• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nhờ tư vấn nâng cấp máy tính !

Máy mình chỉ thỉnh thoảng để chơi game War3, cài các sv game offline như TLBB, VLTK,...
Còn lại đa số là lên mạng, vì các trình duyệt ngày càng nặng, mở khoảng 5-10 tab là đã hơi lag rồi
Giờ cháy RAM tụt xuống còn 1GB thì chắc ko sài nổi @@
Ngân sách thì khoảng 1 triệu đến 1,5 triệu
Mua RAM thì mình ko ngại tìm nơi để mua, chỉ sợ main lởm ko lắp được RAM thôi
góp ý thế này
bây giờ cậu nâng cấp ram hay gì ak thì 1 năm sau hay vài tháng sau cung~ là cùi mà số tiền nâng cấp cung~ ko phải là ít
hay là
kiếm người thanh lí mainboard, cpu và ram, theo như mình ra dc là hơn 1 chai
+ với số tiền của cậu cung~ trên 2 chai
power và hdd thì có rùi
giờ tới đây thì làm con
mainboard h61 foxxcon giá 900k
cpu g2020 giá 1300k
ram ddr3 thì mua 2gb 500k sau này có điều kiện thì lên ram
giá chỉ tầm 2.6 chai, có cái case vài năm mới lỗi thời

ưu điểm, dc bảo hành 3 năm với main và 1 năm với ram
nhược điểm: tốn thêm vài trăm k :)

Mục đích là lướt web bình thường, nhưng với công suất cao :p
Nếu không nâng chip cũng được, nhưng phải nâng RAM cái đã :D
Mình tính giá VOZ nhé: ram 2Gb tầm 350k, main G41 tầm 700 - 800k đổi cây ram + cái main chắc bạn còn tầm 200k (với mức 1.5tr bạn đưa ra)

daosythui nói đúng đó,mà hàng bác giờ nên mua cây ram 2gb tầm 300k dùng tạm thôi,hoặc ko dồn tiền đổi con main+cpu,ram mới bù tiền chứ hiệu suất e5200 thì dùng tới đó thôi à,cố gắng mua cây ram dùng tạm đi rùi có tiền nâng lên i3 thấy khác liền

góp ý thế này
bây giờ cậu nâng cấp ram hay gì ak thì 1 năm sau hay vài tháng sau cung~ là cùi mà số tiền nâng cấp cung~ ko phải là ít
hay là
power và hdd thì có rùi
giờ tới đây thì làm con
cpu g2020 giá 1300k

Cũng có ý giống chú này nhưng nhiêu khi bạn kia không đú tới được. Có điều không kết con Foxxcon vì nó quá cùi (chỉ có mấy ông làm net chơi nó vì nhanh lấy lại vốn, người dùng thì khuyên không nên chơi foxxcon)

Cũng có ý giống chú này nhưng nhiêu khi bạn kia không đú tới được. Có điều không kết con Foxxcon vì nó quá cùi (chỉ có mấy ông làm net chơi nó vì nhanh lấy lại vốn, người dùng thì khuyên không nên chơi foxxcon)
Đang xài foxxconn 2 năm rồi chỉ tốn có 80k cho 1 lần hư quạt đây :D

Đang xài foxxconn 2 năm rồi chỉ tốn có 80k cho 1 lần hư quạt đây :D
Chỉ là khuyên dùng thôi mà vì thực sự nó không ổn với dân hay vọc như tui.
daosythui nói đúng đó,mà hàng bác giờ nên mua cây ram 2gb tầm 300k dùng tạm thôi,hoặc ko dồn tiền đổi con main+cpu,ram mới bù tiền chứ hiệu suất e5200 thì dùng tới đó thôi à,cố gắng mua cây ram dùng tạm đi rùi có tiền nâng lên i3 thấy khác liền
Nếu nói về hiệu năng thì thằng E5200 hơi bị kinh đấy nhé, vào tay tui thì khá em 755 chạy không kịp với E5200 này đâu. Đã từng chạy ngày này qua tháng nọ với E5200 óc lên 3.7Ghz

h61 nên chơi foxxcon nha, khởi động nhanh ổn định và đặc biệt rẻ hơn mấy thằng khác 400k
giga h61 ds2 ko nên mua, bị lỗi UEFI Bios đang khắc phục

góp ý thế này
hay là
power và hdd thì có rùi
giờ tới đây thì làm con
cpu g2020 giá 1300k

Mình tính giá VOZ nhé: ram 2Gb tầm 350k, main G41 tầm 700 - 800k đổi cây ram + cái main chắc bạn còn tầm 200k (với mức 1.5tr bạn đưa ra)
Thấy các pro tư vấn thì đúng là máy mình không lên đc 4GB
Nếu muốn lên 4GB lại phải kéo theo cả main cả $$ :(
Mình tính nếu rẻ rẻ chút thì để nâng cấp dần dần lên, ra các siêu thị điện máy mua
Chứ quán xung quanh chỗ mình thì toàn bọn bẩn tính, không mua bán giao dịch được :D
Chắc chỉ có kiếm cái RAM 2GB khác lắp vào dùng tạm, chờ sang năm bà chị chống lầy thì lên đời i3 i5 sau, haizz

lầm rùi đấy bác, dòng cpu e5xxx overclock lên chạy hơi bị kinh, có điều nhanh die :)

Thấy các pro tư vấn thì đúng là máy mình không lên đc 4GB
Nếu muốn lên 4GB lại phải kéo theo cả main cả $$ :(
Mình tính nếu rẻ rẻ chút thì để nâng cấp dần dần lên, ra các siêu thị điện máy mua
Chứ quán xung quanh chỗ mình thì toàn bọn bẩn tính, không mua bán giao dịch được :D
Chắc chỉ có kiếm cái RAM 2GB khác lắp vào dùng tạm, chờ sang năm bà chị chống lầy thì lên đời i3 i5 sau, haizz
khuyên cứ như mình mà làm
sau này mainboard nâng cấp cái gì cung` dễ
main h61 hỗ trợ dc i3 rùi
dân thường ram lên 4gb là dc, còn dân đồ họa thì cao hơn

h61 nên chơi foxxcon nha, khởi động nhanh ổn định và đặc biệt rẻ hơn mấy thằng khác 400k
giga h61 ds2 ko nên mua, bị lỗi UEFI Bios đang khắc phục
Hì hì, tớ là tớ không thích H61 và cũng chả thích foxxcon vì tớ thích vọc mà H61 thì chả vọc được nhiều, vọc với foxxcon thì càng không nên

Hì hì, tớ là tớ không thích H61 và cũng chả thích foxxcon vì tớ thích vọc mà H61 thì chả vọc được nhiều, vọc với foxxcon thì càng không nên
uhm, dân vọc phá thì nói làm gì,
nói thì nói vậy thui chứ foxxcon tùy con dùng cung~ ổn lắm, 900k bảo hành 3 năm, quá rẻ đúng ko

khuyên cứ như mình mà làm
sau này mainboard nâng cấp cái gì cung` dễ
main h61 hỗ trợ dc i3 rùi
dân thường ram lên 4gb là dc, còn dân đồ họa thì cao hơn
Hì, tiền thì mình nhờ baba tài trợ thêm 1 chút cũng được
Nhưng chỗ mình thì các quán bựa + bán đắt quá nên ko chơi, toàn lừa lọc câu tiền
Lúc đầu mình định vừa túi thì mua mới ở các siêu thị
Giờ tính ra thì rách cả túi rùi :p

Mình ở Hà Nội bạn ạ
Hà Nội thì càng nhiều sự lựa chọn cho bạn. Hi hi tui ở Nha Trang muốn chơi cũng khó, vậy mà vẫn đú đởn như ai

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,992
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom