng mình nịck chimcugay cùng đồng bọn với 2 bạn bị baned, nhưng xét theo khía cạnh nào thì vẫn bị tình nghi.

Onl dt k danh dc dau nha
Thua biet tinh hinh mmo hien tai nen scam dua vao nick thi vai chuc $ tro lai con may ra nhe
mày scam cũng khôn lắm. lập nick trung gian fake la : cuipapi1984. tí nữa là lừa được tao. may mà lúc chuyển tiền tao thấy lạ là trung gian lại ở khánk hòa chứ k phải la Giangtai ở hcm

Onl dt k danh dc dau nha
tinh hinh mmo hiện tại như này là do có những thằng bệnh dịch như mày

mày scam cũng khôn lắm. lập nick trung gian fake la : cuipapi1984. tí nữa là lừa được tao. may mà lúc chuyển tiền tao thấy lạ là trung gian lại ở khánk hòa chứ k phải la Giangtai ở hcm
Vậy là scam khôn à bác? :oops: Bác bị scam trong trường hợp này thì bị chửi ngu ấy? (sorry em nói thẳng)
Bác giao dịch thì chủ động pm trung gian chứ, mọi níck trung gian đi add nick người khác đều scam 100% không tin bác hỏi mấy bác trung gian đi.

P/s: newbie mà khôn tí thì add hết níck trung gian trên 4rum = cách click vào biểu tượng yahoo của trung gian (hoặc các trung gian mà mình xác định là sẽ giao dịch nhiều), giao dịch thì phải có trung gian, làm được như vậy thì hạn chế được scam rất nhiều.

Vậy là scam khôn à bác? :oops: Bác bị scam trong trường hợp này thì bị chửi ngu ấy? (sorry em nói thẳng)
Bác giao dịch thì chủ động pm trung gian chứ, mọi níck trung gian đi add nick người khác đều scam 100% không tin bác hỏi mấy bác trung gian đi.

P/s: newbie mà khôn tí thì add hết níck trung gian trên 4rum = cách click vào biểu tượng yahoo của trung gian (hoặc các trung gian mà mình xác định là sẽ giao dịch nhiều), giao dịch thì phải có trung gian, làm được như vậy thì hạn chế được scam rất nhiều.
tớ có nick trung gian rrù. nhưng k biết nick trugn gian giả kia nó add từ khi nào. lúc sáng nó spam la có người bán 2 acc fyber. thoạt nhìn thì nó fake y hệt nick trung gian cuipap1984. nick fake la :cuipapi1984. avatar nó cũng fake giống. status cũng như vậy. khi nó yêu cầu paid tiền trung gian thì tớ phát hiện ra tên chủ tk và địa chỉ trung gian khác với trung gian thật nên mới phát hiện ra chứ

tớ kiểm tra thì thấy có mấy topic scam có tên thằng này rồi nhưng k lần nào kết tội được nó vì nó tính toán rất kĩ. mọi người share la thấy mà

:rolleyes::rolleyes: thế thì các thím cứ xác định các yahoo cũ của chimcugay đi scam bất cứ lúc nào nhé, mới xơ xơ đã thấy đổi mấy yahoo rồi , rồi lại văn đổi yahoo mới từ lâu rồi , ko cập nhập toppic à =]]

noi' that may ong mod xu li vu viec qua cui. it ra cung phai len tieng hoi minh xem co bang chung gi k?. lam an nhu nay thao nao scammer tung hoanh khap 4room. den' chiu

Do ban đầu bạn ko xác định được ngườil liên lạc của bạn từ nick mmo @chimcugay nên ko thể nào banned ông ấy được.
Cái quan trọng là topic bán tài khoản gì đó ko phải là của nick này
cau k hieu ro van de nay. to cho` mod len tieng de mod teamview may to doc log chat roi xu li. nhung rat tiec may mod nhu kieu cha chung k ai khoc' ay. co ai them de y' dau. cam? thay phi' thoi gian vo^ ick lap cai topic nay. mod di qua close giup`

:rolleyes::rolleyes: thế thì các thím cứ xác định các yahoo cũ của chimcugay đi scam bất cứ lúc nào nhé, mới xơ xơ đã thấy đổi mấy yahoo rồi , rồi lại văn đổi yahoo mới từ lâu rồi , ko cập nhập toppic à =]]
xac; dinh. thang` nao` ngu thi chet thoi cau ^^!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,504
171,543
Latest member
realma123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week